Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 28-03-2014, 12:05 PM   #101
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,889

Em nghĩ trước mắt phải câu giờ, kéo giãn thời gian của thằng kia để con bé nó thở. Nếu nhà thằng kia đã có điều kiện như thế thì con bé này nên bày trò mở shop bán quần áo hay tiệm cà phê take away gì đó rồi viện cớ bận đi làm cho Tây, dồn hết việc từ thuê nhà sửa nội thất nhập hàng đến tuyển nhân viên quản lý cửa hàng lên đầu thằng kia, cho nó bận tối mắt tối mũi vào. Mấy shop kiểu này thường dẹp tiệm sau 6 tháng + trên dưới 1 tháng chuẩn bị, tức là sẽ có 7 tháng tiếp tục nghe ngóng để giãy cho hợp cách. Em thấy cái trò tình yêu bọ xít đụng đến hiện thực tàn khốc tiền nhà tiền hàng tiền điện là tan tành cái rụp ý mà.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2014, 12:07 PM   #102
riquelme
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 178

Bắt nó cưới là chạy mất dép
riquelme vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-03-2014, 12:18 PM   #103
skull
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 156

Bác lục gia phả xem trong họ hàng có ông anh hay chú em nào có tí quá khứ hành hiệp giang hồ và không ngại va chạm thì bảo trả vờ làm người yêu trong vài tháng.
Old 28-03-2014, 12:32 PM   #104
25centimet
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 394

GIới thiệu cho nó vài con xinh hơn xem nào. Lại chả quên ngay trong 01 nốt nhạc ^^
Old 28-03-2014, 01:15 PM   #105
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
emNgọc viết:
Thật ra cho đến giờ ku kia vẫn biểu hiện bình thường với gái và gia đình bạn bè của gái (trừ những cái bất thường về điện thoại kể trên) ... nên em đâm hoảng, hoang mang và lo cho nó, chứ nó thì cũng lo nhưng không đến mức như em mà cứ nhơn nhơn ý. Nói chung là em chửi và mắng nó nhiều rồi vì tội ngu đi yêu 1 thằng vớ va vớ vẩn.
Thôi, số phận rồi, cứ làm được đến đâu đến đấy thôi.
Em cảm ơn các bác lần nữa!

Bác Em đã trả lời là em bác ý không lo rồi mà.
Old 28-03-2014, 05:40 PM   #106
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,460
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Trích dẫn:
tinhtiendiemoi viết:
Thử bảo: em đang kẹt tiền đầu tư/làm ăn/mua nhà gì đấy, anh cho em vay tầm hai tỷ. Thử xem thằng đấy bảo thế nào.

Cái này là chuẩn nhất này. Lợi mình hại người thế mà ko làm. Nó không có thì dần dần sỹ diện sẽ phắn thôi, nó có thì mình được kiếm mấy tháng lãi tiết kiệm. Mà nó húng quá đi trộm cướp đưa cho mình thì càng nhàn, nhờ nhà nước nuôi.
Old 28-03-2014, 05:49 PM   #107
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Trích dẫn:
25centimet viết:
GIới thiệu cho nó vài con xinh hơn xem nào. Lại chả quên ngay trong 01 nốt nhạc ^^

Bác này khuyên chuẩn thế nhỉ Đàn ông tỏ ra yêu tưởng chết thế thôi, gặp em khác xinh hơn là phân tán ngay.

Nhưng mà thế lại tội cho bé bạn mình bị mình đá cho của nợ thì sao :-D
Old 28-03-2014, 09:41 PM   #108
Bukhabalo
Đại tướng

Bukhabalo's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,022

Trích dẫn:
skull viết:
Bác lục gia phả xem trong họ hàng có ông anh hay chú em nào có tí quá khứ hành hiệp giang hồ và không ngại va chạm thì bảo trả vờ làm người yêu trong vài tháng.

Có bác như này đưa đón khoảng hơn tháng là xong, mọi người cứ bàn ra bàn vào mệt, cu kia léo nhéo dọa xẻo chim là sợ. Mình cực ghét các thể loại sợ bóng gió mấy thằng chã cùn.
Bukhabalo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-04-2014, 08:34 PM   #109
Ms Đanh
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 145

Em không đọc hết ý kiến của các bác nên không rõ mọi người tư vấn ra sao. Em hiến mưu nhỏ như sau: lấy độc trị độc. Em gái kia hằng ngày cũng nhắn tin chíu chít, gọi điện liên tục bất kể lúc nào rỗi rãi cho cu kia. Ghen tuông vô cớ, phong tỏa thời gian không cho giao lưu bạn bè, tìm cách lấy số điện thoại của bạn bè cu này, rồi gọi điện hỏi thăm nói chuyện ngầm tỏ ra vẻ độc tài ghen tuông hoạn thư. Hằng ngày bắt đưa đi đón về, ăn sáng, ăn trưa, ăn tối, ngẫu hứng bắt đưa đón chỗ này chỗ nọ, shopping, spa...ăn vặt, thậm chí sai nó đưa đón người thân, em họ xa, họ gần...Nó khủng bố mình một thì mình làm gấp 10 lần, thêm nữa tỏ ra ham hố vật chất coi trọng tiền bạc. Dần dần cu kia cũng chán thôi.
Ms Đanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-04-2014, 09:56 AM   #110
kemiano
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 3,327

3 ngày nó đưa đi nhà nghỉ 1 lần, 5 ngày nó đưa đi ks 1 lần. Đến lúc nó tự ngãng ra thì cũng tàn một đời hoa cmnr.

Cục gạch đút túi của em : o9o6433 năm bẩy một.
kemiano vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 12:34 AM   #111
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Bài : 5,219

Trích dẫn:
tinhtiendiemoi viết:
Thử bảo: em đang kẹt tiền đầu tư/làm ăn/mua nhà gì đấy, anh cho em vay tầm hai tỷ. Thử xem thằng đấy bảo thế nào.

Em cũng đang định răn thế này mà bác nói trước . Nếu thằng đấy xuất ra được thì nó xứng đáng để gửi gắm quá còn gì .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 12:35 PM   #112
tinhtiendiemoi
Trung úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 247

Lại đến con em họ em nó dính, đời sao lắm thằng dở điên dở khùng, công nhận dạo này chúng nó ngày càng đông và hung hãn.

Em gái em nó có đứa bạn, thằng nhân vật chính là anh trai con bạn. Thằng này từ ngày gặp em em thì đeo như sam. Con em em không thích, chủ động tránh mặt, chặn phone, đến nhà không tiếp chuyện, block facebook, xóa skype... còn mỗi cái viber chưa chặn được thì cứ bị thằng điên kia làm phiền. Lần nào nó cũng nhắn "chúc em hạnh phúc, đây là tin nhắn cuối cùng của anh" nhưng rồi đâu lại vào đấy, vẫn nhắn tin thê lương thắm thiết, còn đến nhà, cơ quan để tìm. Bây giờ nó cũng không biết làm thế nào.

Em chỉ lo có ngày thằng điên vì tình này nó xiên chết con bé.

tinhtiendiemoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 12:48 PM   #113
historious
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,373

Em thì nghĩ những thằng như thế này nó đủ khôn. Cho nó thấy nó gặp đội rắn như thế nào là nó tư biết rút lui thôi.

Cứ CA + XHĐ mà giải quyết thôi bác
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 01:34 PM   #114
Peekaboo
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 31

Chuyện tình cảm em không bàn nhưng Viber block contact được rồi ạ, bác nhắn em bác update Viber đi nhé

Mà bạn trai kia chính tả cũng tàm tạm, khả năng cao là member Tathy
Peekaboo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 02:26 PM   #115
temp
Đại tướng

Bài : 3,175

Thôi đi du học đi bác, hoặc kiếm lấy anh người yêu, hoặc bác cho anh em xin fb (em thì có bằng này kế để bày lại )
Chuyện này em gặp rồi. Chửi xong rồi tuần sau mèo lại hoàn mèo, chó lại là chó thôi.
Có khi nó còn nói kiểu này ko biết bác đã nghe chưa: "A cho B thêm một lần nữa để mình làm "bạn" đấy. Nếu B ko trả lời tức là đồng ý nhé. "

thay đổi nội dung bởi: temp, 07-05-2014 lúc 02:40 PM.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 04:09 PM   #116
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,770

Đúng đấy, em đang định nói thì bạn Pee ở trên đã nói rồi, pi pi hihi.

Bạn giai này chính tả chuẩn mực, không viết tắt a a e e em nghĩ là quá được rồi ạ. Em gái của bác tính tiền ở trên nên nhìn ra các mặt tốt của bạn ý mà hai người cùng tiến tới hôn nhân. Thời buổi này kiếm được đối tác nào không a a e e em thấy là hơi hiếm
Old 07-05-2014, 04:44 PM   #117
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,487

Em cũng thấy em cu ở trển ổn đấy. Nhắn tin nghe cũng có vẻ khôn khéo và có chiều sâu. Hay tại em cu nó xí giai quá nên em gái bác tinhtiendiemoi chê? Vụ này các bác giai phải tinh ý nha, mặc dù bọn con gái có thể nói là "không quan trọng đẹp xấu" nhưng thực ra trong lòng bao giờ cũng ngầm chê nhan sắc khó thương đấy
Old 07-05-2014, 05:47 PM   #118
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,076

Đứng trên góc độ của một thằng đàn ông mà nói thì zai nhắn tin dài quá 5 câu/message thì là loại lèm bèm rồi, nếu muốn nói nhiều thì nên gặp trực tiếp. Mà kể cả gặp trực tiếp mà trình bày dài dòng như trên thì yếu đuối vãi. Thế thì bỏ không tiếc
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-05-2014, 07:06 PM   #119
vodanhvo
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,765

Thế bác Lều với em gái bác chủ thớt đến đâu rồi ạ? Xin lỗi, em hơi tò mò.
Old 07-05-2014, 10:08 PM   #120
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
Lều lều viết:
Đứng trên góc độ của một thằng đàn ông mà nói thì zai nhắn tin dài quá 5 câu/message thì là loại lèm bèm rồi, nếu muốn nói nhiều thì nên gặp trực tiếp. Mà kể cả gặp trực tiếp mà trình bày dài dòng như trên thì yếu đuối vãi. Thế thì bỏ không tiếc

Đúng, mình cũng không thể tải được zai nhắn tin quá dài lòng vòng như này. Zai chỉ nên nhắn 1 câu, không quá 3 từ.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài