View Single Post
Old 05-09-2013, 08:32 PM   #119
fotech
Đại úy

fotech's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 702

Trích dẫn:
Hổ đói viết:
Vẫn chuyện trong và ngoài cuộc, bạn không là bác sĩ, bạn không thể hiểu tại sao vậy. Kỳ thực khi chữa bạo bệnh, nhiều người bác sĩ rất có lương tâm, ví như thầy Hiếu mổ cho tôi, không bao giờ nhận tiền trước cả. Người ta đường đường là 1 giáo sư cơ mà, còn mổ xong, ngon lành, bênh nhân có tấm lòng, cảm ơn chút, ai nỡ chối từ. Ai cũng phải ăn phải thở chứ, nhất là bác sĩ, tôi tay của họ cứ nhúng nước lavie là trở nên thần diệu chắc?

Sự truyền miệng nó có cái lợi, nhưng hại thì khôn cùng, bằng chứng mới là đáng thuyết phục.

Hành xử của bác sĩ với bạo bệnh và với mini bệnh thì rõ là khác rồi, bạn chỉ bị ngoài da, ai người ta hơi đâu xuýt xuýt xoa xoa, người phải nhất tâm lo cho cái ông sắp chết chứ...

Mọi so sánh đều khập khiễng, mình là dân Việt, mình phải tự hiểu bản chất Việt chứ, nói là lởm khởm thế chứ, ngàn vạn quân thù, dễ mấy thằng đè nổi dân ta.

Bác sỹ Hiếu mổ cho bác à. 12 năm trước bác ý cũng mổ cho mẹ em, K vú nhg nằm tại khoa tiêu hoá.
Sau mổ 3năm, năm nào em cũng 2 lần qua nhà bác chơi cho tới khi em đi học. Giờ mẹ em có thể coi là khỏi bệnh rồi. Hồi mẹ em mổ là bsy Mão giới thiệu, trong vòng 5 năm đâu vẫn run vì mổ và điều trị trái khoa nhưng ơn trời vẫn tốt. Em đa rén K đến độ đến giờ vẫn ko muốn đi qua con đường có bv nằm trên đó. 5 năm đầu tiên đọc hết các tài liẹu về K ở Vn và các forum của bn K vú nc ngoài, lo lắng tái phát và di căn cho đến tận năm thứ 7 sau mổ, giờ dc hơn 10 năm có thẻ coi là hết bệnh.
Em rất kính trọng bác sỹ Hiếu, anh ý luôn điềm đặn và nhẹ nhàng với bn.
fotech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn