Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-06-2010, 04:41 PM   #1
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616
Default Hỏi quán ăn susi ở Hà Nội

Các bác cho em hỏi ở HN có quán ăn susi nào ăn ngon rẻ hợp lý. Cho khoảng 15 người thì hết tầm bao nhiêu tiền là thoải mái ạ? Hoặc butffe susi cũng được.
Các bác đừng chỉ em ra chỗ gì ở Triệu Việt Vương nhé, chỗ đấy là siêu đắt. Không biết chỗ gì ở tràng thi ăn có được không hả các bác?
Em xin cám ơn.
Old 22-06-2010, 05:22 PM   #2
Girasol
Trung úy

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 251

Trước tiên thì bác cứ cạch cái Asahi Bà Triệu ra cho em đã nhé . Đắt, chả ngon, tính phí phục vụ mà phục vụ thì như mứt.

Kỷ Y Triệu Việt Vương có hơi đắt thật nhưng ngon, làm chất lượng.
Bác mà thích view to đẹp hoành tráng thì qua Wabisabi 15 Mai Hắc Đế, ăn cũng ngon nhưng đắt chả kém. Bọn em đi 6 người ăn phởn phơ đứng lên pay 8tr, hết hồn.

Cá nhân em thì hay ăn ở Sushi Bar (1 cái ở Kim Mã, 1 cái ở Xuân Diệu). Giá cả hợp lý, món ăn làm đầy đặn, hợp khẩu vị (của em he he). Chủ quán là anh Dương, rất xởi lởi vui vẻ với khách. Khách quen đến ăn hay được tặng 1 số món ăn, nên em thích .
Ở Kim Mã thì quán hơi nhỏ, lên Xuân Diệu có phòng riêng to hơn. Nếu ăn ở đây mà 15 người thì chắc tầm 5tr là thoải mái nhỉ, ăn càng đông càng rẻ mà.
Năm ngoái lúc khai trương cơ sở 2 ở XD giảm giá 50%, team em 16 đứa đến oanh tạc, ăn no phè ra mà thanh toán đâu gần 2tr thôi

Ngoài ra có cái Yuraku ở trong ngõ ngay cạnh khách sạn Bảo Sơn giá cũng phải chăng, đồ ăn thì không có gì đặc sắc. Thi thoảng qua ăn trưa thôi thì 6-8$/set lunch. Ở đây em thấy có khá nhiều bác Nhật đến ăn, quán không đẹp lắm, vào ăn nhìn như cái bếp tập thể ở nhà máy
Old 22-06-2010, 05:30 PM   #3
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Sushibar có thể phù hợp với yêu cầu của bác. Mỗi người tầm 300k là xông xênh.
Old 22-06-2010, 06:03 PM   #4
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
Girasol viết:
Ngoài ra có cái Yuraku ở trong ngõ ngay cạnh khách sạn Bảo Sơn giá cũng phải chăng, đồ ăn thì không có gì đặc sắc. Thi thoảng qua ăn trưa thôi thì 6-8$/set lunch. Ở đây em thấy có khá nhiều bác Nhật đến ăn, quán không đẹp lắm, vào ăn nhìn như cái bếp tập thể ở nhà máy

Quán này hội Nhật khen là đúng vị và không bị overpriced. Nhược điểm là nhỏ tí như bao diêm gắp ghiếc không thoải mái . Đi với ai cũng thành lén lút chân tay cứ chạm nhau ầm ầm bực cả mình.
Old 22-06-2010, 06:55 PM   #5
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
Girasol viết:
Bác mà thích view to đẹp hoành tráng thì qua Wabisabi 15 Mai Hắc Đế, ăn cũng ngon nhưng đắt chả kém. Bọn em đi 6 người ăn phởn phơ đứng lên pay 8tr, hết hồn.

Kỷ Y mình thấy đồ ăn bình thường. Đã thế được hôm đến hỏi gì cũng hết. Bếp sắp đóng nên vội vội vvàng vàng quấn cho mình cái roll to như cổ tay, bung hết cả ra.

6 người hết 8tr, WTFFFFFFFFFFFFFFFFF?
Old 23-06-2010, 10:07 AM   #6
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Trích dẫn:
Girasol viết:
Trước tiên thì bác cứ cạch cái Asahi Bà Triệu ra cho em đã nhé . Đắt, chả ngon, tính phí phục vụ mà phục vụ thì như mứt.

Cá nhân em thì hay ăn ở Sushi Bar (1 cái ở Kim Mã, 1 cái ở Xuân Diệu). Giá cả hợp lý, món ăn làm đầy đặn, hợp khẩu vị (của em he he). Chủ quán là anh Dương, rất xởi lởi vui vẻ với khách. Khách quen đến ăn hay được tặng 1 số món ăn, nên em thích .
Ở Kim Mã thì quán hơi nhỏ, lên Xuân Diệu có phòng riêng to hơn. Nếu ăn ở đây mà 15 người thì chắc tầm 5tr là thoải mái nhỉ, ăn càng đông càng rẻ mà.
Năm ngoái lúc khai trương cơ sở 2 ở XD giảm giá 50%, team em 16 đứa đến oanh tạc, ăn no phè ra mà thanh toán đâu gần 2tr thôi

Bác cho em hỏi 5t là đã tính đồ uống chưa ạ? chắc phải lên đấy thôi quỹ có khoảng 6t5 thì các bác tư vấn hộ em là sẽ uống gì cho phù hợp với tầm tiền đấy?
Mọi người cũng phòng em hỏi là lên xuân diệu ăn thì liệu có no được không chứ bọn em thuộc dạng máy cày chứ không phải ăn uống tao nhã đâu các bác.
Old 23-06-2010, 11:17 AM   #7
Texrex
Đại tướng

Bài : 2,818

Trích dẫn:
TVBK viết:
Bác cho em hỏi 5t là đã tính đồ uống chưa ạ? chắc phải lên đấy thôi quỹ có khoảng 6t5 thì các bác tư vấn hộ em là sẽ uống gì cho phù hợp với tầm tiền đấy?
Mọi người cũng phòng em hỏi là lên xuân diệu ăn thì liệu có no được không chứ bọn em thuộc dạng máy cày chứ không phải ăn uống tao nhã đâu các bác.

Bác cứ tính ăn no thì mỗi người tầm 250k, đồ uống thì tất nhiên là tùy loại và tùy lượng rồi
Old 23-06-2010, 12:23 PM   #8
Girasol
Trung úy

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 251

Trích dẫn:
TVBK viết:

Chưa tính đồ uống đâu ạ. Mà em chỉ tuyền uống trà đá miễn phí , có hôm đổi vị uống cái nước sữa chua gì (em quên tên rồi) cũng lạ lạ, hay hay, 3.5$/cốc.
Cái lần vào Wabisabi là nhân 1 vụ sinh nhật, giai lại nhiều hơn gái nên máu lên gọi sake, đúng là chỉ vài chai mà cái bill nó vút lên ngất trời em cũng chỉ (được) nhìn số tổng chứ không biết chi tiết lắm

Đúng rồi còn cái Totoya ở Kim Mã ăn cũng rất được bác ạ. Trước ở 637 Kim Mã, không gian ấm cúng, nhân viên phục vụ chu đáo, giá rất reasonable. Từ hồi nó chuyển thì em chưa ăn lại nên không biết thế nào. Mà còn có 1 cái Totoya ở 322 Bà Triệu nữa, không biết có cùng 1 chủ không
Old 22-06-2010, 07:36 PM   #9
Louise24
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 356

Nhà em cũng hay ăn ở Yuraku, thấy ăn cũng được mà giá cả hợp lý (so với các quán khác). Nhược điểm là vị trí không đẹp, quán cũng không đẹp nốt (đúng là giống quán cơm trưa văn phòng). Cơ mà em quan trọng đồ ăn hơn khung cảnh, nên cũng không để tâm lắm.
Louise24 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-2010, 07:43 PM   #10
hwman
Đại tướng

hwman's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,243

Yuraku có chỗ đỗ xe không các bác ơi?

Em lại thấy cái Asahi sushi được, chỉ có mỗi tội đắt hơn thằng khác nhiều thôi.
Old 22-06-2010, 07:49 PM   #11
chicken
Khách

Bài : n/a

Nếu đã có The Sushi Bar thì nên chọn, đồ ăn ổn, giá an toàn.
Nhưng trong 15 người chắc chắn không phải ai cũng ăn được sushi. Khéo lại có người ôm bụng đói về sau khi ăn.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-2010, 08:05 PM   #12
wow
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 105

Giá vừa phải thì bác thử Sushi Tokyo, 15 Ngõ Tràng Tiền (Tràng Thi rẽ vào) xem, em thấy không khí ấm cúng, đồ ăn được. Mấy bác Nhật ăn ở đấy rồi cũng thấy khen.
wow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-2010, 08:35 PM   #13
leonardo da vinci
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Calgary, Canada
Bài : 3,494

Hình như Shushi Tokyo đắt hơn Kỷ Y tí, nhưng mà giống vị shushi ăn bên Nhật nhất thì phải, nhà tớ ăn thấy thế mà mấy thằng Nhật lùn cũng bảo thế. Chủ quán là thằng Nhật lấy vợ Việt.
Ăn shushi muốn ngon thì cũng phải chịu đắt hơn tí, vì đồ cá làm shushi thì đắt là đúng rồi vì toàn đồ nhập, rẻ thì lấy gì mà tươi và ngon được. Có lần tớ ăn quán gì ở Đinh lễ chỗ bán sách lậu, ăn nhỏ nhẹ thôi cũng tầm hơn 300k, nhưng ăn chả khác gì buffet shushi Tàu hồi ăn bên kia.
Old 22-06-2010, 09:17 PM   #14
langit
... rất tồ

langit's Avatar

Bài : 995

Sushi Bar ở Kim Mã ăn chán òm. Em chã thấy ngon gì cả.
Kỷ Y ăn được nhưng quán hơi chật chội và không thoáng đãng
Em vẫn thấy Asahi ăn được của nó, xét một cách toàn diện. Đắt hơn tí nhưng đồ Nhật vốn dĩ không rẻ rồi. Quán của bạn hoa hậu Linh gì đó ở Mai Hắc Đế ăn cũng được, giá tương đương Asahi.
langit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-2010, 09:20 PM   #15
hwman
Đại tướng

hwman's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,243

Em không biết nhưng hồi ở bên Nhật em thấy sushi nó cũng có 2 loại: 1 loại bán đầy ở các mini market mà tất cả các thằng Nhật làm cùng em buổi trưa hay ăn vì nó rẻ và tiện, loại này thì chán thôi rồi, thua xa mấy cái loại sushi các bác kể ở trên, chắc là take away nó chán thế. Còn loại nữa trong các nhà hàng Nhật thì em thấy tùy từng vùng và khẩu vị từng người mà nó ngon hay chán, có nhà hàng ngon, có nhà hàng chán.

Nhưng bọn Nhật bây giờ em thấy chúng nó cũng ít ăn sushi, tòan thấy ăn KFC với McDonalds thôi.
Old 22-06-2010, 09:52 PM   #16
Thiên hoàng
Đại tướng

Bài : 1,329

Không hiểu ngoài sushi ra thì đội bác Girasol còn chén gì nữa mà hết 8 triệu cho 6 người Ở Nhật đi ăn su shi băng chuyền thì 2000 yen ~ 400,000VNĐ là căng bụng
Thiên hoàng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-2010, 11:00 PM   #17
Tama
Bói bù lão tiên

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 4,346

Ơ, rượu chẳng hạn. Nhất là mấy ông quen uống rượu mạnh vào uống chai Sake hơn trăm đô thì chỉ hơn nước lã tý, phải gọi vài chai mới đủ uống.
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-06-2010, 11:07 PM   #18
Dark_Knight
Walking Dead

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,649

Công nhận sushi vừa tiền em cũng vote cho Sushi Tokyo chỗ ngã ba Nguyễn Khắc Cần với ngõ Tràng Tiền. Các món đều đạt yêu cầu, giá cả lại phải chăng, mỗi tội em ăn mãi không ăn được mực sống .
Cái rượu sake uống còn không bằng rượu ngô Hà Giang, đã thế lại đắt, làm vài chai thì cũng đến 8 củ quá đi chứ.
Old 22-06-2010, 11:16 PM   #19
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Mình cũng định recommend Sushi Tokyo. Chỗ đấy mình thích vì ấm cúng, gọn gàng, nhẹ nhàng.

Asahi Sushi thì giải quyết được khâu sành điệu. Trước còn ổn ổn, chứ giờ có vẻ xuống rồi, lâu lắm không vào.

Ổn nhất thì Benkay trong Nikko hotel, đắt xắt ra miếng.
Old 22-06-2010, 11:41 PM   #20
wow
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 105

@Bác Độc: Nikko thì hàng chuẩn rồi, đại gia toàn vào đấy tiếp khách Nhật mà.
wow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài