View Single Post
Old 16-12-2012, 08:53 PM   #65
Sone.kr
Đại úy

Gia nhập: Dec 2012
Bài : 674
Send a message via Yahoo to Sone.kr

Đi lượn shopping mùa sale cả chiều, giờ em lại lên phục vụ các bạn. Tiếp theo chủ đề hàng Tết, em xin giới thiệu đến cả nhà: KẸO SÂM. Với một đứa hảo ngọt như em mà nói, kẹo sâm là thứ không thể bỏ qua. Kẹo sâm rất sẵn ở chợ sâm Keumsan. Hôm nọ, em các bác thử làm cái thống kê nhỏ, từ đầu chợ đến cuối chợ, em đếm qua cũng được hơn 30 mẫu kẹo các loại: kẹo sâm, kẹo hồng sâm, kẹo hắc sâm, kẹo vân vân sâm… Các bác chú ý là kẹo sâm chỉ có 0.00..% sâm thôi nhé, ăn chơi cho thơm miệng chứ không hề bổ béo, tăng lực gì hết cả.
Kẹo cứng (ginseng candy): người Hàn rất thích ngậm kẹo cứng, bất cứ chỗ phục vụ nào mà khách phải ngồi chờ đều có kẹo miễn phí mời khách: ngân hàng, bảo hiểm, ủy ban phường…Tất nhiên, kẹo miễn phí nên không phải là kẹo sâm. Kẹo sâm chỉ để mua tặng nhau và mời nhau dịp lễ này nọ. Sau đây là một số mẫu em rất ưng ý (ngon+đẹp)

Kẹo mềm (ginseng jelly): Loại này mới có độ 3-4 năm trở lại đây, nhà em thường cho trẻ con ăn một cái vào những ngày đầu hè để tránh rôm xảy. Cứ bắt đầu nắng nóng, mỗi cháu được phát một cái ăn vào buổi sáng, thế là trán, lưng nhẵn nhụi, không hề có chú rôm nào.

Socola sâm: Các bạn Hàn quả thực rất sáng tạo trong việc sản xuất các loại mới. Socola của các bạn ấy ngoài những loại thông dụng như kiểu sữa, đắng, đen, kakao… các bạn ấy đem các loại đặc sản cho vào socola và tạo ra những loại socola mới như : socola sâm, socola ớt, socola hoa quả Jeju…Vì đang nói về kẹo sâm nên em sẽ đưa socola sâm còn mấy loại kia em sẽ giới thiệu dần đến các bạn.
Sone.kr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn