View Single Post
Old 09-11-2010, 07:50 PM   #368
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Bác dukas, em xin trả lời bác giống như em đã trả lời bác sigma là em đang dùng ipod touch và ipad nên em hơi bị rành mấy vụ sync siếc và đủ kinh nghiệm để thấy nó bất tiện thế nào, đúng như bác Độc đã trả lời hộ. Đơn cử như em có 3 cái máy tính nhưng không có cách gì sync nhạc từ cả 3 máy, cài soft cũng thế. Sau này em đành dùng cách cài phần mềm bằng installous, chả thèm sync nữa, nhạc thì em dùng máy Sony hoặc điện thọai Android nên khỏi sync.

Những bất tiện này của iOS thì Android không bị, bác gì đã trả lời hộ em rồi, copy nhạc, cài soft, sync contact chắc không gì đơn giản hơn được. Về việc up ROM thì bác thấy phức tạp khi không theo kiểu chính thống. Up ROM cook thì phải qua bước root máy nên phức tạp với 1 số bác, root máy thì cũng như jailbreak iOS thôi. Khi đa root thì up ROM với 1 số máy là cực kỳ đơn giản. Tuy nhiên với Android thì nhu cầu root máy không hề bức xúc như jailbreak iOS, em dùng Android 3 tháng mới thấy cần root còn iOS thì sau 1 đêm là thấy bức xúc lắm rồi.

Bác với bác sigma giống nhau ở chỗ nhận xét về hđh khác chỉ qua việc mượn tạm máy nên hiểu biết còn hời hợt (nên mới nhận xét như vậy), bác sig thì vì là dân cong nghệ nên tranh luận bằng cách Gúc nữa nhưng đọc là thấy không phải kinh nghiệm sử dụng thực tế.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn