Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.com/thanglong/index.php)
-   Hỏi gì đáp nấy ... nếu được (http://www.tathy.com/thanglong/forumdisplay.php?f=22)
-   -   Xem bói ở Hanoi (http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=3394)

Kamille 23-08-2005 06:03 PM

Trích dẫn:
Cavalli viết:
Tóm lại bói toán nếu gặp đúng thầy chuẩn thì nên 1-2 tháng đi xem 1 lần .

Nhà tớ có ông bạn của ông Bác xem giỏi kinh hồn cơ mà không làm nghề bói. Hì, nhà có việc gì đều đến nhờ ông í bấm cho. Có việc gì thấy nghi ngờ, bán tín bán nghi đều hỏi cho chắc rồi mới làm.
Có lần suýt mua phải nhà có đứa chết trẻ tự tử, phát hoảng lên được. Vừa ở đấy về vào nhà ông í đã bị kêu hôm nay sao lại có con ma trẻ đi theo. =))
Thế mà ông í chả xem cho tớ bao giờ lấy được chồng nên ghét.

188bet 23-08-2005 07:26 PM

Trích dẫn:
Kamille viết:
Thế mà ông í chả xem cho tớ bao giờ lấy được chồng nên ghét.

À cái vấn đề này nan giải lắm, khi nào kam về việt nam chúng mình hẹn nhau ra uống nước nói chuyện thì mới giải quyết được triệt để. Gì chứ tìm chồng thì tớ giúp được Kam, tại tớ cũng đang tìm vợ mà . :')

Kamille 23-08-2005 07:53 PM

Ô hô, sao bạn hiền nói to thế :')

Công nhận nan giải nên ông Bác chả xem được. (( (( :-o)

PhamHung 23-08-2005 07:58 PM

Trích dẫn:
Kamille viết:
Công nhận nan giải nên ông Bác chả xem được. (( (( :-o)

Cắt tiền duyên thôi, trường hợp này nặng lắm rồi. Chết cười hôm có vụ thầy xem cho một thằng "bóng" rồi phán nó sang năm lấy vợ làm cho bà con xung quanh cười tí sặc.

Kamille 23-08-2005 10:06 PM

Hehe, GS có biết dịch vụ cắt tiền zuyên on nai không? :D

DKNY 23-08-2005 10:47 PM

Có ai xem tướng không?
Đảm bảo không đúng không lấy tiền
Đúng cũng không....lấy tiền.
Yêu cầu:
A lớn: Chụp 4 ảnh chân dung
1 ảnh chính diện
2 ảnh trông ngang hai bên
1 ảnh chính diện (cười)
B lớn: Quét (scan) hoặc chụp (thật nét) 2 lòng bàn tay
Port lên đây hoặc vào bipbi01@yahoo.com
Đích thân chị xem.
Cam kết không tiết lộ thông tin cá nhân (thề danh dự)

TanNg 23-08-2005 10:51 PM

Hè hè, thật không. Dạo này tự dưng muốn tin vào tướng số mới chết chứ.

Trích dẫn:
DKNY viết:
Có ai xem tướng không?
Đảm bảo không đúng không lấy tiền
Đúng cũng không....lấy tiền.
Yêu cầu:
A lớn: Chụp 4 ảnh chân dung
1 ảnh chính diện
2 ảnh trông ngang hai bên
1 ảnh chính diện (cười)
B lớn: Quét (scan) hoặc chụp (thật nét) 2 lòng bàn tay
Port lên đây hoặc vào bipbi01@yahoo.com
Đích thân chị xem.
Cam kết không tiết lộ thông tin cá nhân (thề danh dự)

DKNY 23-08-2005 11:35 PM

Tân Ngố tin chị đi.
Cứ send cho chị cái hình rồi chị xem cho một phát tổng thể.
Nhanh nhanh rồi thử phát biểu cảm tưởng trên Thanglong xem đúng hay sai nhé.

Evil 17-09-2005 12:33 PM

Có cái website nào xem tử vi trả tiền để xem đại hạn 10 năm không nhỉ. Nhưng mà phải đúng cơ. Mất tiền cho mấy cái tuviglobal, vietshare mà vẫn không tin lắm. Bọn này ẩu hoặc là trình độ kém, toàn nói chung chung. Năm nay toàn những chuyện tệ hại thế mà họ đoán trật lất cả.

Hôm rồi mình vừa phải gọi điện cho bác Tú ở Hàng Khay. Xem bác này 3 năm liền, những việc lớn thì đúng đến giật mình. Nhưng mấy lần về nước bác vừa xem kết hợp kinh dịch và bài tây thì mới hay. Qua điện thoại chỉ xem được kinh dịch, e là nói không hết. Hơn nữa kinh dịch chỉ linh khi xem trong vòng 6 tháng đến 1 năm thì phải. Mình muốn xem luôn đại hạn 10 năm để còn dự tính nhiều chuyện.

Blue 17-01-2006 01:47 PM

Năm cũ qua đi, năm mới đang đến. Đầu năm đi xem bói là hợp nhất. Trc các bác cũng đã bàn đến vấn đề này rồi. Nay em lôi lại cái này để các cao nhân ra tay, cung cấp địa chỉ cho bà con ;)

Triệu Minh 17-01-2006 01:52 PM

Trích dẫn:
Evil viết:
Có cái website nào xem tử vi trả tiền để xem đại hạn 10 năm không nhỉ. Nhưng mà phải đúng cơ. Mất tiền cho mấy cái tuviglobal, vietshare mà vẫn không tin lắm. Bọn này ẩu hoặc là trình độ kém, toàn nói chung chung. Năm nay toàn những chuyện tệ hại thế mà họ đoán trật lất cả.

Hôm rồi mình vừa phải gọi điện cho bác Tú ở Hàng Khay. Xem bác này 3 năm liền, những việc lớn thì đúng đến giật mình. Nhưng mấy lần về nước bác vừa xem kết hợp kinh dịch và bài tây thì mới hay. Qua điện thoại chỉ xem được kinh dịch, e là nói không hết. Hơn nữa kinh dịch chỉ linh khi xem trong vòng 6 tháng đến 1 năm thì phải. Mình muốn xem luôn đại hạn 10 năm để còn dự tính nhiều chuyện.

Sao em không đọc bài này của chị Evil nhỉ? Có phải địa chỉ ông Tú này ngày xưa em cho chị không? Nếu thế thì làm gì đến 3 năm? :)

Chỗ này xem đúng lắm, bạn em xem cách đây vài năm, nói là số nó phải làm vợ lẽ, hồi đó không ai có thể tin, chỉ cười cười. Ấy vậy mà vừa rồi em về đã thấy nó thuê nhà ra ở riêng sống với 1 anh ly thân vợ. Éo le. Thế mà mình quên mất ông nói gì về mình rồi...

Ai đến thì gọi điện thoại báo trước nhé, không là ngài không tiếp đâu. :)

Blue 17-01-2006 01:58 PM

sđt bác Tú, cho mình khẩn cấp đi TM, nghe bác ý phán thế với chị kia tự nhiên thót hết cả tim, toát mồ hôi hột, sợ quá!!!

Triệu Minh 17-01-2006 02:13 PM

Tớ vừa tìm lại rồi, tớ để quên điện thoại ở nhà mất rồi, bạn thử hỏi chị Evil xem sao. Nhưng tớ chẳng biết độ chính xác với từng người thế nào, vì xem cho tớ 2 lần mà bây giờ tớ chẳng nhớ gì ráo nên cũng không chắc chắn lắm. :D

À hồi tớ xem thì có một bó chân hương để trên bàn, mình bốc và chia đều sang 2 tay, rồi đưa cho ông ấy lập thành quẻ thì phải. Nếu ai hỏi thêm thì được bốc mấy cái quân giống như tam cúc mà không phải là tam cúc. Mà xem cái này thường chỉ đúng trong tương lai gần thôi. :D

Hình như tớ hơi nhớ ra cái gì rồi đấy, à bảo số tớ đào hoa nên phải tránh không được lả lơi ... hic. Tớ tuân thủ nghiêm ngặt lắm, chỉ sợ lần này đi xem thì lại thành số tu hành thôi. :D

Blue 17-01-2006 02:23 PM

Cái xem bằng hương ý gọi là bói chân nhang, còn xem bằng quân giống tam cúc thì đích thị làm xem bằng quân tổ tôm rồi chứ còn gì :~
Chị Evil cho em xin sdt bác ý mới!!!

wanderair 17-01-2006 02:59 PM

Các bác ơi, bác nào biết cho em hỏi về cái việc cắt tiền duyên với :D Em chỉ biết là cắt tiền duyên là cắt duyên từ kiếp trước để đỡ ám kiếp này thôi. Nhưng em không hiểu mục đích cắt tiền duyên là để có người yêu hay là để lập gia đình ? Mới lại cắt ở tuổi nào thì hợp ? Và mỗi người được cắt mấy lần (nhỡ kiếp trước yêu nhiều thì sao :~ )? Tại ngày trước nhà em cho em đi cắt khi còn rất trẻ :D Sau khi cắt thì khoảng mấy tháng sau có người yêu, nhưng sau cũng đứt gánh. Thế nên em không biết từ giờ đến năm 30 tuổi nếu không lấy được chồng thì em có nên đi cắt tiếp không ? :~ Và em cũng không biết đến lúc đấy có muộn quá không ? :-o) Bác nào biết bảo em với, em cảm ơn :x

Triệu Minh 17-01-2006 03:02 PM

Không phải là tổ tôm đâu, nó hình giống quân tam cúc nhưng là một dạng thẻ bài. Mỗi khi bạn bốc một cái thì nó sẽ ứng với 1 quẻ nào trong sách ấy. Nhưng bản chất của Kinh Dịch là biến hóa nên phải tùy tình hình mà ứng phó. Tớ chỉ thích nhất những câu hỏi có hoặc không để có kết quả ngay.

Đang bận bù đầu, đã bảo kô vào mạng nữa nhưng mà thấy cái chuyện bói toán này lại tít mù khơi. Tớ cũng đi xem bói nhiều rồi, thậm chí đôi lúc coi nó như là một kiểu đổi gió, một chỗ dựa về tâm linh khi mình không còn biết tin vào ai. ;)

Cho đến giờ thì tớ thấy Kinh Dịch là xem đúng nhất, kết quả đê luôn, thậm chí đúng đến ngày giờ. Tiếc là những người tớ biết xem giỏi thì lại không xem vì tiền và rất hiếm khi họ xem cho, trừ phi đó là việc thật cần thiết. Trong topic này có một người gọi là biết xem, xem cho tớ một quẻ từ tháng 9 mà đến giờ thấy khá là đúng. :-)

Nếu không Blue có thể đến 30 Hàng Khay, đi sâu vào trong ngõ, hỏi nhà bác Tú là ai cũng biết ấy mà. Nếu không gặp bác ấy thì gặp vợ xin số điện thoại rồi lúc rảnh gọi đến. Gọi đến thì bảo bạn cháu giới thiệu chứ thường ông ấy chối phay. Cứ hỏi luôn tối nay khoảng mấy giờ cháu đến được....ví dụ thế.

Hoặc như tớ tự xem cũng hơi mất thời gian, có khi chỉ là dùng excel bấm những số bất kỳ, rồi sẽ có 1 quẻ, lấy quẻ biến của quẻ đó nữa là được 2 quẻ. Tra sách tìm quẻ đó và đọc giải nghĩa. Nhưng cái khó ở đây là hiểu được ý nghĩa của quẻ thôi. Cách này tớ quên tiệt rồi, vì hồi vào Sài Gòn được một người dạy cho. hì hì. Sau khi giải quyết vấn đề nên công hay thủ thì tớ cũng giải tán luôn rồi.

Ặc ặc, ba hoa thế này không biết bị ai chửi không nữa... :))

Triệu Minh 17-01-2006 03:05 PM

:D
Trích dẫn:
wanderair viết:
Các bác ơi, bác nào biết cho em hỏi về cái việc cắt tiền duyên với :D Em chỉ biết là cắt tiền duyên là cắt duyên từ kiếp trước để đỡ ám kiếp này thôi. Nhưng em không hiểu mục đích cắt tiền duyên là để có người yêu hay là để lập gia đình ? Mới lại cắt ở tuổi nào thì hợp ? Và mỗi người được cắt mấy lần (nhỡ kiếp trước yêu nhiều thì sao :~ )? Tại ngày trước nhà em cho em đi cắt khi còn rất trẻ :D Sau khi cắt thì khoảng mấy tháng sau có người yêu, nhưng sau cũng đứt gánh. Thế nên em không biết từ giờ đến năm 30 tuổi nếu không lấy được chồng thì em có nên đi cắt tiếp không ? :~ Và em cũng không biết đến lúc đấy có muộn quá không ? :-o) Bác nào biết bảo em với, em cảm ơn :x

Hôm nay đang máu nên trả lời luôn hộ con bạn tớ. Rất xinh xắn, khéo léo, nhà giàu hết chỗ chê mà cực lận đận tình duyên. Cắt 3 lần mới xong và giờ lấy được anh chồng cũng hết chê luôn. Tớ không rõ lắm vì cắt xong đi bổ cau vẫn ra cái mặt người. ;) Tớ thấy tốn kém phết.

h5n1 17-01-2006 03:07 PM

Ah, bác Tú H/khay, cũng được, nhất là đối với hỏi việc gì đó ngắn hạn hoặc kiểu nên hay không, làm hay không làm (5 ăn/ 5 thua). Chứ theo mình về những việc sẽ xảy ra bác ý nói nhiều khi cũng chung chung.
Các em gái mà hỏi về việc có nên với thằng này hay thằng kia không thì có khi dễ vỡ mật lắm :))
Từ nhiều năm nay, ừ chắc cũng được chục năm rồi, bà già nhà này toàn gọi điện, nếu đến thf chỉ chơi thăm chả hỏi han gì, thấy cũng có vẻ tin tưởng.

Blue 17-01-2006 03:12 PM

Ôi, thế TM có biết xem KD ở đâu ko? Mình cũng máu vụ này lắm, tình duyên lận đận quá!!! Trc đi xem thì thấy bảo mình ra trường lấy ngay là thế nào cũng 2,3 lần đò!!! Thế thì phải chờ, đang chờ, nx chẳng biết có chờ nổi đến năm 27, 29 tuổi ko để mà lấy chồng, hay lại sợ mất nhau rồi thì lấy luôn, chẳng may mà 2,3 lần đò thì mình chết mất (( Cuối năm rồi, các cụ 2 nhà lại hỏi han, chẳng biết đường nào mà trả lời, buồn lắm :~

Triệu Minh 17-01-2006 03:21 PM

Trích dẫn:
Blue viết:
Ôi, thế TM có biết xem KD ở đâu ko? Mình cũng máu vụ này lắm, tình duyên lận đận quá!!! Trc đi xem thì thấy bảo mình ra trường lấy ngay là thế nào cũng 2,3 lần đò!!! Thế thì phải chờ, đang chờ, nx chẳng biết có chờ nổi đến năm 27, 29 tuổi ko để mà lấy chồng, hay lại sợ mất nhau rồi thì lấy luôn, chẳng may mà 2,3 lần đò thì mình chết mất (( Cuối năm rồi, các cụ 2 nhà lại hỏi han, chẳng biết đường nào mà trả lời, buồn lắm :~

Chính là bác Tú ấy bạn ạ, nhưng kinh nghiệm cho thấy (tớ luôn phải tháp tùng bọn bạn đi xem bói tình duyên) là không thể giải quyết chuyện này bằng Kinh Dịch vì người ta sẽ ít khi nói với bạn là bỏ thằng này hay thằng kia, chỉ cho những lời gợi ý chung chung quẻ này là quẻ chờ, địch tiến thì ta tiến, địch thủ thì ta thủ. Nhưng nếu hỏi về chung thì bạn sẽ có một ý niệm nhất định nào đấy về gia đình tương lai.

Mà thôi cái gì phải đến thì sẽ đến thôi, ví dụ như tuổi tớ cũng phải chờ cho qua năm 27 đây :D nhưng hiện giờ tớ chỉ mong trì hoãn thời gian thôi, hãy tận hưởng những thời khắc quý báu của tuổi trẻ, của sự tự do.

Nếu người nào đã không có duyên với mình thì kiểu gì cũng chia tay, lăn tăn làm gì cho mệt. Thay vào đó, làm 1 quyển sổ, đánh số dán ảnh các anh đàng hoàng, ghi vào đi xem bói thầy bói nói gì về 2 người, vì sao chúng ta chia tay hay kỷ niệm gì cũng được, sẽ rất thú vị đấy. :p

Múi giờ GMT. Hiện tại là 11:52 AM.