Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Trưng cầu dân ý + góp ý
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-09-2014, 11:25 AM   #141
TNM
Chã

TNM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Ở nơi ai cũng muốn ở, ở rồi thì ai cũng muốn đi.
Bài : 1,995
Send a message via ICQ to TNM Send a message via AIM to TNM Send a message via Yahoo to TNM

Em đang nhăm nhe 1 căn 97m ở Block A3 khu Eratown, Q.7 để ở, giá tầm 14.5tr/m theo các bác có vấn đề gì không?
Old 06-09-2014, 12:17 PM   #142
chicas
Đại úy

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 783

Thanks bác thỉa nhé.

Trích dẫn:
mahathir viết:
Bác Chi cát nếu có nhu cầu ở ngay thì tìm hiểu các chung cư HAGL quận 2, hoăc các chung cư An Thịnh An Khang An Cư thuộc khu An Phú An Khánh, hay Fideco bên Thảo Điền, tầm 25-27 T/m2. Chứ em sợ dự án Vít ta vơ đe của Cáp pít tồ len hơi lâu, em nhớ không nhầm thì là chưa triển móng. Dự án nằm ngay trước mũi UBND quận 2, ây cầu Giồng ông tố, gần khu dự án đất Phú Nhuận, chắc tầm 4-5 năm nữa mới bắt đầu đông dân. Bây giờ cơ sơ hạ tầng ở đó với ở Thạnh Mỹ Lợi vẫn đuối lắm bác, nhà cửa, siêu thị, chợ, trường học..Xuống Vũng Tàu thì tiện lắm. Ở đây có bác Ngơ bên Thảo Điền đay, bác pi em tham khảo xem.
chicas vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2014, 12:21 PM   #143
bidanh
Liệt sĩ

Gia nhập: May 2013
Bài : 1,188

Trích dẫn:
TNM viết:
Em đang nhăm nhe 1 căn 97m ở Block A3 khu Eratown, Q.7 để ở, giá tầm 14.5tr/m theo các bác có vấn đề gì không?

Ở khu đấy thì nên mua Belleza, giá mềm và chất lượng tốt hơn.
bidanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2014, 03:38 PM   #144
bie
Trung úy

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 227

Trích dẫn:
TNM viết:

Giá thì em không rành nên không bàn tới. Khu này nhìn từ bên ngoài thì hoành tráng nhưng bên trong có vẻ không ổn lắm. Thang máy nhỏ, hành lang nhỏ, kiểu tận dụng thế nào ấy, và khá xa. Nếu được thì bác nhăm nhe mấy dự án quanh khu vực cầu Phú Thuận thì em thấy ổn hơn
bie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2014, 07:14 PM   #145
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Gia nhập: Oct 2008
Nơi Cư Ngụ: Narnia
Bài : 4,192

Chung cư Mỹ Đức cho bác nào tham khảo, 25tr, em đang nghía:

“Cuộc sống ở đời có hai thứ: thứ nhất là quan tâm đến người khác. Thứ hai là phải tranh thủ chơi với người bạn tốt, dù cho người xấu có nhiều, càng ngày càng xấu. Phải làm bạn thật tình cho hết cuộc đời. Đời thành công cũng nhờ hai cái đó” Phạm Xuân Ẩn
10con3 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2014, 07:16 PM   #146
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Hôm nay SG mưa to cả thành phố, bác nào đang canh mua nhà đất thì tranh thủ chạy xem xem thử khu đó có ngập không, nhớ đi xe máy và mặc quần sọt nhé
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2014, 08:52 PM   #147
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Trích dẫn:
babyface viết:
Hôm nay SG mưa to cả thành phố, bác nào đang canh mua nhà đất thì tranh thủ chạy xem xem thử khu đó có ngập không, nhớ đi xe máy và mặc quần sọt nhé

Thấy ai mua The Manor với SG Pearl chắc sắm thêm du thuyền như bác nào tư vấn

“Cuộc sống ở đời có hai thứ: thứ nhất là quan tâm đến người khác. Thứ hai là phải tranh thủ chơi với người bạn tốt, dù cho người xấu có nhiều, càng ngày càng xấu. Phải làm bạn thật tình cho hết cuộc đời. Đời thành công cũng nhờ hai cái đó” Phạm Xuân Ẩn
Old 06-09-2014, 09:12 PM   #148
saidrebyn
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 720

Manor với Pearl em thấy không bằng City Garden, chưa thấy ngập bao giờ ạ, mỗi tội đường vào hơi nhỏ, nhưng lại hợp với em vì rất nhiều quán ăn.
Old 06-09-2014, 09:20 PM   #149
Sue
hic hic

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 263

Buồn nhỉ, em lại thích the Manor với Sgpearl, chỉ vì vấn nạn nước này mà đến giờ vẫn chỉ đứng ngắm từ xa
Sue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2014, 10:24 PM   #150
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Trích dẫn:
saidrebyn viết:
Manor với Pearl em thấy không bằng City Garden, chưa thấy ngập bao giờ ạ, mỗi tội đường vào hơi nhỏ, nhưng lại hợp với em vì rất nhiều quán ăn.

Gần Thị Nghè phải không bác? Sân rộng nhưng xây hình tròn hơi lạ
Old 07-09-2014, 12:18 AM   #151
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Bài : 1,865

Nếu nhà đi ô tô thì vào xì kai kinh thôi rồi, chưa kể gần trường đại học và một trường tiểu học nên buổi sáng và buổi chiều hơi bị đông. Bác nào nhắm đến phân khúc cao thì tham khảo Thảo Điền Pearl hay Estella, nếu ở Thảo Điền Pơn thì có thể gửi con nhỏ vào trường mầm non của vợ em ở gần đấy ( em xin phep tranh thủ quảng cáo vì admin chả bao giờ vào đây).
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-09-2014, 12:43 AM   #152
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Trích dẫn:
mahathir viết:
Nếu nhà đi ô tô thì vào xì kai kinh thôi rồi, chưa kể gần trường đại học và một trường tiểu học nên buổi sáng và buổi chiều hơi bị đông. Bác nào nhắm đến phân khúc cao thì tham khảo Thảo Điền Pearl hay Estella, nếu ở Thảo Điền Pơn thì có thể gửi con nhỏ vào trường mầm non của vợ em ở gần đấy ( em xin phep tranh thủ quảng cáo vì admin chả bao giờ vào đây).

Vợ bác Thỉa đi học CBQL chưa mà mở trường đấy?
Old 07-09-2014, 12:47 AM   #153
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Bài : 1,865

Về mặt nguyên tắc là rồi ạ hihi.
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-09-2014, 01:20 AM   #154
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Ai bảo là không vào?
Dạo này mình thấy nhiều bạn hay nhắn tin rủ mình mua đất quận 8 với lời đảm bảo chắc nịch là sẽ lên gấp đôi trong vòng ba năm. Kinh quá.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-09-2014, 04:48 PM   #155
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Cơn mưa chiều qua trước The Manor

Old 07-09-2014, 05:00 PM   #156
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Mình lăn lộn gần chục năm đi tìm nhà đất trong SG thì thấy khu nào càng ngập, càng nhiều nước thì giá càng lên nhanh, Nam SG là ví dụ, nhiều người bảo là nhiều nước thì mát nên họ chấp nhận ngập, khu Huỳnh Tấn Phát Q7 không cần mưa vẫn ngập nhưng giá vẫn cao ngất. The Manor, SG Pearl cũng thế, 5 năm trước xe 7C vẫn ra vào được đường Nguyễn Hữu Cảnh, gần đây thì chắc chỉ có xe tăng mới ra vào được thôi.

Chat với thằng bạn làm bảo hiểm nó bảo riêng cty nó có gần chục cuộc cứu hộ ở NHC hôm qua
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-09-2014, 04:37 AM   #157
saidrebyn
Đại úy

Trích dẫn:
10con3 viết:
Gần Thị Nghè phải không bác? Sân rộng nhưng xây hình tròn hơi lạ

City Garden khoảng 500m từ Manor. Kiếng bốn bề nên sống ở trên cao tí là hơi cool bác ạ. Manor hơi ngộp, còn Pearl em chưa vào bao giờ.

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd....afb7e57715cc 3
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd....c1fae3facb98 b

Nhà bạn nên em không tiện post nhiều .
Old 08-09-2014, 09:56 AM   #158
10con3
Việt Gian

10con3's Avatar

Trích dẫn:
saidrebyn viết:
City Garden khoảng 500m từ Manor. Kiếng bốn bề nên sống ở trên cao tí là hơi cool bác ạ. Manor hơi ngộp, còn Pearl em chưa vào bao giờ.

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd....afb7e57715cc 3
https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd....c1fae3facb98 b

Nhà bạn nên em không tiện post nhiều .

Chung Cư Mỹ Đức là cái chung cư màu đỏ vàng ở hình 2 của bác. Bà chị họ em đang định bán, 25tr có nội thất
Old 13-09-2014, 12:27 AM   #159
Bảo
Trung úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 284

Trích dẫn:
Anh hùng viết:
Sao em vẫn thấy bọn nó rao bán Estella ầm ầm nhỉ, chỉ cần đóng 30% vào nhận nhà ngay, tầm hơn 3 tỉ 1 căn thôi, nếu đúng như giá 45-46tr/m2 như bác spirit nói thì cao quá, hơn cả City Garden rồi.

Confirm từ chủ đầu tư là chỉ còn 4 căn penthouse thôi ạ, căn typical unit không còn ạ. Giờ chắc chỉ mua lại thôi. Giá ở ngoài thì khoảng 38-39 triêu/m2 ạ. Penthouse thì khoảng trên dưới 40 triệu/m2 từ chủ đầu tư.

Estella giai đoạn 2 thì cuối năm nay có thông tin ạ. Cũng không có nhiều, hơn 400 căn 1 tí thôi ạ. Tiện ích, cảnh quan em mới được xem qua phối cảnh, nói chung là ĐẸP Nếu các bác ko vội thì cứ chờ đợi, có thông tin em sẽ up lên phục vụ các bác.

Ngoài ra cùng chủ đầu tư, các bác có thể mua Riviera Point, quận 7, cao 40 tầng, cao nhất Phú Mỹ Hưng, cuối năm giao nhà. Ngay phía sau Paragon và UBND Quận 7. Giá cả thì cũng ổn, chất lượng thì chắc ko có gì chê ạ, layout căn hộ cũng được lắm, kiểu Singapore mà.
Bảo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-09-2014, 03:41 PM   #160
saidrebyn
Đại úy

Trích dẫn:
Bảo viết:
Confirm từ chủ đầu tư là chỉ còn 4 căn penthouse thôi ạ, căn typical unit không còn ạ. Giờ chắc chỉ mua lại thôi. Giá ở ngoài thì khoảng 38-39 triêu/m2 ạ. Penthouse thì khoảng trên dưới 40 triệu/m2 từ chủ đầu tư.

Estella giai đoạn 2 thì cuối năm nay có thông tin ạ. Cũng không có nhiều, hơn 400 căn 1 tí thôi ạ. Tiện ích, cảnh quan em mới được xem qua phối cảnh, nói chung là ĐẸP Nếu các bác ko vội thì cứ chờ đợi, có thông tin em sẽ up lên phục vụ các bác.

Estella Q2 hay Q7 thế bác? Hôm kia em vừa đi ngang chỗ Q2, không biết đường quẹo để quay về Q1 thế là đi thẳng cái xa lộ qua trạm thu phí mới quay lại được. Cơ mà còn mắc hơn cả City Garden thế ạ?

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài