Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Quán nước vỉa hè
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-01-2014, 07:17 PM   #141
s3cr3t
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 118

Em nghiêng về việc vở diễn có tiếp hay không còn chờ đàm phán ở trên cao cao nữa. Em đoán sẽ dừng ở đây thôi...
s3cr3t vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2014, 09:25 PM   #142
tims
Đại úy

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 596

Mấy trang linh tinh úp mở chuyện anh Thanh Diện Thú khai tên cả bộ trưởng Sáng nhưng đọc có thấy tẹo nào đâu nhỉ?
tims vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2014, 09:40 PM   #143
Occean18
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 57

Đúng là úp mở thật, lúc trưa thấy tuoitre post cả clip, giờ đã không thấy đâu
Occean18 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2014, 09:55 PM   #144
MinhAn
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 189

Kịch bản nó thế rồi, các bác nghĩ đơn giản là anh DCD tự nhiên mà khai thế à? Anh ấy phải thuộc diện bảo vệ kiểu "18 bánh xe công lý"
MinhAn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2014, 10:23 PM   #145
Bim Bim
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2011
Bài : 1,327

Trích dẫn:
tims viết:
Mấy trang linh tinh úp mở chuyện anh Thanh Diện Thú khai tên cả bộ trưởng Sáng nhưng đọc có thấy tẹo nào đâu nhỉ?

Mình vừa vinh dự rót nước cho các cụ ở quán nước, các cụ bảo khả năng dừng ở đây thôi chứ lên đến bác Sáng, sau bác Sáng là thượng tầng nữa. Có những thứ Dũng tổng chỉ được tiếng chứ không được miếng đâu. Kiểu tiền lại quả hợp đồng kinh tế của vinaxin với vinalai các chú cứ nhận nhé, nhận xong thì chuyển anh. Mang tiếng nhận 1-2 triệu đô cơ mà có được hưởng đâu Càng cao ăn càng kín.

Đấy là các cụ ở quá nước đoán vậy, không phải em nói nhé. Em nghe kể thôi, tầm này không dám kể thêm vì kể xong thấy điêu bỏ mẹ.
Bim Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2014, 10:35 PM   #146
PARASUCO
Đại tướng

PARASUCO's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 1,006

Đấy là lí thuyết thôi. Nếu pháp luật việc nam không phải án bỏ túi, luật sư nói mà chủ tọa chịu khó ngay, đúng thì không cãi được có mà việt nam nhân quyền đã ngang thế giới. Giờ công an cứ kêu chuyện Dương Chí Dũng nhận tiền là có cơ sở pháp lí, kết hợp điều tra từ nhiều nguồn chứ không chỉ riêng lời khai của Sơn. Còn Dũng khai bác Ngựa ra, chúng tôi điều tra không có chứng cớ ( hình như hôm nay họp báo 1 ông tướng khác bên công an cũng đã nói ) , đã kiểm tra lịch sự cuộc gọi, tin nhắn đều không có gì . Vậy Dũng khai là 1 phía, không có cơ sở nên chúng tôi đóng hồ sơ. Làm gì nhau? Đang ở Việt nam có phải ở Mỹ đâu mà phân tích ?

Nếu ở Việt nam, ta chỉ cần biết cấp trên muốn thế nào, còn chuyện ra tòa luật sư tranh luận mà thắng được thì chỉ có trong mơ.

Trích dẫn:
mode viết:
Có cái phân tích này trên mạng khá hay...

"Nhưng có vẻ Dũng đã được chỉ bảo cách tố cáo. Dũng đã lặp lại chính cách tố cáo của Trần Hải Sơn trong vụ ụ nổi 83M, theo đó Trần Hải Sơn khai đã đưa 10 tỷ cho Dũng 2 lần. Nhân chứng biết việc Sơn đưa cho Dũng chỉ là người nhà của Sơn, không có ai khác. Nay, Dũng đã dùng chính vợ mình là nhân chứng cho việc đưa hối lộ cho Ngọ, cũng xấp xỉ 10 tỷ đồng. Với những bằng chứng là những lời khai của Sơn và người nhà của Sơn, Dũng đã phải lĩnh án tử hình vì tội tham ô, mặc dù Dũng đang kêu oan. Vậy với bằng chứng là lời khai của Dũng và vợ Dũng, theo logic trên Ngọ cũng cần được xử lý như tòa sơ thẩm xử lý Dũng. Nếu cơ quan pháp luật không xử lý Ngọ vì cho rằng những lời khai của Dũng và vợ Dũng chưa đủ căn cứ, thì Dũng cũng có cơ sở để cãi tại cấp phúc thẩm rằng những lời khai của Sơn và người nhà Sơn không đủ căn cứ để kết tội Dũng tội tham ô, tức Dũng có thể thoát án tử hình. Nếu các cơ quan pháp luật cho rằng nhờ vào lời khai của Dũng và vợ Dũng có thể xử lý được Thượng tướng Phạm Quý Ngọ về tội nhận hối lộ, đương nhiên Dũng sẽ được coi lập công chuộc tội và sẽ được thoát án tử hình như Xiêng Phêng."
PARASUCO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 01:10 AM   #147
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,487

Thế bạn Bim có hóng được gì vụ bác Sáng nữa không? Liệu có vì cái video clip của DCD này mà tiền đồ bác Sáng sập lại tại đây không? Mình cứ tưởng nếu có thương lượng rồi thì không có vụ buột miệng này chứ nhỉ?
Old 09-01-2014, 05:47 AM   #148
em ngu that
Vẫn là em, ngu thật

Bài : 1,307

Theo như phát biểu của bác Tông Kư thì bác Ngựa được an toàn. Cái tên còn lại là TML của VTP chắc sẽ lên thớt.
Old 09-01-2014, 06:52 AM   #149
temp
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,175

Trích dẫn:
em ngu that viết:
Theo như phát biểu của bác Tông Kư thì bác Ngựa được an toàn. Cái tên còn lại là TML của VTP chắc sẽ lên thớt.

Bên Bộ thì đương nhiên phải phát biểu thế rồi mà bác. Vì bất cứ đ/c nào dính thì lãnh đạo đều bét nhất là phải kiểm điểm, ảnh hưởng khoá tới lắm.

Em thấy mấy anh Hải Phòng công nhận có chất huynh đệ của Lương Sơn Bạc. Vợ con khóc lóc mà mặt vẫn lạnh tanh bình tĩnh vô cùng.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 07:50 AM   #150
em ngu that
Vẫn là em, ngu thật

Bài : 1,307

Không biết mở hàng đến tận bác Sáng là vô tình hay "vô tình" các bác nhỉ. Hay vì bác Ngựa chưa đủ cân. Về cái chuyện gan mật bạn Ip nói ở trên, bác nâng đỡ anh này từ lâu rồi. Cái ngành công an, từ ông gác cổng đã là cocc rồi, không có ai đỡ thì gác đến hưu luôn. Phó phòng ở đâu khó chứ ở Hà nội khó thêm x10. Nói chung là bồi đắp đủ ân tình trận rồi mới "tự nhiên" nảy ra việc xin gan. Nhưng nghe đồn là bác sỹ cắt nhầm thùy to thùy nhỏ thế nào đấy. Mẹ cái bọn bác sỹ giờ không tin được đâu .

Bác nào ở Sài gòn khai mở cho em về cái dự án chuyển đổi công năng Cảng Sài gòn với.

thay đổi nội dung bởi: em ngu that, 09-01-2014 lúc 08:12 AM.
em ngu that vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 08:10 AM   #151
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Vụ em Như giờ mới vui đây. Tại sao mà toàn các anh đầu có sỏi lại bị em Như lừa dễ thế? Hay là em ý cũng chăm chỉ đổ rác như em gì ở BIDV?
Old 09-01-2014, 08:38 AM   #152
Zephyr
Trung úy

Gia nhập: Jul 2011
Nơi Cư Ngụ: Hà nội
Bài : 252

Trích dẫn:
Zephyr viết:
Đúng là bị Gan, phải ghép, của 1 đ.c em nhớ ko nhầm thì tên Thắng, là nv của bác ấy, sau được bác ấy nhận làm con nuôi, cho 1 chức vụ phó phòng ở C46

Giờ ko biết thăng quan tiến chức tới đâu rồi

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Hố hố, khởi tố là coi như xong, khổ thân bạn Hùng Ngọ em, chưa được mấy ngày vẻ vang nhưng Trọng Toàn đã quay lại cái thời cua bò đường nhựa rồi .

Em nhầm tên thật, em nhớ con nuôi và con đẻ là cùng tên, cậu con nuôi cũng tên là Hùng. Phó phòng mấy thì em vẫn ko nhớ ra.
Zephyr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 08:59 AM   #153
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Đ éo gì tội phạm tham nhũng cứ ví von như anh hùng, suy đồi là ở đây chứ đâu.
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 09:00 AM   #154
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,421

Mấy chú còn nhớ vụ Cao Ngọc Oánh lình xình với PMU18 không. Chứng cứ không phải là không có, cuối cùng vẫn dạt sang Tổng Cục Cảnh sát Thi hành án hình sự và Hỗ trợ Tư pháp (TC VIII). PMU18 vẫn treo đến tận giờ.

Lần này, với ông Phạm Quý Ngọ, nếu lại bổn cũ soạn lại, thì không ổn, phải điều tra đến nơi, đến chốn, xử nghiêm, công trạng chỉ là tình tiết giảm nhẹ, không thể xóa tội được.

Quốc Hưng.

- Thằng đầu đất Temp chập cheng, hình như dân fan fủi bóng banh Hải Phòng, chú Khanhgt chấp nó làm gì.
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 10:01 AM   #155
Namdal
Live and let MU die...

Gia nhập: May 2011
Bài : 1,164

Tại sao lại bắt Công an đi điều tra & kết tội Công an ? Các bác vô lý bỏ mợ.
Thôi xí xóa, dân thấy đưa lên báo là biết tội rồi, cho về ăn năn hối cải và nhường chỗ cho con em hoặc đ/c khác.
Old 09-01-2014, 10:13 AM   #156
temp
Đại tướng

Trích dẫn:
Khanhgt viết:
Đ éo gì tội phạm tham nhũng cứ ví von như anh hùng, suy đồi là ở đây chứ đâu.

Em ko có dùng từ anh hùng nha bác, cũng ko dùng từ hảo hán. Lương Sơn Bạc mà như Lý Quỳ thì cũng là lưu manh thôi. Qua vụ này thì thấy các anh đất Cảng dù làm gì thì cũng giống nhau ở cái nghĩa khí giang hồ. Bên công an mà thế này thì bên bác Cuốc lại có việc làm rồi.
Old 09-01-2014, 11:14 AM   #157
ohmygod
Đại úy

Gia nhập: Jun 2009
Bài : 600

Bài học rút ra trong vụ này là các bác đưa hối lộ nên tìm cách lưu lại bằng chứng hết. Giờ smart phone đầy chức năng record cuộc gọi, sao không dùng nhỉ?
Chốn quan trường nó phũ thế! Các anh ăn xong có chuyện gì các chú tự chịu nhá! Mà các chú kiếm được tý tiền có phải dễ đâu? Có 1 giàn các anh đứng trên hau háu chờ mồi.
Old 09-01-2014, 11:31 AM   #158
dragon_slayer
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 785

Nói chung, bạn Dũng này xử lý vấn đề không khôn ngoan, chắc yếu bóng vía nên thiếu bình tĩnh và làm mọi việc thiên về cảm tính nhiều quá. Việc bạn ý dính dây đen thì chấp nhận đi và kéo ông em theo làm gì. Chạy án cảm thấy không được thì để tiền đấy mà làm việc khác.
Nếu ông em ở ngoài vẫn làm công an và có 1 cơ số tiền kha khá thì nhiều thằng ném đá bạn Dũng chắc cũng lo ngay ngáy, sợ 1 ngày đẹp giời nào đó bị dính trấu bật lại
Anh Bình ở vinashin xử lý vấn đề khéo hơn, chấp nhận đen, không kéo anh em đi cùng nên ngày về cũng rộng mở. Mấy thằng ném đá anh Bình cũng không dám mạnh tay
Bài học em rút ra là "Thằng nào đen thì chịu đi, còn người còn tiền là còn cơ hội"
dragon_slayer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 11:39 AM   #159
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,421

Mấy đứa mày ngày thường ngoạc mồm kêu ca tiêu cực, tham nhũng nhức nhối quá, giờ sao lại đổ đốn, xoay ra bàn mưu, tính kế phạm pháp, hòng đục khoét ngân khố quốc gia là thế nào nhỉ.

Chém cổ hết lượt mấy đứa mày đi bây giờ.

Quốc Hưng.
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-01-2014, 11:54 AM   #160
temp
Đại tướng

Em thấy bác dragon_slayer đánh giá hơi thấp mấy anh í. Còn nhà công an 2 đời, các anh ấy lại chả thừa biết nó thế nào. Kể cả có ghi âm, các anh í cũng chả tòi ra đâu. Trạng chết Chúa cũng băng hà chỉ là truyện tưởng tượng của nhân dân lao động thôi.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài