View Single Post
Old 13-02-2014, 09:50 AM   #201
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,219

Trích dẫn:
Bạch Ngọc Hoa viết:
Em hồi xưa có đọc bài báo nói là sừng tê thành phần chẳng khác gì móng chân móng tay, đại loại là chất sừng. Đọc thấy bài báo này cũng nói y chang hihi. Em cũng bảo mẹ em là đừng mua nữa phí tiền chẳng ích gì đâu. Rốt cục mẹ em chửi em là dốt mà còn to mồm vì sừng tê là thứ siêu tốt. Vua chúa hồi xưa thì tin dùng nên có bị ung thư đâu (mà hồi ấy có ung thư thì ai biết???), rồi là bà ngoại em đang sốt mà cho uống phát hạ sốt luôn. Nói thật lúc ấy em nghĩ cứ cho bà uống chừng 2 viên panadol thì chắc cũng hạ sốt ngay nhưng chẳng cãi nhau được nên thôi. Hồi bà ngoại em ốm nặng cứ mài ra cho uống nhưng cũng có tích sự gì đâu, tất cả những lần bà nguy kịch đều cấp cứu bằng thuốc tây hết. Nhiều cái thấy các cụ buồn cười nhưng hàng con cháu chẳng nói được. Nói thì rất hay bị các cụ kêu là đừng có ra vẻ đi tây học về mà thế này thế nọ nên em thôi.

Ngày xưa cũng lâu lâu rồi em có đọc bài báo nói về việc các nhà bảo vệ động vật hoang dã quyết định cưa cụt sừng tê đi để bảo vệ chúng. Rốt cục tê giác chết nhiều hơn vì chúng vẫn bị giết để lấy cái gốc sừng và khả năng chống chọi với kẻ thù tự nhiên kém đi do bị tước mất vũ khí. Không hiểu tiêm thuốc độc vào sừng tê có giúp ích gì không chứ cứ thế này đến đời con cháu mình thì tê giác cũng như khủng long, chỉ thấy trong sách và bộ xương trong các bảo tàng.

Các cụ thừa tiền thì mua, tác dụng của sừng tê giống như ép-phê-ra-găng. Anh đau tim, đau ruột, đau răng cũng táng viên xủi này vào thì xong hết. Tê mài ra anh uống 2-4 lần rồi và tác dụng là ko có gì cả, cứ bảo tỉnh rượu mà có tỉnh đâu. Nhảm nhí. Hay là lúc nhìn người ta mài căng thẳng quá nên cũng tỉnh mẹ nó luôn, há há.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn