View Single Post
Old 10-05-2018, 01:02 PM   #1
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,487
Default Sài Gòn: Nên đăng ký BHYT ở bệnh viện nào?

Các bác Sài Gòn cho em hỏi gấp thông tin này với ạ.

Em mới vừa bị xô đẩy vào trong này sinh sống, thủ tục ban đầu của em là phải hoàn thành 1 số các thứ như kiểu đăng ký BHXH, đăng ký nơi khám chữa bệnh ban đầu, v.v... Em chân ướt chân ráo vào đây lạ nước lạ cái chả biết cái gì vào cái gì, nên là cũng phải hỏi các bác thổ dân những câu rất ngố như là bệnh viện nào tốt, nên đăng ký nơi KCB ban đầu ở tuyến trung ương hay tuyến thành phố. Theo danh sách thì có mấy chỗ này, bằng cảm tính em có lọc ra 1 chút rồi, các bác xem giúp em xem chỗ nào là tốt giúp em với nhé. Em cảm ơn các bác!

1. Tuyến Trung ương:
1.1. BV Thống Nhất: Quận Tân Bình
1.2. BV 30/4: Quận 5

2. Tuyến thành phố:
2.1. BV Đa khoa Bưu điện CS 1: Quận 10, CS 2: Quận 2
2.2. BV Nguyễn Trãi: Quận 5
2.3. BV Nguyễn Tri Phương: Quận 5
2.4. BV Đa Khoa Sài Gòn: Quận 1 (KCB từ thứ 2-CN, từ sáng đến 8h tối -> Em nghe rất là thích, nhưng không biết chất lượng ra sao????)
2.5. BV Cấp cứu Trưng Vương: Quận 10 (Có khám sáng CN): Em chưa bao giờ tìm hiểu bệnh viện cấp cứu thì khác bệnh viện thường thế nào, theo suy nghĩ thì chắc bác sỹ rất giỏi nhưng không hiểu họ có quan tâm đến bệnh nhân không cấp cứu không?
2.6. Viện Y dược học dân tộc: Quận Phú Nhuận
2.7. BV 7A: Quận 5

Em là đứa hay lo lắng vấn đề sức khỏe, bệnh tật, lúc nào cũng sợ chết mí ung thư nên các bác đừng cười em nhé.