Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Văn chương, thi phú
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-07-2007, 01:29 AM   #1
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu
Default Nhật Ký Vàng Anh

Trích đoạn:

Ngày xưa có một cô gái quê xinh đẹp, được anh vua cưới về làm hoàng hậu. Thế nên sướng quá hóa khỉ, leo mẹ lên cây đánh đu, rơi xuống đất chết toi, hóa thành chim Vàng Anh.

Chim Vàng Anh thấy anh vua đi lại trong vườn buồn thẫn thờ, liền nhảy qua nhảy lại rất gợi dục. Vua nhìn thấy cũng hơi phê, bèn chìa cái ống tay áo ra bảo: "Vàng Ảnh Vàng Anh nếu phải vợ anh thì chui vào tay áo". Vàng Anh được lời như mở khóa quần, vẫy cánh chui tọt vào ống tay áo, chui hơi mạnh, lên mẹ nó tận nách anh vua. Anh vua nhột quá khép nách hơi nhanh. Vàng Anh phọt ruột chết tại chỗ.

Anh vua buồn lắm, đem xác Vàng Anh chôn ở vườn. Chỗ đấy mọc lên một cây thị rất to. Lại có nhõn một quả mới đểu chứ. Một hôm có một anh thợ lò tên là Thạch Sanh đi làm về, mệt quá, thấy cây thị mát, liền ngồi bệt xuống nghỉ. Anh ngồi hơi mạnh làm quả thị rụng bẹt xuống đất, hóa luôn thành con đại bàng to đùng, quắp Thạch Sanh cùng túi ba gang nhắm hướng bể đông bay miết.

Xem tiếp ở đây
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-07-2007, 09:11 AM   #2
NLL
Khách

Bài : n/a

Cho qua báo Lá Nho Xanh hay Vỉa Hè đi bác xu...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-07-2007, 12:32 PM   #3
Cú dòm
Trung úy

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 211

bác cứ bắt tụi em đi tăng pageview cho bác mệt quá
Cú dòm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-07-2007, 12:52 PM   #4
Jordanhill
Khách

Bài : n/a

Hehe bác Xu thiên tài. Đề xuất Bộ GD đưa bài này vào trong chương trình chính khóa môn văn đi bác. Đỡ bắt các cháu phải học một loạt bao nhiêu là bài từ Tấm Cám, qua Thạch Sanh,...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-07-2007, 01:15 PM   #5
X-ray
đm thằng đàn bà lèm bèm

X-ray's Avatar

Gia nhập: May 2007
Nơi Cư Ngụ: là Nơi Cu Ngự
Bài : 1,002
Send a message via Yahoo to X-ray

Mấy em teen trong NKVA nom cũng ngon mắt. Nhưng mình đếch ưa cái kiểu bà bà ông ông tôi tôi ấy, với lại nhiều lúc phô kệch. Nhưng cái thuở lúc mình còn teen, có khi lại khoái như thế, cái tuổi đang tập làm người lớn ấy.
Mà bây giờ cũng đã lớn đếch đâu.
Bác Xu bản chất ưa phá bĩnh, xuyên tạc lịch sử. Mong bác xuyên tạc thêm một số vấn đề để anh chị em hóng chuyện. Nhiều cái trên TV cũng thấy ngứa mắt, mà lại chả buồn gãi. Cuối cùng thì cũng phải có người gãi chứ nhỉ.
X-ray vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài