Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-12-2009, 08:25 PM   #1
Norther
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2008
Bài : 236
Default Yêu gái hơn tuổi

Em đọc mục Tâm sự này rất thường xuyên, thấy các bác nhiều tâm sự em cứ nghĩ mình may mắn chả có chuyện gì để lăn tăn, vậy mà hôm nay vẫn phải nhờ các bác góp ý giúp em chuyện riêng này của chính em.

Chẳng là em có quen gái kia khá lâu rồi, cũng 5, 6 năm rồi, gái hơn em 1 tuổi. Xưa giờ cả hai xem nhau là bạn nên chỉ nói chuyện linh tinh bình thường thôi. Gần đây thì mối quan hệ có vượt trên tình bạn một chút. Em thì xưa giờ chưa có bạn gái, cũng thấy thích gái này. Nhưng gái này thì ngược lại, đã kinh qua vài lần đổ vỡ rồi, nên khi em nói em thích gái, gái bảo là gái giờ không tin tưởng ai nữa. Gái hiện cũng đang in relationship nhưng bạn trai gái ở VN. Em thuyết phục mãi thì gái đưa ra nhiều lý do lắm, nào là em còn trẻ, nào là gái mệt mỏi rồi, lại rất ngờ vực đàn ông, vân vân... Nhưng gái nói cũng sẽ suy nghĩ về em.

Em muốn hỏi các bác giờ em làm sao để tạo lòng tin với gái bây giờ? Nói suông thì gái không đời nào tin. Mà hành động cụ thể thì em chưa đủ khả năng vì em còn đang học. Gái nói 2 năm nữa sẽ cưới chồng, còn nói là 2 năm nữa thì em chưa đủ khả năng để cưới gái đâu.

Em năm nay 23 tuổi, hình thức trung bình, 1m73, không bảnh lắm cũng không ai chê xấu. Gái cũng rất thích em.

Làm sao hả các bác?
Norther vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 08:47 PM   #2
connhangheo
Đại úy

connhangheo's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 866

Thì làm gì thì làm sốt hết cả ruột, nẫu!
.
Em thích gái, gái cũng thích em, giờ làm gì? làm gì? cứ thích thôi chứ còn làm gì nữa.
connhangheo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:12 PM   #3
NoHearNoSee
Tuổi gì mà laooo vào

NoHearNoSee's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 1,341

Có được chửi bậy không các bác, đạm cà mau, hơn có một tuổi mà cũng vào lập tô píc. Em phải làm sao? Em đi chết đi, đấy là lời khuyên của anh. Rách ruột. (tại đang nghĩ chuyện lương bổng buồn quá ( )
Old 13-12-2009, 09:21 PM   #4
Norther
Liệt sĩ

Các bác nóng thế ...

Em đã bảo là gái mặc dù thích em nhưng gái nói không tin ai nữa cả. Tức là thích thì có thích nhưng không thể đi xa hơn.

Các bác giàu kinh nghiệm thì chỉ bảo em với. Sao lại cay cú với đàn em.

thay đổi nội dung bởi: Norther, 13-12-2009 lúc 09:23 PM.
Old 13-12-2009, 09:23 PM   #5
AOK
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 2,024

Đúng rồi, cứ thích thôi, đừng có đốt cháy giai đoạn rồi lại ân hận. Cái gì đến sẽ đến, chuyện tình cảm không cố được.
Bosch là thương hiệu nổi tiếng không chỉ tại Việt Nam mà trên toàn thế giới. Tại Bếp 365.vn, quý khách sẽ tìm thấy nhiều sản phẩm Bosch chính hãng: máy rửa bát Bosch | tủ lạnh Bosch | máy hút mùi Bosch | lò nướng Bosch | Bosch sms25ki00e | Bếp từ Bosch
AOK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:33 PM   #6
3,14
cán bộ viện hóa vàng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Trên đường kính...dưới đường tròn
Bài : 775

Trích dẫn:
Norther viết:
Nhưng gái nói cũng sẽ suy nghĩ về em.

Cái câu này nó ....quen quen thế léo nào ý....đúng kiểu là 1 gái đã có vài lần đổ vỡ, nó không chỉ suy nghĩ về bác mà nó còn suy nghĩ về nhiều thằng khác nữa đó.
Tình hình là hãy chủ động trong mọi chuyện.Thật từ từ 1 cách vội vã, nhưng nếu cần thì hãy vội vã,,,1 cách từ từ
Old 13-12-2009, 09:43 PM   #7
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Trai 23 là sinh năm 86 nhỉ, sao mà mình gặp lắm đôi trai 86 thích gái 85 thế không biết. Bây giờ ngồi nhẩm tính thì được 4 đôi rồi, 1 đôi đã lấy nhau, 1 đôi cuối tháng này cưới, 2 đôi kia thì mặn nồng chỉ chờ học xong là cưới. Điểm chung là các "chị" lúc đầu chê các "em" lắm, bảo chỉ làm bạn bè thôi. Về sau hình như các bạn 86 kiên nhân hay sao mà rủ nhau đổ hết 1 loạt
Old 13-12-2009, 09:48 PM   #8
madcat
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 1,640

Trích dẫn:
Norther viết:
Các bác nóng thế ...

Em đã bảo là gái mặc dù thích em nhưng gái nói không tin ai nữa cả. Tức là thích thì có thích nhưng không thể đi xa hơn.

Các bác giàu kinh nghiệm thì chỉ bảo em với. Sao lại cay cú với đàn em.

Tin hay không thì nói chỉ để mà nói thôi.

Đến tuổi này rồi, nó đang chọn giai để lấy chồng, tức là ngoài những cái thích chơi chơi ở một thằng giai ra thì nó còn quan tâm đến nhiều điều kiện cần cho hôn nhân nữa, mà chưa thấy ở chú.

Thôi tốt nhất là để yên cho 2 năm nữa nó đi lấy chồng, hoặc nếu chú cũng thích lấy vợ sớm thì về bảo bố mẹ đến ăn hỏi luôn cho nó tin.
madcat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:50 PM   #9
Rommy
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,449

Trích dẫn:
Norther viết:
Gái hiện cũng đang in relationship nhưng bạn trai gái ở VN. Em thuyết phục mãi thì gái đưa ra nhiều lý do lắm, nào là em còn trẻ, nào là gái mệt mỏi rồi, lại rất ngờ vực đàn ông, vân vân... Nhưng gái nói cũng sẽ suy nghĩ về em.

Mia chú gặp phải cướp rồi, gái này là cáo thành tinh, anh đồ 1-2 năm nữa chú dễ phải đeo gông vào cổ lắm. Ý tứ của em nó là sẽ "suy nghĩ" về sự chín chắn của chú, chú có phải là người em nó dựa vào suốt đời được không, bla bla...
Rommy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:58 PM   #10
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Bài : 2,889

Em nói các bác đừng chửi em bạ chỗ nào cũng cục tác. Em thấy bác Norther tầm này chỉ cần gúc quyển Phải lấy người như anh rồi đọc độ 2 lần là ra khối chiêu.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 09:58 PM   #11
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Bài : 5,217

Bảo cả cái con bồ chú nữa, 24 tuổi thì già với đé.o ai mà cũng sồn sồn lên bày đặt không tin tưởng ai, trẻ con, hãm.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:04 PM   #12
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Hôm trước trà đá cũng cầm đúng cuốn này, đọc thấy tên em One là tác giả.
Nhưng mà chưa đọc đến các chiêu, để mai tranh thủ đọc tiếp mới được
Trích dẫn:
one viết:
Em thấy bác Norther tầm này chỉ cần gúc quyển Phải lấy người như anh rồi đọc độ 2 lần là ra khối chiêu.
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:04 PM   #13
3,14
cán bộ viện hóa vàng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Trên đường kính...dưới đường tròn
Bài : 775

Già với nhà Norther chứ còn sao nữa, mịa 24 cái tuổi đầu rồi, thực ra tính là 25 đi, bây giờ có còn là con gái ngoan nữa không khi tối thứ 7 ngồi ru rú ở nhà với bố mẹ.....Tầm tuổi này như bọn con gái chúng nó đã sốt vó lên tìm người yêu rồi.
Old 13-12-2009, 10:22 PM   #14
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Đưa quyển sách đấy cho gái già già một chút, dăm bữa nó gửi lại cho bản thảo "Lấy phải người như anh" thế là đứt.
Nhưng gái này mới 24 tuổi, đời còn phơi phới, "tạo được lòng tin với gái" rồi sao nữa? Giai cũng mới 23 tuổi, cuộc đời còn quá nhiều thứ phải làm, lo gì vội? Chú cứ nỗ lực, cố gắng trong cuộc đời đi đã. Có tí thành tựu nói chuyện với gái dễ hơn. Mà biết đâu đấy, lúc ấy chú nhìn gái hơn tuổi bằng con mắt khác, suy nghĩ khác, gái thấy chú chững chạc hơn lại chẳng lên đây hỏi han tìm cách tạo lòng tin với chú ấy chứ.
Good luck

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:31 PM   #15
OkCongaden
Đại úy

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 732

Mình mà hơn có 1 tuổi là dứt khoát đ.éo yêu. Hơn 10 tuổi thì có chăng ;
OkCongaden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:32 PM   #16
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Bài : 2,889

Em có xui bác Norther cho gái đọc đâu, bác NCC. Em đang xui bác ý đọc mà. Cuốn đó phải nói là, con bà nó, cẩm nang chinh phục gái già mất lòng tin. Bác Norther nghe em, gúc đi, em biết bác ở nước ngoài, không ép bác mua sách đâu.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 10:45 PM   #17
dep_trai

dep_trai's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 294

Bỏ đi em ạ, gái già lấy làm gì, mai mốt em mới 49 nó đã 50, già khú. Đàn ông chả phải 40 mới trưởng thành lúc đấy gái già lại thành bà ngoại.
dep_trai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 11:09 PM   #18
anti
Khách

Bài : n/a

Nó nghĩ thì kệ mama nó cho nó nghĩ, nhiễu. Nghĩ lâu quá suy ra IQ kém, rút dép ra mà về chứ sao.

Trích dẫn:
OkCongaden viết:
Mình mà hơn có 1 tuổi là dứt khoát đ.éo yêu. Hơn 10 tuổi thì có chăng ;

Thế thì tốn tiền đại tu, bảo dưỡng lắm bác em. ;))
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 11:25 PM   #19
arix
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,519

CBN, mới mấy tuổi đầu tính toán cưới xin cái gì, chơi đi đã, thả cho gái nó tìm chồng, thích đong đưa chơi bời lấy kỷ niệm thì được, chứ đừng có chui vào rọ. Anh cứ khuyên là sau 28 giai hẵng tính chuyện lấy vợ.
arix vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-12-2009, 11:29 PM   #20
Norther
Liệt sĩ

Em cảm ơn đá của các bác

Thì em cũng biết là gái nói sẽ suy nghĩ tức là để coi em có thể cho gái dựa được không. Vì bạn trai gái hiện giờ là 7x. Nhưng gái và bạn trai cũng đang cho nhau thời gian để nghĩ lại. Giai kia thì muốn cưới rồi, chậm lắm là 2 năm nữa thôi.

Các bác bảo bỏ là bỏ được sao các bác, em xưa giờ chưa thấy thích gái nào như gái này. Quen cũng lâu rồi, gái không gọi là đẹp mà chỉ có nét, đầy đặn và tính tình dễ thương.

Bác madcat xúi em đi hỏi, em thật nếu đám hỏi được thì gái nào cũng sẽ tin 100% rồi. Nhưng mà gái và em đều đang xa mẹ, đều còn đang học. Hỏi thế nào bác?

Bác Rommy nói có lẽ em bị gái dụ em thấy là đúng với đa số nhưng có lẽ không đúng với chuyện của em. Vì em là người ngỏ ý trước, chứ gái có rất nhiều giai thích, gái cần gì dụ em.

Gái bảo em là sợ mai mốt gái già rồi em chê em bỏ đi tìm chân dài 9x. Em thật không biết nói sao. Các bác bày em đối đáp câu này với.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài