Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-05-2010, 11:24 PM   #101
xixup
Phản cảm

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,519
Send a message via Yahoo to xixup

Vừa nãy Gum lọ mọ trong topic khá lâu nhưng mờ chả thấy hồi âm các bạn gì cả . Các bạn bị Gum cạch mặt rồi.
@pi: bạn đọc các post trên đi thì sẽ thấy nó triết thế nào. Nói gì thì nói về phân tích và phê bình mỹ thuật khéo tathy là nhất ấy chứ.
xixup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-05-2010, 11:40 PM   #102
EmCòi
Đại úy

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 384

Không phải thế đâu bác Thâm. Đấy là em thấy hay thật mà , thề luôn.
Old 06-05-2010, 11:46 PM   #103
Đạt_Eric
Đạt xong phín

Gia nhập: Apr 2008
Nơi Cư Ngụ: Máy ATM
Bài : 1,234
Send a message via Yahoo to Đạt_Eric

Trích dẫn:
Lỗ Trí Thâm viết:
Hội bia, mình lịch sự nhất, nói chuyện toàn mình tớ thôi.

Đèo mẹ để em trích nguyên lời 1 hải đăng: " Cái thằng phổi bò thế mà cưới được vợ ổn thế. Anh cũng đe'o hiểu nó làm thế nào nữa ".

Em cũng đang định bay vào để hỏi anh đây. Huy Béo nhé
Old 06-05-2010, 11:55 PM   #104
chicken
Khách

Bài : n/a

Ừ, anh cũng nhớ ku Đạt, từ hồi chú ra đến giờ, không có đối trọng - các bữa nhậu toàn 1 mình ku Thâm live show, nói từ đầu đến cuối. Nghe stress phết.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2010, 01:38 AM   #105
Krato
Đại úy

Gia nhập: May 2007
Bài : 362

Trích dẫn:
gump viết:
Bố mẹ một cô bé muốn giới thiệu em nó cho em.

Trích dẫn:
gump viết:
Nói thật là em cũng ko quen bố mẹ em ý lắm

Anh cũng x hiểu thế nào luôn?
Krato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2010, 02:05 AM   #106
vuser1
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 320

Em đồ rằng giới thiệu kiểu vung vãi thôi. Còn lạ gì các cụ, con cái đến tuổi cập kê, có ai hỏi thăm, các cụ hay có kiểu "bác thấy đứa nào ngoan, hiền, giới thiệu cho cháu nó cái"
vuser1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2010, 09:46 AM   #107
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 50

Mấy ông bạn kia cư xử cho có văn hóa tí đi!
Mấy bạn tốt bụng ơi đứt rồi. Em đấy cứ đánh hơi thấy anh nào do bố mẹ giới thiệu là ko thèm nghe điện trả lời tin nhắn luôn!
Lộ rồi (
Mình chả có quan tâm gì mấy, dù sao các cụ chơi với nhau giới thiệu, thêm bạn bớt thù. Nhưng mà thái độ của em nó hơi bất lịch sự, mình cũng cảm thấy ức chế!
Làm thế nào giờ?
gump vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2010, 10:08 AM   #108
Single
Thích lèm bèm

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Quán chứng
Bài : 1,691

Còn làm gì nữa hả Gump, gái ấy nó mà lượn Tathy thì nó chả lịch sự thế với Gump đâu.
Single vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2010, 10:44 AM   #109
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
gump viết:
Mấy bạn tốt bụng ơi đứt rồi. Em đấy cứ đánh hơi thấy anh nào do bố mẹ giới thiệu là ko thèm nghe điện trả lời tin nhắn luôn!
Lộ rồi (
Mình chả có quan tâm gì mấy, dù sao các cụ chơi với nhau giới thiệu, thêm bạn bớt thù. Nhưng mà thái độ của em nó hơi bất lịch sự, mình cũng cảm thấy ức chế!
Làm thế nào giờ?

Không quan tâm nhưng mà vẫn bị tổn thương . Phải chi em ấy đồng ý gặp, xong rồi bạn không quan tâm, không gặp lại em ý nữa, thì đỡ hơn nhỉ.
Old 09-05-2010, 11:16 AM   #110
1buongchuoi9
Chã

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 351

Anh bảo ku thăm nom bố mẹ con kia thành tâm và cật lực vào, nhà nó có việc gì cần đến cơ bắp sức giai không nhờ cũng xắn tay mà làm; phải tập trung làm nổi bật nội dung rằng cháu quý hai bác cháu mới làm thế, chứ việc với con gái bác cháu cũng không quan tâm lắm; trong trường hợp ấy đến mà có gặp con kia cũng ừ hữ hoặc đ'o thèm hỏi han gì, thế nó mới khiếp. Khi nó khiếp rồi thì chinh phục sẽ đơn giản hơn rất nhiều.

Võ ấy bạn anh gọi là Gương đông kích tây.

Nhưng quan trọng là ku với bố mẹ con kia thế nào, chứ hơi hơi quen quen mà làm thế, ở HN là người ta nghi ngay, có khi tưởng nghện đến làm trò.

Mà anh thật con kia nó cũng thuộc dạng hâm thế đ'o nào ấy chứ, gái có học lịch sự thiếu dekc gì cách từ chối giai; gặp thằng hiền không sao gặp thằng điên nó tìm cách phá cho bằng được lại chẳng ngồi hóng điện thoại suốt ngày.
1buongchuoi9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2010, 08:11 PM   #111
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Với mình đây ko phải là vấn đề giai gái mà là vấn đề bình thường trong quan hệ xã hội. Vấn đề là làm vui lòng bố mẹ 2 bên đã có ý giới thiệu, còn mình thì cũng ko có nhu cầu làm quen lắm đâu. Em ấy phản ứng hơi tiêu cực. Hay là em ý xấu quá nên ko tự tin nhỉ ;))
Uh, vat noi cũng có ý rất đúng mình được giới thiệu và ko gặp lại phải đến hơn chục em. Quả báo thôi!

Trích dẫn:
gianghovat viết:
Không quan tâm nhưng mà vẫn bị tổn thương . Phải chi em ấy đồng ý gặp, xong rồi bạn không quan tâm, không gặp lại em ý nữa, thì đỡ hơn nhỉ.
Old 09-05-2010, 08:13 PM   #112
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Vấn đề là bố mẹ em kia muốn giới thiệu, chứ mình có nhu cầu được giới thiệu rất nhỏ thôi.
Uh, vấn đề là em kia hơi hâm hâm làm mình áy náy với bố mẹ em ấy là ko hoàn thành nhiệm vụ được giao. Chứ mình cũng chẳng bực tức gì, gặp nhiều gái hâm lắm rồi

Trích dẫn:
1buongchuoi9 viết:
Anh bảo ku thăm nom bố mẹ con kia thành tâm và cật lực vào, nhà nó có việc gì cần đến cơ bắp sức giai không nhờ cũng xắn tay mà làm; phải tập trung làm nổi bật nội dung rằng cháu quý hai bác cháu mới làm thế, chứ việc với con gái bác cháu cũng không quan tâm lắm; trong trường hợp ấy đến mà có gặp con kia cũng ừ hữ hoặc đ'o thèm hỏi han gì, thế nó mới khiếp. Khi nó khiếp rồi thì chinh phục sẽ đơn giản hơn rất nhiều.

Võ ấy bạn anh gọi là Gương đông kích tây.

Nhưng quan trọng là ku với bố mẹ con kia thế nào, chứ hơi hơi quen quen mà làm thế, ở HN là người ta nghi ngay, có khi tưởng nghện đến làm trò.

Mà anh thật con kia nó cũng thuộc dạng hâm thế đ'o nào ấy chứ, gái có học lịch sự thiếu dekc gì cách từ chối giai; gặp thằng hiền không sao gặp thằng điên nó tìm cách phá cho bằng được lại chẳng ngồi hóng điện thoại suốt ngày.
Old 09-05-2010, 08:23 PM   #113
I am the air
Over and over

I am the air's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Nơi Cư Ngụ: Your heart
Bài : 897

Ôi giời, mình đọc từ đầu tưởng bạn Gum có tí thích em ý nên muốn làm quen và đi tới kết quả là "làm thằng đàn ông..." (@Gum), hóa ra chỉ để làm vui lòng bố mẹ mình (nghe cũng có lý) và vui lòng 2 ông bà già "không quen lắm" (dở hơi).
Cá nhân mình cực ghét những vụ giới thiệu mai mối như thế này (Trên đời có 4 cái ngu.....)
I am the air vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2010, 08:24 PM   #114
Ba Bớp
Đại úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 824

Trích dẫn:
gump viết:
Vấn đề là bố mẹ em kia muốn giới thiệu, chứ mình có nhu cầu được giới thiệu rất nhỏ thôi.
Uh, vấn đề là em kia hơi hâm hâm làm mình áy náy với bố mẹ em ấy là ko hoàn thành nhiệm vụ được giao. Chứ mình cũng chẳng bực tức gì, gặp nhiều gái hâm lắm rồi

găm thì cũng găm vừa thôi, găm quá đ-éo ai chịu được .

Bây giờ, làm quả trưng cầu xem, tính từ găm được đại diện cho những phẩm chất nào:
- Thần kinh
- Thổ bỉ
- Lèm bèm
- Gái (xin lỗi các gais khác vì liệt kê tính gái vào đây)
- Loser
- Hoang tưởng
- ......................
Old 09-05-2010, 09:41 PM   #115
Krato
Đại úy

Gia nhập: May 2007
Bài : 362

Mẹ, có phải 4` đếch đâu mà chực chực nghe điện thoại số lạ với trả lời tin nhắn. Găm nghe anh, gái xử sự vậy là được của nó đấy. Đừng ba phải theo mọi người trên đây nói gái hâm cũng đồng tình luôn kẻo sau này lại tiếc.
Kháng chiến nhất định phải trường kỳ.
Krato vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2010, 10:36 PM   #116
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Vâng, ngoài mấy thằng thích kiss ass thì em tình nguyện đẽo cày, các bác cứ chỉ bảo!
Gái thế nào em ko quan trọng. Quan trọng là bố mẹ gái muốn giới thiệu cho em thì em phải làm quen được với gái, dù gái ko muốn. Vậy thôi!

Trích dẫn:
Krato viết:
Mẹ, có phải 4` đếch đâu mà chực chực nghe điện thoại số lạ với trả lời tin nhắn. Găm nghe anh, gái xử sự vậy là được của nó đấy. Đừng ba phải theo mọi người trên đây nói gái hâm cũng đồng tình luôn kẻo sau này lại tiếc.
Kháng chiến nhất định phải trường kỳ.
Old 09-05-2010, 10:37 PM   #117
Mr Mean
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 401

PS: Thích cái Title mới của Găm.
PS2: Kháng chiến nhất định phải trường kỳ. Nhưng không nhất định phải thắng.
Mr Mean vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 12:37 AM   #118
shrek_coi
Oài

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 569

Điểm yếu nhất của bác Gump là ko có khiếu hài hước . Ko hài hước thì tán gái thế qué nào được. Vụ hơn chục em của bác là thật hay hoang tưởng thế?

Đùa thôi, em gà cho bác một chiêu này các tiền bối đã đúc kết ko bao giờ thất bại. Tìm địa chỉ cơ quan nàng, chọn một ngày nào đó, ví dụ thứ hai đầu tuần hoặc thứ 6 cuối tuần, điện hoa cho nàng loại hoa mà nàng thích (có bố mẹ nàng tay trong rồi thì thiếu gì thông tin nhỉ), nhưng tuyệt đối ko để lộ ai là người gửi, làm thế 2 tháng, sau đó 100% là hẹn gặp mặt được.

Còn từ đó làm ăn được gì ko thì tuỳ tài của bác.

Nhưng mà thú thật, em e rằng bác cũng chỉ phí tiền hoa thôi .
shrek_coi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 12:52 AM   #119
xixup
Phản cảm

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 1,519
Send a message via Yahoo to xixup

Nếu bạn Găm thấy ý kiến của bạn sek là có lý và làm theo thật . Em e rằng bạn sek phải kè kè bên bạn Găm để tránh manh động và xử lý kịp thời các tình huống bất ngờ sảy ra.
Vụ chục em của bạn Găm không hề hoang tưởng chút nào vì kết quả của nó khá thích hợp với tình hình hiện tại của bạn.( Hâm quá thì các em chạy mất dép chứ sao )

thay đổi nội dung bởi: xixup, 10-05-2010 lúc 12:56 AM.
xixup vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2010, 09:30 AM   #120
gump
Dược Liên Tử

gump's Avatar

Chấn chỉnh các cô các chú là tập trung chủ đề chính anh hỏi gì thì trả lời nấy, tán nhảm đi chỗ khác!
Chủ đề đã bị khóa!

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài