Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-03-2014, 09:51 AM   #41
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,137

Các bác là giai mà ném đá gái kinh thế. Em thấy trường hợp này đơn giản là gái xinh, ngây thơ, lúc đầu gặp anh công tử bột nhà giàu đẹp giai sạch sẽ thì thích là chuyện bình thường, ngờ đâu công tử dở dói thành dở hơi. Nhiều gái già lõi đời rồi còn bị lừa nữa là cháu bé mới ra trường. Mấy cái khổ nhục kế của các bác nghe thì hay nhưng khó khả thi lắm. Bảo gái xinh phải bôi tro lên mặt hoặc giả điên khác nào bảo Điền Bá Quang tự cung Em thấy tốt nhất là cho cháu nó đi du học 1 cách bí mật, nếu có bà con họ hàng nào ở nước ngoài gửi gắm là tốt nhất. Thằng kia chỉ húng thế thôi chứ chưa chắc đã dám theo (nếu mình giấu kỹ thông tin). Mà giả sử nó có tìm ra thì sang môi trường mới mọi thứ thay đổi, con người cũng thay đổi, công tử thiếu bản lĩnh lại chả khóc ầm lên đòi về bú tí mẹ sớm :>

May you Rest in Peace MICHAEL JACKSON (1958-2009)
You will be forever missed
You are History and history can't be repeated
Your great music will forever live on
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 09:58 AM   #42
emNgọc
em họ Mahathir

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 538

Bác Luu_Ha nói đúng đấy, nó bị dở hơi mà, nhưng mà nhiều lúc bác phải có em gái/con gái tầm tuổi tin tin thì mới hiểu được là chúng nó không dở hơi cũng khó. Giờ nó thấm thía hối hận rồi vì ban đầu ku kia tấn công kinh quá và cũng định làm bạn thân hơn tí cho vui, ai dè nó đến nông nỗi này.
Đấy nên nhiều lúc thấy "gái xinh, ngoan, học giỏi" thì cũng không nên đâm đầu vào ngay vì gái (nhất là trẻ) giờ toàn lũ dở hơi suốt ngày up ảnh tự sướng lên fb 100 cái như 1 cái, nó còn gọi thằng ku kia là pé iu thì các bác biết rồi đấy hixhix.
Neway, bác nào (độc thân, tuổi không quá giừ) muốn liều mạng không chê thì pm em quẳng fb của nó cho mà ngắm .

P/S: em nó đã có chiến lược trốn ku kia rồi, phần lớn nhờ công tư vấn của các bác, sẽ kết hợp nhiều biện pháp nhất có thể.
Cảm ơn các bác lần nữa!
Old 25-03-2014, 10:00 AM   #43
Montblance
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,870

Mình chạy không thoát thì tìm cách để nó chạy. Đằng nào thì cũng đã ít nhiều nhận lời với nó rồi, đàn ông sợ nhất là bị sở hữu nên giờ thể hiện uy quyền của người yêu. Trước hết đến nhà nói chuyện với bố mẹ nó, bảo bọn cháu yêu nhau rồi, nhờ hai bác quản lý anh ấy hộ cháu, quản chặt vào. Nhờ hai bác cắt giảm viện trợ hoặc nếu tin tưởng thì giao cho cháu quản lý nguồn cung cho anh ấy, đại khái là đưa ra mấy cái yêu sách vớ vẩn nhưng đừng thể hiện thái độ ngoan ngoãn nai tơ mà các cụ thương thì khổ, cứ nanh nọc, đanh đá vào. Đối với cu em này thì thay đổi bản chất, đừng nai tơ ngoan ngoãn nữa mà biến thành một bà la sát, kiểm soát lại thằng cu em, bắt phải thế nọ, phải thế kia. Muốn yêu em thì anh phải đi học, đi làm chăm chỉ, ngoan ngoãn, kiếm tiền mỗi tháng mấy chục chai... Điều quan trọng nữa là phải thể hiện tình yêu trong sáng chứ đừng yêu trong tối. Đảm bảo sau ba tháng không những cu em kia chạy mà bố mẹ em ấy cũng khuyên cu em kia chạy.

Chống chỉ định trường hợp này là nhập vai quá lai thành bản chất thì khổ
Montblance vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 10:03 AM   #44
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Bác emNgoc giờ cứ đấu giá ăn trưa, đưa đón trọn bộ 1 ngày với em gái kia trên Tathy này đi, giai Tathy nào không sợ thằng ku kia xiên trộm thì tích cực đăng kí, cứ làm khoảng 2 tháng liên tục ngày nào cũng có giai đón thì ku em 90 kia có mà chả chạy mất dép.
Old 25-03-2014, 10:08 AM   #45
madcat
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 1,640

Thượng sách: Đi học nước ngoài, vừa được học hành mở mang đầu óc, có bằng cấp ngon lành lại vừa tránh xa được thằng ku kia.

Tác dụng phụ: Đi là phải bí mật hoặc phải cắt liên lạc tuyệt đối với bạn bè, chứ cứ facebook, bạn bè online ríu rít thì kiểu gì nó cũng lần ra chỗ, nó mò sang được thì thôi công toi. Vì thế rất khó và khổ, nhất là với gái.

Hạ sách: Làm cho nó không yêu nữa. Các bác đừng xui con gái nhà người ta giả vờ hư hoặc bựa, những thằng hâm khó lường lắm, có khi càng thế nó càng yêu, hoặc vừa yêu vừa hận thì bỏ mịa.
Cách tốt nhất trong trường hợp này là giả vờ less. Kiếm con bạn gái thân nhờ nó đóng kịch hộ, thân thiết quấn quýt một thời gian rồi khẽ khàng tâm sự với anh kia về giới tính thật của mình

Tác dụng phụ: Bị mang tiếng less luôn, sau này phải kiếm anh nào xa xa mà lấy làm chồng, chứ quanh quẩn ở nhà là ế
madcat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 10:10 AM   #46
Austin_power
Đại úy

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 964

Chuyện đơn giản mà, chẳng tốn xu nào. Em kia chỉ cần 1 tuần không đánh răng, rồi cứ đè thằng kia ra hôn cho nước bọt đầy mặt nó, cứ sáng vài lần chiều vài lần, chắc 3 ngày là nó tự rút.
Old 25-03-2014, 10:12 AM   #47
pretty
con dở

Gia nhập: May 2013
Bài : 361

Em chán các bác giai quá. Các bác cứ suy luận thằng dở hơi nó cũng nghĩ giống mình là thế nào )
Tỉ như việc hành tỏi nó á, động tí là nó làm mình làm mẩy kể công kể tội ngay. Vì em mà anh như này, vì em mà anh như nọ ... rồi không chiều theo ý nó nó lại lồng lên như con sư tử bị thín ấy. Kinh chết được.
Mà bọn giai như này nó chả có dây thần kinh xấu hổ đâu.
Nếu nhà khổ chủ định cho em nó đi du học thì cũng phải làm công tác tư tưởng trước chứ nhỡ nó bị nặng đem cả can xăng đến nhà trả thù tội chia loan rẽ thúy thì khổ. Vụ này em nhớ đã từng xảy ra rồi.
Cách của bác montblance nghe có lý nhưng lại không khả thi với em gái vì đến việc từ chối đổi điện thoại với thằng dở hơi này mà em nó cũng không dám làm
pretty vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 10:12 AM   #48
emNgọc
em họ Mahathir

Trích dẫn:
Lều lều viết:
PS: anh vợ xóa bớt hòm thư đi nhé

Sao bác chuyển giới cho em? Để xem bác nói rồi có làm được không? Con em em tính tình tin tin dở hơi cám hấp lắm
Old 25-03-2014, 10:18 AM   #49
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Úi giời, gái gọi thằng kia là pé iu thì đã là gì. Có thằng yêu gái xong cứ tự nhận mình là pé còn kinh hơn nhiều

Nhưng mà đôi đấy cưới rồi, nên không phải đôi này
Old 25-03-2014, 10:19 AM   #50
temp
Đại tướng

Bài : 3,175

Đúng là có gái 9x trẻ xinh là xôm tụ hẳn, đọc phát ai chẳng háo hức, mặc dù chưa biết đầu cua tai nheo thực tế nó ra làm sao.

Em tính bác gì nói quá đúng, tathier đăng kí, rồi bác lập danh sách. Nếu xinh thật, thì anh em sẽ luân phiên đưa đón quãng 1 vài tháng. Thằng kia thấy mỗi hôm một anh sẽ éo biết đường nào mà lần.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 10:22 AM   #51
bi_ngo
Vô địch Serie A Tathy YFF lần 1

bi_ngo's Avatar

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 1,928

Em chưa nghĩ ra kinh nghiệm gì để đóng góp nhưng chỉ thắc mắc các bác là mỗi hôm một anh đưa đón thì người ngoài nhìn vào người ta tưởng là cái gì?
Old 25-03-2014, 10:24 AM   #52
temp
Đại tướng

Thì tai tiếng tí thôi bác . Sau đấy đi du học mà, lo gì.
Old 25-03-2014, 10:25 AM   #53
emNgọc
em họ Mahathir

Hix, các bác coi em gái em là món hàng hay sao mà đấu giá với đấu thầu, thôi em lượn đây, sợ quá!
Old 25-03-2014, 10:30 AM   #54
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Trường hợp người quen của em, nhà con bé này cũng đã tính đủ cách, chuẩn bị cho nó đi du học, giữ nó ở trong nhà nhưng thằng kia nó rình bằng được đợi có ngày con bé ra khỏi nhà để nó đâm chết.

Thế nên theo suy nghĩ của em thì thà mình giết nó trước, trước khi nó giết người nhà mình. Nó cứ thò mặt ra đường là đánh, không cần lý do, đánh vào nằm viện, ra viện lại tẩn tiếp. Ở VN chỉ có luật rừng thôi.
Old 25-03-2014, 10:42 AM   #55
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Bác cho mấy xu ảnh đi, vớ phải gái xấu thì anh em chạy mẹ nó hết chả ma nào tư vấn nữa
Old 25-03-2014, 10:43 AM   #56
temp
Đại tướng

Trường hợp bác Kun nêu ra, em nghĩ nhà kia cũng hơi bất cẩn.
Thực tế thì phải dò được độ liều (dở hơi, điên) của thằng kia ở mức nào, rồi mới có biện pháp được, còn góp ý giờ chỉ là chung chung. Chứ nhiều loại dở hơi, mình đi du học thì khéo vài năm nó cũng chờ, có lấy vợ đẻ con rồi vẫn còn quay lại hoạnh hoẹ.

Hay bác cho em nó đi học võ đi.
Old 25-03-2014, 10:54 AM   #57
bi_ngo
Vô địch Serie A Tathy YFF lần 1

bi_ngo's Avatar

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 1,928

Trích dẫn:
temp viết:
Thì tai tiếng tí thôi bác . Sau đấy đi du học mà, lo gì.

Hic, bác cứ làm như ai mà đi du học là không còn cần danh dự nữa ý

Thôi nghiêm túc tí không đùa nữa , em nghĩ muốn ra quyết định đúng thì phải dựng chính xác bức tranh về thằng kia, tính cách thế nào, bạn bè ra sao, độ điên khùng vv... nhiều khi người yêu lại không vẽ chính xác đâu ạ, có cái bị phóng đại lên, có cái bỏ qua...Nó gọi 50 cuộc 1 ngày cũng chưa nói lên điều gì, càng không có nghĩa nếu bỏ thì nó sẽ làm liều. Ngày xưa có lúc em cũng gọi ngày 50 cuộc mà lúc bị người yêu bỏ thì em chỉ dám khóc tu tu một mình

Tạm thời chưa nghĩ ra đối sách thích hợp thì hành động trước mắt là không để mối quan hệ sâu nặng thêm, em bác đến gặp bố mẹ thằng kia góp ý nên quản lí nó thế này thế kia thì cũng là hành động làm quan hệ thêm ràng buộc. Kiểu như là vẫn duy trì nhịp quan hệ như thường nhưng không gọi là pé iu nữa mà cũng không đến nỗi hắt hủi nó, làm sao cho hơi lạnh lẽo ngẩn ngơ 1 tí

Trường hợp xấu nhất: nó là dạng điên khùng thật, thì cũng tránh không nên dùng biện pháp kiểu yêu một anh nào bản lĩnh để gạt nó sang một bên, bỏ thì cứ một mình bỏ thôi chứ con trai cảm thấy nhục nhã nhất là khi có thằng khác cướp mất người mình yêu, lúc đấy thì người bình thường còn điên ý chứ đùng nói tâm lí một thằng đã tự kỉ sẵn . Bác phải nhớ là cứ cho rằng bé kia có người yêu bản lĩnh đánh đập vùi dập thằng kia đi nhưng nó sẽ không đối đầu lại với người bản lĩnh mà sẽ "chí" vào em pé của bác
Old 25-03-2014, 11:12 AM   #58
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Bác làm ngược lại câu nói của anh Đạt phít "Nếu không yêu hãy tỏ ra yếu sinh lý", giờ vai trò là nữ nên làm ngược lại, 1-2 tiếng gọi cho thằng đó hẹn ở khách sạn, quần nó 2 nháy rồi về, 2 tiếng sau lại gọi tiếp. Làm liên tục 1 tháng xem thằng đó có đi bằng đầu gối không.

Dùng kiểu này có lợi đôi đường nhé, nếu tích cực thì xem như rũ bỏ được gánh nặng, nếu tiêu cực thì cứ tặc lưỡi tự nhủ là thằng này giống tốt, cũng ổn.

Mình suy nghĩ hơi khác người, cái gì hay hay các bác cũng tư vấn rồi, các bác thông cảm
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 11:13 AM   #59
Phu du
Đại úy

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 548

Trích dẫn:
bi_ngo viết:
Trường hợp xấu nhất: nó là dạng điên khùng thật, thì cũng tránh không nên dùng biện pháp kiểu yêu một anh nào bản lĩnh để gạt nó sang một bên. Bác phải nhớ là cứ cho rằng bé kia có người yêu bản lĩnh đánh đập vùi dập thằng kia đi nhưng nó sẽ không đối đầu lại với người bản lĩnh mà sẽ "chí" vào em pé của bác

Đúng đấy bác, biện pháp bổ sung thêm đối tác là nên tránh. Như con bạn mà em kể ở trên, nó bỏ thằng kia cũng chỉ bị làm phiền thái quá thôi, nhưng đến lúc con bé có bồ là nó xiên luôn. Khổ thân bà mẹ, cả đêm nằm ôm xác con trong nhà xác với con dao lút đến cán vì công an chưa khám nghiệm xong. Thằng ấy hiền lành, trước đấy ko ai bảo nó bị điên.

Nói chung là, câu chuyện em kể ko thể là tiêu biểu được, bác Ngọc đừng lo .
Phu du vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 11:37 AM   #60
tinhtiendiemoi
Trung úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 247

Thử bảo: em đang kẹt tiền đầu tư/làm ăn/mua nhà gì đấy, anh cho em vay tầm hai tỷ. Thử xem thằng đấy bảo thế nào.
tinhtiendiemoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài