Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-01-2013, 06:16 PM   #1
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,961
Angry Các bác Viettel vào hết đây

Hôm nay em bị số máy 0862885180 nhá máy em 2 lần. Khi em gọi lại thì lại vào một cái tổng đài trả lời tự động. Em hỏi bác Gúc thì được 947 kết quả, phần nhiều là giống như em, mọi người cảnh báo nhau là không nên gọi lại số máy này.
Em có gọi lại cho tổng đài của các bác thì được 1 em gái trả lời rất chuyên nghiệp (xin lỗi là nếu em ấy đi bán cá chắc là đắt hàng hơn trả lời điện thoại nhiều). Sau khi hỏi em ấy một số câu hỏi thì em đã có các thông tin như sau:
- Số máy ấy nháy máy em 2 lần nhưng em chưa bắt máy có nghĩa là số máy đó không quấy rối máy em (phải ít nhất là 3 lần và em phải bắt máy mới được).
- Em gọi điện thoại đến số máy đó là do em tự nguyện nên em bị trừ tiền thì ráng chịu.
- Công ty sở hữu số máy này đã đăng ký dịch vụ chuyển hướng cuộc gọi nên họ không có quyền chuyển cuộc gọi của em và em phải trả tiền cho cuộc gọi đó.
Nói tóm tắt là như thế. Bây giờ em có các câu hỏi dành cho bác:
1. Các bác cung cấp dịch vụ chuyển hướng cuộc gọi tại sao các bác không ra các điều kiện để người ta không thể lừa đảo được người khác? Có phải các bác được chút tiền của tụi em, nhiều người thì các bác ăn lồi mồm ra nên các bác nhắm mắt làm ngơ ăn tiền của khách?
2. Quy định nào cho việc nháy máy 2 lần cho một số, lừa người khác gọi lại lại là không phải quấy rối? Tại sao người ta nháy máy cho nhiều máy khác nhau lại không phải là quấy rối nhiều người khác?
3. Trên mạng đã có quá nhiều lời cảnh báo với nhau, đã than phiền quá nhiều tại sao các bác không có hành động ngăn chặn? Có phải do ăn lồi mồm rồi nên không muốn nhả nó ra?
4. Hoạt động của doanh nghiệp trên là hoạt động lừa đảo, em gọi cho tổng đài của các bác để than phiền tại sao lại không ghi nhận mà đổ lỗi do em gọi lại?
Em bị số này gọi nên em gọi Viettel, nếu gặp số máy của nhà nào thì em réo nhà đó. Các bác trả lời em thì trả lời trên đây, đừng PM làm chi. Hôm trước cái vụ internet là em đã điên lắm rồi.
khungkhungnang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2013, 06:25 PM   #2
historious
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,373

Em đã chuyển trường hợp của bác chủ topic cho các bạn giải quyết khiếu nại, bác cho em xin số điện thoại bác đã dùng để gọi lên tổng đài để tiện tra cứu cuộc gọi.

Giờ thì muộn rồi nhưng mai sẽ có người xử lý và gọi bác ạ.

Cảm ơn bác.
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2013, 06:35 PM   #3
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Trích dẫn:
historious viết:
Em đã chuyển trường hợp của bác chủ topic cho các bạn giải quyết khiếu nại, bác cho em xin số điện thoại bác đã dùng để gọi lên tổng đài để tiện tra cứu cuộc gọi.
Giờ thì muộn rồi nhưng mai sẽ có người xử lý và gọi bác ạ.
Cảm ơn bác.

Em dùng O91 ba 77 sáu sáu một một. Bị nhá máy luc15.36, gọi lại cho tụi lừa đảo luc16.46, gọi tổng đài lúc 17.33 thời gian gọi là 3.00 phút
Old 16-01-2013, 07:12 PM   #4
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,460
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Em cũng có chuyện (nhỏ thôi) muốn nhờ cụ His tý:

Chả là em có hơn chục đường FTTH của Viettel, bên em là khách hàng doanh nghiệp (công ty ký cả gói với Viettel) nhưng các đường đó lại trang bị cho cá nhân (Lãnh đạo).

Ký cuối năm kia, triển khai chậm rề rề tóm lại năm ngoái (đầu năm) đã xong.

Lúc làm việc ban đầu thì làm với các bạn Viettel trên Tổng (Account Manager đàng hoàng), chắc các bạn trên Tổng thấy bé quá nên đến đoạn ký hợp đồng thì đùn cho 1 bạn ở Đống Đa làm.

Chuyện lùm xùm lúc triển khai thì em ko kêu khóc nữa vì dù sao giờ cũng chạy rồi. Có điều giờ cái bạn ở Đống Đa đó thì mất hút, 2 tuần em gọi bạn ấy một lần đã khoảng hơn 5 tháng nay xin một cái biên bản nghiệm thu cho bọn em được trả tiền mà bạn ấy bizi quá, lần nào cũng khất. Còn bạn Account Manager trên Tổng thì theo chính sách của Viettel đã luân chuyển sang vị trí khác, và chắc bởi bên em khách hàng cò con nên chẳng có ai tiếp nhận case này cả. :-D

Cơ bản là cái tiền này bên em lại phân bổ cho người sử dụng, có người dùng cả năm rồi chưa tính tiền, ai cũng biết là thế, nhưng đùng một cái mà truy thu cả đống tiền cho họ thì lại lằng nhằng cho cái thằng em lắm lắm, phải giải thích rồi thủ tục hóa đơn này nọ.

Thật là cả đời em đi làm bên A chưa có case nào em phải đi van nài được trả tiền như case này. :-) Cụ có gì giúp em với.
Old 16-01-2013, 07:15 PM   #5
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,126

Sao đi gọi lại số cố định lạ nhỉ, biết là ai gọi lỡ cho mình để hỏi bây giờ?
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-01-2013, 08:28 PM   #6
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Lần sau khùng gọi 08 80111080 để check xem số có tồn tại không, và ai là chủ thuê bao trước khi gọi lại. 1 ngày 1 tỷ thứ tiếp thị nó gọi, phải biết nghe cái gì & bỏ cái gì chứ
Lỗi do mình nữa. Khách hàng không thông thái
Old 16-01-2013, 09:51 PM   #7
historious
Đại tướng

Bác Lý ngụy: Vụ của bác em sẽ chuyển đội KHDN và CSKH xử lý ngay.

Cũng phải thực tế và thẳng thắn thừa nhận với bác là các bạn bên KDHN vẫn còn nhiều hạn chế. Vì vậy mô hình bị đập đi đập lại nhiều lần, thay quân đổi tướng các kiểu hòng mong được khá hơn mà có khi giờ vẫn chưa thực sự ổn như mong muốn. Em vẫn còn liên lạc của bác, sẽ kính chuyển trong đêm nay.

Chicken: Nếu muốn biết số thuê bao đó của ai thì gọi 08.1068 em à, cũng có thể biết được nếu họ đăng ký hiện thị thông tin thuê bao, chứ gọi 1080 là không có đâu:-)
Old 17-01-2013, 12:19 AM   #8
moodym
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 394

Cũng chuyện FTTH, mấy hôm trước Viettel có khuyến mại, em định lắp về nhà, gọi điện cho bạn kinh doanh, bạn ý bảo chiều sẽ gọi lại, em chờ mấy hôm không thấy gọi đành phải gọi cho bạn ý thì bạn bảo địa bàn nhà em không có line.

Công nhận các bác Viettel tiết kiệm, không có line thì không gọi lại cho khách hàng để đỡ tốn tiền điện thoại. Nhưng em vẫn cú.
Old 17-01-2013, 06:36 AM   #9
cunhin
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 73

Trích dẫn:
khungkhungnang viết:
Hôm nay em bị số máy 0862885180 nhá máy em 2 lần...

Em cũng bị số này nháy máy. Em cũng gọi lại và rất akay. Chờ xem bác khùng được vạ thế nào?
cunhin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 07:59 AM   #10
historious
Đại tướng

Bác Cunhin: Bác cũng bị ạ. Thế chắc nhiều người bị rồi . Còn bác Khungkhungnang phản ánh thôi mà, có ăn vạ gì đâu ạ .

Bác Moodym: Bác không cần gọi các bạn KD đâu, cần dịch vụ gì bác cứ gọi đến Kênh bán hàng Hotline của Viettel: 04.62555.888. 08.62555.888. Các bạn này điều hành đội lắp đặt, ký hợp đồng, check phản hồi,..ổn bác ạ. Cuộc gọi cũng ghi âm nên bọn em cũng kiểm soát tốt hơn. Hay hôm nay bác gọi thử lên xem có line không nhé

Cảm ơn bác.
Old 17-01-2013, 08:01 AM   #11
bie
Trung úy

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 227

Sẵn đây bác cho em góp ý cái gói ADSL với ạ. Em đăng ký xài trọn gói, các bạn DVKH chỉ bảo em là xài 1 tháng hết 200k chứ ko nói gì đến khuyến mãi (hay em ko nhớ nhỉ). Được 1 thời gian em thấy anh thu tiền bảo em phải đóng 260k chứ hết khuyến mãi gì gì đấy rồi, và nếu em muốn khuyến mãi tiếp thì em phải ra tận nơi, chính chủ thuê bao cầm CMND ra mới đăng ký đc Ôi em đến là khổ với khuyến mãi, em chỉ muốn 1 gói cước cố định thôi, hoặc nếu có thay đổi gì đấy thì làm sao để đơn giản, tiện lợi cho KH chứ mỗi chút mỗi CMND chính chủ thế này thì phiền quá cơ
bie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 08:18 AM   #12
Ngơ
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,684

Trích dẫn:
historious viết:
Bác Lý ngụy: Vụ của bác em sẽ chuyển đội KHDN và CSKH xử lý ngay.

Cũng phải thực tế và thẳng thắn thừa nhận với bác là các bạn bên KDHN vẫn còn nhiều hạn chế. Vì vậy mô hình bị đập đi đập lại nhiều lần, thay quân đổi tướng các kiểu hòng mong được khá hơn mà có khi giờ vẫn chưa thực sự ổn như mong muốn. Em vẫn còn liên lạc của bác, sẽ kính chuyển trong đêm nay.

Chicken: Nếu muốn biết số thuê bao đó của ai thì gọi 08.1068 em à, cũng có thể biết được nếu họ đăng ký hiện thị thông tin thuê bao, chứ gọi 1080 là không có đâu:-)

Cái này là do bị xui dại?
Ngơ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 08:30 AM   #13
khungkhungnang
Hòn bi giả và 7 lần cân

Hồi tối nhờ người kiểm tra thấy số máy này mới đầu tháng 1 đã phát sinh hơn 2.7M tiền cước. Số tiền này cũng đáng để các bạn quan tâm, bảo vệ lắm ấy nhỉ? Ăn của nó được 2M7 thì chắc là ăn của nhân dân (người dùng khác) chắc cũng tầm vài trăm M hay có khi cả B rồi ấy chứ, chúng nó nháy máy thôi, đôi khi bị hố hàng (rất khó mà cũng lượm được chừng ấy lúa rồi).
Không nói nhiều nữa, các bác tính sao với cái vụ này? Em đề nghị, tất cả các tiền phát sinh từ cái thuê bao này nên chuyển cho mấy đứa nhóc nó đang bắt chuột để có sức mà ăn học thì tốt hơn vì nếu trả lại cho nhân dân thì mỗi người nhận cũng chẳng là bao.
Thêm nữa, các bác nên công bố, thông báo cam kết không chứa chấp các thể loại lừa đảo và sẽ có những giải pháp kỹ thuật để giảm thiểu các trường hợp này.
Old 17-01-2013, 08:37 AM   #14
historious
Đại tướng

Trích dẫn:
Ngơ viết:
Cái này là do bị xui dại?

Chả dám nhận đâu bạn Ngơ ạ. Nghe mình xui thì đã mừng. Đợt trước tí nữa thì bị dụ sang đấy .

Bác Bie: bác gọi lên Hotline giúp nhé. Các em ấy sẽ tư vấn gói cước kỹ càng. Cảm ơn bác.

Bác Lý ngụy: Bác nhắn cho mình xin số account để các bạn ấy kiểm tra được không ạ.

Bác Khungkhungnang: Các bạn ấy đã báo em kết quả rồi. Em nghĩ là cũng thỏa đáng. Các bạn ấy sẽ gọi trực tiếp cho bác để giải thích rõ nhé. Còn bác vẫn muốn đưa lên trên này thì cứ bảo em ạ.
Old 17-01-2013, 08:46 AM   #15
historious
Đại tướng

Trích dẫn:
khungkhungnang viết:
Hồi tối nhờ người kiểm tra thấy số máy này mới đầu tháng 1 đã phát sinh hơn 2.7M tiền cước. Số tiền này cũng đáng để các bạn quan tâm, bảo vệ lắm ấy nhỉ? Ăn của nó được 2M7 thì chắc là ăn của nhân dân (người dùng khác) chắc cũng tầm vài trăm M hay có khi cả B rồi ấy chứ, chúng nó nháy máy thôi, đôi khi bị hố hàng (rất khó mà cũng lượm được chừng ấy lúa rồi).
Không nói nhiều nữa, các bác tính sao với cái vụ này? Em đề nghị, tất cả các tiền phát sinh từ cái thuê bao này nên chuyển cho mấy đứa nhóc nó đang bắt chuột để có sức mà ăn học thì tốt hơn vì nếu trả lại cho nhân dân thì mỗi người nhận cũng chẳng là bao.
Thêm nữa, các bác nên công bố, thông báo cam kết không chứa chấp các thể loại lừa đảo và sẽ có những giải pháp kỹ thuật để giảm thiểu các trường hợp này.

Bác Khungkhungnang: Như em biết là VT đã cảnh báo 2 lần rồi đấy, nếu lần này có số của bác và xác định được rõ thì cá nhân em nghĩ là đủ điều kiện để đơn phương chấm dứt hợp đồng rồi (vì đã có cảnh báo cho đơn vị thuê đầu số này rồi).

Một cái điều mà em các bác nghĩ rằng một bên cũng cần phải có trách nhiệm, đó là Sở TTTT HCM, đơn vị quản lý trực tiêp về hoạt động Viễn thông trên địa bàn TP. HCM. Chứ VT thì không đủ thẩm quyền để khẳng định là đối tác đang sử dụng đầu số này vi phạm pháp luật. Mà cái hành động nháy máy của họ mình không bắt log được cuộc gọi.
Old 17-01-2013, 08:52 AM   #16
bie
Trung úy

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 227

Trích dẫn:
historious viết:
Bác Bie: bác gọi lên Hotline giúp nhé. Các em ấy sẽ tư vấn gói cước kỹ càng. Cảm ơn bác.

Em ko quan tâm gói cước bác ạ, vấn đề ở chỗ cái thủ tục phải ra tận quầy để đăng ký khuyến mãi mà theo quy định là hết hạn sau mỗi năm ấy. Em gọi hotline rồi, mấy em trả lời chán ốm, vòng đi vòng lại cũng phải cầm CMND ra quầy
bie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 08:58 AM   #17
noheadrider
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 1,318

Trích dẫn:
khungkhungnang viết:
Hôm nay em bị số máy 0862885180 nhá máy em 2 lần. Khi em gọi lại thì lại vào một cái tổng đài trả lời tự động. Em hỏi bác Gúc thì được 947 kết quả, phần nhiều là giống như em, mọi người cảnh báo nhau là không nên gọi lại số máy này.
Em có gọi lại cho tổng đài của các bác ...
- Công ty sở hữu số máy này đã đăng ký dịch vụ chuyển hướng cuộc gọi nên họ không có quyền chuyển cuộc gọi của em và em phải trả tiền cho cuộc gọi đó.
Nói tóm tắt là như thế..

Bác khungkhungnang viết nhầm hay sao mà em không hiểu nổi đoạn in đậm trên? Việc chuyển hướng cuộc gọi (divert) em nghĩ chỉ làm phát sinh thêm cước của chủ sở hữu thuê bao đăng ký dịch vụ (ở đây là số 0862885180) chứ sao lại của số máy gọi đến (số của bác).
noheadrider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 09:02 AM   #18
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Em cũng bị bọn 0862885180 gọi lúc nửa đêm, sáng ra thấy nhỡ tưởng bạn bè ở SGN gọi định gọi lại thì đọc được 1 bạn ở SGN cũng bị quấy rối nên thôi.

Hôm khác, 1 số điện thoại khác lại gọi nhỡ, em cũng cẩn thận gọi lại thì gặp 1 tổng đài nó bảo có người tặng bạn bài hát, muốn biết là ai xin gọi số abcxyz gì đấy. Em thì không thích nghe hát lắm nên cũng chả gọi lại sau mới biết nhiều người cũng bị như thế.
coolpixS4 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-01-2013, 09:10 AM   #19
historious
Đại tướng

Cái tổng đài đó nó là một cái IVR bác Noheadrider ạ. Nó xui mọi ng gọi sang các tổng đài chân dài chân ngắn của nó.

Còn bác Khungkhungnang gọi đến nó thì chỉ mất cước cuộc gọi thông thường thôi mà.
Old 17-01-2013, 09:58 AM   #20
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,460
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Thực ra nhu cầu đường truyền của bên em cũng khá nhiều, trước giờ làm việc với VNPT, VTN, FPT là chính. Khi các bạn KHDN bên Viettel tiếp cận thì cũng muốn có thêm một nhà cung cấp cho tăng tính an toàn.

Đen cho các bạn ấy là đúng thời điểm em chả có kế hoạch nâng cấp lắp mới gì, rồi suy thoái kinh tế này nọ, vả lại cũng chưa biết các bạn ấy hỗ trợ đầu cua tai nheo thế nào nên thử một cái (thực ra em cũng thấy rất bé) thăm dò. Có vẻ tổ chức bên đó chưa ổn lắm.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài