View Single Post
Old 05-09-2013, 10:17 AM   #105
kenzoman
Đại tướng

kenzoman's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,483

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Anh Hổ cho em hỏi chút xíu là khi khám chữa bệnh anh có người quen làm bác sỹ trong Viện K hoặc ai đó giới thiệu không, nếu không thì làm sao có thể tìm hiểu được chỗ bôi đậm?

Khi bạo bệnh đến với người thân thì con người ta vận động một cách đa phương thức nhất, ví dụ ông già mình nối mạch vành, về kỹ thuật bác sỹ nó lôi mẹ quả tim ra đặt ngoài lồng ngực để phẫu thuật, nghe thì vãi cả hồn phách nhưng bác sĩ Việt Nam đúng là nhiều bác sĩ giỏi, mỗi bệnh viện có 1,2 bác sĩ rất giỏi. Ví dụ về nối mạch vành ở VN có Bs Hùng ở Bạch Mai, Bác sĩ Mão ở tim Hà nội, bác sĩ Thành ở Viện E... Danh tiếng của các bác sĩ chuyên khoa thì được lan truyền trong giới y học, chưa kể bệnh nhân thành công sau đó truyền miệng nhau. Bác chỉ cần lân la ở khu vực bệnh nhân 1 ngày thì nắm đủ tất cả các thông tin về: bác sỹ , phòng bệnh, ý tá, thủ tục, một ngày bo bao tiền, bo thế nào... có dịch vụ gì cao hơn dịch vụ bình thường, làm nhanh thì đặt vấn đề với ai... Nói chung ở VN dễ dễ khó khó nên ai nhanh nhẹn thì cơ bản là được việc bác ạ.
kenzoman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn