Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-04-2009, 09:34 PM   #101
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Em chưa may suits ở Thành Hưng, nhưng cái quần may ở đó thì rất hài lòng.

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-04-2009, 10:13 PM   #102
thelevels
Đại úy

thelevels's Avatar

Bài : 449

Cho em hỏi Cao Minh địa chỉ ở đâu ạ? Em cảm ơn.
thelevels vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-04-2009, 12:11 PM   #103
Tama
Bói bù lão tiên

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 4,346

Em vừa sang về, không đi đến chính xác chỗ bác chỉ được, nhưng lượn ở khu Pratunam cũng thấy có nhiều hàng, hình như của bọn Ấn. Giá là USD 199/ 1 bộ suit 2 quần + 2 áo sơ mi + 2 cà vạt, tất cả available in 8 hours. Giá này thì cũng xấp xỉ ở VN thôi, cơ mà ngó qua những bộ đồ nó may rồi để đấy làm mẫu thì không thấy ưng ý lắm, thế nên thôi.

thelevels: Cao Minh ở 8 Ngô Thì Nhậm, bọn nó chỉ giao dịch và đo thôi, còn cắt may trong SG cả thì phải.

Trích dẫn:
dau_dat viết:
Bây giờ cần may gì thì mua cái vé sang Bangkok
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-04-2009, 05:11 PM   #104
dau_dat
in OK i TRUST

dau_dat's Avatar

Bài : 2,888

Thanks Tama cho phản hồi. Kiểu thì đúng là tùy taste. Mình không ưa kiểu may ở nhà nó làm người mình cứng đơ đơ. Trừ quần 1200 Baht/1 cái, áo 700 Baht/2 cái, cộng với mặc cả nữa thì bộ suit 1 quần cũng vẫn loanh quanh 3500 Baht (bi giờ ~100$). Kinh nghiệm là tuổi đang béo thì chỉ may 1 quần vì vòng bụng vòng mông tăng nhanh chóng mặt chằng mấy chốc nới quần 1 lần rồi vứt đi mãi mãi Từ ngày có tầu ngầm và tầu nổi anh cũng ít đến Pratunảm mà loanh quanh ở các ga tầu.
Old 10-04-2009, 08:05 PM   #105
thelevels
Đại úy

thelevels's Avatar

Bài : 449

Mình có may ở Thailand, phải mất $300/ bộ - nhưng mà thấy ko đẹp bằng Cao Minh (hồi ở cạnh Hồ Gươm) - giá rẻ hơn nữa. Vì thế nên mới hỏi địa chỉ vì ko biết chuyển đi đâu :-)

Cảm ơn Tama.
thelevels vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-04-2009, 10:54 PM   #106
Tama
Bói bù lão tiên

Sao cứng lại xấu hả bác? Em lại thấy mềm quá thì "farmer" lắm. Kiểu của bọn Cao Minh là lót ngực khá dầy, đệm vai cũng khá rộng nhô hẳn ra ngoài, thoạt tiên thì nhìn hơi cứng thật, nhưng sau đó càng mặc càng thích. Ngoài ra nó còn thắt eo và xòe phần đuôi áo ra, mặc quen thì lại thấy thế là đẹp.

Mặc suit xấu có chú Minh Vũ dẫn "Hãy chọn giá đúng", từ trên xuống dưới thẳng tắp như cái hộp, trông như ông già, hoặc mặc suit đi dự lễ tang vậy.

Trích dẫn:
dau_dat viết:
kiểu may ở nhà nó làm người mình cứng đơ đơ.
Old 11-04-2009, 01:10 AM   #107
Ba Số
Trung úy

Ba Số's Avatar

Gia nhập: May 2007
Bài : 244

Trích dẫn:
Tama viết:
Sao cứng lại xấu hả bác? Em lại thấy mềm quá thì "farmer" lắm. Kiểu của bọn Cao Minh là lót ngực khá dầy, đệm vai cũng khá rộng nhô hẳn ra ngoài, thoạt tiên thì nhìn hơi cứng thật, nhưng sau đó càng mặc càng thích. Ngoài ra nó còn thắt eo và xòe phần đuôi áo ra, mặc quen thì lại thấy thế là đẹp.

Mặc suit xấu có chú Minh Vũ dẫn "Hãy chọn giá đúng", từ trên xuống dưới thẳng tắp như cái hộp, trông như ông già, hoặc mặc suit đi dự lễ tang vậy.

Cái kiểu may của Cao Minh như may áo giáp ý, em thật Vai nhô hẳn ra ngoài là vai quá rộng; một là thợ không biết đo vai, hai là thợ quyết định may style đó cho khách, nhìn qua collection của CM thì em nghĩ là thợ nó đ' biết đo Đệm vai cũng tùy dáng người mà đệm, bạ ai cũng đệm thật dầy đâu có được. Chuyện cứng hay mềm xấu thì tùy người thôi bác, tuy nhiên cứng quá thì trông nó giả tạo. Farmer hay không là tùy cách nhìn nhận của mỗi người, trên thực tế thì Savile Row của Anh và nhiều tailoring houses của Ý đều thiên về may thật mềm. Mấy cái brands ở nhà mình nó bóp méo hết hình ảnh của một bộ suit vừa vặn. Dân tình thì có mấy ai để ý, cứ may xong thấy không nhăn nheo ở đâu là được, rồi lại nghe thợ may hay đứa bán hàng nó xúi bậy đủ kiểu

thay đổi nội dung bởi: Ba Số, 11-04-2009 lúc 01:16 AM.
Ba Số vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2009, 01:23 AM   #108
leonardo da vinci
Đại tướng

Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

tớ cũng không thích cái padding vai , vừa cứng vừa thô. Mĩnh vẫn thích complete mềm không cứng quá, nhưng khung phải giữ không xộc xệch, cái này thì lại là công nghệ làm canvas rồi chứ không phụ thuộc vào cắt nữa.
Bác Tama:cái bộ suit của thằng ca sỹ trên, vì nó là ca sỹ nên mới thích kiểu gái thế, chứ quan điểm của tớ là không đẹp. Suits nam mặc lên , có thể hơi eo nhưng không đựoc quá, phần dưới cũng hơi xòe nhưng cũng không quá rộng, để còn ôm sát và tôn cái chest&body và mông (thường là) lực lưỡng của thằng đàn ông. bộ complete trên trông rộng, cảm giác thằng kia gầy quá.
Old 11-04-2009, 01:31 AM   #109
Tama
Bói bù lão tiên

Well, mỗi người một gu. Với mình thì bộ suit như anh Robin Gibb mặc ở trên là đẹp, phù hợp với hoàn cảnh. Suit thì đúng là phải có bộ khung chắc chắn chứ không thể nhẽo nhèo như sơ mi 100% cốt tông.

thay đổi nội dung bởi: Tama, 11-04-2009 lúc 01:36 AM.
Old 18-10-2009, 09:32 PM   #110
babyonemoretime
Trung sĩ

Bài : 58

Em đọc topic này mà thấy hoang mang, chả biết may ở đâu thì đẹp. Em đang cần may gấp 1 bộ trong 3 ngày (ở Hà Nội). Các bác cho em xin địa chỉ (có điện thoại luôn thì tốt). Em cảm ơn trước!
babyonemoretime vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 19-10-2009, 12:18 AM   #111
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Trích dẫn:
babyonemoretime viết:
Em đọc topic này mà thấy hoang mang, chả biết may ở đâu thì đẹp. Em đang cần may gấp 1 bộ trong 3 ngày (ở Hà Nội). Các bác cho em xin địa chỉ (có điện thoại luôn thì tốt). Em cảm ơn trước!

Em cũng đang may 1 bộ ở Cao Minh và nghe mọi người đánh giá là may đẹp nhất HN tất nhiên là nó có tiếng từ lâu nên cũng có thể là mọi người nghĩ thế. Đ/c thì số 8 Ngô Thì Nhậm. Còn chỗ 202 phố Huế Phú Hưng cũng tương đối nổi tiếng.
Nhưng may 3 ngày em e là bác khó có thể thực hiện được vì thời gian gấp quá mà nếu có may được thì nó cũng không đẹp, tốt nhất bác nên đi mua may sẵn, có thể chọn của bọn Việt Tiến
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-11-2009, 07:41 AM   #112
Elgnoy
Tư Mã Noy

Bài : 501

Có cái tô bích này tiện tay lại hỏi thêm các bác xem may Tuxedo ở Hà Nội thế nào ạ? Em thấy người ta vẫn mặc ngoài đường, mà hỏi hiệu may một hồi thì xem chừng họ không biết tux là cái gì. Các bác giúp em cái nhá.
Old 29-11-2009, 04:39 PM   #113
leonardo da vinci
Đại tướng

Đang phải tìm cho thằng em bộ complete, prefer hàng may sẵn Tây/hoặc hồng kông, parkson vừa ý thì chắc đắt quá, mà may Cao minh thì không biết thế nào. Các bác cho hỏi là có địa chỉ nào mua complete nước ngoài ở HN độ 10-12tr đổ lại không? cố gắng tránh complete made in quảng châu.

Trích dẫn:
Elgnoy viết:
Có cái tô bích này tiện tay lại hỏi thêm các bác xem may Tuxedo ở Hà Nội thế nào ạ? Em thấy người ta vẫn mặc ngoài đường, mà hỏi hiệu may một hồi thì xem chừng họ không biết tux là cái gì. Các bác giúp em cái nhá.

Ở nhà chắc ít mặc tux, mặc ra đường thì lại càng ít, mà ngay ở bên kia tux cũng chỉ vài dịp đặc biệt mới mặc thì đi thuê vẫn tiện và đẹp hơn.

thay đổi nội dung bởi: leonardo da vinci, 29-11-2009 lúc 04:43 PM.
leonardo da vinci vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-11-2009, 05:08 PM   #114
GUD
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Hà Lội 1
Bài : 91

Hôm trước em vừa lấy 1 bộ ở Ferre Nguyễn Du cũng được bác ạ, giá ~7tr, dáng chiết eo 2 khuy trông trẻ trung ngon lành lắm. Mặc vào thấy ngon lành thì múc mặc dù không sure là có made in QC ko
GUD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2009, 06:29 AM   #115
DarrellAbott

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 7

Em thì mua hàng may sẵn cho người Việt Nam của cty Tây Đô. Ở HN có shop trong Big C. 600-1 tr3 một bộ, được, rẻ, riêng em thì thấy đẹp, giới thiệu cho các bác bình dân vậy.
DarrellAbott vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2009, 08:57 AM   #116
I am the air
Over and over

I am the air's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Nơi Cư Ngụ: Your heart
Bài : 897

Trích dẫn:
leonardo da vinci viết:
Đang phải tìm cho thằng em bộ complete, prefer hàng may sẵn Tây/hoặc hồng kông, parkson vừa ý thì chắc đắt quá, mà may Cao minh thì không biết thế nào. Các bác cho hỏi là có địa chỉ nào mua complete nước ngoài ở HN độ 10-12tr đổ lại không? cố gắng tránh complete made in quảng châu.

Ở nhà chắc ít mặc tux, mặc ra đường thì lại càng ít, mà ngay ở bên kia tux cũng chỉ vài dịp đặc biệt mới mặc thì đi thuê vẫn tiện và đẹp hơn.

Anh trai em may complet ở Cao Minh khá đẹp bác ạ
I am the air vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2009, 02:53 PM   #117
gx
Binh nhì

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 24

@Bác Leonardo: Bác thử lên Số 1 Đào Duy Anh, tòa nhà Hàng Hải xem nó có sale ko nó mà sale tầm 50-60% thì 10-12 triệu là mua được 1 bộ hoặc Versace hoặc Ferre ý bác ạ. Đợt trước em cưới, đúng đợt sale nên em cũng mua quần áo cho chú rể ở đấy
gx vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2009, 03:41 PM   #118
ATwo
Trung úy

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 288

Nếu em bạn Leo dáng ngon, phom chuẩn thì cứ hàng may sẵn của các công ty may Việt Nam. Hàng Việt bây giờ không hề xấu ( ~ 3 triệu)! Đồ suit muốn mặc đẹp thì 90% là do form của chính người mặc.
ATwo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2009, 01:03 AM   #119
leonardo da vinci
Đại tướng

Như bác gì ở trên nói cực đúng, xấu đẹp chủ yếu là do form người, người ngon thì cần x gì, khoác gì lên chả đẹp, như anh Bình Minh, thì khác bao tải lên cũng ngon huống hồ may VN chất lượng cao, nên người đẹp thì chả phải lăn tăn. Chỉ có điều thằng người bình thường muốn mặc tử tế thì vẫn phải lựa chọn cái gì mặc cho nó đỡ xấu đi thôi.
Đúng là mỗi bác một kiểu, trăm người mười ý về nên chắc tớ cứ bắt đứa em tự đi mà mò, nhỡ mình chọn đẹp theo ý mình nó không ưng nó lại cứ bảo hàng Việt may XK vẫn ngon chán thì nó lại lầm bầm chửi mình hít sh*t Tây cũng thấy thơm.
Dù sao thì hứa mua cho nó nên trót lượn cả buổi sáng theo mấy địa chỉ các bác chỉ đã nhiệt tình giới thiệu , xin mạo muội nhận xét theo ý chủ quan:
-GUD: Ferre nguyễn du chắc chắn còn xa mới liệt vào hàng HK như lời các em bán hàng giới thiệu, cái giá 7tr chắc may Cao Minh ngon hơn nhiều. hàng đấy không khá hơn mấy bộ 3.5 tr ở các hàng khác mà chị bán hàng nói thẳng là đồ Tàu.
Cao Minh của I am the air và rất nhiều bác đã may: có đủ các loại giá tùy theo vải 3.5 tr, 7-8tr, 15-20 tr, 30tr, 50tr /bộ .
Các bạn CM cắt không đến nỗi nên khoác lên ok, chất vải thì tùy theo giá tiền, nhưng dở một cái form áo thì mềm oặt ẹo rất chán vì không có canh tóc tử tế như áo Tây (cái này chắc tình trạng chung của áo may ở VN vì không có máy ép). Nếu chỉ may bộ 3-4tr thì may ở cao minh là khá phù hợp với giá tiền/value, còn nếu lên đựoc đến 7-8tr thì nên cố thêm tý để chọn đựoc complete Tây, made in Germany hay Ý Pháp nhãn hiệu không nổi tiếng lắm hay hàng Hongkong (xịn) nhưng vẫn ngon hơn chán hàng made in VN.
Còn tầm 20-30tr, chắc phí tiền để may Cao Minh, tầm đó thừa sức mua complete Ý, Pháp hàng ngon rồi, còn anh chủ cửa hàng Cao Minh mặt vênh vênh lôi đống vải cashmere ra bảo bộ này 50tr, thì chắc khách hàng của anh có vấn đề thần kinh khi bỏ ra gần 3000usd để may bộ complete made in Cao Minh, để có khi phải sửa đi sửa lại rồi vứt đi xó không mặc nổi.

Với giá tiền loanh quanh 10tr đổ lại tớ cũng kiếm được một chỗ tạm ổn, ở đó người bán hàng với 20 năm bán từ complete secondhand đi lên, ở đó nói là hàng Ý nhưng tớ đoán là hàng HK hoặc QC cao cấp, vải không xịn nhưng dáng thì rất okie. Anh chủ cửa hàng khoe chuyên bán hàng cho các bác quan ở HN, hay các tỉnh. chả tin nhưng ít nhất tớ cảm thấy anh ấy có hiểu biết về complete và hàng có chọn lọc, để nếu không thể mua được hàng hiệu thì mua ở đó cũng ổn.

thay đổi nội dung bởi: leonardo da vinci, 01-12-2009 lúc 01:06 AM.
leonardo da vinci vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2009, 02:44 AM   #120
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
leonardo da vinci viết:
Với giá tiền loanh quanh 10tr đổ lại tớ cũng kiếm được một chỗ tạm ổn, ở đó người bán hàng với 20 năm bán từ complete secondhand đi lên, ở đó nói là hàng Ý nhưng tớ đoán là hàng HK hoặc QC cao cấp, vải không xịn nhưng dáng thì rất okie. Anh chủ cửa hàng khoe chuyên bán hàng cho các bác quan ở HN, hay các tỉnh. chả tin nhưng ít nhất tớ cảm thấy anh ấy có hiểu biết về complete và hàng có chọn lọc, để nếu không thể mua được hàng hiệu thì mua ở đó cũng ổn.

Thế túm lại là ở đâu hả bác Em cũng dự phòng địa chỉ ngộ nhỡ thằng em cưới zợ.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài