View Single Post
Old 29-11-2011, 07:47 AM   #31
Fight
Thượng sĩ

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 155

Em ghé nhờ hỏi các bác 1 tẹo vì không muốn mở chủ đề mới.

Em mới quen 1 em gái khá xinh và ngoan, biết lo toan công việc, kém em khá nhiều tuổi, năm cuối đại học. Em với em ý có nhiều thứ rất hợp nhau, em ý có vẻ cũng rất có cảm tình với em, với những thằng khác xung quanh thì không đối xử như thế. Em ấy nói là có bạn trai bằng tuổi (em thực sự thích khi em ấy thẳng thắn nói ra thế hơn là giấu diếm rồi phải loanh quanh để bắt cá mấy tay), nhưng rất nhiều lần em gặp em ấy vào buổi tối thì chả bao giờ thấy thằng bạn trai của em ấy đi cùng, em cho là em ý cũng không phải đã quá gắn bó với bạn trai.

Thật sự là nếu em trẻ lại như hồi mới ra trường là quyết chiến đấu bằng được để giành em ấy, nhưng ngặt nỗi bây giờ mình già hơn em ấy khá nhiều tuổi mà lại có rất rất nhiều lý do cần lấy vợ sớm trong vòng 1 năm tới, trong khi em nó còn 1 năm nữa mới ra trường, rồi còn đi làm chứ làm sao lấy chồng luôn. Hôm rồi bọn em có gặp nói chuyện, em nó cũng nói là phải 30 tuổi (tức là 6-7 năm nữa) mới lấy chồng vì còn định học tiếp lên cao học rồi đi làm ổn định rồi mới tính đến chuyện gia đình, không hiểu là định thế thật hay có ý gì khác định thăm dò em. Các bác cho em ý kiến về vụ này đi, em thực sự muốn nghiêm túc với em này.