Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Cuộc sống nơi đất khách quê người
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-06-2009, 03:38 AM   #41
TNM
Chã

TNM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Ở nơi ai cũng muốn ở, ở rồi thì ai cũng muốn đi.
Bài : 1,995
Send a message via ICQ to TNM Send a message via AIM to TNM Send a message via Yahoo to TNM

Em cũng hỏi ké phát, tuần sau em có việc phải bay sang Moscow, có bác nào biết bọn nào bán vé đi giá rẻ 1 chút mà không phải transit không?

Cảm ơn các bác!

Đây là giá trên website bọn Aeroflot nó vừa báo cho em. Giá công nhận chát thật. Không biết Sorry Airline giá như thế nào vì em vừa vào mà thấy phần đặt vé online không có đường bay mà em định đi.

1929.70 USD

2 Adults: 1200.00 + 1 Child/Infant Seat: 450.00 + taxes: 279.70 = 1929.70 USD

AEROFLOT RUSSIAN AIRLINES

Non-Stop / SU 542

Cabin: Economy / Boeing 767-300

thay đổi nội dung bởi: TNM, 02-06-2009 lúc 04:03 AM.
TNM vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2009, 06:42 PM   #42
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Các bác ơi cho hỏi vé máy bay từ Thái về Vn 2 chiều vào khỏang bao nhiêu tiền hả các bác? Và thời gian ở lâu nhất, ít nhất là bao lâu?
Old 13-08-2009, 09:37 PM   #43
bizu
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: nhà đẹp
Bài : 718

VNair nếu có khuyến mãi khoảng 142usd bao gồm thuế. Airasia nếu mua bây giờ cho vé năm sau thì 52usd net.
Old 14-08-2009, 03:14 AM   #44
Xuân Nam
Trung sĩ

Gia nhập: Nov 2007
Nơi Cư Ngụ: vietnam
Bài : 58
Send a message via Yahoo to Xuân Nam

Trích dẫn:
TNM viết:

1929.70 USD

2 Adults: 1200.00 + 1 Child/Infant Seat: 450.00 + taxes: 279.70 = 1929.70 USD

AEROFLOT RUSSIAN AIRLINES

Non-Stop / SU 542

Cabin: Economy / Boeing 767-300

Giá của bác là bao gồm khứ hồi chứ bác? Nếu là khứ hồi thì giá đó là được mà bác. Giá của Aeroflot rẻ hơn VNE bác ạ. Vé mua từ giữa tháng 7 về đầu tháng 8 khứ hồi là 870 USD, em mua vé trước khi có tin chợ Vòm chính thức bị dẹp. Nghe thiên hạ đồn từ sau khi chợ Vòm dẹp là giá bắt đầu tăng rồi, bản thân hôm về đầu tháng 8 em thấy cũng kín ghế.
Xuân Nam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-08-2009, 05:59 AM   #45
wolke

wolke's Avatar

Trích dẫn:
bizu viết:
VNair nếu có khuyến mãi khoảng 142usd bao gồm thuế. Airasia nếu mua bây giờ cho vé năm sau thì 52usd net.

Vâng em cảm ơn bác nhiều, căn bản là bên em nó hay hạ giá cho vé về Thái cơ hơn 400 $ vé khứ hồi, nên em đang tính bay qua Thái rồi về Vn. Tính ra tiết kiệm được gần 400 $, mỗi tội hơi vòng vèo tẹo .
Old 14-08-2009, 08:39 PM   #46
motchotatca
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 30

Bạn wolke nói vé khứ hồi từ chỗ bạn về Thailand rẻ thế có 400 $ Obama thôi à, bạn ở đâu để tớ sang chỗ bạn qua Thailand chơi tí
Old 15-08-2009, 05:46 PM   #47
wolke

wolke's Avatar

Em ở Séc bác ợ, nhiều đợt vé về Thái rẻ lắm từ 400 $ - 500$ thôi.
http://letenky.studentagency.cz/boo...?idProdejce=10&
Old 24-08-2009, 09:35 PM   #48
Rommy
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,449

Ở Pháp ngoài http://www.ebookers.fr còn trang nào tìm được vẻ rẻ các bác nhỉ?
Rommy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-08-2009, 03:03 AM   #49
schizo
Đại úy

schizo's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 737

ebookers là ngon rồi. Thỉnh thoảng mình dùng lastminute.com.
Old 25-08-2009, 05:09 AM   #50
Rommy
Đại tướng

Trích dẫn:
schizo viết:
ebookers là ngon rồi. Thỉnh thoảng mình dùng lastminute.com.

Cám ơn bác, em tìm đc vé từ Paris - Hanoi khá rẻ, đi AEROFLOT RUSSIAN AIRLINES, nhưng hãng Nga ngố đi an toàn không bác nhỉ. Bọn này bay SU em hơi lo, ai đi hãng này rồi comment em vài câu cái.
Old 26-08-2009, 01:26 AM   #51
liv
Forever binh bét

liv's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,421

Em bay aeroflot 1 lần từ Đ về nhà. Từ Đ sang Moscow là airbus, từ Moscow về nhà là TU gì đó. Máy bay nó cũng to y hệt mấy cái airbus, boeing đường dài (khoang 3 khu ghế). Nhưng ở phía trên của các ghế giữa không có khoang để đồ nên trông lòng máy bay hơi bị rộng rãi. Bay biếc em thấy bình thường, mỗi tội lúc gần đến Nội Bài trời đổ mưa, ngồi trong máy bay nghe rõ mưa rơi lộp bộp, y hệt ngồi trong nhà mái tôn trời mưa ấy. Em đòi hỏi không cao, ăn tạp nên thấy đi aeroflot cũng ok.
liv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-08-2009, 04:33 AM   #52
schizo
Đại úy

schizo's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 737

Ờ chẳng hiểu bọn Aeroflot can tội gì mà người ta khi nghĩ đến nó hay liên tưởng đến sự thiếu an toàn nhỉ. Nhìn track record của nó thấy ít tai nạn phết đấy, ít hơn Air France là cái chắc. Em thì chưa đi máy bay Liên Xô bao giờ nhưng thấy nếu đã không sợ đi Vietnam Airlines thì chả còn cần sợ thằng nào nữa cả .
Old 26-08-2009, 05:20 AM   #53
paris
sexy but not available

Gia nhập: Mar 2007
Nơi Cư Ngụ: Paris
Bài : 1,314

Bạn Rommy đi Air France đi, tớ wk đi qua chợ tầu thấy đề promo có 490E, chẳng biết taxe chưa..hay đi VN airlines giờ cũng rẻ rồi mà. Thật về VN em chỉ thích đi VN airlines vì thứ nhất bay thẳng, thứ 2 được cộng điểm, lên hạng các kiểu, các bác cứ chê chứ em thì chẳng thấy sao cả.
Old 26-08-2009, 06:14 AM   #54
occitan
chim xổ lồng

Nơi Cư Ngụ: Laos
Bài : 1,981

Việt Nam xe lại chặng Hà Nội Paris các bạn ấy bay thẳng và toàn dùng B 777-200 mới cóng bay hơi bị êm, các em tiếp viên hơi bị xinh và bây giờ phục vụ cũng ổn, mỗi tội giá vé hơi cao so với các hãng khác thôi. Còn bọn Air France lúc thì bay 747 cũ ghẻ (Em đọc trên trang của bọn Air France thấy flot B 747 nó toàn có tuổi 20,30 năm thôi, chỉ làm lại nội thất chứ mấy quả động cơ vẫn của những năm 80 bay kêu ầm ĩ) lúc thì Airbus 330 cũng hàng cũ lại còn transit ở Băng Kốk bắt thêm khách xem ra không ăn được Việt Nam xe lai điểm gì ngoài khoản rẻ hơn.
Đi chặng Paris Hanoi tốt có bọn Thái, máy bay toàn B 747 lại gái xinh và ăn cũng ngon.

Nhiều bạn sinh viên tiết kiệm tiền đi máy bay của bọn Nga phết đấy, an toàn thì máy bay Nga sản xuất nổi tiếng lởm do khâu bảo trì kém và máy bay tuổi thọ cao nhưng đó là với các chặng nội địa với các hãng vườn dùng Tu 154 ghẻ chứ chặng quốc tế thì nó phải đảm bảo tiêu chuẩn thì mới được bay chứ vớ vẩn như bọn Indo bị cấm cửa khắp Âu lục luôn.
Quốc tế bọn Nga dùng Airbus đời mới hoặc TU 96 nhà tự trồng được, con TU này anh Putin cũng tậu 1 con làm chuyên cơ. TU 96 là dòng máy bay khá an toàn của Nga, to vật nhưng nội thất kiểu CCCP nên xấu kinh. Bạn Liv bảo mưa rơi nghe lộp độp nghe khó tin quá, vỏ máy bay nó dày và có sức bền tốt chứ đâu phải civic made in Viêt Nam đâu mà mưa có thể nghe. Mà nếu thế thì chắc ngồi trong máy bay nghe tiếng động cơ cũng thủng màng nhĩ.
Bay bọn Nga phải quá cảnh Moscou hơi lâu và nghe các bạn bảo là thái độ phục vụ ở sân bay nhà nó như dở hơi, có lúc hoãn chuyến tống vào cái khách sạn rồi đến h ăn đập cửa tống tất cả xuống chỗ ăn như kiểu lính hồng quân hồi xưa

thay đổi nội dung bởi: occitan, 26-08-2009 lúc 06:17 AM.
occitan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-08-2009, 12:34 AM   #55
liv
Forever binh bét

liv's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,421

Em bịa đoạn nghe mưa rơi làm gì. Lần đầu tiên nghe thấy nên nhớ mãi.

Hôm nay thì em bay với lufthansa, airbus gì đó. Lúc máy bay tăng tốc cất cánh và lấy độ cao động cơ hay 1 cái gì đó kêu kinh khủng, tiếng giống như nhà bên cạnh khoan bê tông ấy. Về sau ổn định độ cao thì không sao. Chả hiểu lufthansa technik bảo dưỡng kiểu gì mà hay thế.

Chuyện hoãn chuyến này nọ thì đủ lý do. Nhưng đoạn đập cửa khách sạn chắc bác nói quá lên rồi, em đã bị nhỡ chuyến ở lại Moscow 1 lần lấy đâu ra đoạn đấy.
liv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-08-2009, 01:09 AM   #56
Rommy
Đại tướng

Trích dẫn:
paris viết:
Bạn Rommy đi Air France đi.

Ối tớ làm gì có tiền đi AirFrance, có thì tớ đi VNAir direct flight làm giàu cho đất nước rồi í chứ.
Cám ơn các bác, em rất phản cảm với bọn Nga ngố nên đặt KoreaAir rồi, về transit tại Incheon yêu quý.
Old 27-08-2009, 05:35 AM   #57
putincon
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 100

Em kiếm được vé rẻ của bọn China Southern Airline đi từ Paris về HCM, bác nào đã đi của bọn này cho em tý thông tin được không ạ? Đi của các bạn Tung Của em cũng hơi ghê ghê nhưng giá vé rẻ quá lại ham :-(
putincon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-08-2009, 06:43 AM   #58
pumerd
Ngu thì chết

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 282

Không hiểu các sân bay khác thế nào chứ sân bay Schiphol của Amsterdam có trang http://www.schiphol.nl hơi bị hay, ở chỗ em tìm các vé bay giữa Amsterdam - Hanoi - Sydney trên trang này giá còn thấp hơn cả search trên trang của aeroflot.

Bọn Hà Lan hơi láu cá và thiếu trung thực, nhưng được cái làm ăn giỏi, hị hị. Hãng KLM (royal dutch airways) hình như dành ưu thế trong vụ mua airfrance năm 2004 hay sao ấy (mấy thằng đồng nghiệp Dutch bảo thế)
pumerd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-08-2009, 06:08 PM   #59
occitan
chim xổ lồng

Nơi Cư Ngụ: Laos
Bài : 1,981

Trích dẫn:
pumerd viết:
Không hiểu các sân bay khác thế nào chứ sân bay Schiphol của Amsterdam có trang http://www.schiphol.nl hơi bị hay, ở chỗ em tìm các vé bay giữa Amsterdam - Hanoi - Sydney trên trang này giá còn thấp hơn cả search trên trang của aeroflot.

Bọn Hà Lan hơi láu cá và thiếu trung thực, nhưng được cái làm ăn giỏi, hị hị. Hãng KLM (royal dutch airways) hình như dành ưu thế trong vụ mua airfrance năm 2004 hay sao ấy (mấy thằng đồng nghiệp Dutch bảo thế)

Mấy thằng bốc phét thành thần. KLM mua Airfrance cái đít, Airfrance thằng chính phủ Pháp vẫn giữ cổ phần lớn và quyết không bán.
Air France KLM là một liên minh gồm 2 công ty độc lập với nhau nhưng liên kết trao đổi hành khách và đường bay, trụ sở chính của liên danh nằm ở CDG, Paris nhé, chủ tịch HD Quản trị vẫn là một thằng Pháp.
Phần gốm đóng góp trong Air France -KLM đây:
* France : 58,7 %
* Mẽo : 13,0 %
* UK : 10,9 %
* Bỉ : 3,5 %
* Hòa Lan : 3,2 %
* Lục Xâm bảo : 2,9 %
* Bọn khác : 2,6%
* Chưa rõ danh tính : 5,2 %
(Số liệu đầu năm 2006)
Old 27-08-2009, 09:41 PM   #60
pumerd
Ngu thì chết

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 282

Trích dẫn:
occitan viết:
Mấy thằng bốc phét thành thần. KLM mua Airfrance cái đít, Airfrance thằng chính phủ Pháp vẫn giữ cổ phần lớn và quyết không bán.
Air France KLM là một liên minh gồm 2 công ty độc lập với nhau nhưng liên kết trao đổi hành khách và đường bay, trụ sở chính của liên danh nằm ở CDG, Paris nhé, chủ tịch HD Quản trị vẫn là một thằng Pháp.
Phần gốm đóng góp trong Air France -KLM đây:
* France : 58,7 %
* Mẽo : 13,0 %
* UK : 10,9 %
* Bỉ : 3,5 %
* Hòa Lan : 3,2 %
* Lục Xâm bảo : 2,9 %
* Bọn khác : 2,6%
* Chưa rõ danh tính : 5,2 %
(Số liệu đầu năm 2006)

Bạn occitan lấy số liệu ở đâu thế ?
http://en.wikipedia.org/wiki/Air_France-KLM
"Private shareholders own 81.4% of the company with 37% held by former Air France shareholders and 21% held by former KLM shareholders. The French government owns the remaining 18.6%."
pumerd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài