Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-10-2008, 01:50 PM   #121
conmeocon
Đại tướng

conmeocon's Avatar

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 2,057

Trích dẫn:
Cái topic này rồi cũng giống topic dạy em, dạy vợ gì đấy là quá nhiều phương án nhưng người quyết thì không làm được. Tốt nhất em nghĩ closed nó lại để đợi bác chienbinh tự xử xong vào kêu tiếp.

Mấy cái topic kiểu này ai cũng biết là chả đi đến đâu rồi, nhưng cũng có lợi:
- với người lập topic: vent cho sướng miệng
- với bàn dân thiên hạ: mua vui giải trí
Chuyện của mình chỉ có mình mình biết thôi, người thân bạn bè xung quanh còn chả quyết được, nói gì mấy ông giời ơi đất hỡi trên mạng.
Old 08-10-2008, 01:50 PM   #122
Cayxanh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Nơi Cư Ngụ: Tầng mây thứ 9
Bài : 394

Em khuyên thằng em em có câu mà, đé o gì, các bác chửi em kinh thế.

Em chỉ bảo nó là còn yêu thì cố gắng, chứ không nên vì những gì đang xảy ra mà ngẫm ngợi, rồi tính toán lòng dạ gái, rồi phẩy tay buông bỏ. Còn có được hay không là chuyện khác.
Cayxanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 02:17 PM   #123
AOK
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 2,024

Trích dẫn:
Garlic viết:
Có những trường hợp đến nhưng không thèm tiếp, kể cả là cho ngồi lỳ ở phòng khách tới lúc nào chán thì thôi, thì biết giải quyết thế nào ngoài việc là đứng dậy đi về, sức lực nào mà ngồi lại được.

Có cái gì mà ngại, có dịp nói luôn "Cháu yêu con bác (chứ không yêu bác) nên rất vui khi đến chơi nhà hai bác lại lánh mặt thế, rất tiện bác ạ"

Nói vui thế chứ thằng đàn ông phải thể hiện bản lĩnh của mình. Bạn ChiếnBim hơi bị kém của nó đấy. Ai lại thấy gái có vẻ buông xuôi là mình cũng xuôi theo, hay bạn chưa yêu thật lòng? Tất nhiên yêu không có nghĩa phải cưới bằng mọi giá, nhưng phải có quyết tâm để gái còn có lòng tin mà chiến đấu tiếp chứ. Nick là Chiến binh mà chẳng có tinh thần chiến đấu mie gì.

Việc cần làm là xác định:
1- Bác yêu em nó thật lòng không?
2- Bác đã sẵn sàng lập gia đình chưa?

Nếu cả hai cái trên đều có câu trả lời là "Có" thì bác xem nhà gái họ ghét bác về cái gì? Có khi chính vì nhà gái là nhà binh mà thấy bác ẻo lả đe'o ra dáng đàn ông nên họ ghét chăng? Bác xem lại đê, yêu mà không sẵn sàng đối mặt và vượt qua khó khăn thì chưa hẳn là tình yêu đích thực đâu.

Còn 1 trong hai cái trên mà có câu trả lời là "Không" hoặc không có câu trả lời thì bác giải tán cho nó nhẹ.
Bosch là thương hiệu nổi tiếng không chỉ tại Việt Nam mà trên toàn thế giới. Tại Bếp 365.vn, quý khách sẽ tìm thấy nhiều sản phẩm Bosch chính hãng: máy rửa bát Bosch | tủ lạnh Bosch | máy hút mùi Bosch | lò nướng Bosch | Bosch sms25ki00e | Bếp từ Bosch
AOK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 03:20 PM   #124
Chienbinh
Anh cấm thằng nào thả thằng này.

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 332

Em nói mấy lần mà các bác vẫn không hiểu cho em. Em yêu thật lòng, 2 đứa cuối tháng 8 vừa rồi còn bán tính là cuối năm sau cưới. Đùng 1 cái trong lúc phê pha gái nhà em bị em tổng sỉ vả hay đại loại là chửi cho 1 trận lên căm phẫn không thể chịu đựng được đành nói lời chia tay. Giờ thì em cũng thấy ý kiến nào cũng đúng, không yêu sao phải khổ các bác nhỉ? mà em thì đang vật vã quá...
Chienbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 03:24 PM   #125
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Vẫn bảo lưu ý kiến lúc này bạn binh cần bình tĩnh động viên và là chỗ dựa cho gái chứ léo phải thử thách tí mà đã xuôi. Cái gì khó khăn mà có được cũng đáng quý. Đàn ông hay không là ở lúc này chứ léo phải yêu thì yêu không giả dép bố về.
@cayxanh: chửi bậy ít thôi.
@anh yếu: đi chỗ khác chơi biết gì yêu đương mà vào bi bô.
Old 08-10-2008, 03:25 PM   #126
Styx

Styx's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 2,569

Thôi thế là xong, cuối cùng bác chienbinh cũng đi đến chỗ chả biết mình muốn gì .
Styx vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 03:30 PM   #127
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Muốn cưới. Điển hình của vật vã tuổi 30 bác Styx ạ
Old 08-10-2008, 03:40 PM   #128
MinhNgoc
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 1,842

Sao em thấy nhiều người cứ hay nghĩ rằng là gái thì có quyền yếu đuối hơn, bị công kích thì dễ mệt mỏi buông xuôi hơn và đặc biệt là cho rằng gái cần phải được bạn hiểu, thông cảm và an ủi chăm sóc nhiều hơn. Thế gái là cứ chỉ có ngồi khóc với lại chờ an ủi ạ? Giai cũng khổ tâm cũng căng thẳng chứ.

Bác Chienbinh ạ, em cũng chẳng khuyên bác bỏ đâu, vì bác còn yêu thì còn nên cố gắng và vì tình cảm 4,5 năm là đáng trân trọng. Nhưng em nghĩ các cụ dạy rồi, cưới vợ phải cưới liền tay. Bác định cưới em ý thì cưới luôn ngay trong năm nay cho em đừng có chờ đợi với tạm xa gì cả, cũng đừng ngại là đang cãi nhau hay bố mẹ đang căng thẳng. Cứ hẹn nhau, trút hết tình cảm, nói thẳng với em nó là mình cưới nhau đi. Lúc đó gái có lý do gì đi nữa bác cứ gạt hết đi kêu: " Anh mặc kệ......anh mặc kệ......anh mặc kệ....." rồi khẳng định chót lại tiếp là cưới nhau nhé.

Nếu gái yêu bác và cũng muốn gắn bó cuộc đời với bác thì gái sẽ cùng đứng về phía bác để tìm cách thuyết phục gia đình, vượt qua những trở ngại. Nếu gái yêu bác thì gái sẽ nhìn ra cái chân tình của bác, thấy được những nỗ lực không muốn bỏ gái và kiên nhẫn với gia đình nhà gái của bác. Khi đó gái sẽ có thêm niềm tin và động lực để vượt qua xung đột với bố mẹ thôi. Tình yêu là phải từ cả hai phía. Nếu cả hai người cùng đồng lòng và luôn ở bên nhau thì chẳng có gì ngăn cản được. Cứ dắt nhau về cùng nói chuyện thẳng thắn và kiên nhẫn ngồi lì trước mặt phụ huynh. Tất nhiên bị gia đình phản đối là khó, là khổ tâm nhiều. Nhưng vì thế mà buông xuôi hay vì thế mà thỏa hiệp, tìm cách hoãn binh hay là sợ không dám đối mặt với bố mẹ về chuyện tình cảm của mình thì tình yêu của hai người ( hay cụ thể hơn là của gái nhà bác ) cũng chẳng đáng để níu giữ nhau nữa đâu.

Bác yêu gái và định cưới gái chứ có định cưới bố của gái đâu. Và gái của bác cũng nên hiểu là gái cưới bác cho gái cứ có phải cưới bác về cho bố gái đâu.

Em nhớ có một câu này hồi xưa nghe được trên đài FM giữa đêm khuya rằng là khi thật sự yêu chúng ta sẽ tìm ra mọi cách còn không thì người ta sẽ chỉ nghĩ ra mọi lý do.

Chuyện riêng thì chỉ mình mình biết rõ tình tiết và mình mình hiểu rõ mình muốn gì cần gì, nên em nghĩ mọi người bàn bạc với ý kiến ở đây cũng chỉ là để bác tham khảo thôi chứ tự bác biết bác sẽ làm gì phải không bác?
Chúc bác sớm thanh thản đầu óc.
MinhNgoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 03:46 PM   #129
Styx

Styx's Avatar

Vâng chả phải chỉ là "khi yêu", khi các bác muốn gì thì các bác sẽ tìm ra mọi biện pháp, còn không thì các bác sẽ tìm đủ lý do.

Yêu nhau 4-5 năm có khi không cưới chứ yêu nhau 3 tháng mà cưới thì rất là hay xảy ra .
Old 08-10-2008, 03:50 PM   #130
deep
Đại tướng

deep's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Nazca
Bài : 1,683

Bác Binh lâu lâu lại thò ra một vài tình tiết mới để nuôi mộng, bà con chẳng biết đằng nào mà lần .

Có khi bác giong quách bác gái vào đọc topic này lại hay .
deep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 04:13 PM   #131
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,427

Đọc lời khuyên của các bác mà em cười chảy cả nước mắt và cũng đoán được cái em của bác Chienbinh sinh năm 84 là cái chắc , sinh năm 84 là phải cưới năm nay luôn đi bác ạ . Còn nghe chừng gái nhà bác mà không cương quyết thì em cũng thật bác là chia tay chia chân đi cho đỡ nặng lòng , càng vấn vương càng khổ . Nhìn ca này em biết bác đang muốn níu kéo nhưng thường thì càng níu kéo càng nhanh chia tay bác ạ !
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 04:16 PM   #132
Chienbinh
Anh cấm thằng nào thả thằng này.

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 332

Không phải 84 các bác ạ. Còn về tuổi thì tuổi bọn em là tam hợp cơ, hợp nhau ghê lắm.
Chienbinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 04:52 PM   #133
tanlangtu
Trung úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 229

Trích dẫn:
Khanhgt viết:
Đọc lời khuyên của các bác mà em cười chảy cả nước mắt và cũng đoán được cái em của bác Chienbinh sinh năm 84 là cái chắc , sinh năm 84 là phải cưới năm nay luôn đi bác ạ .

Bác nói giống ý em ghê. Bạn em năm nay cũng có mấy ca 84.
tanlangtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 05:11 PM   #134
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Kinh nhỉ, sinh năm 84, vị chi năm nay mới có 24 tuổi, hồi trẻ tầm tuổi này em các bác mới đang lững chững bước vào trận chiến cân não, 25 tuổi mới dám cầm tay đối phương thăm dò, lúc nào cũng dặn lòng mình phải thật bình tĩnh tránh rơi vào kế hiểm, thế mà nhoằng một cái tạch như phim.
Thôi bác Chienbinh nhẹ nhàng xin lỗi bạn gái, cứ nói là hôm đấy anh say quá cứ tưởng chúng mình đã cưới nhau rồi.
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 05:14 PM   #135
Styx

Styx's Avatar

Trích dẫn:
mahathir viết:

Thôi bác Chienbinh nhẹ nhàng xin lỗi bạn gái, cứ nói là hôm đấy anh say quá cứ tưởng chúng mình đã cưới nhau rồi.

Ờ, nói như chú mahathir xong mà gái không cho tạch ngay thì anh cứ gọi là đi đầu xuống đất. Nó lại chả bảo hóa ra cưới tôi về anh vũ phu với tôi thế phỏng?!

Đúng là chỉ giỏi xui dại con nhà người ta.
Old 08-10-2008, 05:17 PM   #136
syl
Khách

Bài : n/a

Bác Thỉa sao đấy. Ý các bạn là gái của Chienbinh 84 cơ .
P/s: Gái em cũng 84, dưng mà năm nay chắc chả cưới. Em đang tính dong cho đôi năm nữa rồi cưới đứa khác các bác ạ
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 05:24 PM   #137
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Gái mà 84 thì già, già quá, da thịt chắc cũng nhừ như súp khoai tây rồi, mặt mũi vêu vao như ngao mắc cạn, bác Chienbinh, em cuộc là bác đang ở cửa trên, bác cứ nói thẳng là này có chim ưng không để đây còn về thiết kế, đừng vì mấy cái chuyện lẻ tẻ mà lăn tăn.
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 05:32 PM   #138
Styx

Styx's Avatar

Ờ thế vợ Thỉa hăm hai chưa em? Sang năm bỏ lấy con khác chứ em?
Old 08-10-2008, 05:33 PM   #139
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Nhà Thỉa sang năm mới hăm hai bác ạ
yuki vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-10-2008, 05:53 PM   #140
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Có gái 82 có đứa yêu muốn cưới mà còn chê bảo gái nhà tao cành vàng lá ngọc không thèm mày nhé.
Đã thế cho thành gái già ở nhà chăm sóc bố mẹ :>
Trích dẫn:
syl viết:
P/s: Gái em cũng 84, dưng mà năm nay chắc chả cưới. Em đang tính dong cho đôi năm nữa rồi cưới đứa khác các bác ạ
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài