Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-10-2009, 08:40 AM   #401
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Trích dẫn:
Live! viết:
Người đâu gặp gỡ làm chi
Trăm năm biết có duyên gì hay không?

Hơn 3 năm thương yêu và chung sống là từng ấy thời gian khắc khoải. Hạnh phúc, khổ đau, dằn vặt, trách móc...Không phải người phụ nữ nào cũng có thể đưa ta qua những cảm giác thăng trầm như thế.

Huyền là một cô gái cứng cỏi, nghị lực và đầy bản lĩnh. Trong mắt người khác là một cô gái đáng để ao ước. Nhưng giá như ngay từ đầu tôi không chiều chuộng và luôn nhường theo em thì có lẽ mọi chuyện đã không như bây giờ. Sau từng ấy thời gian tôi nuông chiều, Huyền trở lên ngang nghạnh và ương bướng. Luôn cho mình là đúng và đặc biệt chưa bao giờ biết xin lỗi cho những sai lầm của mình. Kể cả khi em biết mình sai thì em cũng vẫn biết hành hạ tôi bằng sự im lặng đến ghẹt thở. Cuối cùng tôi luôn là người phải xin lỗi và mở lời trước vì không chịu được sự khó chịu đó.

Huyền của tối nay vẫn thế. Vẫn vẻ mặt đầy cứng cỏi khi tôi bước vào quán. Trông em vẫn còn sự mệt mỏi sau 2h bay và phải thu xếp công việc để ra Hà Nội sớm một ngày. Tôi cứ nghĩ đến khi gặp sẽ chẳng thoải mái như thế này. Sẽ là những màn tra khảo, trách móc và hơn thế. Nhưng sự thật lại hoàn toàn khác. Huyền lãnh đạm và coi như không có gì. Em kể về 2 ngày trong SG. Về chị gái và con của chị gái tôi khi em qua thăm. Về bao điều bình thường khác sau những chuyến đi. Thực sự tôi thấy khó chịu vì sự bình lặng đến đáng sợ như thế này.

Thế cuối cùng bác đ éo nói gì ngoài ngồi 1 em tên Huyền kể lể về việc đi thăm Sài Gòn như thế nào à? Có nhẽ đâu thế
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 08:50 AM   #402
Live!
lịt mẹ thằng lài

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 145

Ăn tối xong tôi và Huyền qua một quán cafe trên Lý Thường Kiệt. Gọi đồ xong Huyền bắt đầu mở lời. " Em không chấp nhận chia tay. Em muốn hai đứa có thời gian để nghĩ lại tất cả mọi chuyện. Nếu những điều em đọc được là thật. Nếu chuyện của anh và P(tên thật cô bạn) là thật em vẫn có thể chấp nhận mặc dù biết cả đời này em sẽ bị ám ảnh bởi điều đó. Nhưng em không chấp nhận thất bại "... Rồi còn nhiều nhiều nữa.

Tôi chỉ còn biết thở dài và tự cười mình. Sau từng ấy thời gian yêu nhau vậy mà tôi không biết Huyền có thể như thế. Tôi cứ nghĩ nếu Huyền biết chuyện này sẽ làm ầm lên. Sẽ gọi điện cho P và cả cho tôi chứ không thể điềm tĩnh như thế. Tôi cũng biết mình hoàn toàn có thể phủi tay và đưa ra những yêu sách cho cuộc sống sau này giữa tôi và Huyền. Tôi có thể nói rằng những chuyện tôi post trên tathy này hoàn toàn là bịa đặt như những câu chuyện trước đó của các bạn. Tôi hoàn toàn có thể trong sạch nếu tôi muốn. Nhưng dù sao tôi cũng đã không làm thế. Thật giả khó phân. Đúng sai có quan trọng gì đâu khi chỉ còn là những bất đồng và cãi vã. Tôi đã không giải thích và tôi nghĩ mình đã làm đúng.

Tôi chỉ nói về cuộc sống mà tôi mong muốn. Một cuộc sống mà bất kỳ người đàn ông nào cũng mong muốn về gia đình mình. Về những sẻ chia và biết cảm thông của người vợ với người chồng. Sự cam chịu mà đôi khi là vô lý mà người phụ nữ đôi khi phải chịu với người đàn ông của mình. Và tôi nói đó là những gì tôi thực sự mong muốn. Tôi đã nói với Huyền không chỉ một lần và dường như lần nào em cũng không thể nhớ hoặc tính cách khiến em không thể như thế.
Live! vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 08:57 AM   #403
Sneeze
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 38

Trích dẫn:
Thăng Long viết:
Thôi để em tố luôn. Thằng Live là thằng Lê Anh đấy. Hí hí

Thằng Lê Anh á? Léo phải rồi. Chuyện nó éo le hơn nhiều
Sneeze vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 08:58 AM   #404
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Bạn Live tâm sự nhầm đài hay là điên rồi?

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 09:11 AM   #405
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Đọc cứ hao hao văn bác Sen hồi bác viết truyện Thị gì gì đó nhỉ?
Không đi làm tiểu thuyết gia, âu cũng là một việc phí của vậy
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 09:21 AM   #406
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Mẹ thằng Lê Anh mà sến được như thế này mình đã mừng rơi nước mắt
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 09:26 AM   #407
Xanh Dương
Niệm khúc cuối

Xanh Dương's Avatar

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 1,904

Trích dẫn:
Khanhgt viết:
Mẹ thằng Lê Anh mà sến được như thế này mình đã mừng rơi nước mắt

Táo còn sến hơn ấy chứ
Old 24-10-2009, 12:02 PM   #408
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Trích dẫn:
Tôi chỉ nói về cuộc sống mà tôi mong muốn. Một cuộc sống mà bất kỳ người đàn ông nào cũng mong muốn về gia đình mình. Về những sẻ chia và biết cảm thông của người vợ với người chồng. Sự cam chịu mà đôi khi là vô lý mà người phụ nữ đôi khi phải chịu với người đàn ông của mình. Và tôi nói đó là những gì tôi thực sự mong muốn. Tôi đã nói với Huyền không chỉ một lần và dường như lần nào em cũng không thể nhớ hoặc tính cách khiến em không thể như thế.

Ơ, thế mong muốn của đàn ông ko phải là năm thê bảy thiếp, chán cơm thì ăn phở à...
Old 24-10-2009, 12:07 PM   #409
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Chuyển hẳn sang viết văn thì lại chán. Nửa hư nửa thực như trước hay hơn chứ. Giờ là văn hẳn rồi chẳng có hứng phân tích nhân vật gì cả nữa :d.
Old 24-10-2009, 12:09 PM   #410
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Bạn Live tâm sự nhầm đài hay là điên rồi?

Đúng là Live này có vấn đề về thần kinh.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 12:10 PM   #411
gianghovat
Khe bé khe to

Trích dẫn:
Live! viết:
Mình nhận được khá nhiều PM. Chia sẻ có, hâm mộ có, chửi bới có. Nói chung đủ cả. Bịa hay thật thì tùy theo các bạn tự ngẫm và tự nhận thức. Giờ mình tuyên bố mình bốc phét có khi lại là cách lựa trọn sáng suốt.

Tóm lại là có nên phang nốt lên đây không?

Phang đi, viết rồi thì cứ phang, mất gì của bọ, nhưng mà phải lấy lại phong độ viết như mấy bài đầu
Chú ý chính tả là được.
Old 24-10-2009, 12:18 PM   #412
Live!
lịt mẹ thằng lài

Bài : 145

Trích dẫn:
gianghovat viết:
Phang đi, viết rồi thì cứ phang, mất gì của bọ, nhưng mà phải lấy lại phong độ viết như mấy bài đầu

Mình có định viết tiểu thuyết đe'o đâu mà phải cố gồng mình phong độ này nọ mới cả viết sẵn rồi. Chỉ đơn giản là kể chuyện đêm khuya thôi. Nhớ ra gì, nghĩ ra gì viết thế. Các bạn không muốn nghe nữa thì the end ở đây nhé.

Chào và hẹn gặp lại!

@thanhcong: Thấy một thằng cho rằng nó thần kinh mà vẫn lao vào chửi nó thần kinh thì là gì nhỉ?
Live! vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 12:36 PM   #413
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Hôm trước vừa bảo cô bạn tên là Nguyệt, giờ lại đổi tên là P rồi à
Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 12:45 PM   #414
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Đúng bài của các cụ lão thành là Live đùng một phát nhận mình là gái, sẽ chẳng ai đề cập đến chuyện thần kinh của Live nữa đâu.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 01:38 PM   #415
K
Trung úy

K's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 255
Send a message via Yahoo to K

Thôi Live! không phải cố nữa đâu, bà còn relax đến đây được rồi, nữa thì mất mẹ nó vui
K vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 03:48 PM   #416
ohmygod
Đại úy

Gia nhập: Jun 2009
Bài : 600

Trích dẫn:
Louise24 viết:
Em đề nghị có thêm 2 nicks Nguyệt và Huyền vào tâm sự cho xôm, gọi là để rộng đường dư luận

Uầy mình cũng đang định nói dư lày! Nguyệt thì sẽ post một bài tâm sự rằng: "tôi là kẻ thứ ba hạnh phúc", tôi thấy rằng nếu không yêu nhau nữa thì giải thoát cho nhau bla bla. HUyền thì tâm sự rằng tôi nguyện làm mọi thứ để Lài được hạnh phúc, dù có phải ra đi trong muôn vàn đau đớn... Vn express mấy hôm nay chả nóng hôi hổi vì tô píc kiểu này! Thế mới biết sao phim của bọn Hàn vừa dài vừa dở mà lắm đứa xem thế!
Old 24-10-2009, 04:09 PM   #417
gianghovat
Khe bé khe to

Các bạn tìm đọc phần tiếp theo bên WTT
Old 24-10-2009, 06:09 PM   #418
nobita
Trung úy

nobita's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: Hà Nội
Bài : 203

Càng ngày càng thấy giống mấy cái truyện tình cảm rẻ tiền mình đọc hồi chưa mãn teen, Live chắc là fan của thể loại đấy? Tớ đoán, sau quả này Live có khi phải vào viện mổ thận, hay cái gì đó đại loại như thế.
Old 24-10-2009, 07:53 PM   #419
syl
Khách

Bài : n/a

Mịe. Thằng Nobita mấy tuổi rồi mà vào bi bô với các anh. Mày tưởng anh mày nói thật à
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-10-2009, 08:03 PM   #420
26042008
Trung úy

Bài : 215

Đọc công nhận xúc động và có tình giải trí cao, mỗi tội kết thúc hơi sớm. Nhiều chi tiết giống chuyện tình đầu đời của mình vcd. Cám ơn Live!
Các bác khác mắt đọc hết bằng này trang, mà mồm vẫn chửi - tay vẫn gõ phím là thế nào ấy nhỉ. Chờ tiếp chuyện 9X của bạn Lil và bạn Tiền... haizz 7x như mình đúng là nghiệt ngã thật rồi !!!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài