Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-05-2014, 11:44 PM   #121
hanoistreet
Đại úy

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 779

Trích dẫn:
gianghovat viết:
Đúng, mình cũng không thể tải được zai nhắn tin quá dài lòng vòng như này. Zai chỉ nên nhắn 1 câu, không quá 3 từ.

Chuẩn ko cần chỉnh, em gái bác gì ở trên chỉ cần nhắn lại ba từ đảm bảo thôi luôn. Nếu là anh, anh sẽ dùng đt em gái nhắn lại "dmm".

Sign by Danasoft

hanoistreet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-05-2014, 01:26 AM   #122
cazador
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 415

Chửi thị trường giá cổ nó có lên không ạ? Các bác là nhà đầu tư mà chỉ biết chửi chủ tịch gian dối, CEO lừa đảo, đội lái mất dạy cho sướng mồm thì làm được gì? Mục tiêu các bác là lợi nhuận kia mà, các bác phải nhớ mình là nhà đầu tư, những nhà đầu tư nghiệp dư chân chính, không phải công an, nhà đạo đức, chuyên gia kinh tế, hay kiểm soát viên của HSX.

Khi vào hàng nó xuống thì làm sao ạ? Cắt lỗ chứ sao, cắt là còn tiền, là còn cơ hội. Các bác có thể quay ra mua con khác, nếu dốt quá, không nghiên cứu được con nào khác thì ai cấm các bác quay lại mua con vừa cắt? Nhưng mà sao? Nếu vào lại lỗ thì sao? Lại cắt chứ làm sao! Làm x có thằng nào dò đáy phát đúng luôn, chỉ có thằng x chịu cắt lỗ lại còn cứng đầu thì cháy tài khoản thôi. Còn tiền là còn cơ hội, phải kiên trì, nhưng cũng phải bình tĩnh, bắt nhầm là cắt, cắt ngay, cắt nhẹ nhàng, giá xuống tiếp lại mua. Đừng như nhà đầu tư trên, lỗ x chịu cắt, đến lúc đau quá thì quay ra thề không bao giờ mua cổ phiếu X nữa. Như thế là không được, đến 4` như PVX, mất dạy như FLC còn hồi, làm gì có cổ phiếu không thể sinh lợi nhuận? Chỉ có nhà đầu tư không nhận ra sai lầm của mình!

Các bác phải kiên trì, nhưng không phải là kiên trì ôm 1 con cổ phiếu giá cao, mà là kiên trì áp dùng chiến lược đầu tư đã được nghiên cứu kỹ. Chúc các bác ngày mới giao dịch vui vẻ!

PS: chết, em bốt nhầm.
cazador vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2016, 11:23 AM   #123
TNxavợ
sát hoa ..

TNxavợ's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,112

Sáng nay vô tình đọc được bài báo này, sực nhớ tới câu chuyện giống hệt trong thớt này:
http://www.baomoi.com/hanh-trinh-ga...m/c/5821790.epi
Vị giáo sư già có cô con gái ngoan, bị thằng dẩm hàng xóm được ông thường xuyên giúp đỡ nên nó "đem lòng yêu" con người ta. Bị từ chối nó dọa giết cả nhà, chuyển nhà cũng không xong, dự tính cho con đi du học thì không kịp.
Thằng này thì lại thoát nạn nhờ cái giấy chứng nhận của bệnh viện! TSB nó.
Đến bao giờ ở VN mới có luật cấm tiếp cận cá nhân khi bị tố cao đe dọa người khác nhỉ? Xem phim thấy Fillippines nó còn có luật này, mặc dù không biết thực tế áp dụng được bao nhiêu.
TNxavợ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-06-2016, 01:15 PM   #124
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Bác rảnh nhỉ, đi đọc tin tình ái 3 xu từ 2011 xong còn đem lên tathy rải
Old 15-06-2016, 01:57 PM   #125
temp
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,175

Đọc đến cái Viện hàn lâm New York là em nghỉ luôn, khỏi đọc.
Old 15-06-2016, 02:21 PM   #126
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Em đi dài hơn bác temp, đến được đoạn này:

"Sinh thời, Hoàng Anh từng mơ ước nếu có chết đi sẽ được trở thành mây, để âm thầm, lặng lẽ bên cạnh con người."
Old 15-06-2016, 02:52 PM   #127
TNxavợ
sát hoa ..

TNxavợ's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,112

À, là vì em thấy tiếc cho con người ta thôi. Công dưỡng dục bao năm, giờ có thằng ma cô nằng nặc đòi làm con rể. Còn cô gái này có yêu hay dính vào tí gì thằng kia đâu mà bị gọi là ba xu hở bác? Thằng kia thì nó lại có cái giấy tâm thần nên khỏi bị pháp luật trừng trị.
Còn lều báo nó thêm mắm thêm muối vào đấy là việc của nó chứ ạ!

Em chỉ thấy là: Cô gái kia rõ là chưa bao giờ yêu hay liên quan tới nó; thằng này dọa giết nhà người ta; nhà đã dự cho đi nước ngoài - giống hệt những gì thảo luận ở thớt nên em quan tâm tới giải pháp mà xã hội, chính quyền có thể bảo vệ cho các cá nhân gặp tình trạng tương tự thôi.
TNxavợ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài