Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-03-2006, 12:53 AM   #81
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Sự thanh thản này giá hơi mắc, Tristesse nhỉ

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 01:23 AM   #82
NCC

NCC's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Trích dẫn:
Nga viết:
Tình yêu giống như người ta đi thám hiểm hoặc đi lạc vào một cái hang sâu, dài ngoằn ngoèo chỗ sáng chỗ tối. Nếu bạn đã đi trong hi vọng trong chờ đợi rất lâu rồi, bạn sẽ sống cuộc sống của một người nguyên thủy đúng nghĩa, tức là mất liên lạc với thế giới bên ngoài. Để có thể tìm cách trèo lên đỉnh theo chỗ tia sáng mà ra, hoặc quyết tâm quay lại từ đầu, dẫu sao đi ngược lại vẫn biết chắc chắn ngoài miệng hang là ánh sáng, cần một nội lực rất lớn, rất rất lớn, và không phải tự dưng một buổi sáng ngủ dậy mà bạn có cái nội lực này. Nếu mà có nội lực dễ dàng đến thế, hẳn là bạn đã không yêu, hẳn là khi vừa vào hang, bạn đã luôn luôn tâm niệm mình sẽ quay đầu lại chạy bất khi nào có thể.

NCC thấy đoạn trên giống sách không Em sắp viết đấy, tình yêu ủng hộ em nhé :d

Hình như em có năng khiếu viết sách thám hiểm, kiểu bác duyn véc nơ... nào rừng, nào hang, nào đỉnh núi, nào nội lực...
Anh thích dạng sách này lắm, yên tâm anh sẽ ủng hộ!

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 08:46 AM   #83
vitxiem
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 182

Trích dẫn:
lastchoice viết:
Em đang ở xa khoảng 3 tháng nên cũng có chút ít thời gian tạm gọi là khoảng lặng cho mình. Sau khi đảo đi đảo lại vấn đề và cân nhắc ý kiến của các bạn, em quyết định sẽ tạm ngưng liên lạc với anh ấy. Trong vòng 1 - 2 tuần nữa, điện thoại của em sẽ bị khóa hai chiều, YM của em sẽ bị rớt mạng, địa chỉ email của em sẽ bị nhiễm virus gì đó không thể Reply hay Compose được. Và em sẽ chờ xem anh ấy phản ứng thế nào. Nếu anh ấy muốn nói chuyện, tất nhiên sẽ tìm đủ mọi cách liên lạc. Nếu anh ấy ngạc nhiên, em sẽ trình bày là như thế, như thế… Còn nếu anh ấy thậm chí không nhận ra sự vắng mặt của em trong cuộc sống của mình, em sẽ đau đớn đưa tên anh ấy ra khỏi bộ nhớ (cũng sẽ vật vã đấy, em biết). Em mới hình dung ra 3 khả năng đấy, không biết có thiếu không nữa?

Vậy nên nếu sau 1, 2 tuần nữa mà các bạn không thấy em í ới gì, có nghĩa là mọi chuyện của em đã êm, anh ấy đã phản ứng đúng như em mong đợi. Cầm bằng mà ngược lại, các bạn chuẩn bị hồi tưởng lại kinh nghiệm chiến trường của mình mà cho em lời khuyên trong một topic nào đấy như là “How to survive when you have seven loves?” (Is this good English? Bố khỉ, đã dốt còn hay nói chữ).

Lạc đề vô duyên tí. Mời các bên tả hữu lẫn chính diện cá độ quả này anh giai của em Lastchoice phản ứng có như em ý mong đợi không. Hoặc ta cụ thể hóa thành các possibilities: Lồng lộn đi tìm vs bình chân như vại, rối rít xin lỗi vs mặt sưng mày xỉa...đại khái thế
Old 18-03-2006, 02:14 PM   #84
lastchoice
Thượng sĩ

Bài : 151

Em định tự bế quan tỏa cảng ngay từ lúc em post cái kế hoạch em bàn với các bạn ấy, nhưng mà không thành vì buổi tối hôm qua em phải hỏi anh ấy mấy từ tiếng Anh. Thôi thế coi như kế hoạch của em bắt đầu từ sáng hôm nay nhớ. Nếu tính từ sáng nay thì bây giờ cũng phải được hơn nửa ngày rồi đấy. Nhớ phết nhớ. Em cứ mở khóa bàn phím rồi lại đóng vào có đến mươi bận rồi ý. Thế có chết không.

@ diesel: điều tớ mong đợi là anh ấy cuống lên hỏi xem tớ đang làm gì, với ai, sao không có liên lạc gì với anh ấy…? CUỐNG HẾT CẢ LÊN nhớ, các bạn nhớ. Nhưng liệu có được thế không? Đến lạc quan tếu mất thôi :-( .

@ vitxiem: dám lấy chuyện buồn của em ra đặt độ à? Cũng được, với điệu kiện là lấy 1 năm lương của ty trả tiền thuê sân bãi và thù lao đạo diễn kiêm tác giả kịch bản kiêm diễn viên chính diễn viên phụ và nạn nhân là em nhé.

Mà luôn tiện hỏi các bạn có nguời yêu đi xa thì thường liên lạc thế nào: nhắn tin, gọi điện hay chát? Tần suất thế nào? Hai ngày không thấy gì thì cảm giác ra sao?
lastchoice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 07:11 PM   #85
Scarlet
Khách

Bài : n/a

Đôi khi mình cũng có những suy nghĩ kiểu như: "Anh ấy có phiền nếu như mình gọi suốt ngày không nhỉ?" nhưng vấn đề là tình cảm kìa. Chỉ cần bạn cho anh ấy biết đó là sự quan tâm chứ không phải sự kiểm soát. Liên lạc bằng mọi phương tiện, bất kỳ khi nào anh ấy rảnh rỗi.

Hiện tại tình cảm của bạn và anh chàng kia vẫn còn trong giai đoạn mò mẫm, vì thế không nói trước được xa cách bao lâu thì cảm giác thế nào..

Em cũng hỏi các bác thế này. Giả sử như các bác tiếp xúc với một người một thời gian khá dài, đủ để hiểu người ta tốt thế nào, tình cảm hai bên khá tốt, đại loại cũng hay tâm sự, hay giúp đỡ nhau vvv. Đột nhiên một ngày cảm thấy tình cảm của mình hơi khác đi. Muốn gặp người đó nhiều hơn, quan tâm đến mọi việc của người ta, mặc dù không bao giờ dám nhìn thẳng vào mắt đương sự như trước. Mỗi khi không gặp được thì cảm thấy hụt hẫng, buồn buồn. Mỗi khi thấy người ta chơi với trẻ con, tự nhiên cảm thấy muốn có một gia đình.

Từ Noel tới giờ em mới gặp người ta. Hầu như lần nào em đến cũng đi vắng. Lần cuối cùng gặp nhau, chẳng hiểu có việc gì mà khuôn mặt him có vẻ ủ rũ. Em cũng buồn lây. Chiều nay em từ nhà người ta về, nhìn thấy có dáng đi từ xa nhìn lạ hoắc nhưng cứ cầu trời khấn phật... Chắc dạo này ăn ở hiền lành nên trời thương. Đúng là him thật. Chỉ kịp trao cho him một nụ cười và một cái vẫy tay. Vui suốt từ lúc ấy đến giờ.

Vậy có phải là đã xiêu xiêu không nhỉ?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 07:30 PM   #86
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

hí hí, đang Lí Bí, thôi đi gỡ rối tơ lòng vậy. Của đáng tội đời cái gì cứ quen mui là sinh chuyện. Như em ví dụ đang làm việc ở 1 cái phòng dột nát, mưa là nước nó chảy tràn trề uớt tài liệu, rồi cửa thì lọc xọc, bàn ghế thì tóm lại là chả đồng bộ tí nào, ... Thế mà ngày em ra đi em cứ nhìn nó đi nhìn nó lại, luyến tiếc đủ kiểu. Với vật ở lâu còn phát sinh tình cảm, huống gì nguời, bác Scarlet nhở .

Tóm lại nghe chuyện bác thì cũng mới chỉ "hiu hiu gió thổi tuơng tư, nếu mà chỉ thế, chẳng hư được rồi ". Bác cứ bình tĩnh đê. À mà nhân tiện em cũng có ý kiến là em sợ cái kiểu gọi điện liên tục lắm nhá, chuyện gì mà lắm thế, mất quý đi . Xa xa một chút mới bền, nhở, léo nhéo suốt ngày em thật, có là thập đại mỹ nhân em cũng chịu thôi.
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 08:16 PM   #87
Hương Giang
Khách

Trích dẫn:
chudongtu viết:
Tóm lại nghe chuyện bác thì cũng mới chỉ "hiu hiu gió thổi tuơng tư, nếu mà chỉ thế, chẳng hư được rồi ". Bác cứ bình tĩnh đê. À mà nhân tiện em cũng có ý kiến là em sợ cái kiểu gọi điện liên tục lắm nhá, chuyện gì mà lắm thế, mất quý đi . Xa xa một chút mới bền, nhở, léo nhéo suốt ngày em thật, có là thập đại mỹ nhân em cũng chịu thôi.

Thế có nghĩa là đàn ông không thích gọi điện à? Băn khoăn quá. Mình đang thích một chàng gọi điện cho mình mà chàng chẳng gọi, chỉ email, thi thoảng nhắn tin. Thế là thế nào nhỉ? Bác Chử tư vấn đi.
Old 18-03-2006, 08:59 PM   #88
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,706

Trích dẫn:
đến đi giày bệt vào suy nghĩ của anh ấy cũng còn là nhiệm vụ bất khả thi.
Kô được rồi LastChoice ơi.Khi mình chưa nắm bắt đuợc suy nghĩ của người ta,có nghĩa là người ta chưa thuộc về mình đâu.
Mà con gái cứ phải theo đuổi suy nghĩ của chàng thì mệt lắm.

Tớ thấy mối quan hệ cần có thêm thời gian nữa ấy à.
Có thể là vì anh chàng chưa có nhiều cảm tình lắm nên mới thế.Thực sự mà nói đấy có thể ấy ko thích nghe câu này lắm

Chúc Lastchoice có được nửa kia đích thực của mình nhé.Và nhanh vui lên.
Dove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-03-2006, 09:04 PM   #89
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Trích dẫn:
"Anh ấy có phiền nếu như mình gọi suốt ngày không nhỉ?" nhưng vấn đề là tình cảm kìa. Chỉ cần bạn cho anh ấy biết đó là sự quan tâm chứ không phải sự kiểm soát. Liên lạc bằng mọi phương tiện, bất kỳ khi nào anh ấy rảnh rỗi.
Anh ấy sẽ nói là nghe thấy em anh vui lắm,nhưng lòng lại thầm thì:
Trích dẫn:
sợ cái kiểu gọi điện liên tục lắm nhá, chuyện gì mà lắm thế, mất quý đi . Xa xa một chút mới bền, nhở, léo nhéo suốt ngày em thật, có là thập đại mỹ nhân em cũng chịu thôi
Đồng ý với nhà Chử.Thiêu thiếu 1 chút mới quí ;) Có khi yêu nhau,xa xa 1 tẹo lại hay

Nhất là con gái,kiêu 1 chút đi nào ;) nhớ đấy,nhớ nhiều lắm,hình bóng nguời ấy luôn trong suy nghĩ,nhưng đừng cứ tiện 1 chút là gọi nhé.Con trai cũng ko thích làm 1080 hoài đâu ;)
Old 18-03-2006, 09:10 PM   #90
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Trích dẫn:
Mà luôn tiện hỏi các bạn có nguời yêu đi xa thì thường liên lạc thế nào: nhắn tin, gọi điện hay chát? Tần suất thế nào? Hai ngày không thấy gì thì cảm giác ra sao?
Cả 3
Tùy cảm xúc mà dùng gì.Tự nhiên gọi điện cho chàng :X chỉ nói rằng em nghĩ đến anh,chàng xiêu viêu đấy :P Rồi cúp máy nhanh :P

Chat voice,đi khò cùng nhau :X
2 ngày cơ á,sao lâu thế,chỉ 1 ngày ko thấy đâu đã là ngồi ko yên rồi :P

Sodi các bác,em đọc đến đâu post đến đấy ạ :">
Old 19-03-2006, 09:06 AM   #91
Sống mòn
Khách

Trích dẫn:
Tuanbass viết:
A ko biết chuyện em thế nào, ko góp ý, chỉ bình luận đoạn này: Does men means what they say?. Câu này sai kinh quá, đã men thì phải dùng là Do, mà đã Do men thì phải là mean, not means. Viết đúng phải là Does man mean what he says? Lần sau vào TL post đúng chính tả cả Ta lẫn Tây em nhé...

Lastchoice đáng thương! Mũ bảo hiểm đây, đội vào đi em.
Còn ông Bass, tôi chỉ còn cái mũ cối, ông xài tạm vậy.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài