Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Chợ Đuổi
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-12-2012, 10:34 AM   #141
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 2,291

Như đã hẹn hôm nay em quảng cáo một tí về hồng giòn Hàn Quốc, thực là ngon kinh khủng í. Bản thân em là đứa kén ăn hoa quả, không ngon không ăn . Đầu tiên nhìn ngoài cũng nghĩ nó bình thường thôi nhưng khi cắn thì miếng nào ra miếng nấy, giòn mà ngọt lịm mà nhiều nước lại không hề bột bột như hồng của mình. Về sau hỏi chị Sone thì bảo hồng nó cũng có nhiều loại, hôm đưa em ăn là loại đặc biệt ngon nhất, mình bảo hèn gì
Một cân trung bình 5 quả, giá 350k/kg.

Ngoài ra update thêm thông tin về Vitamin của các bạn trẻ con, thiếu niên của Chongquanchang dưới đây ạ.

1. Chongquanchang- Vitamin và khoáng chất tổng hợp: dùng bổ sung vitamin và khoáng chất cho trẻ. Giá 1200k/ hộp.

Bổ sung vitamin và khoáng chất cho trẻ.
- Quy cách đóng gói: 1200mg x 120 viên (144g)
Thành phần chủ yếu gồm 12 loại vitamin và khoàng chất
- 11 loại vitamin: B1, B2, B6, B12, D, E, C, Pantothenic acid, niacin, folic acid, biotin
- Ba loại khoáng chất: Selen, iốt, kẽm
- Ngoài ra trong thành phần còn có các loại rau cỏ củ quả… nhiều lắm. cụ thể là
+ Rau: Cà rốt, khoai tây, thịt lợn, cà chua, bí, củ cải đỏ, cà rốt đen, cà rốt màu vàng, củ cải, dưa chuột, tỏi tây, hành tây, cần tây, bắp cải, đậu Hà Lan, rau diếp, ớt bột, Hành to, tỏi.
+ Quả có 6 loại: Táo, chuối, dâu tây, Rubus, chanh, cam
Cách dùng
- Mỗi ngày 2 lần, mỗi lần hai viên

2. Chongquanchang- I Pass M Dành cho tuổi teen. Gía 3500k/ hộp.

Dùng hồng sâm làm nguyên liệu để thúc đẩy tăng trưởng sức khỏe, khả năng miễn dịch và giảm mệt mỏi bằng cách pha chế các nguyên liệu như sữa đậu tằm gốc, đồng quai, men, Calcium, gạo lứt, Bilberry...
Thành phần hồng sâm: 5% và nhiều thứ khác.
Quy cách đóng gói
- 50ml x 30 gói/hộp
Đặc tính sản phẩm
- Tăng trưởng cho thanh thiếu niên vào tuổi phát triển
- Thúc đẩy khả năng miễn dịch
- Hữu ích cho người tiêu thụ nhiều năng lượng
- Chăm sóc sức khỏe thông thường đều đặn khi cần thiết
Cách dùng
- Một ngày 1 lần, mỗi lần 1 gói
Bảo quản
- Để nơi khô, mát, tránh ánh nắng trực tiếp
- Uống ngay sau khi mở
- Không đun trong lò vi sóng

3. Chongquanchang- I Pass H Vẫn là loại dành cho tuổi teen. Gía 3950k/hộp.

Như I-Pass M nhưng tốt hơn vì hàm lượng hồng sâm cao hơn. Cụ thể là 7%
Cách dùng và cách bảo quản như I-Pass M
homqua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 10:43 AM   #142
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Các mặt hàng chủ đạo vẫn như sau:

5.Linh chi núi của HQ: Đây là hàng rất tốt, rất hot .mà bạn nào khi nhận được cũng đều rất hài lòng Hình thức thì nó không đẹp nhưng về chất lượng thì rất tuyệt.
Gía : 2500k/1kgr

2. Đông trùng hạ thảo- nhộng tằm: Là loại nuôi cấy trong phòng thí nghiệm, họ cấy kháng thể nấm lên đầu con nhộng tằm. Họ sấy khô và đóng hộp. Loại này hợp túi tiền và có tác dụng tốt với đường hô hấp (đặc biệt cho trẻ con) khi kếp hợp đúng liều với nhân sâm.

Tác dụng của đông trùng hạ thảo:
Đông trùng hạ thảo là vị thuốc tiên cho đường hô hấp bao gồm cả phổi. Nhiều người dùng đông trùng hạ thảo để chữa ho, hen nhất là cho trẻ con. Khuyến cáo các bạn đã từng bị tràn dịch màng phổi nên thường xuyên xơi lấy một ít đông trùng hạ thảo để làm sạch phổi.
Ngoài tác dụng bổ phổi như đã nói ở trên, loại đông trùng hạ thảo nhộng tằm này còn đặc biệt tốt cho những người bị thận, đau lưng hoặc đang dùng thuốc Tây Y lâu dài. Nghiên cứu khoa học gần đây nhất đã chứng minh rằng axit codycepic chiết xuất từ chi nấm Codyceps Militaris có tác dụng bảo vệ thận trước những tác động của xạ trị, kháng sinh...
Thêm nữa, đông trùng hạ thảo ngâm rượu cũng là bài mà ông uống bà khen ngon.
Gía 360k/ hộp

6. Cao linh chi gỗ 100%: là linh chi chiết suất dạng cô đặc kết hợp với 4 vị thuốc khác của Hàn dùng để hồi phục sức khỏe (đặc biệt tốt cho bệnh tiểu đường, cao huyết áp).

Gía 1100k/ 3 hộp 120gr.

7. Sâm tươi Geumsan : Là sâm thuộc vùng trồng sâm nổi tiếng nhất Hàn Quốc. Sau những lần gửi sâm cho khách đợt vừa rồi thì em nhận ra là hộp giấy giữ sâm sẽ không thể nào vừa được với những củ sâm đẹp nở tròn dáng; thế nên sẽ chọn xem có hộp đựng sâm nào đẹp không thì sẽ cập nhật thêm sau.

Sâm tươi loại 3 củ/ kg : 4.500k/kg sâm thịt ( hàng rất hiếm, loại này tính ra chỉ có 2.5 củ/kg thôi vì 3 củ lớn lắm toàn hơn 1kg thôi, mỗi củ to hơn tay em í).
Sâm tươi loại 4 củ/kg : 3.300k/kg sâm thịt
Sâm tươi loại 5 củ/kg : 2.500k/kg sâm rễ; 2.800k/kg sâm thịt
Sâm tươi loại 6 củ/kg : 2.000k/kg sâm rễ; 2.300k/ kg sâm thịt
Sâm tươi loại 7 củ/kg : 1.500k/kg sâm rễ, 1.800k sâm thịt

8. Sâm hộp Chongquanchang: là hồng sâm của KT&G, tập đoàn lớn nhất và là thương hiệu hồng sâm nổi tiếng nhất HQ. Người Hàn mua biếu hoặc tặng nhau chỉ mua loại này chứ không mua các loại linh tinh bán tràn lan ở nhà mình. Loại này giá thành cao nên bọn em chỉ nhận mua hộ khách và tính chi phí bằng 10% đơn hàng.
Old 24-12-2012, 10:50 AM   #143
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

6. Chăn nhung điện cao cấp : Khác với các loại chăn điện loại mỏng phổ thông trên thị trường thì chăn nhung điện có diện tích lớn hơn, được làm từ sợi fibre carbon không bám bụi và đặc biệt tiết kiệm điện, dùng chắc bền 10 năm không phải nghĩ.
Như nhu cầu nhà em bây giờ thì thường chỉ cần để ấm trước khoảng 30' khi đi ngủ, lúc chui vào chăn cực sướng không bị hơi lạnh ở chăn đệm co ro mình. Còn ngày xưa lúc đi học ở Bắc Kinh, những ngày đại hàn siêu rét thì dù trong phòng có lò sưởi rồi thì em sinh hoạt chủ yếu trên giường cho ấm Sản phẩm thiết yếu cho mùa đông, rất nên có nếu gia đình có trẻ con hoặc người già,.
Gía 2500k

7. Ngoài ra chăn điện Hanil là hàng có sẵn, giá 980k/ chiếc, có nhiều màu hoa như hình dưới.

Các bạn lưu ý giúp em là hàng Hanil nội địa, made in Korea thì nó không có chữ Hanil to thù lù để các bạn nhìn thấy đâu. Mà toàn bộ tem mác toàn chữ Hàn thôi, cũng giống như Nhật là các bạn í sản xuất hàng tiêu chuẩn nội địa bao giờ cũng tốt hơn hàng xuất đi.

Và với chăn điện bọn em bảo hành 6 tháng nên các bạn cứ yên tâm sử dụng nhé.
Old 24-12-2012, 10:56 AM   #144
Melody
Về lại cấp 1

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 175

Trích dẫn:
Sone.kr viết:
1. Vitamin và khoáng chất tổng hợp: dùng bổ sung vitamin và khoáng chất cho trẻ

Bổ sung vitamin và khoáng chất cho trẻ.
- Quy cách đóng gói: 1200mg x 120 viên (144g)
Thành phần chủ yếu gồm 12 loại vitamin và khoàng chất
- 11 loại vitamin: B1, B2, B6, B12, D, E, C, Pantothenic acid, niacin, folic acid, biotin
- Ba loại khoáng chất: Selen, iốt, kẽm
- Ngoài ra trong thành phần còn có các loại rau cỏ củ quả… nhiều lắm. cụ thể là
+ Rau: Cà rốt, khoai tây, thịt lợn, cà chua, bí, củ cải đỏ, cà rốt đen, cà rốt màu vàng, củ cải, dưa chuột, tỏi tây, hành tây, cần tây, bắp cải, đậu Hà Lan, rau diếp, ớt bột, Hành to, tỏi.
+ Quả có 6 loại: Táo, chuối, dâu tây, Rubus, chanh, cam
Cách dùng
- Mỗi ngày 2 lần, mỗi lần hai viên

Em quan tâm đến cái này , bác cho e giá với giới thiệu thêm nhé ?
Melody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 11:25 AM   #145
anmustang
Trung úy

Gia nhập: Oct 2011
Bài : 224

Lấy 2 hộp này homqua nhé : Đông trùng hạ thảo- nhộng tằm.
anmustang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 11:53 AM   #146
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
Melody viết:
Em quan tâm đến cái này , bác cho e giá với giới thiệu thêm nhé ?

Melody ơi, em có update giá ở post trên rồi đấy mà, giá 1200k.
Old 24-12-2012, 11:58 AM   #147
Gà béo

Bài : 668

Trích dẫn:
Sone.kr viết:
Công dụng chính của linh chi là trợ giúp thải độc cho gan. Nếu cơ địa vợ em mà hợp với linh chi thì uống liên tục trong 1 tuần là có thể thấy tác dụng rõ ràng. Đã có trường hợp bị dị ứng mẩn ngứa do chức năng gan yếu, sau khi uống linh chi liên tục sau một tháng không cần uống thuốc chống dị ứng nữa em ạ. Còn có một ông cụ bị cắt túi mật là ông ngoại của bạn chị cách đây 3 năm, cũng được bác sỹ khuyên dùng linh chi dài lâu, trộm vía ông đã 90 tuổi nhưng sức khỏe vẫn tốt lắm. Chị nghĩ có lẽ vợ em nên tư vấn bác sỹ một chút về dùng linh chi để chắc chắn hơn.
Em cứ xem xét đi, nếu cần lúc nào thì chị sẽ bố trí giúp được.

Chị có còn linh chi ở HN trước 28/12 ko ạ? Nếu có thì báo giúp em nhé để em đặt hàng. À còn nấu linh chi với táo tàu cam thảo thì phải nấu thế nào ạ vì bạn vợ này huyết áp rất thấp.
Cảm ơn chị nhiều nhé.
Old 24-12-2012, 12:06 PM   #148
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
Gà béo viết:
Chị có còn linh chi ở HN trước 28/12 ko ạ? Nếu có thì báo giúp em nhé để em đặt hàng. À còn nấu linh chi với táo tàu cam thảo thì phải nấu thế nào ạ vì bạn vợ này huyết áp rất thấp.
Cảm ơn chị nhiều nhé.

Gà ơi, tớ vừa confirm với chị Sone xếp lại các order thì có xếp dư ra được linh chi núi để cậu lấy trước Có gì thì báo lại mình biết nhé.
Old 24-12-2012, 01:02 PM   #149
Gà béo

Bài : 668

Trích dẫn:
homqua viết:
Gà ơi, tớ vừa confirm với chị Sone xếp lại các order thì có xếp dư ra được linh chi núi để cậu lấy trước Có gì thì báo lại mình biết nhé.

Bạn homqua cho tớ 1kg nhé. Cho tớ xin số tài khoản để chuyển khoản. Giao hàng cho tớ được ko nhỉ? Địa chỉ giao hàng thì đợi chút tớ cần confirm với người bạn cầm sang giúp. Cảm ơn bạn và chị Sone nhé.
Old 24-12-2012, 01:16 PM   #150
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Post lại thông tin sử dụng linh chi để bạn Gà béo biết

Công dụng của linh chi:
Công dụng đầu tiên của linh chi là thải độc gan, giảm mỡ máu, giảm cholesterol, điều tiết lượng đường trong máu. Linh chi thường được khuyên uống đều đặn để thải độc cơ thể một cách tự nhiên nhất. Nhưng phải đúng là linh chi tốt thì hãy uống còn không thì lợi bất cập hại.
Còn các nhà nghiên cứu xác nhận rằng các polysaccharicdes dễ tan trong nước có rất nhiều trong nấm Linh Chi có tác dụng phòng chống ung thư, rối loạn miễn dịch và làm chống cao huyết áp. Thành phần quan trọng khác là triterpenes, còn được gọi là ganoderic acids giúp giảm nhẹ các dị ứng bằng cách ức chế sự phóng thích histamine của cơ thể, đẩy mạnh sự hấp thụ oxy và làm tăng sự hoạt động của gan.
Linh chi có một cái hay là nó không gây tác dụng phụ và không cần dùng riêng rẽ.
Thực tế chuột bạch của chính bản thân gia đình chị Sone là uống linh chi đều đặn một thời gian, sức khỏe khá lên và cảm thấy dẻo dai hơn.

Cách dùng linh chi:
Đối với người Hàn mà nói, khi dùng linh chi trực tiếp, họ chỉ có một cách duy nhất đấy là thái lát và cho vào nước để đun. Người Hàn thường hay cho thêm táo tàu và cam thảo để giảm bớt vị đắng của linh chi. Công thức đun nước linh chi:
Linh chi thái lát: 100g
Táo tàu: 40g
Cam thảo: 10g
Bỏ chung vào đun với 2 lít nước, đun sôi kỹ rồi ủ trong 2 tiếng . Sau đó chắt ra và pha với 2 phần nước đun sôi để nguội, cho vào tủ lạnh uống dần. Các bạn Hàn cầu kỳ còn dùng nước tinh khiết để pha linh chi đã đun. Một số người Hàn họ không dùng táo tàu, cam thảo để uống linh chi mà họ lại dùng đường mật (loại giống như làm nhân bánh trôi nhà mình) để uống cùng với linh chi.
Dân dã như nhà em thì chỉ cần bỏ một nắm linh chi vào với vài quả táo tàu, một ít cam thảo đun lên rồi uống, uống hết lại đun, đến bao giờ thấy nước nhạt thì đổ bã đi. Chú ý là đun cam thảo, táo tàu trước rôì mới cho linh chi.
Ngoài ra, có một cách uống linh chi khác do dân Việt mình sáng tạo là xay linh chi thật nhỏ rồi pha như pha chè mạn, ngâm một lúc rồi uống. Ai tiếc còn xơi luôn cả cái bã. Tuy nhiên, cách sáng tạo này chị Sone mang ra hàng thuốc bắc bên này thì họ nói là uống như thế rất phí, linh chi núi chỉ cần lấy dao thái lát rồi đun nước. Như sau này tìm hiểu thì biết là bào tử nấm chỉ bám ở mặt ngoài linh chi là nhiều vào sâu trong là thân gỗ nên có xơi vào chắc được thêm tí khoáng thôi chứ không hiệu quả được hơn.
Old 24-12-2012, 02:10 PM   #151
Bucon
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2012
Bài : 188

Mình muốn mua loại vitamin cho trẻ em loại 1200k/hộp. Bé nhà mình 5 tuổi chắc vẫn trong lứa tuổi cho phép?. Ngòai ra mình muốn lấy 1 chăn điện 980k. Nếu cả 2 món có sẵn ở Ngọc Khánh thì nhắn để mình qua lấy nhé.
Thanks bạn nhiều
Bucon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 02:20 PM   #152
alonghethaychua
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 339

Chăn điện lợi hại thật, gái lớn nhà mình giảm hẳn sụt sịt nhé còn mình mấy hôm tập tành bị căng cơ nằm chăn điện sướng thế. Giá kể loại mỏng mà có size lớn hơn mình mua cho giường mình một cái.
alonghethaychua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 02:26 PM   #153
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
Bucon viết:
Mình muốn mua loại vitamin cho trẻ em loại 1200k/hộp. Bé nhà mình 5 tuổi chắc vẫn trong lứa tuổi cho phép?. Ngòai ra mình muốn lấy 1 chăn điện 980k. Nếu cả 2 món có sẵn ở Ngọc Khánh thì nhắn để mình qua lấy nhé.
Thanks bạn nhiều

Bucon ơi, Vitamin thì phải order cậu ạ. Còn chăn điện có sẵn ở Ngọc Khánh nhé
Old 24-12-2012, 02:30 PM   #154
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
alonghethaychua viết:
Chăn điện lợi hại thật, gái lớn nhà mình giảm hẳn sụt sịt nhé còn mình mấy hôm tập tành bị căng cơ nằm chăn điện sướng thế. Giá kể loại mỏng mà có size lớn hơn mình mua cho giường mình một cái.

thích mà, nhất là trời này. Em sợ lắm mỗi khi chui vào chăn đệm mà hơi lạnh làm mình run cầm cập, không có chăn điện thì chết Nhà em giường to cũng chỉ dùng chăn đấy thôi, vì hơi ấm nó lan toàn mặt đệm với chăn được, tất nhiên là ở giữa sẽ ấm nhất tạo điều kiện 2 người xích vào và ôm nhau
Old 24-12-2012, 02:53 PM   #155
alonghethaychua
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 339

Xích vào và ôm nhau à? Tác dụng phụ ghê ghớm quá. Thế cho tớ 1 cái nữa nhé.
alonghethaychua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 02:57 PM   #156
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
alonghethaychua viết:
Xích vào và ôm nhau à? Tác dụng phụ ghê ghớm quá. Thế cho tớ 1 cái nữa nhé.

Ơ đến lúc phát sinh thêm 1 bạn bé bé nữa thì không phải tội lỗi gì của em đâu nha
Old 24-12-2012, 03:37 PM   #157
anmustang
Trung úy

Gia nhập: Oct 2011
Bài : 224

Ơ, em ơi, mua đông trùng mà quên mua sâm, cho chị 2 củ rễ (loại 7củ/cưn) để ngâm 2 hộp này nhá, hay còn cái loại sâm khô gì đấy cũng được.
anmustang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 03:49 PM   #158
Sone.kr
Đại úy

Gia nhập: Dec 2012
Bài : 674
Send a message via Yahoo to Sone.kr

Để tiện dụng cho các bạn ở xa, mình sẽ cung cấp luôn táo tàu và cam thảo kèm cùng linh chi. Táo tàu , cam thảo mình lấy của anh bác sỹ đông y gần nhà. Anh ấy đảm bảo hàng chất lượng tốt, sao sấy, hút chân không, diệt khuẩn cẩn thận để mang đi xa. Bạn nào lấy linh chi muốn lấy kèm táo tàu, cam thảo thì khi order nhớ dặn em homqua nhé.
1kg linh chi sẽ cần 400g táo tàu và <200g cam thảo các bạn nhé.
Sone.kr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 03:54 PM   #159
Sone.kr
Đại úy

Gia nhập: Dec 2012
Bài : 674
Send a message via Yahoo to Sone.kr

Trích dẫn:
Gà béo viết:
Cảm ơn chị nhiều nhé.

Gà béo mang linh chi sang cho đồng chí ấy uống, nếu có vấn đề gì thì liên lạc với chị ngay qua yahoo: sone_2907@yahoo.com nhé.
Sone.kr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-12-2012, 03:57 PM   #160
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
anmustang viết:
Ơ, em ơi, mua đông trùng mà quên mua sâm, cho chị 2 củ rễ (loại 7củ/cưn) để ngâm 2 hộp này nhá, hay còn cái loại sâm khô gì đấy cũng được.

Úi ngâm 2 hộp đông trùng chỉ cần độ 0.5 lạng sâm gãy chị ạ, 250k thôi chứ chị lấy 2 củ sâm rễ tươi làm gì để ngày mai tiện đường em lại mang qua chị nhé
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài