Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-02-2017, 09:40 AM   #2901
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Trích dẫn:
banhmycay viết:
Quá buồn là bố nhân viên em đã mất trước tết Tây, còn chị kia lại phát hiện di căn, mấy nốt ở phổi mấy nốt ở sống lưng. Giờ cả công ty tạo điều kiện cho chị đi truyền hóa chất, không tính phép nghỉ nữa. Cầu mong tai qua nạn khỏi

Thấy bác hỏi về trường hợp điều trị có kết quả tốt thì chia sẻ luôn. Hôm nọ đi chạy ở Bờ Hồ thì gặp bạn Thủy Bốp, bạn này nghe nói đã điều trị ung thư, giờ thì 3 tháng đi kiểm tra 1 lần. Bạn này đang tập chạy để tham gia chạy 21 km ở giải Ironman Đà Nẵng tới.

Bài báo về bạn này:

http://kenh14.vn/xa-hoi/nu-cuoi-lac...06223759342.chn
Old 15-02-2017, 09:42 AM   #2902
Trương Tuần
Đại úy

Gia nhập: May 2014
Bài : 402

Trích dẫn:
yuki viết:
Cuộc sống lúc nào cũng oái oăm, chẳng thuận theo lòng người bao giờ. Chán đời quá!

Trích dẫn:
yuki viết:
Giờ thầy có thể xem lại giúp em hạn trong năm sau và năm sau nữa có đến được với anh chàng nào làm việc liên quan đến ngành Y không ạ? Tình cờ đưa đẩy em có ấn tượng với 1 người không phải bác sỹ nhưng công việc liên quan đến ngành Y. Liệu công việc em đang làm về dược thì có loại trừ khả năng người thứ 2 của em liên quan ngành Y không?

Không hiểu tâm trạng của bạn Yuki trước Va Linh Ting một ngày có liên quan gì đến anh chàng ngành y không nhỉ ?
Có bác nào ở Tathy có cảm hứng đi học ngành y với em không? Em gần 50 rồi đại học thì ra trường gần 60 mốc meo hết cả nên em chỉ chọn trung cấp thôi. Mà bác nào cho em thuê bằng mở hiệu thuốc tây (ngay và luôn) hoặc biết chỗ có thể làm được bằng đại học (Y) giả thì giới thiệu. Em đang chạy xe ôm nhưng đang có nhu cầu kinh doanh thêm ngành nghề gì liên quan đến ngành y, càng nhanh càng tốt. Em cám ơn vạn bội
Old 15-02-2017, 12:12 PM   #2903
banhmycay
Đại úy

Gia nhập: Sep 2011
Bài : 487

Trích dẫn:
coolpixS4 viết:
Thấy bác hỏi về trường hợp điều trị có kết quả tốt thì chia sẻ luôn. Hôm nọ đi chạy ở Bờ Hồ thì gặp bạn Thủy Bốp, bạn này nghe nói đã điều trị ung thư, giờ thì 3 tháng đi kiểm tra 1 lần. Bạn này đang tập chạy để tham gia chạy 21 km ở giải Ironman Đà Nẵng tới.

Bài báo về bạn này:

http://kenh14.vn/xa-hoi/nu-cuoi-lac...06223759342.chn

Chị ở VP em tháng nào cũng đi kiểm tra bác ạ nhưng chắc cũng không rèn luyện thể thao.
Old 15-02-2017, 02:58 PM   #2904
coolpixS4
Đại tướng

Em nghĩ tinh thần lạc quan rất quan trọng. Em biết vài ngừoi nữa vượt qua được, điểm chung là họ rất lạc quan.
Old 15-02-2017, 04:30 PM   #2905
banhmycay
Đại úy

Vâng ạ. Chị công ty em cũng luôn luôn cố gắng giữ tinh thần, truyền thuốc xong nghỉ ngơi 1 hôm là lại đến công ty làm bác ạ. Ở nhà chắc cũng không đến nỗi ủ ê lắm. Trước khi biết tin di căn thì vẫn sinh hoạt làm việc bình thường, nghỉ mát với công ty cũng tham gia...

Âu cũng là cái số
Old 03-03-2017, 01:02 PM   #2906
banhmycay
Đại úy

Trượt Vietlott rồi. Buồn quá!!!
Old 05-04-2017, 09:46 PM   #2907
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Sẽ có 1 ngày chúng ta không còn thuộc về nhau... mãi mãi...
Old 18-08-2017, 05:34 PM   #2908
yuki
Chuột chù

Buồn quá. Cái dây thắt vào thì dễ mà cởi ra sao khó quá. Ngại ghê cái đận thủ tục giấy tờ. Chán đời. Giá như không phải thủ tục này kia thì tốt biết bao. Loằng ngoằng chán chả muốn động vào.

Hôm nay tự dưng lại vừa buồn vừa chán như lốp xì hơi. Lẩn thẩn chắc, cứ như bipolar disorder.

Cuộc đời, nhiều lúc chả thấy sống có gì vui. Liệu có 1 đứa trẻ có khiến người ta thêm động lực sống không nhỉ? Một đứa trẻ, sẽ khiến cuộc sống này có màu sắc gì?
Old 18-08-2017, 07:12 PM   #2909
yuki
Chuột chù

One must live in life with what they have not what they want.
Old 19-08-2017, 11:08 PM   #2910
Luu_Ha
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 2

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 954

Từng này tuổi mà em yuki vẫn còn buồn được thì ... tài nhỉ?
Luu_Ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-08-2017, 10:49 AM   #2911
yuki
Chuột chù

Ớ em vẫn còn cảm thấy đau được nữa cơ bác ạ. Vừa thấy may mà vừa thấy xui đó haha.
Old 11-09-2017, 05:51 PM   #2912
yuki
Chuột chù

Em về điểm phấn to son lại
Ngạo với nhân gian 1 nụ cười đểu
Old 11-09-2017, 06:18 PM   #2913
em Chip
Đại tướng

em Chip's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Hội An
Bài : 1,718

Một đứa trẻ bất kỳ thì không biết chứ nếu có con thì với tớ là động lực sống để mà được tiếp tục hạnh phúc đấy bạn Yuki ạ. Ai cũng có lúc xuống bùn thậm chí chạm đáy, sau đó mới thấy trân trọng cuộc sống và sông vui hơn. Về sau nhìn lại cái quãng thắt vào cởi ra này bạn sẽ chỉ thở phào thôi, nó cũng sẽ qua.

em Chip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-09-2017, 11:43 PM   #2914
yuki
Chuột chù

Chắc vì con người là giống loài kỳ lạ em Chíp ạ. Mình rất tỉnh táo và biết nó đã qua từ hơn 2 năm trước rồi, cơ mà lắm lúc cảm thấy phải gồng lên để mà sống tiếp vậy. Chẳng đau, chẳng tiếc gì cả đâu, vậy mà như muốn xụi lơ hết ấy. Không thể hiểu nổi cách làm việc của cái não mình nữa. Cứ nghĩ tất cả đã qua rồi, mình đã có cuộc sống mới, nhưng gần đây thì mọi thứ lại quay trở lại, hình ảnh bé con cứ thoắt ẩn thoắt hiện trong đầu. Mệt mỏi lắm.
Old 12-09-2017, 09:29 AM   #2915
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Lạ ...
Người luôn mồm nói thượng tôn pháp luật thì có những hành động và ứng xử ngồi xổm trên pháp luật.
Người luôn yêu cầu người khác phải làm việc đúng quy trình thì lại hành động và ứng xử không theo nguyên tắc.
Và người mở mồm nói chuyện thiện nguyện và đạo đức thì lại sống như ...
Công nhận lạ thật ...
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-09-2017, 12:23 PM   #2916
Trương Tuần
Đại úy

Gia nhập: May 2014
Bài : 402

Mấy post trên mới đúng là phong cách Yuki. Post bàn chính chị, chính em ở Vỉa hè dự là partner cùng phòng - nguồn cơn mấy post trên. He he :-)
Old 12-09-2017, 02:39 PM   #2917
yuki
Chuột chù

Ơ lạ nhỉ. Thế cứ phải có partner thì mới là cuộc sống mới hả bác Trương Tuần? Em đã bảo là chỉ có mình em dùng nick này sao bác lại không tin nhỉ? Em nói dối làm gì cơ chứ?

Em xin lỗi thỉnh thoảng lại vào đây bốt bài buồn nẫu cả ruột. Nhưng thỉnh thoảng em phải bốt chứ không thì đến phát điên mất. Các bác cũng biết rồi đấy, cái bộ mặt xã hội của mình nó lúc nào cũng phải bình thản, bộ mặt gia đình bè bạn thì lúc nào cũng phải tươi tắn dễ chịu, chỉ còn mỗi cái mặt của chính mình thì méo mó, nhăn nhó, dúm dó thế nào, mình phải chịu đựng hết. Mà ai mà chịu được mãi đâu. Mà cứ hàng ngày hàng giờ, hở ra phút nào là những ký ức đó nó cứ xô về, dính bám lấy cái bộ não mệt nhoài, gào thì không gào được, khóc cũng không khóc được, còn mỗi cách than thở thôi. Em hứa bao giờ hết cái đận này thì em sẽ không còn kêu ca phàn nàn gì ở đây nữa cả.
Old 12-09-2017, 03:17 PM   #2918
coolpixS4
Đại tướng

Buông xả đi. 20 20 20 20 20
Trích dẫn:
yuki viết:
Ơ lạ nhỉ. Thế cứ phải có partner thì mới là cuộc sống mới hả bác Trương Tuần? Em đã bảo là chỉ có mình em dùng nick này sao bác lại không tin nhỉ? Em nói dối làm gì cơ chứ?

Em xin lỗi thỉnh thoảng lại vào đây bốt bài buồn nẫu cả ruột. Nhưng thỉnh thoảng em phải bốt chứ không thì đến phát điên mất. Các bác cũng biết rồi đấy, cái bộ mặt xã hội của mình nó lúc nào cũng phải bình thản, bộ mặt gia đình bè bạn thì lúc nào cũng phải tươi tắn dễ chịu, chỉ còn mỗi cái mặt của chính mình thì méo mó, nhăn nhó, dúm dó thế nào, mình phải chịu đựng hết. Mà ai mà chịu được mãi đâu. Mà cứ hàng ngày hàng giờ, hở ra phút nào là những ký ức đó nó cứ xô về, dính bám lấy cái bộ não mệt nhoài, gào thì không gào được, khóc cũng không khóc được, còn mỗi cách than thở thôi. Em hứa bao giờ hết cái đận này thì em sẽ không còn kêu ca phàn nàn gì ở đây nữa cả.
Old 12-09-2017, 03:47 PM   #2919
Green_Winter
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Nơi Cư Ngụ: The Far East Pearl
Bài : 301

Ai cấm bạn không được gào được khóc đâu? Nếu khóc được cứ khóc, muốn gào ra bờ sông lên núi cao gào hú thoải mái, hay đơn giản thuê 1 phòng ks vào đó mà gào rú đập phá. Mình nói thật đấy, đó là cách giải tỏa stress của bọn Nhật.

Nobody is more important than yourself!
Old 12-09-2017, 03:51 PM   #2920
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Đấy là bọn Nhật, ta là người Việt cơ mà. Bạn yuki có thể lập event "Gào khóc trên phố đi bộ" chẳng hạn, có khi lại đông.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài