Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Trưng cầu dân ý + góp ý
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-08-2008, 05:01 PM   #41
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Thêm 500 thông tin để các tình yêu rộng đường lựa chọn:
- Mới chào hàng thêm căn hộ Phú Mỹ: tầng 10, view đẹp, giá 24tr/m2 có thể thương lượng được. (Căn này view đẹp hơn mấy căn hôm qua nên sẽ bán được nhanh lắm đấy)
- Căn hộ New Saigon, dự án của Phú Mỹ Hưng, dự kiến tháng 3/09 giao nhà. Giá tầm 22tr/m2
Nguyên văn của gái em nick xấu mù (người không xấu :>> ) mới gửi.
Old 13-08-2008, 05:03 PM   #42
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Trích dẫn:
Ranmap viết:
- Căn hộ New Saigon, dự án của Phú Mỹ Hưng, dự kiến tháng 3/09 giao nhà. Giá tầm 22tr/m2
Nguyên văn của gái em nick xấu mù (người không xấu :>> ) mới gửi.

Bạn Rắn nhầm chút, New Saigon của HAGL chứ nhỉ ? đâu phải của PMH.
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2008, 05:38 PM   #43
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Yes, nhầm, của HAGL cạnh sân gôn PMH, không phải của PMH, thank bạn trẻ thơ .
Old 13-08-2008, 08:22 PM   #44
daudinh
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Ranmap viết:
- Căn hộ New Saigon, dự án của HAGL, dự kiến tháng 3/09 giao nhà. Giá tầm 22tr/m2

Theo đúng tiến độ là tháng 6/2009 giao nhà, hiện nay HAGL có thể trễ 2-3 tháng.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-08-2008, 12:48 AM   #45
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Hí hí chào các bác, chào đại ca Rắn, dạo này lấy vợ vào có khác phong độ quá.
Sao các bác không sở lượn sang Q2 nhẩy, em thấy bên này cũng ổn í chứ, thoáng đãng mát mẻ, sang Q1 tầm 10-15 phút, hoặc qua cầu Sài Gòn, hoặc theo hướng cầu Thủ Thiêm. Bác nào quan tâm thì sang khu đô thị mới An Phú An Khánh nhé, Q2. Chung cư em đang ở bây giờ tầm 19-20 triệu/m2, phòng ốc ngon lành. Diện tích từ 89-140 m2. Bác nào quan tâm thì mật tin cho em nhé, em không tiện nói chốn ở sợ hiệp hội người yêu cũ quây, mệt lắm
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-08-2008, 10:09 AM   #46
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Ờ, chỗ cu Thìa cũng ngon lành đấy, dưới quận 2 thì bên em cũng có đất nhưng chưa có cái mama gì hết. Mịe, có mỗi việc san lấp mặt bằng mà còn cãi nhau om tỏi thì biết quái bao giờ mới có nhà, nên em chả dám thông tin cho các bác.
@Thìa: dạo này chú lấy vợ nữa à hay sao mà lặn kỹ thế. Cuối tuần làm tí men, bình gái nhỉ ?
Old 14-08-2008, 12:12 PM   #47
babyface
Đại tướng

Mình thành thật khuyên các bạn đang có ý định mua nền nhà dự án hay chung cư thì nên chọn cái nào đã hoàn thành, nhìn tận mắt rờ tận tay chứ liều lĩnh mua dự án đang xây dựng (kể cả đến 90%) thì vẫn chịu rất nhiều rủi ro do các chủ đầu tư đang gặp rất nhiều khó khăn về vốn để làm tiếp. Mấy hôm nay lượn qua thì thấy New Saigon, HAGL 2 vẫn chưa xây gì tiếp, chỉ có mỗi Sky 3 của PMH thì vẫn xây cấp tập.
Old 14-08-2008, 02:56 PM   #48
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,219

Có cái chung cư ở đường Phan Xích Long vẫn đang xây điên đảo. Nghe dân tình nói là chủ xây dựng đã tăng giá hợp đồng nhà lên nhưng tất cả chủ đầu tư đều chấp nhận bù thêm tiền. Em ở cạnh đấy nên nghe thế, nhà em không bán, không cho thuê nên em không PR gì đâu. Em còn chả biết tên dự án nó là gì, nhưng theo em đánh giá về vị trí thì cái chung cư đấy là đáng ở nhất tại SG.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-08-2008, 03:03 PM   #49
babyface
Đại tướng

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Có cái chung cư ở đường Phan Xích Long vẫn đang xây điên đảo. Nghe dân tình nói là chủ xây dựng đã tăng giá hợp đồng nhà lên nhưng tất cả chủ đầu tư đều chấp nhận bù thêm tiền. Em ở cạnh đấy nên nghe thế, nhà em không bán, không cho thuê nên em không PR gì đâu. Em còn chả biết tên dự án nó là gì, nhưng theo em đánh giá về vị trí thì cái chung cư đấy là đáng ở nhất tại SG.

Chung cư Techcons, sát khu ổ chuột mà đáng ở gì bạn, khu PXL cũng ngập ác liệt, hôm chiều 1/8 mình đậu xe ở cafe Udon, hết mưa mà không dám về do nước ngập mấp mé đèn pha.
Old 14-08-2008, 03:24 PM   #50
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Trích dẫn:
babyface viết:
Chung cư Techcons, sát khu ổ chuột mà đáng ở gì bạn, khu PXL cũng ngập ác liệt, hôm chiều 1/8 mình đậu xe ở cafe Udon, hết mưa mà không dám về do nước ngập mấp mé đèn pha.

Ngập ngủng mình không rõ lắm, chỉ nói về vị trí thôi. Ngay sát các quận chính, nếu nói là chung cư mới gần city nhất thì chắc là tớ nhận định không sai. Vả lại tớ thấy họ vẫn đang xây ầm ầm. Nếu biết nấu ăn tớ sẽ mở quán cơm bình dân tại nhà, công nhân nhiều lắm.

Chào chào (_ _")
Old 14-08-2008, 06:42 PM   #51
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Đây là dự án PN Techcons, xét về vị trí địa lý thì quá đẹp, nằm ngay mặt tiền, sát các quận 1, Quận 1, Bình Thạnh, Tân Bình. Khu Phan Xích Long được coi là Phú Mỹ Hưng của Sài Gòn.
Giá hiện nay từ 20 triệu thì phải.
@anh rắn: tuần này em bận rồi anh ạ, tuần sau đi uống nhá.
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-08-2008, 07:30 PM   #52
JW
Khách

Phan Xích Long chuẩn đấy, close to everywhere, khi nào mấy cái cống thoát nước cho kênh Nhiêu Lộc với rạch Thị Nghè xong thì khu này hết ngập thôi.
Old 14-08-2008, 09:27 PM   #53
Lỗ Trí Thâm
Khách

Nhắc vụ nhà cửa em lại cú.

Hôm nay đang ngồi trên phòng hì hục sửa lại bài dịch (Industry analysis = phân tích nghàng công nghiệp ) của bà tiến cbn sỹ 20 năm thâm niên dạy học.

Thì bà ý đâu lù lù chạy vào, em hỏi thăm mấy câu cổ cánh. Bà than ngay dính căn hộ ở PMH 20 tỷ, giờ bán mười tỷ đ éo ai mua. Em nhẩm tính, đất PMH giá cao cũng tầm 80tr/m2, 20 tỷ tính tầm 250m2 đất. Căn hộ cái đ éo gì mà 20 tỷ, hay là có mà em không biết các bác.

Em nghe xong ngã lăn mẹ nó xuống ghế, giờ mới mò được về đến nhà sưng vêu hết người.

P/s khu PXL ngon của nó đấy, bây giờ thấy nó bừa bộn thế, nhưng mua rồi ở thì hay phết, cái gì cũng gần. Nhớ ngày xưa có người chào bán đất PMH cho ông bà cụ, bà cụ chê ỏng eo xa xôi vưn vưn và vưn vưn, giờ thì
Old 14-08-2008, 11:59 PM   #54
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Khoảng 4 năm trước em mò sang PMH tính chuyện làm cò thì một căn biệt thự ở đấy, chỗ đẹp nhất ý, có bà Việt kiều chào em $240K (giá thì em nhớ chuẩn không cần chỉnh à nha), em ko nhớ diện tích là bao nhiêu, hình như cũng 240m2 luôn thì phải, nhà nào cũng giống nhau. Nhưng mà hồi đấy thì PMH như kứt thật, vắng teo con cá heo, ra đường dân không thấy ai chỉ có bảo vệ là nhiều. Năm ngoái nghe có đợt biệt thự ở đấy lên tận 1 Mil hơn, em rúc đầu vào bồn cầu giật nước mãi đé.o chết. Giờ thì nghe các anh chị trong nghề bất động sản vay tiền ngân hàng cho lắm vào đầu tư PMH không đẩy đi kịp nên chết dở rồi, khoảng $500K là anh chị ý bán liền. Em mà có tiền thì hiện tại em sẽ mua, nhưng em đé.o có, ngân hàng hỏi chúng nó cũng chỉ cho vay vốn lưu động chứ đé.o cho vay đầu tư dài hạn, mẹ nó.

PXL thì nó là đỉnh rồi, tức là phía bên kia đường chứ không phải là bên nhà em, nhà em ké thôi chứ cùng phía với cái chung cư đang xây :">. Còn nhiều lô họ chưa xây, cứ để đấy, để chờ lên giá rồi bán hay họ lường trước vật tư lên giá nên chưa xây thì em không rõ, nhưng chưa phải mặt đường PXL mà là mấy đường Hoa Lan, Hoa Đào.. bên trong đã hét 120milVNĐ/m2.

Em nghe nói thôi, bài này chỉ có giá trị tham khảo, trừ giá biệt thự ở PMH 4 năm trước.

Chào chào (_ _")
Old 15-08-2008, 12:05 AM   #55
Lỗ Trí Thâm
Khách

Em té giờ người còn ê ẩm mà. Đất biệt thự PMH giờ làm gì còn đất dự án, mua phát trả nguyên tiền luôn. Mịa, khoe em là căn hộ dự án nhá
Đất biệt thự PMH giá tầm 1tr $ thì không phải là hiếm, đất tầm 200 m2, chỗ đẹp đẹp toàn tầm này thôi. Sợ vãi cả đ ái.

Em thấy PXL vẫn rất ngon, có ngại thì ngại lúc này thôi, còn tầm 3 năm nữa, chắc cũng mỏi mắt như PMH
Old 15-08-2008, 12:13 AM   #56
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Thâm có mối nào mua không, mình hỏi chính xác gia chủ giá cả PMH ra sao báo lại rồi chúng ta kiếm chác nhá .

Chào chào (_ _")
Old 15-08-2008, 12:21 AM   #57
Lỗ Trí Thâm
Khách

Giờ mình chả đào đâu ra, nhà đứa bạn thân ở dưới đấy, em lại hay la liếm nên biết.
Mà giờ này bán miếng đất tầm 500k $ mua trả tiền mặt một lần cũng ghớm nhỉ.
Old 15-08-2008, 12:34 AM   #58
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Vì không còn ai có tiền tươi nên mới có cái giá đấy. Mà tiền tươi ai cũng cần. Đang là thời khó khăn, là thực tế. Ai còn tiền giờ bung ra gom lại bất động sản thì.. chẳng ai bằng.

Chào chào (_ _")
Old 15-08-2008, 12:36 AM   #59
Lỗ Trí Thâm
Khách

Những thằng dự án thì may ra giảm, còn những thằng sắp giao nhà, hoặc đã có nhà + thêm hợp đồng thuê chả thấy giảm.
Thằng nào bán giảm nhiều khi do đổ nợ. Cái này muốn tìm thì hỏi anh Rắn.
Cách đây 2 tháng em làm một ít khu Mỹ Phước - Bình Dương
Old 15-08-2008, 12:37 AM   #60
kidman
Tư Mã Kít

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,134

2 thằng Thâm với Liêu chuẩn bị mà bồi thường tiền anh đi cấp cứu nhé
kidman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài