Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Quán nước vỉa hè
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 31-05-2011, 01:57 PM   #261
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,421

Temp, thằng ngu, máy móc của khỉ, ếch ngồi đáy giếng, chỉ được cái uôm uôm là giỏi.

Khắp nơi, người Nga, người Mỹ người ta đều lấy tên các vĩ nhân trong lịch sử dân tộc họ để đặt tên cho các chiến hạm tiêu biểu của họ, cách đặt tên như vậy mang tính biểu tượng chứ ai hiểu ngu như mày.

Các đô đốc nổi tiếng trong lịch sử cũng là một lựa chọn, nhưng không phải là duy nhất, và con tàu nào mà đất nước gửi vào đó niềm tự hào lớn nhất thì người ta sẽ chọn tên vị nào có ảnh hưởng lớn nhất trong lịch sử dân tộc để đặt, chứ không phải là tên một đô đốc thủy chiến.

Quốc Hưng.

- Chú Diver_Vika cũng lẩn thẩn lắm, ai đánh giá nhân vật lịch sử kiểu như chú bao giờ:

Tàu sân bay USS John F. Kennedy.

thay đổi nội dung bởi: Quốc Hưng, 31-05-2011 lúc 02:16 PM.
Quốc Hưng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 02:13 PM   #262
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Thắc mắc tên gọi thì hỏi ông nào quyết định đặt tên như thế, tự dưng lại đi tranh cãi những chuyện gì đâu
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 02:36 PM   #263
uzii
great ass

uzii's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,486

Trích dẫn:
temp viết:
Nói chung tên chiến hạm thường lấy tên của đô đốc thủy quân, ví dụ Trần Khánh Dư, Trần Khát Chân, ai lại lấy tên ông Đinh Bộ Lĩnh đặt vào.

Old 31-05-2011, 05:28 PM   #264
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Làm sao mà đặt tên là Trần Khánh Dư được. Trận Vân Đồn lượt đi Trần Khánh Dư bị thua trận trước Ô Mã Nhi đấy nhé, lượt về mới ăn được bọn chở lương. Các bác em chọn tên Đinh Tiên Hoàng là chuẩn rồi. Nếu thích bọn Tầu bị sốc thì sau này gom tiền mua cái hàng không mẫu hạm rồi đặt tên Lê Duẩn cho máu .
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 05:31 PM   #265
vtc652
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 86

vãi hài với cái tranh của bác uzii, bác em tự edit hay lấy từ nguồn nào thế, có link gửi em xem thử với
Old 31-05-2011, 05:43 PM   #266
Gấu Xù
Đại úy

Bài : 653

Trích dẫn:
vtc652 viết:
vãi hài với cái tranh của bác uzii, bác em tự edit hay lấy từ nguồn nào thế, có link gửi em xem thử với

Link ngay trong thuộc tính của ảnh đấy bác:
Gấu Xù vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 06:04 PM   #267
nobita_cp
Trung úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 295

Nguồn là truyện in cho trẻ con đấy bác ạ
nobita_cp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 06:06 PM   #268
chomolungma
Trung sĩ

Nơi Cư Ngụ: Kilomet không- Okm-Jp
Bài : 89

Trích dẫn:
No5 viết:
Không biết bác làm ở đơn vị nào, hay thuê tàu của hải quân vùng mấy? Em chỉ thấy tàu cá hoạt động khảo sát ở 0-30m nước thôi.

Nhà em bận lắm, thấy cái này gần với mình, ko dám bàn cùng, chỉ cung cấp thông tin qua hình ảnh thôi nhé.

Tàu nào làm việc gì là việc của nhà em, chứ ko phải là việc của diễn đàn.
Bạn No5 đã biết chia 0-30m tức là cũng có tý nghề rồi đấy Tuy nhiên cũng lưu ý bạn là nếu khảo sát ở Trường Sa, ra 200m từ bờ đã đạt độ sâu 1000m. Khi ấy lấy công cụ nào để đạt mục tiêu, thế mà vẫn phải làm đấy. Bỗng dưng thấy ngờ vực nhau ghê gớm.
Thôi nhé, hải quân tàu(s) nào ko quá quan trọng, nhà em giới thiệu cái tàu mà các bạn TQ đã lởn vởn máy ngày + cả máy bay rồi mà vẫn phải biến để nhà chúng em làm việc

Thân đôi nhé. Bạn nào ở trên nhiều thông tin nếu thích, tra IMO profile có cả thông số kỹ thuật và tính năng luôn. Thăm dò địa chấn chỉ là 1 tính năng được triển khai trên con tàu nghiên cứu đại dương này thôi.

Tên tàu cho cụ thể luôn

Khi ở cảng, có cả cờ Việt Nam nhé.

Đây là một phần của hệ thống rải cable địa chấn khoảng 8km (tàu BM02 rải cable chỉ được dưới 500m thôí).

Toàn bộ hệ thống máy móc và phần mềm đã được update đến tháng 12.2009

Nhà em còn đầy pictures, nhưng em đã hứa với các bạn ý là hệ thống máy móc của chúng mày tao kệ, nên tốt nhất là nhà em im mồm.

Còn đây là của "tàu cá" (Ko phải của dầu khí nhé) cable được rải khoảng 800m

Các ảnh trên nhà em chụp trong chuyến công tác từ 2009. Giờ có khi nhiều bạn bảo khác nhiều rồi. Nhà em ko bình luận.

PS. Bác QH cứ nóng mà mắng các bạn nhà em thế cũng có gì ko phải.
Tên Vỹ nhân chưa phải là tất cả đâu ạ.
Chứ em hỏi bác tỷ lệ tên vỹ nhân/tỷ lệ 1 cái tinh thần gì đó ở 3 hạm đội chính của Nga, 7 hạm đội của Mỹ là bao nhiêu trên bao nhiêu.
Thôi, mạo muội thế chứ cũng đến giờ nhà em biến rồi, ko quay lại topic này nữa đâu.

thay đổi nội dung bởi: chomolungma, 31-05-2011 lúc 06:20 PM.
chomolungma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 06:07 PM   #269
kgdc
Thượng sĩ

Bài : 120

Một số bác lại hiểu Đinh Bộ Lĩnh và Đinh Tiên Hoàng là hai người khác nhau , giống như Trần Hưng Đạo là anh em với Trần Quốc Tuấn. Haizzz!

Báo Đất ViệtVietnamdefence.com có cùng một "mẹ" thì phải .
kgdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 06:21 PM   #270
No5
Đại úy

No5's Avatar

Gia nhập: May 2006
Bài : 808

Với cái tầm hiểu biết nhỏ bé của em thì những đơn vị làm công việc như bác chomolungma nói cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay. Hỏi thăm bác vì có khi lại quen biết nhau thôi
Còn khu vực Trường Sa, DK độ sâu khảo sát như nào thì tụi em cũng đã được cảm nhận cả rồi.
Old 31-05-2011, 06:38 PM   #271
khanh
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
chomolungma viết:
Bạn nào ở trên nhiều thông tin nếu thích, tra IMO profile có cả thông số kỹ thuật và tính năng luôn.
Có ngay ИСКАТЕЛЬ-5 IMO: 8418693
http://www.rs-head.spb.ru/app/fleet...k1&language=rus

Trích dẫn:
chomolungma viết:
Đây là một phần của hệ thống rải cable địa chấn khoảng 8km (tàu BM02 rải cable chỉ được dưới 500m thôí).
Vụ này thì không ổn, đồng chí Chomolungma biết mình không biết người rồi. Bình minh 02 kéo streamer dài 12km cơ. Tàu reseach hạng ruồi lại dám so với tàu Seismic 3D, dù là tàu cải tạo
Full specs đây nhé: http://www.nordic.com.sg/ship_specs/binh_minh_02.pdf
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 06:41 PM   #272
uzii
great ass

uzii's Avatar

Bài : 2,486

Trích dẫn:
vtc652 viết:

Lịch Sử Việt Nam Bằng Tranh - Tập 3: Thời Nhà Ngô - Đinh - Lê (Loại Dày)
Chủ biên: Trần Bạch Đằng. Biên soạn: Đinh Văn Liên - Lê Văn Năm - Nguyễn Khắc Thuần
ISBN: 8934974094562
Xuất bản: 4/2010
Trọng lượng: 430 gr
NXB: Trẻ
Số Trang: 304 trang, kích thước 16x24 cm
Giá bán: 60,000 đ

Link nếu chú muốn mua: http://www.minhkhai.com.vn/store/in...n=8934974094562
Old 31-05-2011, 10:52 PM   #273
JW
Reincarnation

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 1,082

Bác Quốc, bác vào hấp diêm con điếm già này khẩn trương, giờ nó lại dám già mồm bảo hoạt động của ta là bất hợp pháp này

Trung Quốc vu Việt Nam tạo sự cố ở Biển Đông

http://www.vietnamnet.vn/vn/chinh-t...-bien-dong.html
JW vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 10:57 PM   #274
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Ho hieu tau bac Chomo nghe quen nhi.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 10:58 PM   #275
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Thực ra, nhìn từ một phương diện nào đấy là thấy TQ lực bất tòng tâm, nên hoạt động vừa qua chỉ nhằm mục đích thăm dò thái độ của VN, còn những phát ngôn của nó chỉ để giữ thể diện.

Về bản chất thì làm sao TQ có khả năng duy trì một cuộc chiến trên biển, lại ở quy mô rộng như thế. VN không mạnh bằng TQ, nhưng thừa đủ để tấn công vào các cứ điểm của TQ ở trên biển. Một cuộc chiến như thế sẽ làm bẽ mặt TQ. Điều TQ muốn là làm nhu nhược chính quyền các nước Đông Nam Á, một mặt đe dọa bằng cách phô trương tiềm năng quân sự, một mặt mua chuộc các quan chức ở các nước này.

Nếu bị xỉa từng mảng ở trên biển, TQ cũng chả dám nhảy vào một cuộc chiến lớn hơn - chiến tranh tổng lực - vì điều này còn gây tổn hại cho TQ nhiều hơn.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 11:20 PM   #276
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Chú JW, không phải ngẫu nhiên tôi đề nghị san phẳng căn cứ Hải quân Du Lâm, Tam Á, Hải Nam (Yulin, Sanya, Hainan).

Lũ giặc cỏ Trung Hoa này không thể nói lý với chúng được, phường lục lâm, thảo khấu ấy biết gì đến lý lẽ mà nói với chúng.

Chúng tưởng chúng mạnh lắm, chưa ghè gãy răng chúng thì chúng chưa biết điều.

Bây giờ là lúc cần làm những việc sau:

1 - Bác bỏ ngay tức khắc luận điệu mất dạy của Trung Quốc, chủ quyền vùng đặc quyền kinh tế 200 hải lý của Việt Nam không phải là điều cho phép lũ chó Trung Hoa cù cưa, tranh cãi;

2 - Yêu cầu Trung Quốc bồi thường ngay thiệt hại cho Việt Nam trước ngày 15/06/2011 (PetroVN cần báo cáo ngay mức thiệt hại để Chính phủ có số liệu cần thiết), sau ngày đó nếu VN không nhận được khoản bồi thường của TQ, VN sẽ áp dụng mọi biện pháp cần thiết để thu hồi khoản thiệt hại đó;

3 - Rút ngay Đại sứ VN tại TQ về nước;

4 - Trục xuất ngay Đại sứ TQ tại VN, yêu cầu rời khỏi VN trong vòng 24 h kể từ 12 h 00 ngày 01/06/2011;

5 - Gửi ngay Công hàm tới Liên hợp quốc thông báo vụ việc 03 tàu hải giám TQ vi phạm Luật Biển, Công ước Liên Hợp Quốc về Luật Biển (UNCLOS) 1982, quấy phá, cản trở tàu VN (Bình Minh 02) hoạt động thăm dò dầu khí trong vùng đặc quyền kinh tế VN, cắt cáp của tàu này.

6 - Đặt quân đội VN trong tình trạng khẩn cấp, sẵn sàng chiến đấu cao;

7 - Yêu cầu quân đội chuẩn bị phương án tấn công căn cứ Hải quân Yulin, liên tục cập nhật phương án này cho đến khi Nhà nước VN có quyết định cuối cùng về việc có tấn công căn cứ này hay không.

Quốc Hưng.
Old 31-05-2011, 11:25 PM   #277
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Bài : 3,628

Ồi trời bác em đẩy tình hình đến bờ vực chiến tranh tổng lực rồi. Năm 79 mình cũng đâu có rút Đại sứ về nước.

Anh là con buôn
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 11:30 PM   #278
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Chú Scrotum, nó cắn trộm mình năm 1979 không nghiêm trọng bằng những lời lẽ hỗn xược của TQ vừa rồi.

Đánh nhau vỡ đầu rồi kết bạn với nhau là chuyện bình thường, nhưng xúc phạm nhau nghiêm trọng như nó vừa làm bằng những lời lẽ hết sức láo xược, lặp lại đến lần thứ 02, là không thể chấp nhận.

Quốc Hưng.
Old 31-05-2011, 11:33 PM   #279
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,159

Bác QH làm thế thì còn cửa nào để leo thang?
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-05-2011, 11:39 PM   #280
Quốc Hưng
Trưởng ban tuyên huấn

Thanhcong, láo đến như nó làm vừa rồi chỉ có hai cách, một là đánh nhau, hai là TQ phải xuống thang, không còn cách nào khác, không leo nữa chỉ có xuống hoặc đánh nhau thôi.

Quốc Hưng.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài