View Single Post
Old 06-10-2008, 09:29 PM   #47
Bạch Ngọc Hoa
less is more

Bạch Ngọc Hoa's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nơi bình minh thức dậy
Bài : 1,778

Trích dẫn:
DYM viết:
Ui thế khổ nhỉ, bên nội bên ngoại dính dấp vào nên hô bỏ là bỏ nhỉ. Thảo nào gia đình, tế bào của xã hội ở VN nó cứ be bét, cái nào cũng như virus đầy gai chi chít như quả mít.

Mâu thuẫn trong các gia đình be bét bạn của bạn trước hết là bản thân đôi vợ chồng đấy chưa giải quyết được các mâu thuẫn của riêng mình, kiểu cay cú vì bị bố mẹ nhà kia ghét... Chứ còn bố mẹ, gia đình nội ngoại chỉ là một phần thôi. Còn chỉ vì bố mẹ, anh chị bơm vá vào mà be bét thì thật chồng đấy, vợ đấy cũng đáng bỏ đi chứ còn lưu luyến làm gì.

Bên nội bên ngoại hô bỏ mà không bỏ được mới khổ chứ.
Bản thân bạn tớ và chồng cô ấy rất yêu nhau. Ngày trước họ yêu nhau, chăm sóc nhau như nào tớ biết, vì tớ thân với cả hai. Cũng có lúc giận hờn mà rồi qua hết. Anh này đối xử với bố mẹ chị này thực sự hết lòng.
Vợ chồng họ thực ra chẳng có mâu thuẫn gì cả. Bố mẹ anh này rất quí con dâu. Như tớ nói, chỉ là xích mích giữa anh này với cô em vợ, rồi cô ấy bơm vá ông bố vợ. Trong cơn nóng giận của cả hai bên thế là tan nát cả. Bố mẹ vợ kiên quyết không thể chấp nhận loại con rể ấy và đuổi anh ấy đi. Chị này khi ấy chồng đi làm xa, ở với bố mẹ thì bố mẹ chửi, rốt cục chồng bắt ra ở riêng khi chị này mang bầu mấy tháng rồi. Vì nếu không ở riêng thì anh ấy muốn về thăm vợ cũng chẳng được. Mà để thế thì cũng thương vợ, nên cũng suốt ngày về nấu nướng rồi xách gà xách trứng về cho vợ. Nói chung tình cảm của họ thì vẫn tốt. Chị bạn tớ và anh ấy ban đầu nghĩ chỉ cần không sống cùng bố mẹ nữa là ổn thôi. Nhưng khi đứa con ra đời, lại xảy ra những mâu thuẫn rất lặt vặt ngớ ngẩn. Họ cứ suy diễn những hành vi của nhau theo hướng tiêu cực. Rồi cãi vã. Anh này trong cơn nóng giận xúc phạm bố mẹ chị này và cứ từ đó họ cãi nhau thường xuyên, tình cảm bây giờ sứt mẻ nhiều.
Bản thân chồng bạn tớ không phải người xấu. Bố mẹ chị ấy cũng vậy. Nhưng họ đã ấn tuợng xấu về nhau rồi thì khó mà êm đẹp lắm, ghét nhau bồ hòn cũng méo mà
Xã hội VN thì đúng là nhiều vấn đề thật, cái này tớ công nhận. Bản thân tớ còn thấy chán và lúc nào cũng có tư tưởng đi cho nó xa, ở Châu Âu cho cuộc sống yên bình dịu dàng, đỡ va chạm bên chồng bên vợ gì cả. Nhưng cái chính là bạn chienbinh đang phải lo lấy vợ ở VN nè
Birds, please help me send him a few words
Hey, that person who is traveling in a distant land
do you still remember the person who sits and watches the wings on the sky?
How come I still don't see you ...
Bạch Ngọc Hoa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn