Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-07-2011, 12:41 PM   #21
Bond
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 439

Nên lấy chồng lúc nào bác sỹ bảo cưới.

Lý do:
1. Không muốn làm single mom, and/or
2. Không thể phá thêm lần nữa, and/or
3. Tóm được Thạch Sanh, bắt hắn nhận làm bố đứa bé
Bond vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-07-2011, 05:19 PM   #22
fotech
Đại úy

fotech's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 702

fotech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-07-2011, 07:55 AM   #23
bagai
em ngoan..

bagai's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: USA
Bài : 1,123
Send a message via Yahoo to bagai

Trích dẫn:
fotech viết:
Các bác xem giải trí

Dễ thương ghê
Người quy phim ác ghê
Old 27-07-2011, 09:15 AM   #24
hnm
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,837

Em tưởng con thông minh hay không 80% là từ người mẹ mà, bố chỉ quyết định 20%. Vì vậy phải nên đi tìm người phụ nữ cho phù hợp chứ sao lại tìm gene đàn ông làm gì?
hnm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-07-2011, 12:05 PM   #25
Tranny
Chim bay cò bay

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: *****
Bài : 702

Em đọc cái topic này thấy chuẩn thật, từng cột mốc thời gian mapping với đời mình đều đúng. Em thấy cái mốc 27 cho gái quan trọng nhất đấy, vượt qua được cái mốc ý là sẽ không bị "trượt dốc" hehe.
Old 27-07-2011, 12:50 PM   #26
mong manh
Đại úy

Bài : 344

15t mình thích lấy chồng và sinh em bé. 16t bảo first love, 10 năm nữa chưa chắc em đã lấy chồng, thôi anh đừng đợi em. Học xong cấp 3 rồi thi trượt đại học, tình yêu bảo cưới nhé, lại vẫn điệp khúc 10 năm nữa.... ).
Old 27-07-2011, 05:45 PM   #27
nobita_cp
Trung úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 295

Trích dẫn:
hnm viết:
Em tưởng con thông minh hay không 80% là từ người mẹ mà, bố chỉ quyết định 20%. Vì vậy phải nên đi tìm người phụ nữ cho phù hợp chứ sao lại tìm gene đàn ông làm gì?

Vì trai ngốc thường ít có cửa với gái thông minh, còn bọn gái ngốc thì giai thông minh lẫn không thông minh nó hớt (gần) hết rồi. Nói chung sự lựa chọn không nhiều, single mum chỉ là cái cớ.
nobita_cp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-07-2011, 10:14 PM   #28
che3mau
Viết léo gì lắm thế.

che3mau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,898

Trích dẫn:
mong manh viết:
15t mình thích lấy chồng và sinh em bé. 16t bảo first love, 10 năm nữa chưa chắc em đã lấy chồng, thôi anh đừng đợi em. Học xong cấp 3 rồi thi trượt đại học, tình yêu bảo cưới nhé, lại vẫn điệp khúc 10 năm nữa.... ).

Em ơi anh xin chúc mừng sinh nhật lần thứ 26 của em.
che3mau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2011, 11:58 PM   #29
mong manh
Đại úy

Bài : 344

Trích dẫn:
che3mau viết:
Em ơi anh xin chúc mừng sinh nhật lần thứ 26 của em.

36 rồi cưng ơi
Old 16-08-2011, 04:26 PM   #30
Bond
Đại úy

Bài : 439

Lượm lặt được bài này, mang về để anh chị em cùng đọc. Bài viết mang tính xây dựng, an ủi động viên, không ném đá ai đâu nhé.

Người xưa có câu: Nhân bất thập toàn, không phải ai sinh ra cũng hoàn hảo,cũng đẹp trai.hay xinh gái,mà cũng có những người không đẹp hay còn gọi là người...xấu,vậy người xấu là gì
-Người xấu đơn giản là người không đẹp về ngoại hình. Nhưng xấu hay đẹp đều rất tương đối, tuỳ thuộc vào sự cảm nhận của mỗi người. Cứ cho là bạn xấu đi thì cái rủi bao giờ cũng để lại không ít cái may, khặc khặc

1. Không ai quấy rầy. Bạn tha hồ sống nội tâm và khám phá năng lực của bản thân. Sinh ra xấu xí khác nào nhiều việc lớn trong đời đang đợi bạn. Nếu thành công, ngoại hình của bạn có khi làm nhiều người thán phục cũng nên. Bạn nổi tiếng, các nét xấu xí của bạn cũng sẽ "nổi tiếng" theo.

2. Thường thì người xấu ít có khả năng gây ra ham muốn cháy bỏng - khó kiềm chế nổi ở đối phương. Do đó không rơi vào các tình thế khó tránh khỏi: sa ngã, không vướng vào các quan hệ phiền toái ngoài công việc như người đẹp. Chưa hết, người ta thường đặt lòng tin vào người xấu, rằng họ sẽ không mất thời gian cho việc ngắm vuốt cũng như đối phó với người hâm mộ, để toàn tâm toàn ý với công việc.

3. Người xấu không có những mơ mộng cao xa hay quyền ỷ lại như người đẹp. Người xấu tiến bộ nếu không dựa vào bản thân thì cũng không thể viện đến sắc đẹp. Vì thế người xấu sẽ không có cơ hội than thân trách phận sao giời sinh mình đẹp. Cũng chẳng hơi đâu để ý đến nhan sắc đang tàn phai ra sao.

4. Mọi người thường tự tin hơn trước những người nhan sắc không bằng họ. Mà tự tin thì dễ bày tỏ. Cho nên người xấu có cơ hội tiếp xúc và hiểu biết về đối tác. Bản thân đối tác cũng có cơ hội nhận thấy bản chất (tốt đẹp) của người xấu do không bị vẻ đẹp bên ngoài gây nhiễu.

5. Người đẹp không cảm thấy có gì trở ngại khi tiếp xúc với người xấu, bởi vì 2 lý do:

- Người xấu thường có những mặt tích cực, đôi khi vượt trội mà người đẹp có khi thiếu: ý chí, sự hài hước, lòng tốt...

- Đơn thuần là sự chọn lọc gene. Người ta hay bị hẫp dẫn bởi vẻ đẹp khác mình. Trong cuộc sống thường thấy những cặp lùn-cao, béo-gầy, kể cả xấu đẹp đi với nhau rất ăn ý.

6. Người nào cũng có cái duyên nhưng cái duyên của người xấu dễ nhận ra hơn bởi nó tồn tại độc lập .Chẳng ai xấu toàn diện, trên một cơ thể tưởng không có gì nổi bật lại hiện lên một nét đẹp khó quên, một khi đã được khám phá.

7. Là người xấu, bạn chủ động trong nhiều mối quan hệ, nhất là trong chuyện tình cảm. Vô hình trung người xấu mới là kẻ lựa chọn, chứ không phải người đẹp. Và người đẹp thường vui sướng khi được lựa chọn, vì thói thường ai cũng tưởng đẹp thế hẳn phải thừa thãi các mối quan hệ. Đâu biết người đẹp vẫn thiếu mối quan hệ sâu sắc mà người xấu có thể đem lại.

8. Thực ra người xấu cũng như người đẹp đều đặt ra sự thử thách đối với những người có bản lĩnh, đều đòi hỏi được chinh phục hay chịu đựng. Khác cái là trong khi người đẹp cứ thắc mắc về việc người ta đến với mình vì ngoại hình hay không, người xấu có ngay câu trả lời: KHÔNG!

9. Đợi tí viết tiếp. Đề nghị chị em cất gạch đá ở ngoài, không mang vào đây.
Bond vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 07:47 AM   #31
Fight
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 155

Em ghé nhờ hỏi các bác 1 tẹo vì không muốn mở chủ đề mới.

Em mới quen 1 em gái khá xinh và ngoan, biết lo toan công việc, kém em khá nhiều tuổi, năm cuối đại học. Em với em ý có nhiều thứ rất hợp nhau, em ý có vẻ cũng rất có cảm tình với em, với những thằng khác xung quanh thì không đối xử như thế. Em ấy nói là có bạn trai bằng tuổi (em thực sự thích khi em ấy thẳng thắn nói ra thế hơn là giấu diếm rồi phải loanh quanh để bắt cá mấy tay), nhưng rất nhiều lần em gặp em ấy vào buổi tối thì chả bao giờ thấy thằng bạn trai của em ấy đi cùng, em cho là em ý cũng không phải đã quá gắn bó với bạn trai.

Thật sự là nếu em trẻ lại như hồi mới ra trường là quyết chiến đấu bằng được để giành em ấy, nhưng ngặt nỗi bây giờ mình già hơn em ấy khá nhiều tuổi mà lại có rất rất nhiều lý do cần lấy vợ sớm trong vòng 1 năm tới, trong khi em nó còn 1 năm nữa mới ra trường, rồi còn đi làm chứ làm sao lấy chồng luôn. Hôm rồi bọn em có gặp nói chuyện, em nó cũng nói là phải 30 tuổi (tức là 6-7 năm nữa) mới lấy chồng vì còn định học tiếp lên cao học rồi đi làm ổn định rồi mới tính đến chuyện gia đình, không hiểu là định thế thật hay có ý gì khác định thăm dò em. Các bác cho em ý kiến về vụ này đi, em thực sự muốn nghiêm túc với em này.
Old 29-11-2011, 08:00 AM   #32
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Bỏ cái deadline 1 năm nữa phải lấy vợ đi bác & có lẽ cũng nên tìm 1 đối tượng khác.
Old 29-11-2011, 08:18 AM   #33
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,076

Đây cũng dạng ca hiếm.
Thường thì gái năm cuối (hoặc ra trường 1-2 năm) mà gặp được đối tượng phong cách đĩnh đạc, mặt mũi sáng láng, ý thức trách nhiệm cao, tư duy mạch lạc (bonus: sạch sẽ, lịch thiệp,..) thì đi chơi đến buổi thứ 2 đã ám chỉ cưới xin luôn rồi í chứ
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 10:57 AM   #34
Tười
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 196

Đàn ông nên chọn vợ ntn các bác nhỉ. Em đi tìm câu trả lời mãi không ra
Tười vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 11:06 AM   #35
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Em cũng gặp nhiều gái dạng dạng điều kiện như gái của bác Fight, em cũng chả có deadline nào là phải lấy vợ trong vòng 1 hay vài năm tới. Tuy nhiên, vẫn cảm thấy mấy bạn trẻ đó có lẽ không dành cho mình nên đành làm cáo đứng ngắm vậy.
Anh hùng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 11:17 AM   #36
tinhtiendiemoi
Trung úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 247

Sẵn thì em cũng xin hỏi luôn một ca của thằng em em 1980, nó có văn phòng chi nhánh ở SG nên tháng nào cũng vào training. Quen một gái trong đấy mới mấy tháng, mỗi lần gặp thì đi cafe. Con bé này kém nó 5t. Lần này nó vào thì bảo con bé đến hotel đón (mọi lần thì thằng em em đón, đi xe nhà bác em). Thằng này kể em có mua quà cho gái, vừa muốn xem em gái thế nào nên bảo "lên phòng anh đưa". Gái ngần ngừ một lúc thì cũng lên, thằng em đưa hai hộp ô mai. Chốc nữa nó kéo gái lại đòi đè xuống hôn một cái thôi ai dè con bé dằng ra, phản ứng hơi mạnh và đứng dậy đi ra khỏi phòng.

Sau hai đứa vẫn đi cà phê nói chuyện bình thường vui vẻ nhưng tuyệt nhiên gái không nhắc đến gì về vụ ấy. Thằng em về hỏi em là có nên tiến đến với gái này nữa không?
tinhtiendiemoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 11:54 AM   #37
orlagu
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
tinhtiendiemoi viết:
Sẵn thì em cũng xin hỏi luôn một ca của thằng em em 1980, nó có văn phòng chi nhánh ở SG nên tháng nào cũng vào training. Quen một gái trong đấy mới mấy tháng, mỗi lần gặp thì đi cafe. Con bé này kém nó 5t. Lần này nó vào thì bảo con bé đến hotel đón (mọi lần thì thằng em em đón, đi xe nhà bác em). Thằng này kể em có mua quà cho gái, vừa muốn xem em gái thế nào nên bảo "lên phòng anh đưa". Gái ngần ngừ một lúc thì cũng lên, thằng em đưa hai hộp ô mai. Chốc nữa nó kéo gái lại đòi đè xuống hôn một cái thôi ai dè con bé dằng ra, phản ứng hơi mạnh và đứng dậy đi ra khỏi phòng.

Sau hai đứa vẫn đi cà phê nói chuyện bình thường vui vẻ nhưng tuyệt nhiên gái không nhắc đến gì về vụ ấy. Thằng em về hỏi em là có nên tiến đến với gái này nữa không?

Nguyên văn lời một gái gốc Hanoi cho mình xem link bài này và bình luận:
Trích dẫn:
có hai hộp ô mai mà đòi phang con người ta
bố tiên sư bọn hà nội nhà quê

to which I strongly concurred.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 11:54 AM   #38
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Trích dẫn:
tinhtiendiemoi viết:

Người miền Nam lịch sự
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2011, 11:55 AM   #39
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Trích dẫn:
Tười viết:
Đàn ông nên chọn vợ ntn các bác nhỉ. Em đi tìm câu trả lời mãi không ra

Bạn - Người yêu - Vợ
3 trong 1 thì cưới ngon
Old 29-11-2011, 11:59 AM   #40
Ecstasy
Đại úy

Ecstasy's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 761

Vấn đề là những lần trước đó đi chơi với nhau thì thấy quan hệ tiến triển đến đâu rồi. Nếu đã cầm tay, ôm nhau thì lần này hôn cũng đâu có gì.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài