Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-12-2005, 02:10 PM   #1
Triệu Minh
Mải mê chinh chiến và yêu đương

Triệu Minh's Avatar

Gia nhập: May 2005
Nơi Cư Ngụ: middle of nowhere
Bài : 965
Default Đồng hồ cho Nam và Nữ nào!!!

Chán quá nhỉ? TL bị cháy nên cái topic đồng hồ mất rồi, dạo này khu vực này vắng quá nên em đành kéo nó lên vậy. Tranh thủ cuối năm lôi đống đồ đạc ra lau dọn và ...khoe

Đây là vật bất ly thân của em. Chính xác là đồng hồ nam, mặt có đường kính đúng bằng cổ tay em. Mục đích: nhìn giờ cho dễ vì em là chuyên gia đi học muộn. Luôn luôn nhanh 15 phút so với giờ thực tế nhưng vẫn...muộn ((

Cái đồng hồ này thì nhìn có vẻ yểu điệu nữ tính, vì có hình cái nơ, năm đeo vài lần.

Hì hì, đồng hồ này thì mặt không xước, dành để đi lao động

Đồng hồ này phục vụ nhu cầu nhãn mác, được cái bóng loáng, hơi thanh lịch

Còn cái dưới đây em mới tậu hôm qua, trông nó xinh và lịch sự quá

Anh chị em có đồng hồ post lại đi nhé, đang thích ((
Old 26-12-2005, 10:11 PM   #2
Moody

Moody's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: khi trên trời, lúc dưới đất
Bài : 1,216

Nhà TM thích đh mặt tròn nhờ, của tớ thì toàn góc cạnh

Ngày xưa hơi bị hâm mộ Swatch

Cái này tớ ghét, nhưng thỉnh thoảng vẫn phải đeo, mí cả tháo ra tháo vào có mất thì đỡ tiếc..hehe

thay đổi nội dung bởi: Moody, 26-12-2005 lúc 10:29 PM.
Moody vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-12-2005, 10:30 PM   #3
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Moody chắc có lẽ ít tuổi hơn tớ rồi, vì tớ bắt đầu chán swatch, thích style già hơn rồi (. Ngày xưa hồi cấp 3 là tớ thích swatch nhất, nhưng mà ghét cái là cái quai của nó đeo một thời gian cứ ngả màu vàng, chán lắm ấy, sau chuyển sang quai inox thì không bị thế nhưng lại toàn phải đeo cái đồng hồ mặt quỷ, ấy cái thời tớ nó thế.

Ở đây có bạn Knd chuyên trị Swatch chuồn đâu rồi. Dạo này tớ đang rảnh rỗi nên bệnh buôn dưa lê kinh niên lại tái phát. Giá có nhiều tiền thì mình sẽ sưu tập nhiều loại đồng hồ nhỉ? Ngày xưa tớ có khoảng 20 cái các loại linh tinh, bây giờ cho, hỏng, đánh mất hết rồi.

Ngày xưa thì tớ toàn đeo đồng hồ to với hy vọng làm cho cái tay gầy guộc bé teo to lên, cái đồng hồ đầu tiên của tớ là swatch đấy chứ, to không?

Sau dừ thêm thì bị bạn bè họ hàng góp ý ghê quá nên chuyển sang các loại lịch sự hơn.
Giờ tớ đang mê con Omega constellation, hôm nọ ra nghía một con mình thích thì nó khoảng gần 300 ngàn Yên, hic hic ...
Old 26-12-2005, 10:32 PM   #4
Moody

Moody's Avatar

còn đây cũng phục vụ nhãn mác là chính, chụp mãi k rõ nên lấy đỡ cái này. Tài sản chỉ có vậy, cơ mà nói cho ngay..tớ ghét đeo đồng hồ.

Old 26-12-2005, 10:38 PM   #5
Moody

Moody's Avatar

@Triệu Minh: ấy đọc k kỹ, tớ bảo ngày xưa cơ mà. 2 cái tớ post dc 4 5 tuổi rồi, bi giờ chả mấy khi đeo. Nhớ lúc xưa có được cái swatch là oách lắm rồi. Cái đh đầu tiên + đắt tiền nhất mẹ tớ mua cho cũng là Swatch...hehe..lúc nào cũng đeo trên tay.
Old 26-12-2005, 10:42 PM   #6
Vàng ơi
Khách

Bài : n/a

Anh có mỗi cái này, bố anh mang ở LX về năm 1969. Quà tặng cho anh năm anh lên lớp 8!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-12-2005, 10:58 PM   #7
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Anh Vàng ơi thế hồi lớp 8 của anh là năm 1969 hay là bố anh đem về để dành đến khi anh học lớp 8 thế? Eo ơi nếu không thì anh còn hơn tuổi bố em. Dã man quá.

À sau đây tớ khoe với Moody đồng hồ báo thức của tớ kiêm điện thoại di động, tớ đặt chuông năm lần, mỗi lần cách nhau 30 phút để đánh thức tớ dần dần, cộng thêm 1 đồng hồ để bàn và điện thoại bàn nữa, thế quái nào vẫn đi học muộn.

Đt của tớ được cho không nhưng cũng lòe loẹt phết, khi tớ đi đăng ký thì đây là cái 1 Yen duy nhất còn trong cửa hàng, thấy tớ dễ tính không?

Old 26-12-2005, 11:03 PM   #8
Vàng ơi
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
Anh Vàng ơi thế hồi lớp 8 của anh là năm 1969 hay là bố anh đem về để dành đến khi anh học lớp 8 thế? Eo ơi nếu không thì anh còn hơn tuổi bố em. Dã man quá.

Năm 1969 là năm bố anh về, còn năm anh học lớp 8 là năm anh học lớp 8. Hồi bố anh cho anh cái Poljot đấy là do cụ mới sắm được cái Seiko 5 chém cạnh cụ mua rẻ của 1 chú bộ đội vừa giật được của khách đi tàu Bắc - Nam. Năm ấy là năm 1985, cái Poljot đã 16 năm tuổi.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-12-2005, 11:14 PM   #9
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Trích dẫn:
Vàng ơi viết:
Năm 1969 là năm bố anh về, còn năm anh học lớp 8 là năm anh học lớp 8. Hồi bố anh cho anh cái Poljot đấy là do cụ mới sắm được cái Seiko 5 chém cạnh cụ mua rẻ của 1 chú bộ đội vừa giật được của khách đi tàu Bắc - Nam. Năm ấy là năm 1985, cái Poljot đã 16 năm tuổi.

Thôi hôm nay em quyết định chấm dứt buôn dưa lê tại post này nhưng nếu từng đấy năm mà anh vẫn đeo cái đồng hồ này thì em bái phục anh luôn. Đồng hồ nào bố em tặng em cũng tháo tung ra, xem xét các bộ phận bên trong và không lắp lại được nữa, thế mà hồi xưa em cứ nghĩ mình sẽ thành thợ sửa đồng hồ cơ đấy. Chẳng nhẽ em lại đem khoe 2 con dao bố em tặng lên đây.

Loại đồng hồ của anh hôm trước em đi qua cửa hàng đồng hồ thấy còn vài chiếc, chắc vẫn có người giống anh dùng loại đấy hoặc sưu tập. icon cuwowif
Old 26-12-2005, 11:34 PM   #10
Moody

Moody's Avatar

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:

Sooo cute. Bọn Jap làm cái gì cũng cute cute, màu mè bắt mắt nhờ.

Tội đi học muộn thì chắc ấy nhường tớ chức vô địch đê..hehe..Nhà tớ ngay sau trường, bước qua chừng 2 phút, 9h có lớp nhưng sáng nào cũng phải đặt báo thức 7.30. Tớ căm thù tiếng tích tắc buổi đêm nên chỉ dùng phone báo thức, 3 cái , 1 cái 7.30 - 7.45 - 8.00 xong snooz(?) đến 8.30 >>> vào đến lớp: 9.15 sharp.
Suy ra là nhà càng gần trường thì đến lớp càng muộn.

thay đổi nội dung bởi: Moody, 26-12-2005 lúc 11:36 PM.
Old 27-12-2005, 09:35 AM   #11
knd
kít phọt

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: A ú ớ...
Bài : 533

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
Ở đây có bạn Knd chuyên trị Swatch chuồn đâu rồi.

Nope! Hôm trước tớ pót mấy cái ảnh của shop lên thôi chứ tớ chẳng có cái Swatch nào cả. Giờ già rồi đâu còn thích kiểu Swatch nữa, hồi thích là cấp 3 thôi.

Lại nhớ hồi đi học cấp 2, thằng bạn có quả đồng hồ điện tử 15 bản nhạc nhìn thèm rỏ rãi. Cứ khi nào nó đến lớp là cả lũ xúm vào đòi..... nghe nhạc. Tích góp tiền mừng tuổi mãi cuối cùng cũng mua được con đồng hồ đầu tiên cho mình cũng là con 15 bản nhạc ở hàng đồng hồ + bật lửa gần rạp Kim Đồng (giờ thành quán bia hơi rồi), lại ko đụng hàng với của thằng bạn. Sướng!

Ngẫm lại ngày xưa......... Ôi ngày xưa............

thay đổi nội dung bởi: knd, 27-12-2005 lúc 09:37 AM.
knd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-12-2005, 10:36 AM   #12
GiGi
hâm bỏ xừ

GiGi's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 114

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
À sau đây tớ khoe với Moody đồng hồ báo thức của tớ kiêm điện thoại di động, tớ đặt chuông năm lần, mỗi lần cách nhau 30 phút để đánh thức tớ dần dần, cộng thêm 1 đồng hồ để bàn và điện thoại bàn nữa, thế quái nào vẫn đi học muộn.

Trích dẫn:
Moody viết:
Tội đi học muộn thì chắc ấy nhường tớ chức vô địch đê..hehe..Nhà tớ ngay sau trường, bước qua chừng 2 phút, 9h có lớp nhưng sáng nào cũng phải đặt báo thức 7.30. Tớ căm thù tiếng tích tắc buổi đêm nên chỉ dùng phone báo thức, 3 cái , 1 cái 7.30 - 7.45 - 8.00 xong snooz(?) đến 8.30 >>> vào đến lớp: 9.15 sharp.

Hì hì, xin lỗi Triệu Minh, thấy các bạn nói đến chuyện đi học muộn, tớ không nhịn được cười khi nhớ đến câu chuyện của bạn Vãi hồi xưa.
Trích dẫn:
Vãi viết:
R..e...e........ee...n..gggg ...

Khốn nạn cái đồng hồ... kệ mịa nó kêu... kêu lăm vỡ chuông, báu gì!

B...í..t....i....i....í...t...

Tsb, bây giờ mới đến lượt cái thứ 2. Thằng này kêu thì không to nhưng dai, những 20 phút mới chịu im , chửi mịa cái thằng sản xuất... Mắt nhắm mắt mở quờ quạng đi tìm. MK đé o nhớ tối qua dấu nó ở đâu... ông mà tìm ra mày thì mày biết tay ông...vỡ kính có ngày con ạ...

Sáng đé o nào cũng như sáng nào. Tối thì tìm cách treo thật cao, dấu thật kỹ , sáng ra chết mệt đi tìm. Ông mà tìm được mày... ông ngủ tiếp cho xem X-( ...

)
GiGi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-12-2005, 01:18 AM   #13
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
Đt của tớ được cho không nhưng cũng lòe loẹt phết, khi tớ đi đăng ký thì đây là cái 1 Yen duy nhất còn trong cửa hàng, thấy tớ dễ tính không?

Chả nhẽ nó đang ngủ buzz cho phát dậy để xem kĩ cái này.
Thích quá đi. Bên này DT xấu òm, chọn mãi mới được 1 cái nho nhỏ xinh xinh mừ chả có mầu sắc dì cả. Rất là chán. Trông xấu rùi mà chưa chọn được cái thay ưng í nên cứ dùng. Mầu này chị đang thích TM à.
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-12-2005, 02:17 AM   #14
Redriver
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 461

Chả hiểu tớ có thuộc dạng đi học muộn không? nhưng đi thi thì có rồi. Thi 9 giờ thi thì 9h45 mới bật được dậy, nghĩ quả này chắc chết. Hết giờ làm bài trên máy tính, trong lúc đợi discuss với prof thì tranh thủ đi vệ sinh, lúc đó mới phát hiện ra cái áo len đang bi mặc ngược, chưa đến mức độ từ trong ra ngoài, nhưng mà ngược từ trước ra sau.

PS: Em TM còn cái siemen cục gạch đâu sao không thấy show nốt ở đây nhờ.
Redriver vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-12-2005, 10:20 AM   #15
ragdoll
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 547

Edox les Bémonts này, chụp ảnh mờ quá nêm gúc ra vậy

CharlesVogele, vỏ titanium, chạy năng lượng mặt trời.

Đồng hồ đeo tay em chỉ có 2 cái này, chính xác tuyệt đối; em cũng khoái đồng hồ nhưng là để bàn hơn, để cuối tuần về chụp ảnh lên khoe. À mà các bác cho em hỏi mấy cái loại chịu nước thì nó có chịu được nước nóng với cả nước biển không???? Thỉnh thoảng em đi tắm hơi kiểu Thổ Nhĩ Kỳ toàn phải tháo ra để ở ngoài, dát chết.

thay đổi nội dung bởi: ragdoll, 29-12-2005 lúc 10:34 AM.
ragdoll vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-12-2005, 03:55 PM   #16
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,460
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Theo một cái ảnh cho vui cửa vui nhà:
Old 05-01-2006, 03:45 PM   #17
hopeful
Thượng sĩ

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 114
Default Tí sọt

Cho em khoe con Tí sọt này với :-)

hopeful vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2006, 04:46 PM   #18
aTa100
La liếm kiếm khách

aTa100's Avatar

Bài : 2,171

Em đang kết con này, mịe trên Tràng Tiền Plaza hét 1tr8 mà ởđây có mỗi triệu ba
aTa100 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-01-2006, 05:50 PM   #19
liv
Forever binh bét

liv's Avatar

Bài : 2,421

em có quả này, mua ebay used, đeo được 1 năm, tầm 1 tháng trước noel hết pin. Em mượn đồ về tự thay. Lúc vặn nắp vào thế nào mạnh tay quá gãy mất cái chốt lò xo. Thế là bây giờ để ngắm thôi. Chắc lúc nào phải ra hàng kiếm cái thay.

liv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-01-2006, 06:08 PM   #20
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Liv có vẻ chuộng Swiss Army nhỉ. Hết dao, USB bây giờ đến đồng hồ. Còn gì nữa show nốt lên cái.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài