Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-02-2006, 09:23 PM   #221
ownalm
Khách

Bài : n/a

Em chưa đọc mấy trang đầu nên không biết các bác đã có list tài liệu chưa. Nếu có rồi thì cho em thêm 2 cái của Michael Moore là The Big One và Columbine ( không nhớ đúng tên lắm ).
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-02-2006, 09:21 AM   #222
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 339

Em vừa lụi hụi load được hai con DVD rip La Boum phần 1 và 2. Dạo này tự dưng nhớ ra em Sophie Marceau nên đú phát, thấy bảo em này đóng La Boum năm 14 tuổi, ôi thôi là chanh cốm. Có điều cú nhất là éo thể nào tìm được Eng subtitles mà french thì hehe em các bác phải nói là abc tậm tịt. Dài dòng thế thôi, em lên đây xin xỏ bác nào có Eng sub cho hai phát La Boum hay có bản rip nào có sẵn Eng sub hay audio tiếng Anh cũng được thì nhón tay làm phúc up lên em cái. Mịa load về xem như vịt nghe sấm cay vãi ái. Em thanh củi các bác nhiều.

thay đổi nội dung bởi: Lihny, 16-02-2006 lúc 09:22 AM.
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-02-2006, 05:28 AM   #223
Chocolatiebabe
Khách

Hôm nay em vừa xem phim "The Unsaid". Cảm tưởng "rất hay"! Xem xong vẫn còn suy nghĩ đến tận bây giờ. Điểm 9 cho nội dung và điểm 9 cho diễn xuất của các diễn viên! Mọi người tìm download về mà xem. Highly recommended!!

Phim dở nhất mà em xem gần đây là King Kong! Cốt truyện vừa dài lê thê, cố tình bôi ra cho dài, vừa vô lý đến khó chịu! Ai trông chờ một cuốn phim có kỹ xảo và hành động sẽ bị thất vọng. Ai trông chờ một cuốn phim tình cảm lãng mạn cũng sẽ bị thất vọng! Xin tránh xa! :-o)
Old 04-03-2006, 09:41 PM   #224
gabamboo
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 547

Bé Socôla này cảnh báo muộn quá, làm a vừa hỳ hục down về hơn 1Gb film này mất rồi. Thôi cứ xem xem nó dở thế nào đã nhỉ
gabamboo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2006, 07:18 PM   #225
gabamboo
Đại tướng

TY nào mà mau nước mắt thì đừng xem phim này nhé, cảm động lắm

HELLO BROTHER

http://files.filefront.com/HelloBtm...;/fileinfo.html

Phụ đề: http://rapidshare.de/files/13145206...rother.srt.html

Old 07-03-2006, 08:36 PM   #226
Koala
Đại tướng

Koala's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,124

Em mới xem Derailled- có anh Clive Owen với Jenifer Aniston. 8 điểm- trừ 1 vì nội dung có thể đoán được- từ việc chú da đen sẽ bị bắn chết, đến chi tiết Lucinda chính là con lừa đảo Hay là em đọc An ninh thế giới bẫy ghen lừa đảo nhiều quá nên đoán ra ngay. Trừ 1 nữa vì đoạn giữa phim rất bức bối khó chịu, but anyway, tương đối hay và kết thúc có hậu. Có hai phim em xem lâu rồi thấy cái story lines tương tự- không phải giống y hệt, như phim này là Road to perdition, với cả Unfaithful- đoạn giữa cũng rất bức bối, khó chịu, nhưng kết thúc thì không có hậu như cái Derailled này.

A, bác nào xem When a man loves a woman rồi, phim cũ rích mà có Meg Ryan đóng ấy, kể qua cho em nghe với, xem nó có hay không để em order dvd về xem cái
Koala vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-03-2006, 08:55 PM   #227
Tinyl
Trung sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 34

Các bác biết film nào xem cười từ đầu phim đến cuối film, cười lăn lộn, vật vã kiểu The Pink Panther không ạh. Em giờ lại đâm ra khoái mấy film kiểu này mới chết .
Tinyl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-03-2006, 03:08 PM   #228
winterbear
Đại úy

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 480

Có bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào có Blind Shaft không???
Old 11-03-2006, 12:13 AM   #229
kmkz
Đại úy

kmkz's Avatar

Nơi Cư Ngụ: no more P.Harbor
Bài : 802

Có bác nào biết series hoạt hình Crayon Shin-chan ko, hay lòi . Có điều là nó chỉ có tiếng Nhật nên xem tức quá.
Old 11-03-2006, 07:03 AM   #230
Chocolatiebabe
Khách

Sex And Lucia (2002)
Director: Julio Medem
Phim Spanish nhưng có phụ đề. Một phim rất exotic, nội dung rất lắt léo, disturbing, ám ảnh, giữa quá khứ, hiện tại... Một phim rất hay cho những người chịu khó suy nghĩ. Em rất recommend phim này.

Ai thích thể loại animation thì em recommend Ice Age. Cực yêu! Cực sống động! :-rose

Old 11-03-2006, 11:22 PM   #231
chopin
Thượng sĩ

Bài : 138
Send a message via Yahoo to chopin

Trích dẫn:
Tinyl viết:
Các bác biết film nào xem cười từ đầu phim đến cuối film, cười lăn lộn, vật vã kiểu The Pink Panther không ạh. Em giờ lại đâm ra khoái mấy film kiểu này mới chết .

---> Đến thượng đế cũng phải cười 1, 2, 3.

Bác nào có phim này cho em xin, tên tiếng anh của nó là gì nhi??

:-rose :-rose :-rose
Old 12-03-2006, 08:14 AM   #232
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

quả Hello Brother của bác Gà Tre em trình chiếu xong mất cbn 1 nửa hộp tissue cho gái . X gì vừa xem 5 phút đã vào bệnh viện chụp cắt lớp rồi .

Nhưng chú nhóc gì đóng đạt phết, he he. Em giờ đang tiếp tục cuộc chiến Hàn Quốc với quả Taegukgi Brotherhood of war nữa he he. Sự nghiệp phim Hàn của em sợ còn phải kéo dài thêm 1 phim nữa nên nếu bác nào có recommend thì trong hôm nay thôi nhé, từ thứ 3 trở đi em không xem nữa đâu

(em báo cáo là em đã bị tra tấn Art of Seduction và Innocent Steps trong 2 hôm nay rồi nhé )
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-03-2006, 09:54 AM   #233
Chocolatiebabe
Khách

Trích dẫn:
chopin viết:

The God Must Be Crazy
Old 12-03-2006, 08:49 PM   #234
gabamboo
Đại tướng

Trích dẫn:
chopin viết:

THE GOD MUST BE CRAZY I (1980) - Bản đẹp

http://rapidshare.de/files/14371547...crazy.part1.rar
http://rapidshare.de/files/14384537...crazy.part2.rar
http://rapidshare.de/files/14401211...crazy.part3.rar
http://rapidshare.de/files/14403096...crazy.part4.rar
http://rapidshare.de/files/14405157...crazy.part5.rar
http://rapidshare.de/files/14407540...crazy.part6.rar
http://rapidshare.de/files/14410317...crazy.part7.rar
http://rapidshare.de/files/14359652...crazy.part8.rar

THE GOD MUST BE CRAZY II (nomal quality)

mms://www.vietnamnet.tv/vnntv/phim/phimhai/denthuongdecungphaicuoi2.wmv

Enjoy nhé,

thay đổi nội dung bởi: gabamboo, 12-03-2006 lúc 08:54 PM.
Old 13-03-2006, 07:49 PM   #236
chopin
Thượng sĩ

Bài : 138
Send a message via Yahoo to chopin

thanks tinh yeu Gabamboo nhieu nhe
Old 15-03-2006, 02:04 PM   #237
Nhím
Khách

Mấy hôm xem City of Angels và French Kiss, em thấy mê nàng Meg Ryan quá thể, có ai xem những phim này chưa nhỉ?

CITY OF ANGELS
(nguồn: phimanh.net)

Câu chuyện xảy ra ở thành phố Los Angeles - cái tên có nghĩa là Thành phố của các thiên thần. Ở đó thiên thần có mặt khắp mọi nơi, trên những tòa nhà cao tầng, trong thư viện hay ngoài bãi biển ngày cũng như đêm. Các thiên thần bất tử bay lượn, họ không thể sờ mó, ăn uống hay có các cảm giác như con người.

Seth (Nicolas Cage) là một trong những thiên thần như thế. Nhưng không giống phần lớn các thiên thần khác, Seth có một khao khát mãnh liệt là được khám phá cuộc sống của con người. Anh chia sẻ cảm xúc này với một thiên thần tên là Cassiel (Andre Braugher): “Những chiếc cánh của chúng ta sẽ như thế nào nếu ta không cảm nhận được gió táp vào mặt nhỉ?”.

Câu chuyện bắt đầu với hình ảnh xúc động của người mẹ khi cô con gái bé bỏng vừa lìa đời sau một ca cấp cứu không thành. Một thiên thần chìa bàn tay đưa cô bé đi về thiên đàng. Cô bé ngoái nhìn lại người mẹ đau khổ và khẽ hỏi:

- Chú là chúa à?

- Không, chú là Seth.

- Chúng ta sẽ đi đâu?

- Chúng ta sẽ về nhà cháu ạ.

- Mẹ có đi được không hả chú?

- Không cháu ạ - thiên thần khẽ nói.

Bóng hai người dần khuất phía hành lang hun hút.

Một hôm Seth có nhiệm vụ vào một bệnh viện để hướng dẫn một người đàn ông về cuộc sống tiếp theo của anh ta. Sự có mặt của Seth không qua nổi cặp mắt của nữ bác sĩ phẫu thuật tim xinh đẹp Maggie Rice (Meg Rian) – người đang tìm mọi cách cứu sống bệnh nhân này. Sự cảm mến cô bác sĩ khiến Seth có mong muốn làm dịu những nỗi buồn của Maggie, nhưng đó lại là một việc khó khăn hơn rất nhiều. Anh bắt đầu dành nhiều giờ quan sát cô và yêu cô lúc nào không rõ nữa.

Mặc dù vậy Seth nghĩ rằng tình yêu của anh sẽ chỉ là hư ảo, cho đến khi một người đã từng là thiên thần nói với anh rằng Chúa đã tạo ra những phép thuật cho thiên thần, nhưng nếu Seth muốn, anh có thể trút bỏ đôi cánh thiên thần để trở thành một con người. Anh đã chấp nhận từ bỏ cuộc sống bất tử của một thiên thần để được đến với người mình yêu. Có một điều rắc rối là Maggie đã đính hôn với chàng bác sĩ Jordan (Colm Feore) và đau khổ khi thấy mình bắt đầu có tình cảm với Seth.

Chuyện phim có kết cục buồn, nhưng bù vào đó là những chi tiết lãng mạn của tình yêu ngắn ngủi giữa Maggie và Seth, hình ảnh Maggie đạp xe dưới ánh nắng chói lòa trước khi chiếc xe tải xuất hiện… Maggie phải đối mặt với cái chết nghiệt ngã của một kiếp người, trong khi Seth đã từ bỏ những phép thuật của một thiên thần và bất lực không làm gì được…

Kịch bản phim được viết bởi Wim Wenders, Peter Handke với những đoạn hội thoại thú vị. Đặc biệt có một đoạn giữa Seth và Maggie giống hệt câu chuyện giữa Nicolas Cage và Deborah Foreman trong phim Valley Girl (1983). Có một chi tiết khi Meg Ryan nhìn vào tấm gương và Nicolas lúc đó đang là thiên thần nên không thể có hình ảnh phản chiếu trong gương. Cảnh này phải quay làm hai lần, một lần có cả hai diễn viên, lần thứ hai chỉ có tấm gương, sau đó người ta trộn hai cảnh vào nhau. Tuy nhiên nếu quan sát kỹ, bạn có thể nhìn thấy một vài lọn tóc thoắt ẩn thoắt hiện trong khi mặt của Nicolas Cage đã được xóa bỏ. Với nền nhạc lãng mạn với hai ca khúc đã đứng trong bảng Top Ten thời đó là Iris của Goo Goo Dolls và Uninvited của Alanis Morissette cùng với diễn xuất tinh tế của hai gương mặt quen thuộc Meg Ryan và Nicolas Cage, City of Angels thực sự là bản tình ca đẹp dành cho những người đang yêu.
Old 15-03-2006, 03:54 PM   #238
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh

Đã ai xem cái phim " The other" hay đại loại vậy do Nicole Kidman đóng chưa??? Em chỉ nghe kể thôi nhưng mà hấp dẫn quá, bác nào có thông tin mới cả xem dồi thì tường thuật lại hộ em cái. ^^ . :-rose
Old 15-03-2006, 04:27 PM   #239
chadonney
Khách

Ờ phim The Others này là một trong những phim kinh dị tớ rất khoái. Trong phim này Nicole vào vai bà mẹ có hai đứa con mắc bệnh sợ ánh sáng sống trong một tòa lâu đài cổ âm u, lúc nào cũng che kín rèm. Một loạt sự cố xảy ra khiến Nicole nghĩ rằng đang có những bóng ma rình rập, đe dọa sự yên bình của gia đình cô. Tuy nhiên, kết cục chính Nicole và gia đình mới là những con ma. Phim bố cục cực kỳ chặt chẽ, hồi hộp, đến tận phút cuối cùng mới lờ mờ hiểu ra ai mà ma, ma là ai.

Nhân tiện các cao thủ phim cho em hỏi thăm với. Hồi lâu lâu em có xem cái phim rất ngộ tả về tình yêu của hai anh chị tình cờ quen nhau trên một chuyến tầu. Trong phim có cái đoạn anh ả đi mua rượu và ăn cắp cốc vui vui. Sau một đêm hay ho cả hai chia tay và hẹn một năm sau gặp lại. Em xem lâu quá rồi không nhớ được tên phim và mặt mũi diễn viên nữa bây giờ muốn tìm lại. Có bác nào biết không ạ?

thay đổi nội dung bởi: chadonney, 15-03-2006 lúc 04:29 PM.
Old 15-03-2006, 05:25 PM   #240
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 339

Before Sunrise ty ơi, phim này ra năm 95. Năm ngoái ra sequel Before Sunset. Diễn viên là Ethan Hawke và Julie Delpy. Phim này tớ xem tầm 98-99 gì đấy, đờ cbn đẫn cả người, chắc tại hồi đấy mình chanh cốm ngây thơ tâm hồn vẫn trong sáng hồng tuyết lắm lắm hehe
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài