View Single Post
Old 30-12-2004, 11:58 AM   #2
X.
Thiết kế trim Việt

X.'s Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 1,220

sau
Trung úy

51 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 19:47:30
--------------------------------------------------------------------------------
1000 bông hồng tặng bạn gái thì có đếch gì sai, yêu thì tặng. Ai bảo là tặng bạn gái 1000 bông hồng thì không tặng hiền mẫu được cái gì.
Các bác cứ bàn nhân, hiếu với cái gì gì đấy.

Nhân, Khổng Tử dạy là yêu người. Bạn gái mình cũng là người. Phan Việt vừa post lên bài mình vì mình. Yêu mình, yêu bố mẹ mình, yêu bạn gái mình, yêu đồng bào, rồi yêu thế giới, rồi yêu hệ mặt trời, rồi yêu thiên hà, rồi yêu vũ trụ. Đếch ai đi yêu cái ông dở hơi ở bên châu Phi mình không biết trước khi yêu bố mẹ mình.

Hiếu, là yêu bố mẹ mình, làm cho các cụ hài lòng, sung sướng. Mình cưới vợ mà các cụ sướng thì tặng bạn gái 1000 bông hồng để sau đấy đi đến cái đám cưới là rất có hiếu. Còn nói chung tặng bạn gái 1000 bông hồng chẳng liên quan gì đến có hiếu hay không nếu chưa đến đoạn bên tình bên hiếu bên nào nặng hơn

Bachbo tặng hoa thì tặng hoa, Tiger tặng tát thì tặng tát. Cái gì thấy đúng thì làm, mặc kệ bọn khác nó nghĩ cái gì. Thế mới là người có bản lĩnh
Kidman mới nghe chửi sơ sơ đã rửa tay gác kiếm rồi à?

Xót xa một buổi soi gương cũ
Thấy lạnh bao nhiêu một chữ tiền

--------------------------------------------------------------------------------

Người gửi: Thợ đời
Vào lúc: 12/01/2004 16:22:42
Nội dung:

JW2
E-Don Juan

395 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 20:39:21
báo cáo các bác đời thằng con trai khiến cho các em phải cười vì mình tưởng cũng là mãn nguyện rồi, đằng này lại còn khiến em nhớ mãi kỷ niệm khó quên nữa thì sướng để đâu cho hết. Từ lúc các bác kiếm được tiền đến lúc ông bà già các bác mất cũng phải bốn chục năm nữa là ít, thiếu đ** gì lúc báo hiếu, nhưng mà cái cơ hội để tặng 1,000 bông hồng thật không phải dễ mà có. Bác Tigẻ đánh giá con gái thấp thế là em không đồng ý, trong tâm tư mà nghĩ thế thà bác quẳng 2 trăm cho con vẹo bảo tối nay ngủ với anh nhé cũng được. Thử hỏi bây giờ đi shopping với bạn gái nó thích mua một cái áo bác Tigẻ lại bảo thôi đắt lắm em ạ anh phải để dành tiền báo hiếu bố mẹ, đảm bảo hôm sau chia tay ngay đ** nói nhiều. Đồng ý với các bác là quý nhau ở tấm lòng là chính, nhưng bây giờ sinh nhật em bác tặng một bông hồng thật chắc chắn phải khác cái ecard, hay 1,000 bông chắc chắn phải khác 1 bông, nhiều chả để làm gì rồi lại vứt đi nhưng cái niềm vui lúc nhận hoa làm sao tả hết được, bác nghĩ thế là hơi bị ích kỷ. Thử hỏi chị em phụ nữ ai mà không thích hoa, thử hỏi xem cái niềm vui nó lớn thế nào khi bất ngờ nhận được 1,000 bông hồng do chính tay người yêu đem tặng. Tiền lúc đấy đ** là cái gì cả, còn nếu nói đến chuyện nhiều người đang thiếu ăn sao lại phung phí thế báo cáo hơi bị đạo đức giả. Người ta trước hết phải sướng bản thân đã rồi mới nghĩ đến chuyện thiên hạ được. Mà có phải vì tặng bạn gái 1,000 bông hồng mà không làm từ thiện nữa, hay không làm tròn chữ hiếu được đâu. Nói thật báo hiếu bố mẹ cả đời cũng không hết, đâu phải chỉ vì tặng hay không tặng 1,000 bông hồng. Yêu rồi sau này có cưới được không là chuyện mai sau, nhưng lúc yêu thì phải nên tôn trọng nhau, chứ bây giờ lại nghĩ nó đ** xứng đáng để mình tặng 1,000 bông hồng hay nó lải nhải nhiều quá cho ăn cái tát là im, báo cáo thế thuê mẹ nó oshin về hầu cho nó nhanh, yêu làm đ** gì cho mệt.

sau
Trung úy

51 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 20:41:23
Mấy em gái mà South nói đến dở hơi bỏ mẹ. Cái loại con gái mà lấy tiền để đo xem mình yêu nó bao nhiêu thì đá đít đuổi đi cho sớm.

Ho Bat Sau

sushixinhdep
CTUB vận động vì quyền lợi nữ tu sĩ

145 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 22:28:05
Thấy tình yêu Saint nhắc khéo về mà đọc sách tạp pí lù đã định im im không nói câu gì nhưng không nhịn được...

Này hỏi các bác một câu, lúc các bác tặng hoa cho con nhà người ta không cần biết 1 bông 1 nghìn bông thì lúc ấy các bác nghĩ đến cái gì nhi? Nghĩ là con gái thích hoa nhất là đây hoa hông biểu tượng tình yêu anh dâng hết cho em một nghìn cái biểu tượng ( kiểu anh trai Zim beo)? Các bác nghĩ là vì bông hoa này thể hiện tình cảm chân thành của các bác mong em nó hiểu? Hay các bác nghĩ ra thế này thì chỉ có chết mày làm sao thoát khỏi tay ông? Sau cái vụ hoe hoét này mấy ngày thì bao nhiêu bác cũng đá cha em nó đi như kiểu nghìn bông hoa lúc đấy đẹp lắm nhưng mấy ngày sau thì héo cha nó rồi dung dăng dung dẻ vứt đi cho đỡ thối nhà... Em hỏi thật là trong các bác tặng hoa cho con nhà người ta có mấy bác thực lòng quan tâm đến em ấy hay là chỉ là kiểu stylish đẹp mặt cả anh lẫn ả ( được ghi vào Guiness như chú nào lúc đầu ấy hay ít ra cũng được tiếng là chơi đẹp, sau này tha hồ được các em gái săn đón xem liệu đến lượt mình anh ấy sẽ tặng 1 nghìn bông hay 1 nghìn mét đất Hồ Tây để tăng gia trồng hoa tại chỗ luôn )....

Vẫn còn nhiều vấn đề bức xúc nhưng thôi em ăn cơm cái đã, các bác trả lời nhiệt tình thẳng thắn hộ cái

Vào lúc: 12/01/2004 16:23:52
Nội dung:

General_Tiger
Prime Minister

262 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 22:42:10
JW chú càng nói anh càng thấy chú ngớ ngẩn, ngây ngô một cách buồn cười, tình yêu đu'ng là không thể sánh với tiền bạc, bởi nó là vô giá.. chỉ khi có giá khi chúng ta yêu các em ở GiaLam. anh không hề bảo bạn gái không xứng đáng được tặng 1000 bông hoa hồng, 1 triệu rưỡi là quá nhỏ để đem so sánh trong lĩnh vực tình cảm. Nếu chú chịu khó đọc kỹ bài của BachBo và chú gì gì mua tặng bạn gái hoa hồng, mua như thế... nói xin lỗi khác đ** gì mua rau, mua mà để 2 hôm sau đem vất thùng rác thì đáng khen à?, cái đấy người ta gọi là lãng phí tiền bạc một cach ngu ngốc.
chú càng nói IQ vốn đã thấp của chú lại được bộc lộ rõ ràng hơn. như anh đã nói cái vấn đề 1 triệu rưỡi hay 10 triệu không phải là chuyện đắt hay rẻ mà mang đong đo cân đếm ơ đây, rõ ràng khi các chú vì sỹ gái, hoặc phải mang tiền hòng che đậy cho tính cách và hình dạng không lấy làm hay ho gì của mình, các chu sẵn sàng tiêu tiền như đốt, kiếm tiền đã khó, tiêu tiền một cach hợp lý một cách đúng đắn cũng không dễ đâu. anh còn nhớ 1 chuyện đọc đâu đó trên báo, kể về thời kỳ nạn đói năm Ất Dậu tại miền bắc, 1 đứa trẻ an xin nhìn 1 thằng cha cai thầu vất cả cái bánh xuống thùng rác, đứa trẻ chạy ra nhặt lên ăn thì bị chó sồ ra cắn. anh kể ra không phải để so sánh hay cạnh khoé gì các chú, nhưng rõ ràng là cái việc lãng phí một cách hết sức nhố nhăng đáng bị lên án. chú nào không tin, thử về nhà hỏi bố mẹ: mẹ ơi hôm qua bạn gái con nó dỗi, con sợ nó bỏ hè hè, con chạy tít lên quảng bá mua 1000 bông hồng đem tặng nó.. hôm sau nó đem lẳng ra thùng rác.. mịa các đấng sinh thành các chú mà không tát cho 1 cái ngã giãy đành đạch thì anh cứ gọi là bé hơn con gián.

Đốt tiền của cha mẹ trong khi mình còn đang ăn bám thì còn đáng hổ thẹn hơn nữa.
JW chú thử hỏi lòng mình xem, với sư chiều gái thông qua tiền bạc đã có em nào yêu chú thật lòng chưa?.

người ta tiêu tiền nên cho xứng đáng, bỏ ra vài triệu mua 1 cái áo tặng bạn mình ( tất nhiên là phải trong khả năng cho phép), không gọi là lãng phí, bởi vì áo dùng để làm đẹp, giữ ấm cho cơ thể, dùng lâu dài, sao lại đem cai chuyện ném cả 1000 bông hoa hông sau 2 ngày vào đay được nhỉ??, mịa đọc bài của các chú anh thấy cái câu này hơi bị đúng của nó: sự hiểu biết của con người là hữu hạn, sự ngu ngốc của họ là vô hạn

To Kidman: quả thật anh vô cùng khâm phục và thậm chí ngưỡng mộ sự vô liêm sỷ đến mức không còn biết xấu hổ của chú, chú đã chót nhỡ mồm nói nhăng cuội thì tự tay vả vào mồm 10 cái cho lần sau chừa, nói năng cho cẩn thận, kẻo mang tiếng già rồicòn bị chửi là ngu. chẳng nhẽ chú lại muốn anh nói thẳng 1 câu là nho không những xanh mà còn chua loét à?, còn cái chuyện con cáo và chùm nho í mà... chú nên tự áp dụng vào bản thân mình thì hơn, chứ nho xanh ăn vào chỉ tổ đau dạ dày, cho tiền anh cũng vất

chú đã không nói được gì thì better to shut up, đừng có cái kiểu chữa thẹn ngượng ngùng ấy nhá

Goldmund
Lang Thang Hiệp Khách

477 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 22:48:16
Nhà nuớc pháp quyền lệnh vua khó cãi Tiger đoạt vị làm primer minister đã nói thế dân tình phải theo chú nào không nghe vả vào mồm tự xử đợi lúc quan trên nổi nóng hủ hình cả đám bây giờ.

Ơ mình càng ngày càng mê em Sushi đề nghị Sushi chuyển chế độ huynh sang chế độ tình yêu đi - tình yêu Mun cho nó ngọt tình yêu Sushi nhé!

=====================

Vào lúc: 12/01/2004 16:24:54
Nội dung:

Chetxy
I did it again!

30 bài Đăng vào lúc - 23/04/2002 : 23:24:59
Thật chị chả biết con mẹ gì đang diễn da giữa các chú choai choai đây, dưng dõ là chú Tai ghẻ bậy ơi bậy đ** điếc linh tinh cả, chị mà không gớm cái tai ghẻ của chú chị xách chị quẳng chú qua TTVN mí lại vn2k giờ chứ lị...

Chú gì sờ châu lắm chiện da vẻ ta đây đông roăng mí lây đi kiu lơ, chị thật chú, gái thò tay nhận hoa hồng của chú xong tót lên giường dúc dích với mấy thằng cục súc chân ghẻ tay ghẻ tai cũng ghẻ dưng khoẻ.

Chán chú ơi chán. Tán gái bằng hoa hồng giời ơi giời thằng ngu đời nào cũng có nhể!

À quên sờ châu giai mới nhớn, chim mới mọc lông, đang tập bay, chắc thích bài hát Chân tình, xế em giai của chị bít "Chân tình" là chân gì không? Là cái chân giữa hai chân thật chú ợ. Hẹ hẹ. Chú muốn gái lăn vào chú, là chú phải chân tình nhá chú nhá... Mà chị nghĩ chú chả chân tình, chị thật, chắc chú chỉ có chân thật chả có chân tình...

... chân tình
dành hết cho em ...

Chetxy
I did it again!

30 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 00:24:28
Ah quên chị quên hỏi thăm chú Rim beo, chú chạy đâu mất rồi?? Rim beo đíu gì mà phò thế hụ hụ....Chị thật các chú, thời buổi này các chú thời buổi này các chú còn lãng mạn rẻ tiền như thế, bao giờ các chú mới có cơm ăn gái đẹp, vợ các chú được đi Paris, Vernice, con các chú được học được hành?, Lương lậu vài triệu bạc chỉ đủ cho các chú đốt vinataba uống trà quán cóc chứ làm được mịa gì mà 1000 bông với chân tình với...mẹ kiếp, chị chán các chú.

Vào lúc: 12/01/2004 16:26:10
Nội dung:

Kidman
Máu Thăng Long hơn vườn trẻ

317 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 01:18:38
hị hị thật em đíu hiểu cái tobích này rồi sẽ chạy đến đâu. Chỉ thấy bà con xông vào chửi nhau sướng vãi hê hê. Từ hôm qua đến giờ em đọc em cứ cười bò lăn ra. Nhưng thôi cái giề cũng phải có mức độ, các bác nhể. Chửi nhau lắm đâm ra mất hoà khí. Mí lị trêu chó thì cũng phải trêu vừa phải, để nó sủa mãi lên thì điếc tai nhức óc hàng xóm, lại bị chửi là vô văn hoá.

À chào bác Chétxy phát. Gớm bác biến lâu quá bác nhể!

=======================
All alone in a wide wild world
=======================

Saint
All I want is you

133 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 01:40:58
hé hé tình yêu Cóc với Tình yêu Sushi dỗi à ......

Nói thật với hai tình yêu, quan trọng là cái "chân tình" thế nào chứ chuyện hoa hoét là chuyện vặt các tình yêu nhể. Hơn nữa, cái sự tặng hay không tặng nó còn phụ thuộc vào tình hình phát triển kinh tế thế giới chứ đâu phải phụ thuộc vào mỗi chúng ta. Có thời anh học người ta tặng hoa, lý do tại sao anh tặng hoa thì đếch nhớ hết bây giờ ngẫm nghĩ thì chắc hồi đó mình tặng hoa theo kiểu, đánh mắt với giai vừa thôi nhé, ông nói cho mà biết, hoa thì đẹp thật nhưng sờ vào cuống mà xem, gai nó chọc cho rách tay .....ông còn đứng sờ sờ ra đây chứ đã chết đíu đâu.

PS : nói thật các bác, nghe Tiger chửi em cũng xấu hổ chết đi được, em cũng kiss *** gái bỏ mịa, may mà chị em, mẹ em cũng đếch phải giai nên em cũng nịnh luôn nên cũng đỡ tội lỗi vài phần.

----------------

Anh hùng tự cổ giai hiếu sắc
Bất hiếu sắc giả phi anh hùng

Chetxy
I did it again!

33 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 04:15:55
Nhà chú Kidman dơ, thấy sang bắt quàng làm họ, nhận vơ là vợ thằng nhân. Chị nào biết chú thằng nào tự dưng chú thấy chị cái chú nháy mắt há mồm chị chính chuyên chị chả hơi đâu chị à ơi mí nhãi ranh, mệt.

Thăng long nhà chú Sen dạo này chim non bướm già cứ gọi là khắp nơi ca hát luôn, hãi hãi nà. Chị chỉ buồn cười nhất cái đoạn choai choai các chú thấy gái buổi dái rối tinh bám theo đít em cứ gọi là nhiệt tình xin chết trồng cây siiiiiiiiiiiii, tặng hoa hôôồng, gớm tiền đ** đâu ra chị thật nghìn bông hồng tháng ba ngày tám cứ gọi là bố các chú ăn cắp tiền nhà nước mấy tháng. S.....iiiiiỹ.

Thật chị chả hiểu mấy con choai choai mới động đực thế nào ra thế nào chứ chị các chú ấy à thằng nào mặt búng ra sữa ôm ngàn bông hồng lân la gần chị chị tốc váy vào mặt. Ghét nhất mấy thằng ăn bám em chã ngửa tay xin tiền bố mẹ sỹ diện. Mà đàn ông làm ra tiền chả thằng chó nào đần độn xin tiền mẹ ra chợ mua lúc ngàn bông hồng tặng gái - ngàn bông tối về nhà gái nó mang nó cắm vào đầu bố nó à, đ** đâu ra lắm chậu lắm lọ thế, thật ngu ơi ngu.

Vào lúc: 12/01/2004 16:27:14
Nội dung:

JW2
E-Don Juan

396 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 06:12:34
các bác toàn cưa vẹo ghẻ đ** cần sỹ là phải, gái đẹp thời buổi này đồng nghĩa với tiền, đ** có tiền sớm muộn gì rồi nó cũng theo thằng khác. Mà các bác đ** phân biệt được vai trò của đồng tiền trong tình yêu, nó chỉ là một yếu tố phải có, chứ không phải quyết định. Đéo có tiền thì đ** cưa được gái, nhưng thế không có nghĩa thằng khác giàu hơn mình nó cướp được người yêu mình. 1,000 bông hồng tặng đúng một lần duy nhất còn hơn 1,000 lần tặng hoa mỗi lần chỉ tặng 1 bông. Các bác cứ lôi khéo chuyện báo hiếu ra em báo cáo thật bây giờ có cho sang Gia Lâm các bác vẫn cứ chơi gái như thường lệ còn đã báo hiếu được cái đ** gì đâu mà nói nhiều. Thế cái việc bỏ tiền ra chơi cave nó có ý nghĩa hơn hay việc tặng hoa bạn gái có ý nghĩa hơn em hỏi các bác. Từ bé đến giờ em đ** biết ngửa tay ra xin tiền bố mẹ là gì, cho bao nhiêu biết thế, nếu muốn sỹ gái thì phải tìm cách mà kiếm tiền, thế thôi. Chứ các bác đàn ông con trai đ** gì tinh vi chuyện anh không xin tiền bố mẹ nên không có tiền tặng hoa em thông cảm. Các bác đứng ngoài chửi thằng tặng hoa là ngu nhưng biết đ** được cái kết quả của việc tặng hoa nó thế nào. Chị Chetxy tâm hồn thực dụng chắc đ** bao giờ được giai tặng hoa nên cay cú hở? Mẹ kiếp gặp em nào cỡ Chetxy mua mẹ nó cái váy ngủ tặng cho nó nhanh cần đ** gì hoa hoét. Các bác chỉ nhìn cái giá trị vật chất của việc tặng hoa xong rồi vứt hoa báo cáo mua 1 bông xong rồi vứt cũng là lãng phí, nhưng các bác đ** nhìn ra cái giá trị tinh thần trong đấy. Bác Tigẻ em đ** bảo xin lỗi bạn gái bằng cách tặng hoa bác đọc đ** kỹ gì cả nhầm nhọt lung tung. Việc chiều bạn gái bằng cách tặng hoa đ** phải là cách dùng tiền bạc để mua chuộc, nếu thế mua mẹ nó vòng nhẫn kim cương tặng cho nó nhanh, tặng hoa ý nghĩa nó khác hẳn. Báo cáo bác bây giờ hỏi bạn gái xem trong dịp sinh nhật em thích anh tặng 1,000 bông hoa hay tặng 1 cái áo giá 1 triệu đảm bảo nó thích hoa hơn. Đầu óc các bác vật chất vãi đái thế này đ** yêu được em nào hay ho rồi. Vấn đề ở đây trong quan niệm mỗi người, mất tiền để đạt được mục đích thì không thể gọi là phung phí được. Các bác bảo em mất tiền ngu nhưng em lại thấy có lợi nhiều hơn ngu các bác làm đ** gì được, hờ hờ.

The Prince
Trung úy

73 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 05:01:11
mkíp em là em chả hiếu nhà các bác thế đíu nào chứ nhà em mấy hôm nay đọc cái topic này đỏ mịa cả cái con mắt lên rồi đây này dưng mờ vẫn chỉ thấy các bác thừa hơi dư sức cãi nhau ba cái chuyện đâu đâu. Vâng, cũng chỉ nà chuyện gái với gú mà dza í mà. Nhiều chiện vãi ... cả đờm. Già trẻ lớn bé đời thưở nay đều tán gia bại sản mang tiếng mang tai cũng bởi cái của nợ giời cho bác ạ. Ôi mkíp, lấy tí hơi cái, hờ hờ, bác đưa nhờ em cái bật lửa. Vâng, em cảm ơn. Khổ thân các bác, các bác cứ tranh nhau lời ăn tiếng nói thế lày thì lấy đíu giề còn tình nghĩa anh em trên này nữa, nhể bác nhể. Thui, nhịn nhau mỗi người một tiếng, có chết cha chết mẹ thằng Tây nào đâu nào. Bác Kid qua đây làm với em chén chè nào, cả bác Tiger nữa. Gớm, giời nóng thế lày mờ các bác lại căng mồm phồng mang trợn mắt thế kia, hại lắm các bác ạ. Thôi, các bác nghe em tí nào, bắt tay làm hòa đi nhá. Mịa, đời thưở nhà ai nam nhi đại trượng phu thế này mà lại đi tranh nhau hơn kém từ cái chuyện hoa hòe gái gú dở hơi vớ vẩn, làm cả làng cả xóm tá hỏa nhìn theo mà chả hiểu cái mịa gì cả. Mkíp, làm em ngồi ngoài mà bực cả mình, chịu đíu nổi mới lên tiếng đấy. Thế nhá, các bác uống cốc nước xong, a về nhà nấy, mấy hôm sau kiếm cái gì hay hay hơn ta lại cãi tiếp. Hị hị, cãi nhau là cãi cho vui chứ làm đếch giề phải xích mích tới anh em. Nghe iem cái nhá các bác nào, cười cái xem nào.

Vâng, iem xong dzồi bác ạ. Giả chỗ lại cho các bác đây. À, bác Chetxy cân giúp em 2 cân cá quả với, mkíp, về nàm cái lẩu lấy tinh thần cái nào, mấy hôm nay đọc bài nào cũng thấy cãi nhau, mất cả mịa nó cái thú rồi bác ạ.

VT
Tùy viên văn hóa

900 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 07:05:32
heheh chú Prince buồn cười, bao lâu mới có vụ cãi nhau đọc cười lăn lộn thôi là thôi thế đíu nào được. bee vào chiến tiếp đê

==================
When I'm in your arms, nothing seems to matter
My whole world could shatter, I don't care

Vào lúc: 12/01/2004 16:28:59
Nội dung:

homesick
Trung sĩ

23 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 07:26:27
Em thì em ủng hộ quan điểm của Kid với JW2.
Xét cho cùng, các bác sống, rồi đi học cho cao, Tiến sĩ gì gì nữa, kiếm tiền xây nhà tậu ruộng hay leo lên làm nguyên thủ quốc gia la cùng chứ gì.
Nhưng mà các bác làm cái đấy là vì ai đây? Các bác thành công hết mọi thứ mà tối về nằm một mình thì cũng vứt.
Với lại theo em thì "ngàn vàng khôn mua nổi một nụ cười", cho nên 1000bông hồng có là cái gì đâu. Có điều là em thì em chỉ tặng 1 người thôi.
Hết

=============
Tiến lên ta quyết tiến lên
Tiến lên ta quyết tiến lên hàng đầu
Hàng đầu không biết đi đâu
Đi đâu không biết hàng đầu cứ đi

FlyKiller
I come, I see and I conquer

87 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 07:32:18
Thằng chó con nào xoá bài của anh đấy? Bài anh vốn ngay dưới bài thằng Saint ý. Anh vào cho nó cân với thằng Kid thằng JW mà chúng mày đ'o gì xún dái lại thế. Các chú định khuấy lên để nóng nồi cháo nguội TL mà lại vừa mắt trước mắt sau xoá bài người khác rồi để tranh luận không cân bằng thì khuấy làm đ'o gì chán thế. Toàn quân tử nhể.

lullaby.mieo
Nhắng nương nương

196 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 08:16:16
.
Cứ như nồi nước sôi ý nhở, muốn yên ổn mấy hôm mà cũng không được. Không bàn chuyện đạo đức với chữ hiếu ( các anh nói hết rồi còn gì), em chi thấy 1000 bông hồng mà mua đến tiền trăm đã là ngu rồi chứ đừng nói đến tiền triệu. Em xin lỗi chạm tự ái bác nào có ý định khoe tiềm lực" kinh tế" của gia đình và muốn sĩ gái một phen nhưng quả thật, vâng, thưa các bác, 1000 roses loại hồng Pháp,cành dài không gai, không ướp lạnh hẳn hoi chỉ nhảy múa trong khoảng 65000 VND là limited rồi, tất nhiên là em đã thực tế trên Quảng Bá từ 2a.m chọn hoa để tỏ lòng yêu kính mẫu thân nên mới nói .(thế này thì Tiger chắc không kiếm cớ chửi em được nhỉ? ). Còn nếu anh giai,em giai nao` định thực hiện việc này ở Tây thì cắn răng nhắm mắt uống H2O thay cơm vậy, nhưng lại được cái tiếng Die for love danh giá quá còn gì. Tất nhiên em hoan hô tinh thần hết tiền vì bạn gái ( vợ hay vẹo) của các anh. bis,bis..
Nhưng thấy bảo đàn ông chẳng cho không bao giờ, thế chắc 1000 hoa hồng cũng có giá khác nhỉ, đến đây thì don't know.
Nói tóm lại con gái mỗi cô thích một kiểu, lấy hoa ra so với váy theo kiểu JW thì vứt,ví dụ phải đứa chẳng có tâm hồn hoa hoét như em thì có một tỷ bông cũng như cỏ, còn áo thì tặng đi, ngày mai em mang ra bán lại.
Milions scarlet roses...nhưng cái kiểu 1 bông nhờ Fedex của JW công tử thì ăn đứt thiên hạ rồi, bảo sao nó không chết ngất. Nhất JW.
Ơ mà Tiger sao cứ thích lôi Khổng Phu Tử ra doạ người thế, thời này chính tà bất phân, biết thế nào mà réo quân tử là anh này, tiểu nhân là thằng kia.

------------------------
Quan quan thư cưu
Tại hà chi châu
Yểu điệu thục nữ
Quân tử hảo cầu

= = = = = = = = = =

Avenis
Trai thời nay

359 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 09:01:58
Em nghe các bác chửi nhau, có cả con gái.......em nghe xong, em vãi cả đái. Ts, em cực kỳ khinh thường các bác con gái ăn với lói ... như cái...."gì thì tự mà biết". Chả nhẽ có thằng bf của các bác mang 1000 hoa hồng đến tặng các bác, các bác chửi vào mặt nó là "sỹ gái" rồi ... đá nó ra khỏi nhà à. Vớ va vớ vỉn. Lúc đấy chả mà ngếch cái mặt lên trời với bạn bè ấy chứ.

Vào lúc: 12/01/2004 16:30:01
Nội dung:

Chetxy
I did it again!

34 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 10:00:43
Ối giời ơi là giời ơi chị nghe các chú chim non luận bàn về tình yêu chị cười ướt cả váy, gớm các chú y thằng em giai chị đang du học Ốt tờ dây i a, trộm vía thằng cu chứ hồi ở nhà ngày bám váy chị xin tiền đi chát, đêm về đái dầm trôi cả mẹ, thế mà qua Tây chưa đầy năm có bạn gái biên thư tâm sự chị là chị ơi hoá ra con gái nó cũng đi toa lét như em chị ạ. Gớm. Chắc các chú tưởng trong bụng đàn bà bọn chị không có ***** chắc.

Ấy giai tơ thịt thơm chỗ đó, chị thật. Thiên thần bé nhỏ, hẹ hẹ. Nhìn các chú ve gái nhiều khi chị tủm tỉm suốt. Chị thật nhá: tiến sỹ du học có triệu bông hồng mà không có chim, không biết gãi đúng chỗ ngứa đàn bà bọn chị coi không bằng chân tình thằng xích lô mặc quần đùi rách há mồm dạng chân ngủ giữa trưa hè Hà Nội. Nhá!

Buồn cười, giai gái yêu nhau vì đứa có chim đứa có bướm, đơn giản đến mức thằng tâm thần còn hiểu mà các chú cha mẹ cho ăn học đâu đâu cứ tâm hồn này trái tim kia, chị buồn nôn đ** tả. Các chú yêu gái vì tâm hồn ba bẩy hai mốt ngày xách bị ra đường làm Gay nhá. Tâm hồn mà nói đàn bà bọn chị sao dám sánh đàn ông các chú, nhẩy?

Trẻ ranh đã đạo đức giả. Mắt lăm lăm vào đít con gái nhà người ta thì tay cầm hoa làm choó gì cho nó dách việc. Chán các chú.

Vào lúc: 12/01/2004 16:32:37
Nội dung:

bee_warrior
Cục trưởng cục quân báo

319 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 09:08:38
Xin lỗi nhà bác ích châu cái nhưng mà phải nói thật bác là chỗ anh em bàn chuyện tử tế ko nên lợi dụng mà văng lung tung nói tóm lại bài bác có hay đến đâu thì nó cũng... chuối hết đọc đíu thấy cái gì toàn... "đ**" không à ( tổng cộng có... 17 chữ đ**) chỗ nào cũng đ** hỏi đờ gì mà đờ lắm thế có ngày ... đờ được nữa thì nguy lắm. Giả như bảo là bác ăn c** mèo nói leo thím chetxy thì cũng chỉ vài từ thôi chứ ... đàng này hơi quá lố tẹo anh em góp í tí nhá. Nhân tiện đây nói luôn cái vấn đề mà bác nêu ra trong cái bài vừa rồi em nghe cố nhồi đi nhồi lại mà chẳng thể nào lọt qua được cái vành tai của em cả. Bác mạn phép cho em nói vài nhời.

Em thật bác chứ bác cứ đem cái đồng tiền ra vào trong cái gọi là "tình yêu" của bác thì em nghĩ chắc bác có được bao nhiêu tiền để mà đo cái tình yêu đó. Bác bẩu "tiền là một yếu tố phải có và đ** có tiền thì đ** cưa được gái", vâng thật em nghĩ bác nói ngu như ấy í (mời xem âyism) bốc mùi kinh lắm. Tình yêu mà đem cái đồng tiền vào thì chẳng còn cái kít gì gọi là tình yêu cả. Bác nói được có một nửa câu xong bỏ lửng đấy làm em đọc xong cũng chẳng hiểu cái đíu gì cả dạ em xin đưa ra bác đọc lại "Đ** có tiền thì đ** cưa được gái, nhưng thế không có nghĩa thằng khác giàu hơn mình nó cướp được người yêu mình. 1,000 bông hồng tặng đúng một lần duy nhất còn hơn 1,000 lần tặng hoa mỗi lần chỉ tặng 1 bông." vầng em đọc chẳng nghiệm ra được là bác đang nói cái gì nữa xong bác lại đem cái chuyện báo hiếu ra đi so sánh với việc chơi cave thì em cũng chịu bác. Bác nghĩ báo hiếu đi chơi cave xong rồi về báo hiếu thì em thật bác em cũng xấu hổ thay cho bố mẹ bác. Giả dụ bây giờ cứ cho là có con nhỏ xấu số nào đấy bị bác lừa (bởi quả shipping từ Mẽo về) mà nó biết được bác đi chơi ca** ở Gia Lâm thì nó nghĩ thế nào nhỉ bác nhỉ??? chắc là nó cũng chỉ khóc lóc rồi đá cho bác một cái thôi. Trong tình yêu mà không nghĩ đến chuyện tôn trọng người khác thì em thật bác có đứa nào nó yêu bác thì chắc nó cũng chỉ yêu cái shipping của bác và yêu cái gọi là tiền của bác thôi chứ thực ra thì nó cũng đếch cần biết là bác đối xử với nó như thế nào. Nhất là thêm cái lúc bác có xiền bác mua nó 1000 hoa .. thế lúc bác hết xiền thì bác làm gì ??? ờ thế đến lúc lấy nhau về bác có còn 1000 hoa nữa hay là không ??? hay là chẳng bao giờ biết đến từ hoa là gì ??? cái chính ở đây là con người ta đối xử với nhau thế nào và cái tấm lòng của mình có được tôn trọng hay không. Em thật bác chứ nếu mà đứa nào nó yêu bác, thích bác thì bác có tặng nó hoa giả nó còn thích gấp vạn lần cái 1000 hoa hay là cái shipping của bác. Ít ra thì cái hoa giả đó nó còn giữ được hơn 2 ngày so với cái hoa thật của bác. Mà theo em thì cái loại mà nó đi thích cái kiểu tặng 1000 hoa mới cả síp ping thì em cũng xin cá với bác là cái ấn tượng của nó đối với bác cũng chỉ tồn tại bằng thời gian cái đống hoa đó tồn tại trước mắt nó mà thôi. Chập ... thím chetxy cháu chén nước ...

Vầng còn thưa bác homesick em thật bác nếu bác lên được đến Pi ếch đi hay nguyên thủ nguyên đầu gì gì đi nữa thì cái vấn đề 1000 hoa chắc bác sẽ chẳng bao giờ nghĩ tới vì nó quá ngu ngốc. Lúc đó em nghĩ bác sẽ đủ khôn để bỏ ra cái số tiền mua 1000 hoa đó đem đi đầu tư và để dành để ngày nào cũng có một bông hoa hoặc một đoá hoa tươi tặng vợ (hy vọng là lúc đó bác có vợ rồi). Còn á ở trong này làm qué gì có pi ếch đi toàn pi ếch ăn bám à. Em thật bác nghề chẳng có lương cũng không cái chính là mình có biết mình đang làm cái gì không thôi và nó có hợp với hoàn cảnh cũng như địa vị của mình mà thôi. Chứ bây giờ nếu bạn gái em nó bảo em mua 1000 hoa ờ nghe hay đấy oai đấy, lãng mạn đấy ... cứ thử xem ... em còn đang ăn bám dài cổ ra bói ra tiền mà mua à ... ai chẳng muốn được lãng mạn ai chẳng muốn được người mình yêu vui vẻ .. ờ cái vấn đề là ở chỗ nó có hiểu cho mình là mình có làm ra tiền hay không hay là em cũng đíu cần biết anh đíu có tiền em đíu theo như bác ích châu nói. Thế á thì đến lúc bác lấy nó về nó hỏi 1000 hoa của em đâu trong khi lương bác có 500 nghìn một tháng vậy bác có nhịn ăn nhịn mặc để mua hoa không ????

Phù thím cho cháu cái kẹo lạc .. nói nãy giờ nhạt mồm quá. cháu thật thím chứ cháu ghét cái bọn khoe của không thể tả .. nhất là cái kiều ra vẻ mình kiếm được tiền rồi muốn tiêu thế nào thì tiêu ... phung phí một cách lố bịch mà chưa chắc đã được cái gì .... thật ngu vật con lật đật ...

Quoc Hung
Trưởng Ban Tuyên Huấn

505 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 10:49:42

“... phung phí một cách lố bịch ...”

Bee_warrior.

Mấu chốt của câu chuyện 1000 hoa là ở chỗ này đây: “... phung phí một cách lố bịch ...”.

Quan niệm thế nào cho đúng đắn về giá trị của vật chất, giá trị tinh thần, giá trị văn hoá, mối liên hệ giữa chúng với nhau là vấn đề, là câu hỏi mà mỗi người cần trả lời một cách thận trọng, nghiêm túc. Đặng xác định cho mình một đường hướng rõ ràng, xử lý mọi vấn đề (có liên quan đến chúng) gặp phải trong cuộc sống cho khéo léo, hợp lý. Có thế mới mong gặp được thành công, hạnh phúc lâu bền, sống tốt không chỉ cho mình, cho người thân, mà cho cả những người xung quanh.

Người ta đã nói đi, nói lại rất nhiều lần rằng “Trái đất này nhỏ bé lắm”. Một Hà Nội, một Sài Gòn - TP. HCM, ..., một Việt Nam lại càng nhỏ bé. Trên con đường của mỗi người, chúng ta đụng nhau suốt ấy mà, hãy để lại trong nhau những hình ảnh đẹp, những kỷ niệm khó quên, mãi mãi. Cải lương à. Không. Cứ thử khám phá những gì ẩn sâu, tưởng như ngủ yên, trong mỗi con người xem (mà chắc gì đã ẩn sâu, chắc gì đã tưởng như ngủ yên, quanh quẩn, lấp ló đâu đó trong mỗi chúng ta thôi), thế nào chúng ta cũng gặp được những ước nguyện tốt lành đó. Amen.

Quốc Hưng.

Vào lúc: 12/01/2004 16:34:32
Nội dung:

Chetxy
I did it again!

36 bài Đăng vào lúc - 24/04/2002 : 22:31:06
Trong các giống đực giống cái giống trung chị thấy giống đực khốn nạn nhất; chú Kid chú Sờ châu nhịn ăn tặng nghìn bông hoa cho gái có khác choó gì con gà trống choai bới đất kiếm được con giun cục cục gọi gà mái đến ăn để mà thừa cơ lúc mái già há họng nuốt giun là nhẩy lên lưng con gái nhà người ta.

Mà cái giống người đực đểu nhất trong các loại đực, chị chưa thấy con chó con gà nào chửi gái, chị chỉ thấy mấy thằng đểu tặng được dăm bông hoa héo xong thế nào cũng lăm le đòi sờ tí gái, không cho sờ là mặt nặng mày nhẹ giận này dỗi kia rõ lũ Sở khanh liệt dương đểu giả.

Mà cái giống đực Việt ngoài đểu ra còn hèn hơn chó - phét lác thành thần, ăn bám bố mẹ, tiền chả có xu dính đít thấy người ta xù xì xinh đẹp cái hăng lên máu lên, khoe này khoe nọ, gáy ông ổng, chả biết nhục là cái đ gì. đèo mẹ chị mà có thằng em như các chú, chị tát cho lòi mắt. Bố láo ăn mày.

Chả nhớ chị đọc ở đâu có câu. Hẹ hẹ. không có những con đàn bà cười hi hí thì cũng không có những thằng choai choai phét lác, mà không có những thằng choai choai phét lác thì chắc là những con đàn bà cũng ít cười hi hí. Tiên sư thằng Tào Tháo.

BlueLover
Dân đen

4 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 02:40:16
hi hi, không ngờ trong này chiến tranh khói lửa ghê wúa.
em xin được góp ý vài điều, các anh chị đừng chửi em nha
em đồng ý con gái bọn em nhiều khi rất thich được con trai chiều chuộng quan tâm chăm sóc, nhưng mà cái đó phải xuất phát từ tình cảm chân thật, chứ không phải bỏ tiền ra là y như rằng sẽ mua được lòng con nhà người ta đâu, hi hi quà cáp đâu có quan trọng ở giá trị, nó chẳng qua chỉ là một thông điệp thể hiện sự quan tâm của người con trai giành cho người con gái mà thui, đâu phải cứ hì hục bê cả 1000 bông hoa hồng đem tặng mới được, ở chuyện này thì cách tặng mới đóng vai trò quan trọng chứ không phải số lượng , cái quan trọng mà người con gái cần ở nam giới chính là sự chung thuỷ, trung thực và có trách nhiệm, nếu các anh hội đủ tiêu những tiêu chuẩn đó... hì hì đấy mới chính là triệu triệu đoá hồng trong tình yêu. em nói thật nha những anh nào cứ hay nói tình yêu phải đi liền với đông tiền, không có tiền thì không thể quyến rũ được phụ nữ, những người đó mới thực sự là kém cỏi, chứng tỏ bản thân họ không đủ sức làm rung động đối phương.. cho nên mới phải nhờ đến sức mạnh của đồng tiền thông qua việc tặng quà, ví dụ như 1000 bông hoa hồng chẳng hạn, họ cứ nghĩ ai cũng có thể mua được bằng vật chất, bụng ta suy bụng ngượi là không tốt đâu, những người con gái có tự trọng sẽ chẳng bao giờ nhaạn những món quà có giá trị lớn mà họ tin rằng ngoài khả năng của bạn mình, các anh cứ tin em đi.

em biết thừa khối anh bên ngoài thì cứ ra rả như con ve : dont love me for fun girl, love me for the reason, let the reason be love, nhưng mà hành động chẳng bao giờ như lời nói, coi phụ nữ chỉ như một món hàng giải trí, để thoả mãn những nhu cầu và thói ích kỷ của bản thân, con trai mà sống lập dị, thích tỏ vẻ mình hơn người, mặc dù trong đầu rỗng tuếch chẳng có gì cả, nhìn phụ nữ với đôi mắt khinh thường.. sớm muộn cũng sẽ gánh hậu quả mà thôi

Vào lúc: 12/01/2004 16:36:44
Nội dung:

CongchuaCoc
Cóc Tình yêu

169 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 09:10:26
Ui các bác Thanglong galant vật. Tuần trước thì anh Gấu cho ăn cơm cà no kềnh cả bụng. Sáng thì được bác Kid túm cổ đi uống chanh muối và tán phét. Chiều tối thì được một bác dấu tên gửi đến nhà một bó hoa hồng đỏ thắm nhá. Cảm động đậy vật. Bác gì gì ơi mật thư cho em cái nick nhát hôm nào em mời bác đi ăn sáng. Quý hoá quá.
Cóc tình iu mất ngủ đêm nay

~~~~~~~~~~~~~~~

Saint
All I want is you

137 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 09:21:59
khị khị tiếp nối tinh thần tiêu tiền vì gái của anh em Thăng Long mình cũng bấm bụng gọi điện về cho Tình Yêu Cóc khổ cái là máy em nó ...ngoài vùng phủ sóng ...... đúng là nước xa không cứu được lửa gần mà.

----------------

Anh hùng tự cổ giai hiếu sắc
Bất hiếu sắc giả phi anh hùng

Quoc Hung
Trưởng Ban Tuyên Huấn

506 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 10:43:34

Có những câu hỏi mà để trả lời nó bằng sự đúng - sai, người ta đã phải trả giá bằng cả hạnh phúc một đời người. Có những sai lầm là không thể sửa chữa, có những điều một khi đã ra đi là không bao giờ có thể trở lại. Vậy nên, đáng quý biết bao khi người ta biết cân nhắc, học hỏi, dừng lại đúng lúc, điều chỉnh kịp thời, không bỏ lỡ cơ hội giữ được hạnh phúc cho đời mình, để khỏi phải ân hận, tiếc nuối khi đã muộn, dằn vặt nơi cuối đời.

Có câu “Của làm sao, người chiêm bao làm vậy”, tương tự, người ta cũng thấy rằng hành vi như thế nào thì con người như thế ấy. Dẫu biết rằng tròn gặp tròn, méo gặp méo, hạnh phúc tuy khác nhau, nhưng đâu cũng vào đấy cả thôi. Song không thể không thấy rằng BlueLover viết khá hay, chẳng hạn như:

“Em á, thật bác, người yêu em và em yêu chân thành, cả đời không cần tặng em một bông hoa, chỉ cần tình cảm thuỷ chung như nhất, với 1 chú lăng xăng đầu đinh vuốt keo, di động đời mới ò e í e suốt ngày, làm thêm con xe đèm đẹp, em chả dám nói là Còng với Nis làm gì, mang 100, 1000, ....or more.... đối với em cũng chả bằng cái móng tay của người em yêu đâu ạ.”.

Còn Chetxy chắc là trai giả gái, chứ con gái mà ăn nói bần tiện, trơ trẽn, khả ố, mặt dầy mày dạn thế, e là hơi hiếm có, khó tìm.

Quốc Hưng.

JW2
E-Don Juan

401 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 14:57:06
câu đấy dở hơi thế bác Quốc lại khen hay được, ai lại đi so sánh thằng khác với người yêu mình bao giờ. Nói thế chỉ chứng tỏ một điều em BlueLover yêu người yêu em không phải vì tiền thôi, nhờ em nhờ, hẹ hẹ mà em đíu nào chả nói thế.
Cóc tình yêu thế chắc là bác sau tặng hoa rồi, sướng nhể, à thằng hhv cũng sắp về rồi đấy, mk dân tình cứ thi nhau về thế này... sốt ruột quá.

Vào lúc: 12/01/2004 16:38:08
Nội dung:

Chetxy
I did it again!

38 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 19:32:10
Ong non ngứa nọc châm hoa rữa
Dê cỏn buồn tình húc dậu thưa

Đèo mẹ chị thật các chú các cô hứng tình cãi chửi nhau chị buồn cười đ** tả. Đâu ra lão già Quốc Hưng gì gì dám bảo chị thô tục nữa chứ hẹ hẹ, Avenis chim non cũng dụt dè kéo gấu váy chị, eo tởm lũ đực rựa thăng long nhà chú Sen toàn bọn bệnh hoạn, ám ảnh tình dục nhân sinh quan thế giới quan đạo đức giả thối như *****.

Này này chị bảo cho mà biết Quốc Hưng em ạ, chị thế chứ thế nữa cũng chả đến lượt em, nhá. Lắm chuyện về nhà rúc váy vợ đê già hai thứ tóc còn vào chơi mí chim non bướm già thăng long đ** biết nhục.

Các chú ngu hơn lợn, từ thời bà Hồ Xuân Hương đến giờ chưa thấy bọn nào ngu thế. Gái giai là chuyện cọc lỗ các chú cứ lôi vào ba chuyện vớ vẩn đèo mẹ, giai không chim chả gái nào yêu mà gái không bướm có mà đi Thái Lan làm******đực đ** ai rờ.

Chú homesick mẹ kiếp đàn ông đ.t gì mà lèm bà lèm bèm rõ là đồ dở hơi biết bơi, im mẹ mồm chị nhờ. Nhá. Ngu.

Kidman
Máu Thăng Long hơn vườn trẻ

322 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 19:56:00
Hị hị, chị Chét xy đúng là vưỡn không giảm phong độ. Chậc chẳng dám thấy người ngoa chạy qua nhận họ đâu. Nhưng muh ngày xưa chị buôn cá trước cổng nhà em mãi. Giừ gặp đíu chào thì chị lại bẩu thằng ranh chó dái gặp chị chê chị già xấu đen hôi không thèm chào. Muh mở mõm ra chào chị thì chị lại chưởi cho. Chán!
Chị càng ngày càng thấy giống bà Banh chị ạ. Cứ đứng trợn mắt một tay trỏ vào chỗ ấy bắt người qua kẻ lại cầm chày đục cho phát kể nghĩ cũng mỏi tay chị nhể?
Chị ơi,
Có ngứa ngoài kia nhiều gốc dứa
Phô phang chi ở đám quân này

=======================
All alone in a wide wild world
=======================

Gaup
Người nơi phương Bắc (tuyên úy TL)

798 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 20:03:08
Hì hì...các bác cãi nhau vui nhỉ.

Em nhớ ngày xưa hồi học năm đầu đại học em thương một bạn này. Lúc nào em cũng mong làm nhiều việc cho bạn vui, em mơ màng tặng bạn nhiều hoa, nhiều quà, em viết thư qua bưu điện cho bạn hàng ngày trong gần một năm. Rồi em mơ có lúc nào đó đưa bạn đi Hạ Long chơi rồi hai đứa đi bộ dọc bờ biển buổi đêm cầm tay nhau trò chuyện...tất nhiên là mọi chi phí sẽ là do em trả. Ngày đó em nghĩ là nếu em dùng tiền của em làm vì bạn những việc thời em còn là to tát thì em chứng tỏ được tình iu của em với bạn....hì hì.Cuối cùng thì em với bạn cũng đi Hạ Long, không phải một lần muh tận hai lần..sinh nhật bạn 18 tuổi mùa đông hị hị bọn em gặp nhau ngoài Hạ Long...buổi chiều ngồi trên bãi cát đầy sương mù nghe tiếng hải âu kêu líu zíu rồi nhảy múa quay cuồng trong sáng vô tư...vui quá là vui.

Từ đấy đến giờ cũng chưa nhiều năm đâu nhưng muh em không còn mơ đến đi chơi Hạ Long Sapa hay đâu đó với ai dù thương đến mấy. Bây giờ em mơ cô nào thương thật là thương em sẽ đưa đi chơi Tây Tạng với em. Một chuyến đi để đời như thế sẽ là một kỷ niệm sâu sắc cho mình và chính vì thế muh mình muốn chia sẻ với người. Nhưng muh để kỷ niệm về sau không bị thối thì mong nhất là gặp được người đúng.

Rõ ràng số tiền cần để đưa một bạn đi chơi Tây tạng lớn gấp nhiều lần số tiền cần để đưa một bạn đi chơi Hạ Long nhưng chưa chắc em đã thương bạn Tây Tạng bằng bạn Hạ Long ngày xưa. Tiền bạc có mối liên hệ tỷ lệ thuận với sự thành đạt chứ không phải với tình cảm yêu thương chân thành. Như lúc trong túi có ít tiền thì chỉ đưa một em đi ăn xôi vỉa hè thôi...lúc khác có nhiều tiền thì đưa em khác ra vườn ăn cơm với cà...hai cái sự khác biệt này rõ ràng không chứng minh được gì về sự quý mến với hai em kia cả. Ai muh đánh giá tình cảm bằng cách so sánh những biểu hiện vật dục đấy thì phần lớn thời gian đánh giá sẽ bị sai.

Mười năm trước em muh nghĩ đến thằng nào đưa bạn gái đi Tây Tạng chơi em cũng bảo là thằng trọc phú lấy tiền ra để xể hiện. Bây giờ thì tất nhiên em coi chuyện đấy là thường. Bây giờ em nghĩ đến thằng nào mua khu biệt thự sát cạnh Vạn Lý Trường Thành hay ở Hawaii cho một cô nào đó yêu thương em lại bảo đấy là trò trọc phú. Mười năm nữa biết đâu em lại coi đó là mấy việc thường.

Làm mấy việc to tát đấy là tuỳ vào khả năng của mỗi người, người khác không ở trong tình thế đấy nói chung là không đánh giá được, nhận định thế nào thì cũng chỉ như thầy bói xem voi. Em chỉ nghĩ là sức sáng tạo rất vô cùng, trí tưởng tượng thì phong phú nên những cú gây ấn tượng nói chung là cái sau hay hơn cái trước, mà đã hay hơn thì tất nhiên là phải đắt hơn. Từ quan điểm tài chính cá nhân muh nói thì làm gì thì làm cũng nên nhớ mấy thứ sau:

+ Đừng tiêu nhiều tiền hơn mình có cho một vụ gây ấn tượng. Nói chung là đừng phải vay mượn để mua 1000 bông hoa cho gái...nếu có đủ tiền mua 100.000 bông hoa thì hẵng mua 1000 bông cho một ai đấy. Lý do đơn giản thôi. Gái hay trai thì trong tâm cũng đều là người lạc quan đều mong muốn ngày mai sẽ tốt đẹp hơn ngày hôm nay. Nếu mà tặng 1000 bông hoa là yêu thật ngày hôm nay thì chuẩn bị tinh thần để ngày mai tặng 1001 bông hoa bởi nếu không làm được thế là đã gây cho gái sự thất vọng có khi còn lớn hơn niềm vui có được khi nhận 1000 bông hoa.

+ Phải tự hỏi mình xem là mình làm trò gây sốc thế này vì lý do gì: vì muốn chứng tỏ tình yêu mạnh mẽ và cảm động, vì muốn gái bị ấn tượng và thoả hiệp. Hỏi luôn xem có phải cái mình cảm thấy bên trong là cái gì? tình yêu, sự ham muốn thể xác, mong muốn chiếm hữu? Mấy cái này hì hì rất dễ bị lẫn lộn vào nhau lắm, không dò hỏi cẩn thận thì dễ bị thất vọng. Rồi đến lúc chiếm xong rồi mới nghĩ là mịa không hiểu lúc nào nó mới để cho mình đi về đây, sau để kiếm cách trốn về lại bảo "À, có lẽ thế đã em nhỉ"...hị hị...bỏ 1000 bông hoa để mà mua lấy cảm giác chán nản hậu kỳ khi nhận ra là mình đâu có ý muốn gắn bó trong tình yêu với cái warm body bên cạnh này thì là quá đắt.

Thế cho nên về việc tặng hoa cho người mình thương thật và muốn gắn bó cả đời tớ ủng hộ tặng mỗi ngày một bông suốt cả đời. Cái này khó làm lắm nhé...Số lượng tuy không tăng nhưng muh ý nghĩa tăng hàng ngày theo cấp số nhân. Để làm được điều này cũng đòi hỏi hai bên cho và nhận những mức cố gắng và nỗ lực có độ gia tương tự. Việc tặng 1 bông hoa một cách nhất quán hàng ngày trong một năm có ý nghĩa lớn hơn việc gửi một container hoa từ Hoà Lan về ngày hôm nay. Love cũng cần sustainability. Xông vào ào ạt (Coming on too fuking strongly) là dấu hiệu của ham muốn (chân tình nhà bác Chetxy? hi hi), sự nhất quán (consistency) mới là đặc điểm của tình yêu chân thật.

Ôi con chim chiền chiện
Hót chi mà vang trời
Từng giọt sương long lanh
Em đưa tay hứng về

Vào lúc: 12/01/2004 16:40:09
Nội dung:

Chetxy
I did it again!

38 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 20:47:06
chú Gaup nói phải củ cải cũng nghe nữa là chị đây; đèo mẹ chị mới đọc lại ở trên chú nào bảo chị thất học bán cá - bố láo mất dạy, chị chả đẻ ra tiến sỹ nữa là cái bọn du học tự túc ăn xin bố mẹ hay chính phủ Mỹ như các chú; chú nào học cái gì thích ra đây chị dạy cái ấy cho mà nghe, gớm toàn lũ đần độn đ** có việc làm vào giai gái à ơi mí nhau tay sờ chim tay chát. Tởm.

con đực bản chất là nó muốn bụp gái để mà duy trì giống nòi, mí lại trời sinh ra nó có hai quả cật cứ căng căng lên là nó phải tìm chỗ nó cho ra ngoài, không thì đêm ngủ toàn mơ thấy xin đy cờ rau phò hay là lô lít ta fe da di sáng dậy mẹ giặt chăn giặt chiếu đến khổ; ấy thế nên các chú chim non Avenis sờ châu tu mí kít mân nghĩ lại xem có phải ngày đầu tiên các chú thấy con vẹo ngồi cạnh mình sao mà gáy nó chắng thế, tay nó chòn ghê, mông nó là lạ cũng là ngày các chú bắt đầu động-cái; chứ hồi bé tí gớm chả chửi gái như vẹt. chị lạ đ** giai tơ các chú. tởm.

con cái bản chất nó muốn kiếm chỗ để đẻ, tìm cái tổ cái hang cái hốc cái chuồng cái nhà căn hộ chung cư biệt thự mặt tiền Trần Hưng Đạo đại khái tùy theo nó đẹp xấu thế nào nó cũng phải đi kiếm một cái chỗ để nó chui vào nó thụ tinh xong là đẻ. Trời sinh ra thế mẹ nó rồi.

đâm ra là giống cái bọn chị mới èo ẹo, xù xì, làm thơ ướt át, tản mạn ca la hô ma; mặc váy ngắn đến mông, áo hở đến rốn, hay là áo dài việt nam nhìn rõ cả cái quần nót eo kinh, tởm, vãi,... ấy cũng vì con cái muốn bảo con đực là mày xem này tao mà đẻ là chắc ăn nhá, cái này để cho con bú, cái này để cho mày bú, đại khái là phải chứng tỏ khá năng sinh đẻ ability chú gấu nhẩy?

con đực ngu như bọn hôm sít, sờ châu thì đem hoa hồng ra tặng đem bố ra khoe ý bảo mày về đẻ chỗ tao đi, tao sợ vợ vãi, bố mẹ tao có chỗ cho mày to vật vã đẻ yên tâm đê.

thế là con đực con cái bắt đèn bén hơi, dủ nhau càfê, cơm cà, rồi là xi nê chiếu bóng, rồi là hạ long tây tạng cuối cùng cũng là lên giường bắt đầu giao phối theo như là trời sinh ra thế, đèo mẹ hoa hoét làm đ** gì rách việc chị thật các chú các cô đạo đức giả bỏ mẹ

Chị các chú cứ là thẳng tuồn tuột ruột để ngoài da thế thôi còn hơn chán vạn gái tơ động đực, đèo mẹ lờ để ngoài xi líp lắm chuyện, tiếng anh là ***** is outside the underware chú gấu nhẩy. chị các chú được mấy năm Phd tận Canada thành ra biết câu thành ngữ này của tây gớm buồn cười đ** tả.

Thôi các cô các chú ẹo ẹo nhau đi rồi giao phối cho nhanh, mà lên tây tạng lạnh qua chị sợ chú gấu xanh mất cu làm đ** gì được, chú nghĩ lại chị nhờ.

Chị ngược.

Vào lúc: 12/01/2004 16:41:19
Nội dung:

sushixinhdep
CTUB vận động vì quyền lợi nữ tu sĩ

155 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 21:52:32
Nhân bác Gấu kể chuyện tình yêu, em cũng hoài cổ.....

Từ bé đến giờ, em cũng nhận được nhiều hoa rồi, hoa hồng theo đúng kiểu tình yêu thì không có mấy, nhưng cũng có những bông hoa mà em biết chẳng bao giờ có thể đánh đổi với bất cứ điều gì....

Mối tình đầu là cái gì đấy đẹp và đáng nhớ, nhưng hình như bây giờ em cũng không còn nhớ gì nhiều lắm, chỉ nhớ mỗi khi nhận một bông hoa của bạn ấy mình cứ như muốn khóc. Có thể các em gái bây giờ nhận hoa sẽ nhẩm trong đầu xem bó hoa này bằng mấy ly rượu, bằng mấy bữa lên New, còn hồi ấy em nhận một bông hoa mà cứ băn khoăn không biết bông hoa này đổi bằng bao nhiêu xuất cơm ở ký túc xá, cứ muốn bảo với bạn ấy là không cần hoa đâu, nhưng em cũng biết chẳng bao giờ mình sẽ nói như thế cả... Em không thích những ngày 8/3, ngày 14/2, những ngày mà em biết người bạn rất thương em kia sẽ phải dành dụm từ rất lâu, sẽ cắt bớt một quyển giáo trình, sẽ phải cặm cụi thêm bên máy tính với mấy cái ô chữ gửi cho mấy tờ báo, em biết người bạn ấy sẽ ngần ngừ rất lâu mỗi khi kí vào tờ giấy lĩnh tiền ở bưu điện... Em không bao giờ dám nghĩ đến bông hoa của em kia đổi bằng bao nhiêu giờ giảng bài của cha bạn ấy, bằng bao nhiêu giọt mồ hôi của mẹ bạn ấy... Em ghét những bông hoa tại sao lại cứ phải có cho những dịp kia, nhưng vì thế mà em càng quý những bông hoa ấy. Nó chắc chắn không thể đẹp, không làm em tự hào đi khoe với bạn bè nhưng nó có nhiều ý nghĩa hơn là chỉ để nói đến tình yêu... Có một bông hoa em cứ giữ mãi, treo nó ngay trong phòng em, mấy tháng bông hoa khô đi, rồi mẹ em có lần phàn nàn là để vướng quá, mẹ phàn nàn mãi rồi cũng có lần em đành gật đầu để mẹ mang đi, tự nhủ là sắp đến 14-2 rồi, mình sẽ treo một bông hoa khác... Nhưng 1 tuần sau cái ngày mẹ em mang bông hoa ấy đi, chúng em nhẹ nhàng nói chia tay nhau mà cũng chẳng hiểu vì sao nữa, có lẽ vì em, có lẽ vì bạn ấy, có lẽ tại cả hai hoặc chẳng tại ai cả, dù sao chúng em cũng còn quá trẻ... Nhưng em cứ nghĩ nếu bông hoa ấy vẫn ở nguyên ở trong phòng em thì có lẽ đã không bao giờ có chuyện này... Đến bây giờ chúng em vẫn là bạn, mùng 8 tháng 3, sinh nhật và những ngày lễ em vẫn nhận được hoa của bạn ấy, nhưng giờ em chẳng còn băn khoăn bất cứ điều gì nữa.... Em biết- không chỉ vì tình cảm đã không giống như xưa....

Người thứ hai, có lẽ cũng đã từng rất thương em..., chắc là cũng đã muốn mang cho em thật nhiều hoa hồng và hạnh phúc... Nhưng người ấy hay đi xa quá, những ngày lễ chúng em chẳng bao giờ ở cạnh nhau, sinh nhật của em người ấy cũng chỉ kịp tặng em một bó hoa, nhưng hình như không phải hoa hồng.. rồi lại là một cuộc gọi, lại là một chuyến đi, em cứ ngồi chờ mãi ... Em biết với tình yêu có những điều không cần phải nói, có những bông hoa không cần tặng... Thế rồi người ấy đi một chuyến đi xa hơn những chuyến đi trước, dài hơn những chuyến đi trước... Ngày 20-10 cũng là một ngày để nhận hoa, người ấy có lẽ cũng không nhớ, em vẫn biết có những bông hoa không cần tặng, có những điều không cần phải nói... Thế mà cuối cùng em vẫn nhận được một bông hoa, một bông hồng cắm vào xô trong buồng tắm, một cái hôn rất nhẹ lên trán, và một nụ cười rất ấm. Em viết thư kể với người ấy, người ấy cười "em cứ nhận hoa đi nhé, sao trên đời vẫn có thằng nào ngu thế...". Người ấy càng cười to hơn khi nhận được mấy dòng chữ của một người phụ nữ nữa mà em biết người ấy còn thương hơn cả thương em " Này sao lại gọi mẹ là 'thằng ngu' thế!"... Giờ em không còn phải ở đằng sau những chuyến đi dài ấy nữa, em không còn chờ những bông hoa không cần tặng ấy nữa, nhưng người mẹ đã hôn trán em, đã tặng cho em bông hoa trong xô nước ngày xưa vẫn luôn là một người em rất mực thương yêu....

Đến bây giờ, em cũng không dám chắc là mình có còn muốn nhận một bông hoa nào như thế nữa hay không...Em cứ nghĩ giờ nếu mình lại thương một ai khác nữa, có lẽ đấy chỉ đơn giản là một người nào đấy ở bên cạnh em, đọc cùng em những quyển sách em yêu, và không cần hoa hồng, không cần phải nói, không cần cả một người thứ ba để gìn giữ hộ tình yêu nữa dù đấy là người mẹ... không cần những điều như thế, chỉ giản dị là một người mà em muốn chia xẻ những mơ ước bé bỏng con con từ thời thơ ấu của em... Nhưng cũng có lẽ, còn lâu lắm nữa em mới lại cần một người như thế...

Và trong giai đoạn chán ăn chán yêu hiện nay, em vẫn vui lòng với hoa hồng phát chẩn của bọn con trai trong lớp, vẫn hí hửng khi nhận được bông hoa bọc giấy bóng mua hàng loạt của thằng bạn thân nhất, cái thằng mà 8/3 nào cũng bắt người yêu ngồi đằng sau ôm một đống hoa to tướng để nó lượn một vòng HàNội làm công tác từ thiện cho đủ chục đứa bạn gái thân thiết đang ế rạc ế dài.......

================
Ma mả mà ma
Ta có Đức Bà
Ta chả sợ ma

Edited by - sushixinhdep on 25/04/2002 22:15:49

VT
Tùy viên văn hóa

908 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 22:06:52
hè em sushi viết bài này tình cảm nhờ, chậc chậc tiger tình hình thế này thì ...

==================

Vào lúc: 12/01/2004 16:42:50
Nội dung:

sau
Trung úy

52 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 22:45:46
Tặng Sushi xinh đẹp, Gaup, Tiger, Bachbo, Chetxy, Kidman và nhiều bác khác sau những tranh luận nảy lửa về tình yêu

Anh bên em trong một chiều mênh mông nắng
Rặng liễu gầy lặng lặng phất phất đuôi
Dù muốn dù không nhưng tình đến mất rồi
Sao cứ để tình yêu phải đợi

Xét cho cùng thì yêu là có lợi
Vì trời xanh mây vời vợi nắng rơi
Và không ai bị cô độc trên đời
Khi đã có một người gần gũi

Rồi tháng năm qua mưa mòn đá núi
Mỗi con người đều hì hụi riêng tư
Tình vẫn ở đây không tiếng nói giã từ
Vẫn anh vẫn em vẫn trời mây vời vợi

Phàm trên đời thật yêu thì phải cưới
Các loại ông bà bô thích dâu mới rể hiền
Cứ mỗi năm một mùa ép hạ liên miên
Kiểu như Hà Nội mùa "chim" làm tổ

Mình cũng cưới xin cũng rước dâu ăn cỗ
Đêm tân hôn cũng làm đổ chân giường
Cũng đẻ con và cũng quý cũng thương
Rồi cứ thế cuộc yêu đương tiếp tục

From MinhCQ

Ho Bat Sau

VT
Tùy viên văn hóa

908 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 23:13:50
Câu chuyện mở đầu bằng 1000 đóa hồng, rồi rộn ràng chim bay bướm lượn và kết thúc bằng 1 bài thơ tình. Kết chỗ này chắc được các bác nhỉ ?

==================

BACH BO
Em nhớn rồi, bác!

426 bài Đăng vào lúc - 25/04/2002 : 23:23:21
-Chetxy nghe chung "ba chi" nay co ve "kinh nghiem" qua nhi?.Noi thi co ve dao to bua lon lam,vang nay vang kia.Noi xin loi chi chu chi thu nghi xem luc mot minh chi trong phong voi hon chuc thang no dang nhin chi hau hau thu xem chi co con lon tieng "gai trai la chuyen coc lo hay giai khong chim chang gai nao thich,gai khong buom chang giai nao theo" nua hay khong?
-Thang em nay tuy be tuoi nhung may cai the loai con gai danh da ,an troi o cai Ha Noi nay thang em cung trai qua biet het roi.Ba chi cu chui nhang len dao to bua lon....den luc gap hoan canh nhu tren da noi co le la hi hi hi.ba chi luc chi noi duoc moi cau" gai trai la chuyen coc lo" thoi ba chi a.

Vào lúc: 12/01/2004 16:44:08
Nội dung:

General_Tiger
Prime Minister

267 bài Đăng vào lúc - 26/04/2002 : 00:13:43
Kính thưa các bạn giai bạn gái cũng toàn thể các bạn.. khác
kể từ ngày bé Avenis nhỡ tay đăng bài " cách dỗ ngọt bạn gái" lên, các bạn được dịp chứng kiến 1 cuộc tranh luận nảy lửa bất phân thắng bại giữa các trường phái tình yêu hiện diện trong thăng long, chuyện ai đúng ai sai hoàn toàn là một vấn đề mang tính lịch sử, hậu thế sẽ phán xét, cuộc tranh luận vô tiền khoáng hậu này đã minh chứng cho tính muôn màu muôn vẻ và phức tạp của tình yêu.
phải công bằng mà nói, hiếm có nơi nào mà các thể loại về tình yêu lại phong phú như trong diễn dàn xa mẹ cúa chúng ta, chỉ với một topic khá đơn giản nhưng bé Avenis đã không ngờ việc làm hoàn toàn vô tình của mình đã tạo điều kiện cho các bác giai bày tỏ nỗi lòng bưc xúc bấy lâu. Tôi xin tóm tắt một cách ngắn gọn về các trường phái yêu trong thời gian theo dõi cuộc tranh cãi này
1. Trường phái kim tiền
Ông tổ sáng lập ra trường phái này là đồng chí BachBo, anh tuy mới ít tuổi nhưng đã làm rạng " ranh" tuổi trẻ nước nhà khi đường hoàng hạ gục và phá vỡ kỷ lục ghinet của 1 thanh niên Europe, 1000 vs 518...bravo
hắt nước theo mưa và nối gót chân anh là Rebel... tuy không galant đến độ mua hẳn 1000 bông, nhưng với số lượng vài trăm cũng xứng đáng được khắc tên trên bia đá trong Quốc Tử.. Gái.

2. trưòng phái lãng... xẹt
mặc dù không nói chính xác số lượng hoa hoặc quà mình đã hay sẽ mua, nhưng với ý tưởng thiếu tính sáng tạo học lỏm từ bài triệu bông hồng, anh South không ngần ngại tuyên bố sẵn sàng bán cả nhà đi để chiều lòng người đẹp, tuy nhiên tôi xin lưu ý anh South, ý tưởng của anh rất khó thành hiện thực.. quá đà sẽ khiến chị em dể hiểu lầm là .. đ i ~ mồm.

3. Trường phái lãng mạng cổ điển
không còn nghi ngờ gì nưa, Ong chiến binh, hay thân mật hơn là đồng chí Bee fỉ. sẵn sàng ngồi xó bếp hỳ hục làm hoa giả tặng bạn gái, cách này hoàn toàn không tốn kém, lại đễ làm các em cảm động, chưa kể có thể oà lên khóc nếu biết bạn giai mình đang bận trăm công nghìn việc. nếu xét trên khía cạnh công sức, Bee fỉ hạ gục tất cả các thành viên của hai trường phái trên cộng lại. tình cảm chân thật, biết quý trọng đồng tiền.. xin các bạn cho Bee 1 tràng pháo tay.

4. Trường phái .. Truyền thống
hèhè... uông nước phải nhớ nguồn, ăn quả nhớ kẻ trồng cây, , trường phái này được sáng lập bởi Đức Thánh Lạc Long Quân, thấm nhuần một cách sáng tạo chỉ thị của Đảng không được lãng phí 4000 năm văn hiến của cha ông, với tư tưởng yêu cho roi cho vọt, ghét cho.. hoa hồng, các thế hệ giai nước việt đã không ngần ngại dùng bạo lực cách mạng để trấn áp tư tưởng phản loạn hay õng ẹo của đối phương, tuy nhiên với tình trạng đáng báo động về văn hoá truyền thống đang dần dần biến mất giới trẻ ngày này, đã khiến cho tập tục dạy vợ từ thủa còn thơ của các liệt tổ liệt tông không còn chỗ đứng. Trong forum, số lượng thực hành viên của hệ tư tưởng này vì nhiều lý do tế nhị khó có thể đành giá một cách chinh xác, tôi thực lòng rất thông cảm với những anh em đang hàng đêm gù cả lưng, gãy cả tay trên bàn phím để đong gái, các anh em yên tâm, khi con ong đã tỏ đường đi lối về, việc thực hành văn hoá truyền thống của cha ông sẽ không còn gặp trở ngại.

những thành viên sau đây xứng đáng phong tặng huân chương dũng cảm khi đứng vào hàng ngũ thành viên:
1. VT
2.Tác giả bài viết này

5. Trường phái hiện thực
không thể phủ nhận rằng thực hành kiêm điều hành viên suất sắc nhất là chị Chetxy, với ngôn từ mang tính biểu cảm cao (đ**, đíu, đ** mẹ), cách dùng từ hết sức uyển chuyển linh hoạt, chị đã đưa người đọc vào 1 thế giới trẻ thơ trong sáng và đáng yêu với đàn chim bay lượn, những con bướm đủ màu sắc tung tăng. Tuy nhiên bởi sự phong phú về nghĩa của tiếng việt, bài viết của chị đã bị gần hết các bạn giai bạn gái hiểu sai, chị Chet xứng đáng được trao tặng Tiết Hạnh Khả Phong

Xin chân thành cám ơn bác Sau đã kết thúc cuộc cãi vã này bằng một bài thơ rất đáng yêu, vâng, chúng ta ở đây chỉ nhằm sáng tỏ những khúc mắc trong tình cảm lứa đôi, ngoài chim bay bưóm lượn của chị Chetxy, đíu đ** của JW, Tiger, vẫn còn hoa hồng của BachBo, thơ của Sau, rõ ràng sự lãng mạng trong tình yêu không bao giờ biến mất, chỉ có điều khác nhau ở cách thể hiện mà thôi.

Chào thân ái
Tiger
X. vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn