Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-04-2006, 08:10 PM   #21
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Xa có cái hay của Xa chứ các bác.. Chứ gần quá cũng buồn lắm... Xa rồi lúc gặp nhau mới phê...
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2006, 08:40 PM   #22
mitkho
Đại úy

Nơi Cư Ngụ: Khu vực chờ giải tỏa ;)
Bài : 421
Send a message via Yahoo to mitkho

Hic em ko biết các bác thế nào chứ hồi đầu thì còn có chuyện để chat với nhau chứ về sau chả biết nói gì cả
mitkho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2006, 08:41 PM   #23
Levis

Levis's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 2,959

Trích dẫn:
nrepoed viết:
Em với người yêu, nói thật, từ lúc xa nhau, toàn oral sex(*) thôi, hic

-------------------------------
(*)tức là trước khi ngủ, em gọi cho người yêu nói là "f*ck you", người ta thì thầm lại "f*ck you too", hic, thê thảm

Sao phải khổ thế em, học Pink nhé.
http://www.dantri.com.vn/giaitri/2006/4/109699.vip
Levis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2006, 09:41 PM   #24
Troubles
Trung sĩ

Bài : 73

Trích dẫn:
mitkho viết:
Hic em ko biết các bác thế nào chứ hồi đầu thì còn có chuyện để chat với nhau chứ về sau chả biết nói gì cả

Ai bảo không có chuyện gì để nói với nhau hả tình yêu?
Bọn em cãi nhau như ăn cơm uống nước ý! Chứng tỏ là tần xuất hơi bị cao, đúng không? Thế mới gọi là thắm thiết nhỉ!?! ;)

Nói như bác gì đúng đúng là: nước xa không cứu được lửa gần.
Thật các bác, em đang cực kỳ dao động. Kiểu như con lắc ý, nhiều khi chóng mặt phết! I-)
Old 11-04-2006, 10:10 PM   #25
Asteri
Phi công leo cột

Asteri's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,293

Yêu xa đau khổ lắm...

Gì chứ kinh nghiệm này thì tớ đầy, yêu cỡ nào... lâu quá không gặp rồi cũng vỡ thôi. Lúc yêu thì xây mộng tưởng từa lưa hột dưa. Vài ba năm sau, vui buồn gì cũng trở thành kỷ niệm hết.

Nói chứ tuần này và tuần sau đã khác nhau rồi, nói chi xa nhau lâu thế.
Asteri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2006, 10:13 PM   #26
Chocolatiebabe
Khách

Bài : n/a

Có khi Asteri nói đúng! Em có thằng bạn yêu xa 8 năm rồi. Chung thủy vô cùng, 1 năm gặp bạn gái 1 lần, có khi 2 năm 1 lần. Hôm nọ em vào phòng nó thì... ôi thôi, ánh nến bập bùng, tiếng nhạc dập dìu.. nó nằm ôm một thằng housemate ngủ! Mày ơi, mày đã đánh mất giới tính của mình từ khi nào??? (( ((
Hay có khi mới ôm chắc chưa sao nhỉ! Nó vẫn mặc quần áo đầy đủ ạ :~
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2006, 10:16 PM   #27
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,706

Trích dẫn:
Tiểu Ninh Tử viết:
Câu trả lời bật ra gần như ngay lập tức : Không bác ạ ! - Nhưng sau nghĩ thế nào, thở dài, em : Thôi, tùy bác, em không biết
:~

Chị TNT nghĩ hệt như em trước đây (( Thế mà......

Cô bạn thân của Dove yêu xa : HN-SG mỗi 2 tháng gặp nhau 1 tuần,S-Fone chiu chíu,3 năm vui vẻ rồi ạ,và năm tới nàng sẽ lên xe hoa ,chuyển công tác vào chi nhánh trong Nam.

Em thì khó khăn hơn,em ở Đông Âu,anh ấy ở Tây Âu,2 đứa đều vẫn còn đang đi học.
Nhiều khi mình hắt hơi sổ mũi chẳng hạn,anh cũng chỉ có thể ân cần nhắc em uống thuốc thôi,chứ ko thể thấy hắt hơi mà đưa khăn tay được,ko có vụ đút sữa chua cho nhau nhanh khỏi được......Nói chung về Petting thì để dành khi gặp nhau tình cảm và âu yếm thôi ((
Trích dẫn:
Hic em ko biết các bác thế nào chứ hồi đầu thì còn có chuyện để chat với nhau chứ về sau chả biết nói gì c
Lúc đấy ta đọc báo cho nhau nghe ;) ---> đề tài mới cùng tranh luận và hiểu nhau hơn ;) Hoặc cùng nghe nhạc ấy bác

Hình như là ngày càng nhiều người thích yêu xa xa hơn,nhưng mà đấy chỉ là hơi hơi xa thôi ,còn năng gặp nhau được.Giận dỗi cũng cầm tay giảng hòa được ngay.Chứ xa quá.....thêm khó khăn Mà càng khó khăn,vượt qua đựoc thì tình yêu càng đẹp-em cứ tự an ủi mình thế để cố gắng các bác ạ .
Dove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2006, 10:22 PM   #28
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Trích dẫn:
Asteri viết:
yêu cỡ nào... lâu quá không gặp rồi cũng vỡ thôi. Lúc yêu thì xây mộng tưởng từa lưa hột dưa. Vài ba năm sau, vui buồn gì cũng trở thành kỷ niệm hết.
.

Thế cứ nghỉ đông nghỉ hè lại đoàn tụ bồ bịch thì chắc ko lâu quá chị Asteri nhỉ
Đúng rồi,Dove rất kết câu nói trong fim Casablanca của Rick : “Will I see you tonight ?” “I never make plans that far ahead”. nhưng mà yêu thì cứ làm theo trái tim mách bảo thôi :') ,biết thế đấy mà làm thế nào được ạ.Trót thương mất rồi :')
Old 11-04-2006, 10:28 PM   #29
Asteri
Phi công leo cột

Asteri's Avatar

Dove xem câu đầu của post trước mình đấy 'Yêu xa đau khổ lắm...'
Old 11-04-2006, 10:29 PM   #30
Asteri
Phi công leo cột

Asteri's Avatar

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Có khi Asteri nói đúng! Em có thằng bạn yêu xa 8 năm rồi. Chung thủy vô cùng, 1 năm gặp bạn gái 1 lần, có khi 2 năm 1 lần. Hôm nọ em vào phòng nó thì... ôi thôi, ánh nến bập bùng, tiếng nhạc dập dìu.. nó nằm ôm một thằng housemate ngủ! Mày ơi, mày đã đánh mất giới tính của mình từ khi nào??? (( ((

Chắc nó đang sạc pin :~
Old 12-04-2006, 12:19 AM   #31
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Trích dẫn:
Asteri viết:
Dove xem câu đầu của post trước mình đấy 'Yêu xa đau khổ lắm...'

Đúng rồi,nhưng mà ko lẽ vì thấy đường nhiều chông và đầy gai,thích lắm đấy,mà tặc lưỡi thôi à Asteri.Dove sẽ kiếm 1 đôi giầy thật xịn vào ;)

Nói chung tuổi trẻ cũng chỉ 1 lần,khi yêu ai cũng mong được mãi cùng nhau,vậy cứ sôi nổi sống,ý thức việc mình làm,mình nghĩ cũng ko nên hối tiếc.
Old 12-04-2006, 12:23 AM   #32
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Trích dẫn:
Troubles viết:
Thật các bác, em đang cực kỳ dao động. Kiểu như con lắc ý, nhiều khi chóng mặt phết! I-)
Chính những dao động đấy đôi khi khiến dễ xa nhau hơn,nếu ta cứ vui ,cứ sống ;) Tớ nghĩ vậy.
Old 12-04-2006, 12:55 AM   #33
mom
Tuổi hồi teen

mom's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,720

Em nhớ là ngày xưa cái box GDGT đã có rồi cơ, chả hiểu sao lại bỏ đi. Cả cái vườn trẻ nữa. Hay bây giờ thành lập quả Vườn trẻ GDGT nhỉ?

Trích dẫn:
chudongtu viết:
Theo em để lobby assmin ta lập dự án mở box đàng hoàng, trong đó ghi rõ sau 1 quý sẽ tập hợp các câu hỏi và trả lời hay, đúng vào các bức xúc của giới trẻ, in thành sách để bán, vậy thì kế hoạch lập box sẽ được đẩy nhanh hơn các bác nhở.
Old 12-04-2006, 01:17 AM   #34
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Ôi giồi ôi chuyện chị Choc kể nghe buồn cười quá đi mất ) Thật là đáng sợ đấy :-o) Giai mà ôm nhau là ghê rồi chị ạ :') Thời buổi này, gái ôm nhau ngủ đã thấy thế nào rồi ý chứ Eo, thế còn chị người yêu không hiểu số phận đã ra sao? Hay là chị đấy cũng...
Công nhận, làm gì có chuyện yêu xa 8 năm mà vẫn bình thường như con đường được nhỉ. )
Old 12-04-2006, 03:59 AM   #35
Chocolatiebabe
Khách

Ừ hôm qua vừa nói chuyện với nó ấy ạ. Ngày kia nó lên đường về quê (VN) mấy tháng. (Chắc là để tìm lại dấu tích nam tính của mình ) Mấy tháng trước nó bảo mình trang điểm cho nó xem sao, mình tưởng nó đùa. Mình cũng bôi bôi trát trát cho nó. Giờ thấy có lỗi quá! :~
Tớ chất vấn nó qua điện thoại:
"Sao mày lại ôm thằng T.?"
Nó: Ùi tao toàn ôm nó đùa thế. Ngủ cho ấm!
Tớ: Thế tại sao lại đốt nến? Sao lại có nhạc dập dìu? Để làm gì? Hả? Hả?
Thì nó lảng sang chuyện khác
Tội bạn gái nó lắm nhé. Xinh phết! Nhiều anh mê cực. Thế mà cô ấy chung thủy với nó lắm. Gửi thư sang sướt mướt, YIM chát hôn chùn chụt, còn gửi cả báo HHT, gạch chân những mẩu truyện, vần thơ mà cô ấy nghĩ nó muốn đọc..
Thế mà...hay tại mùa đông này lạnh lẽo quá, sv lại tích kiệm điện sưởi...nên mới ra nông nỗi... Mày ơi.... (( (( ((

thay đổi nội dung bởi: Chocolatiebabe, 12-04-2006 lúc 04:04 AM.
Old 12-04-2006, 05:16 AM   #36
lê na
Trung sĩ

Bài : 96

Đọc chuyện của bạn buồn quá, làm mình nhớ lại mối tình đầu. Lúc tạm thời xa nhau cô ấy bảo tôi rằng: "Khoảng cách có thể làm bùng lên những ngọn lửa đang léo lắt nhưng cũng có thể làm nguội đi những ngọn lửa đang rực sáng" và em hy vọng tình cảm của anh dành cho em sẽ ngày một nồng ấm dù cho chúng mình cách xa.
Vậy mà buồn thay, xa nhau nhưng tình cảm của tôi dành cho người đó cứ nhạt dần. Valentine năm 1996 nàng đến nhà nhưng tôi ko có nhà, nàng gửi quà lại nhờ người hàng xóm chuyển giúp. Món quà là một chiếc khăn có nhiều ô hình tròn đan lấy nhau, lấy nhau..dài như những mắt xích và một lá thư đẫm lệ. Mới đây thôi mà đã 10 năm rồi. Tôi đã đánh mất những tình cảm chân thành của một người con gái mà không hề biết rằng người con gái đó là người duy nhất từ trước tới nay yêu tôi thật lòng.
Giờ đây người đó đã có nơi có chốn, còn tôi ngậm ngùi nhận ra rằng tôi đã mất nàng, một người con gái nhân hậu, vị tha và trong sáng.
Thanh ơi chúc em hạnh phúc, mãi mãi....
lê na vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 05:21 AM   #37
lê na
Trung sĩ

Bài : 96

Trích dẫn:
Dove viết:
Hình như là ngày càng nhiều người thích yêu xa xa hơn,nhưng mà đấy chỉ là hơi hơi xa thôi ,còn năng gặp nhau được.Giận dỗi cũng cầm tay giảng hòa được ngay.Chứ xa quá.....thêm khó khăn Mà càng khó khăn,vượt qua đựoc thì tình yêu càng đẹp-em cứ tự an ủi mình thế để cố gắng các bác ạ .

Dove cố lên em. Còn một năm nữa thôi. Chúc em và bf sẽ vượt qua mọi thách thức để đến với nhau trọn đời.
lê na vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 07:59 AM   #38
HG
Trung úy

Bài : 220

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Hôm nọ em vào phòng nó thì... ôi thôi, ánh nến bập bùng, tiếng nhạc dập dìu.. nó nằm ôm một thằng housemate ngủ! Mày ơi, mày đã đánh mất giới tính của mình từ khi nào??? (( ((

Đùa chứ vào phòng trai mà không gõ cửa là rất bất lịch sự. Nhận xét về đời tư của người khác là còn bất lịch sự hơn, thế là Choc không tham gia phong trào của chị Evil kính mến được rồi.

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:

Nghe Choc nói nó vẫn mặc quần áo nghe có vẻ tiếc rẻ, thất vọng ghê gớm nhở. Thấy chưa, gọi điện trước hay gõ cửa trước có phải nó cởi quần áo ra rồi không
HG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 08:03 AM   #39
Chocolatiebabe
Khách

Bác đoán sai rồi. Em và nó quen nhau từ thời nhà trẻ. Naked tắm mưa cùng với lũ hàng xóm cả tỉ lần, em lạ gì thân thể nó Tiếc rẻ làm gì!!
Old 12-04-2006, 08:05 AM   #40
HG
Trung úy

Bài : 220

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Bác đoán sai rồi. Em và nó quen nhau từ thời nhà trẻ. Naked tắm mưa cùng với lũ hàng xóm cả tỉ lần, em lạ gì thân thể nó Tiếc rẻ làm gì!!

Choc ngố thật hay ngố giả vờ? Có những cái bé tí nó khác, lớn lên nó khác, nhớ ;)
HG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài