Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 27-08-2015, 10:17 PM   #1
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770
Default Nước hoa trên Fragrancenet và FragranceX

Có hai bọn này bán nước hoa, trong đó bọn Fragrancenet (Fnet) bao giờ cũng rẻ hơn FragranceX (FX) khoảng 10-15%. Tuy nhiên, bọn Fnet thì không dám trưng ra dòng khẳng định rằng 100% authentic, trong khi bọn FX thì khẳng định chắc chắn là 100% authentic.

Em được cái mail coupon 25% của bọn Fnet mà mắt mũi ngái ngủ cứ tưởng của bọn FX, đang hí hửng chọn mấy lọ đến lúc chuẩn bị thanh toán tiền mới nhận ra là khác biệt.

Em mua của bọn FX rồi thì thấy ok, nhưng chưa mua của Fnet bao giờ.

Em đầu tư nước hoa để sắm thêm cô người yêu nữa ở bên này, một cô ở nhà chưa đủ hic hic :">

Có bác nào có ý kiến gì về so sánh hàng giữa hai bọn này không ạ?
Old 31-08-2015, 01:00 PM   #2
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,137

Em ko có nhiều kinh nghiệm mua nước hoa nhưng thấy ko ai trả lời cho bác em cũng xin phép có vài nhời. Hồi xa xưa mới đi đảo em cũng từng 1 vài lần tự sắm nước hoa, cũng ngó nghiêng các bạn Fragance, hình như hồi ý có mua ở Strawberry net gì đó ko nhớ. Bọn này na ná nhau, thường xuyên có coupon giảm giá, chưa bao giờ bán hàng giá gốc cả.

Sau 1-2 lần thì rút ra kinh nghiệm là bọn online này nó rẻ vì hàng ko rõ nguồn gốc, hàng sắp hết hạn sử dụng, thậm chí có thể có cả hàng giả/nhái. Đồ mua về, nhất là nước hoa, sặc mùi cồn và chóng bay hơi.

Nên em chân thành khuyên bác hàng thật giá đúng cứ vào store mà mua, Macy's hay Sephora, etc. Bọn store cũng có discount, ngoài ra bác còn được nó dúi cho cả đống sampling lọ nhỏ xinh mang về mà dùng dần.

P.S. Ở trên là kinh nghiệm hơn 10 năm trước của em hehe, có thể outdate tùy bác suy xét.

May you Rest in Peace MICHAEL JACKSON (1958-2009)
You will be forever missed
You are History and history can't be repeated
Your great music will forever live on
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài