Chủ đề: Danh mục phim hay!
View Single Post
Old 26-04-2005, 11:23 PM   #93
damphu
Mẹ mìn hạng hai

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 89

Trích dẫn:
5xu viết:
Dân tình có vẻ xem phim theo genre hơn là xem theo đạo diễn hoặc diễn viên nhỉ. Ví dụ như chưa có ai kể theo dòng Brad Pitt thì sẽ thấy Legend of the Fall, The devil's own, Seven. Phim nào cũng xuất sắc cả.

Hehe, nếu theo "dòng" Brad Pitt thì em lại thích Thelma and Louis cơ (mặc dù chú ý chỉ đóng vai phụ trong phim này ). Nhạc country phim đó hay phết đấy. Gái thế mới là gái chứ, rất Thăng Long ;). Mà, hihi, nói như bác thì theo "dòng" Anthony Hopkins, em mới chọn Legend of the Fall.

Lựa theo tên đạo diễn và diễn viên chứ bác. Mấy cái thương hiệu kiểu Elia Kazan, Sydney Pollack, Milos Forman, Francis Ford Coppola, Steven Spielberg, Trần Khải Ca etc thì dĩ nhiên rồi. Đấy đạo diễn thì ví dụ thế, còn diễn viên thì... thôi nhỉ cho nước nó trong . Cơ mà phim Mỹ nhiều (lại tiếp thị tốt) và tiếng Anh thì phổ biến mới kén chọn thế được. Chứ phim các nước khác như Nga, Đức, Pháp, Ba Lan, Iran, etc không phải lúc nào cũng nhiều đến mức có thể kén chọn được bác ạ, có mà xem là quý zồi.