View Single Post
Old 23-06-2010, 12:21 PM   #31
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Em thì không ăn susi nên không thông thạo các món muốn nhờ các bác món nào ngon đặc trưng để gọi luôn ít nhưng mà chất lượng chứ em nghĩ lại rồi ăn nhiều mà không để lại ấn tượng thì cũng mất tiền mà không được việc.
Đến làm việc với chủ quán gặp được người tử tế không sao chứ ví dụ phải quán Baba sơn đông ở KL mới thì xin các bác cạch mặt ra nhé. Quán gì mang ba ba ra cân 3 con kêu 5,5kg bọn em liền mượn cái cân đặt thử chai lavi lên thì nó nặng thành 7 lạng vậy 1kg chỉ ăn có 6- 7lạng. Cân xong chai lavi các em nhân viên mặt cứ nghệt ra em kêu thế bây giờ tính kiểu gì đây. Thì quản lý tính 5,5kg còn 4,5kg thế là đỡ mất 550/1kg. Lần sau đứa cùng phòng gọi 1con mang về nhà thì nguyên văn là cho làm rang muối gì mà baba chỉ có 2 cái chân? thì là nó đi nửa mình ah? Nói chung chủ quán mà luyên thuyên có thành tích buôn gian bán điêu là các bác nên cạch ra.
Chính vì vậy em không quen biết ra mấy quán là sợ bọn nó tư vấn nhăng cuội làm mình thành trò cười thì chết em luôn. Các bác cứ cho em ý kiến để tham khảo em xin cám ơn.