Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Trưng cầu dân ý + góp ý
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 18-07-2016, 07:41 PM   #1
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,219
Default Lái xe đi nghỉ SG - Phan Thiết

Bây giờ đi mất khoảng bao lâu các bác nhỉ? Em cho con đi mà 5-6 tiếng trên đường thì cần một chỗ nghỉ ngơi giữa đường, thì nên dừng ở đâu được ạ? Em cũng chưa chọn resort nào cả, các bác ai bên du lịch có gợi ý gì cho em không ạ! Nhà em đi khoảng 4-5 người lớn thôi, budget thì cũng tùy, cơ bản là tương đối hịn :3. Cảm ơn các pác!

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-07-2016, 10:37 PM   #2
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Tính từ đầu cao tốc Long Thành - Dầu Giây, đi đúng tốc độ thì nhà em đi hết 3.5h, nghỉ 10p cách Phan Thiết tầm 50km. Bác mới đi lạ đường cứ cộng thêm 1h. Nghỉ thì hai bên đường đầy, vào đa'i bãi rồi đi thôi.

Resort ở Phan Thiết hay Mũi Né, mà bác thích kiểu phòng giống khách sạn 5* hay bungalow? Bác lên agoda chọn vài cái đúng tầm giá của bác rồi em tư vấn tiếp cho
Old 19-07-2016, 08:19 PM   #3
Flavia
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 53

Em hay ở Sea Horse thì thấy rất ưng ý, mà lắm đợt cũng book được giá mềm nữa.
Flavia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-07-2016, 08:50 PM   #4
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Hịn thì Novotel mà phang. Golf ghiếc cũng tiện
Old 20-07-2016, 09:57 AM   #5
CarpeDiem
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 1,058

Năm 2015 mình chạy lần đầu, xe mượn mất 4 tiếng (không tắc đường). Đọc ở Phượt thì mọi người chỉ đường dọc bờ biển thoáng hơn và không bị bắn tốc độ, nhưng vì không quen nên mình cứ chạy đúng tuyến. The Cliff Resort & Residence ở được, còn xịn hơn cũng có nhiều, vào agoda tìm cũng được nhưng đợt này mình hay vào hotels hay lấy được giá rẻ hơn.

M@
CarpeDiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-07-2016, 03:04 PM   #6
Nho_Bac
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Nơi Cư Ngụ: Elada
Bài : 376

Sài Gòn - Mũi Né resort có ổn ko các bác nhỉ? Với lại phương án đi tàu hỏa từ Sài Gòn tới Phan Thiết thì các bác đánh giá thế nào?
Old 20-07-2016, 03:51 PM   #7
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Từ SG giờ không có tàu, bác phải ra Biên Hòa mới đi được. Ra Phan Thiết phải bắt taxi ra Mũi Né cũng xa. SG-MN em chưa ở nhưng hình như cũng bình thường, hơi đông. Cliff thì bê tông & kính quá em không thích.
Old 20-07-2016, 05:11 PM   #8
duonggia
Thượng sĩ

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 168

Nhà em vừa đi đây http://www.rockwaterbay.vn/ về. Cả nhà từ già đến trẻ đều ưng.
Ăn uống tùy độ tinh của khách nên em chấm 8đ ;)
duonggia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-07-2016, 05:35 PM   #9
Bạc Tình
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 61

Chạy Long Thành -Dầu Giây, đường mới làm đẹp nên lái xe mất khoảng 3,5-4 tiếng (4 tiếng thì lành hơn vì bắn tốc độ hơi nhiều). Đã là Công Tử Bạc Liêu thì phải chơi cái này Princess D'annam Resort.
Bạc Tình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-07-2016, 08:53 AM   #10
bie
Trung úy

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 227

Trích dẫn:
N3tXpert viết:
Từ SG giờ không có tàu, bác phải ra Biên Hòa mới đi được. Ra Phan Thiết phải bắt taxi ra Mũi Né cũng xa. SG-MN em chưa ở nhưng hình như cũng bình thường, hơi đông. Cliff thì bê tông & kính quá em không thích.

Cầu Ghềnh sửa xong rồi, tàu đi từ SG bình thường rồi nha bác. Đi Mũi Né bằng tàu đúng là chỉ ngại tiền taxi từ Phan Thiết ra đấy. Về resort thì em thích các khu ở giữa đường Nguyễn Đình Chiểu như Anantara (L'anmien cũ), Seahorse, terracotta, biển đẹp, dễ tắm và tối có thể đi dạo các hàng quán gần đấy
bie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-07-2016, 09:52 AM   #11
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Ở bến tàu Phan Thiết có xe bus đẹp đưa mọi người vào tận resort mình đặt mà giá có mấy chục thôi các bác ạ.
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 21-07-2016, 11:03 AM   #12
the_gunner
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 42

Theo mình bác nên đi đường ven biển vừa đẹp vừa thông thoáng dễ đi. Trên đường đi có nhiều chỗ có thể nghỉ chân như Dinh Cô, Mũi Kê Gà hoặc tới Lagi nghỉ chân cũng được.
Nhà em đi thì mất tầm khoảng 5 tiếng là tới Mũi Né.
Tới đó bạn có thể ở Resort : The Clift ( em từng ở khá ổn) còn lại dọc bờ biển đâu đâu cũng là resort bác cứ lên Agoda đọc review rồi chọn.
Nhà em mà đi đông thường em thuê 1 cái Villa của bên Sea Links, ở tối đa được 8 người lớn. Thoải mái, rộng rãi có chỗ cho trẻ con chơi đùa. Ăn uống thì ra ngoài ăn hàng hoặc mua về nấu tại villa cũng vui.
the_gunner vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2016, 05:44 PM   #13
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Hí hí em vừa mới đi cách đây 5 ngày, đi máy bay xuống SG nghỉ đêm rồi sáng sớm lấy xe 7 chỗ đi đường cao tốc Long Thành Dầu Dây rồi rẽ QL51 đi tít xuống đường Võ Văn Kiệt rẽ QL55 rồi đi dọc đường bờ biển đi qua LA GI ăn trưa rồi tiếp tục đi dọc bờ biển theo ĐT 719 đến thẳng Mũi Né Phan Thiết, tổng cộng mất khoảng 220km đi mất 5h, vừa đi vừa nghỉ ngơi, đường đi tương đối đẹp và vắng 2 bên 1 bên bờ cát 1 bên biển.
Còn nếu ngại lái xe khám phá, làm ơn đi tàu hỏa hoặc ô tô giường nằm cũng nhanh!
Em ở Resort Coco Beach 3* mà cũng đẹp và ổn, 1 phòng là 1 nhà sàn, có bể bơi khu vui chơi sinh hoạt chung. Giá cả tầm 1tr8/ đêm. Ăn uống thì ăn đồ hải sản cũng không đắt đỏ lắm!
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-07-2016, 06:05 PM   #14
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Coco Beach thứ nhất là nhà sàn cao trông trẻ con rất mệt, thứ hai là cái màn củ chuối, hai người nằm đè lên nhau thì được chứ không kiểu gì cũng bị muỗi chích, bù lại được mấy món nướng kiểu cừu xiên ăn tàm tạm, hải sản thì nhà hàng nói luôn là mời anh ra ngoài ăn cho đa dạng, trong resort toàn đồ đông lạnh.
Old 25-07-2016, 12:41 PM   #15
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Trích dẫn:
N3tXpert viết:
Coco Beach thứ nhất là nhà sàn cao trông trẻ con rất mệt, thứ hai là cái màn củ chuối, hai người nằm đè lên nhau thì được chứ không kiểu gì cũng bị muỗi chích, bù lại được mấy món nướng kiểu cừu xiên ăn tàm tạm, hải sản thì nhà hàng nói luôn là mời anh ra ngoài ăn cho đa dạng, trong resort toàn đồ đông lạnh.

Công nhận nhà sàn này có muỗi, giường đơn bé tí 2 con nhóc nhà em nằm xong thế mà dắt màn kỹ cũng lăn ra khỏi giường nhưng bù lại mấy cái dịch vụ cũng tạm được, ở tách biệt nên giá cả như thế là chấp nhận được. Còn đồ ăn thì đương nhiên em ra ngoài ăn chứ ăn trong rs làm gì bác Pợt
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-07-2016, 05:50 AM   #16
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,219

Em ngại xa với đi lâu cũng nhớ cái máy tính nên đi xừ Hồ Tràm Strip roài. Để sang năm, hoặc Tết con nhóc nó lớn hơn tí rồi tự tin cho nó đi Mũi Né sau. Cái Anantara hình như có lâu rồi đúng ko nhỉ? Em đi PT nhiều rồi mà đi với chiến hữu nên chỉ ở resort hạng ruồi nhớ đâu 1t5 là cùng, ăn nhậu là chính nên chả có kinh nghiệm đưa vợ con đi .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-07-2016, 11:05 AM   #17
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Em đi PT đợt tháng 9 mà chỉ ghét cái nó có muỗi thôi, resort không có màn nên cũng khá khó chịu.
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài