Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.org/thanglong/index.php)
-   Tâm sự, gỡ rối tơ lòng (http://www.tathy.org/thanglong/forumdisplay.php?f=23)
-   -   Bực! (http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=25552)

Nhi-co-lai 25-12-2010 03:48 PM

Bực!

Bực chứ không phải buồn nhé, làm ăn thế thì chết hết cả lũ đi. Vô trách nhiệm.

Hyo 22-02-2011 02:49 PM

Thế quái nào cái công ty này cứ nảy nòi ra toàn những thể loại oái oăm? Gái ế, gái thừa chồng rồi lại thêm đạo đức giả nữa. Nếu là chị khi chị thế này thế kia thì chị sẽ làm hết trách nhiệm, rồi chị sống là abcxyz để cho người ta phải nể. Trong khi chị bị đuổi việc tại công ty cũ, bạn bè đồng nghiệp ở công ty cũ của chị coi chị chả ra cái giẻ rách gì. Hài!

Castaway 08-04-2011 12:18 AM

Mình hôm nay ra ngõ chắc dẫm phải kứt, toàn gặp chuyện bực mình. Mịe, bình luận với comment thì giỏi lắm, nhìn lại bản thân với những cái comment tự viết đi, trước khi phán người khác như ... đúng rồi, thối vãi đái. Chẳng nhẽ lại nói phắn mịe nó đi, ngứa mắt. Không thèm trả lời nữa lại tưởng ... dưa bở. Đúng là vịt bầu. Bực mình, mất cả hứng.

Softcake 08-04-2011 04:27 AM

Eo, bạn Castaway nóng thế! Thế này hại ngọc thể lắm ý :p
Hôm nay mình không bực, chỉ cảm thấy hơi khó chịu.
Khó chịu vì cứ nhớ mãi một người ở thật xa mà không chịu nhớ những người khác ở thật gần :( .
Khó chịu vì nhìn thấy người khác giả dối mà họ không tự nhận ra được là mình giả dối :( . Thực tình mà nói, ai cũng có lúc cần giả vờ mà, nhưng ở mức độ kín đáo hay lộ liễu thôi.
Khó chịu vì người khác chỉ nói mà không làm. Miệng lúc nào cũng kêu "tớ gọn gàng lắm, tớ thích sạch sẽ lắm, tớ không cần dùng lò sưởi blah blah..." Nhưng làm thì ngược lại. Mà có ai đánh thuế người không gọn gàng, ngăn nắp đâu? Tại sao cũng nào cũng thích vơ vào mình những điều mình không có?
Thật là khó chịu! Mà khi mình khó chịu thì cái mặt mình như cái bị và mình không thích nói chuyện. Phải nói với người mà mình có ít thiện cảm thật là cực hình!

Anh hùng 08-04-2011 10:39 AM

Khó chịu quá! Đã định tha thứ rồi thì...tha thứ luôn đi, sao cứ phải kéo dài làm khổ nhau mãi thế. Nói thật nhé, sức chịu đựng là có giới hạn thôi đấy :(

vinamilk 09-04-2011 04:04 PM

Làm ăn thế nào mà hỏi đến cái gì cũng không biết, không biết là xong chuyện sao? Điên quá thì cho nghỉ việc hết!

EmCòi 25-04-2011 12:22 PM

Em đầu hàng rồi, em ạ anh luôn, anh trả dép cho em về thôi. Anh cứ mang cái tâm lý của 1 kẻ chỉ thích lưu giữ những cái cũ, không setup 1 cái mới thì em cũng không thể đứng nhìn bức tường trước mặt mãi được. Đứng nhìn mãi bức tường, chỉ tường đè mà bẩn chân thôi.

strongcu 25-04-2011 12:25 PM

Buồn ỉa quá.....................

Loveletter 28-04-2011 06:04 PM

Bực léo tả, cứng nhắc léo tả, no wonder!

naughty_bitchy 29-04-2011 10:57 AM

Bạn sống ảo thôi rồi. Toàn săn lùng những sự ngưỡng mộ đâu đâu. Kể cho mình nghe những chuyện tình mà cái sự nên thơ và đạo đức của nó làm mình bần thần vì sợ hãi (trước cái sự ảo của bạn với bản thân và với mình). Rồi mình offer cho bạn một cơ hội để thành thật. Bạn chẳng những không nhận, còn bày đặt chạy trốn và đau lòng. Khổ thế đấy, có Kiếp sát ở cung Nô Bộc, hèn chi thỉnh thoảng cũng bị rụng một bạn :(

Và mình bực một cách rất đỗi bình thản :)

BestSeller 29-04-2011 11:13 AM

Đối tác với chả đối tiếc. Điên rồi nhá!!!!

Moneytalks 05-05-2011 01:21 AM

Ặc, đang nằm trên sàn nhà xem laptop thì có con rết không to lắm, dài quãng 5cm bò lên người, quýnh quáng hắt ra hắt vào thế nào nó chui mẹ vào đống chăn rồi không tìm thấy đâu nữa.

Thế là lại không dám nằm dưới sàn nhà vì sợ rết, mà SG trời này thì rõ là nóng. Phòng trên lầu thì không có điều hòa, giường lâu ngày không có người nằm nên nhiều bụi hay loại rặm gì, ngả người cái nổi mẩn ngứa khắp người. :(

Softcake 05-05-2011 05:39 AM

Sao các cụ được giải Nobel nói chán thế nhỉ! Hay số mình không gặp may? Mà các cụ già rồi, sao không nghỉ hưu? Không hiểu lúc mình 65 tuổi thì mình có vừa nói tiếng Anh vừa thở khó nhọc như các cụ không nhỉ? Bực mình vì mất cả buổi chiều mà không thu lượm được thông tin gì mới!

Moneytalks 17-05-2011 11:22 PM

Đ. con mẹ bọn bưu điện với bọn Hải quan thần kinh cả lò nhà chúng mày, mua có 5 cái đĩa CD ca nhạc từ eBay có 300 gram cho cá nhân mình nghe ở nhà mà chúng nó bắt phải làm thủ tục nhận văn hóa phẩm, phải đi xin giấy phép của Sở với đủ thứ thủ tục khác trong giờ hành chính.

Đ. cả lò bọn con hoang chúng mày.

cùn 17-05-2011 11:27 PM

ĐCM thằng bạn vàng, mùng 1 tháng này nó rủ em đi, làm từ đầu tháng đến giờ em nhọ như chó mực! mai em lại phải đi giải đen!

lastchoice 18-05-2011 11:10 PM

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Đ. con mẹ bọn bưu điện với bọn Hải quan thần kinh cả lò nhà chúng mày, mua có 5 cái đĩa CD ca nhạc từ eBay có 300 gram cho cá nhân mình nghe ở nhà mà chúng nó bắt phải làm thủ tục nhận văn hóa phẩm, phải đi xin giấy phép của Sở với đủ thứ thủ tục khác trong giờ hành chính.

Đ. cả lò bọn con hoang chúng mày.

Ối giời, cơ quan em cũng vừa dính chưởng quả này xong. Đối tác tặng vài quyển sách vô thưởng vô phạt mà chúng bắt bên em xin đủ các loại giấy phép hết Sở nọ đến Sở kia. Bọn nó hành quá bên em mới tức mà bảo rằng: vâng, nếu khó khăn thế mời các bác chuyển lại cho nơi gửi giúp chúng em. Thế là bọn Hải quan lại sợ :D.

Hoa Viên 24-05-2011 10:57 PM

Đạm Cà Mau, xã hội bây giờ muốn tin người khó thế. Lương tháng trả đầy đủ, cơm ăn ba bữa, áo mặc cả ngày, thế mà còn lừa mình để mình phải tạm nghỉ việc ở nhà với cụ ngót gần 100 tuổi.

conmeocon 30-05-2011 02:56 PM

Tại sao đàn bà con gái cứ phải bitchy với nhau như thế nhỉ

Bông còi 30-05-2011 03:41 PM

Tự nhiên rước bực vào mình với cái thằng làm tủ bếp dở hơi cám hấp. Cứ chạy theo nó mà bực hết cả mình.

muinho 30-05-2011 07:07 PM

Éo hiểu gì, sao các bạn cứ tỏ ra nguy hiểm là sao? là sao? Các bạn đã ngu thì câm miệng lại cho được việc, các bạn không nói, éo ai bảo các bạn câm, ts nhà bạn.

KHILUOI 30-05-2011 08:10 PM

Một cậu- bạn không thân dạo này rất hay dí ịt cho mình. Sáng nay Gái - không phải vợ gọi cho cậu từ sáng sớm, nên cậu vội vã ra đường quên không đánh răng. Cậu ăn tạm cái cao su cho thơm miệng. Những gì cậu nói ra trong ngày hôm nay đều trở thành sự thật. X( X( X(

hissteria 01-06-2011 02:32 AM

Đạp con mèo, cái ngày dở hơi hôm nay lắm chuyện bực mình léo chịu. Tối về còn gặp cái con thổ tả kia, phiền phức với nó thế. :-(|

M16 02-06-2011 01:32 AM

Mình thật thà, ai nói cũng tin, nhất là các bậc huynh trưởng. Cuối cùng thành trò cười không đâu vào đâu, lại còn bị chửi mà đ@'o hiểu lí do gì. Do Privacy à? Mình thì biết cái khỉ gì mà khai này khai kia. Bực không ngủ được.

M16 02-06-2011 12:18 PM

Hóa ra bậc huynh trưởng của mình không nói dối, có những cái không trải nghiệm không thể ngồi nghĩ mà viết ra được. :) Cảm quan của mình vẫn đúng.

Lại bực các bậc huynh trưởng khác cứ tự nghĩ bản thân là đúng, tự cho bản thân quyền mạ lị người khác khiến mình bực mình.

Thật giả, giả thật. Cũng không quá quan trọng trong một thế giới ảo, được an ủi vì niềm tin không bị mất :D

KHILUOI 02-06-2011 03:07 PM

Đ. mẹ công nhận nhiều đứa lèm bèm kinh. Ngu thì bị chửi, còn thích kêu cái gì? Còn lèm bèm thì phải chửi tiếp cho mà nghe. Bực mình thì đâm đầu vào tường nếu sợ đau đầu thì đâm đầu vào cái gối cũng được.

Lởm 04-06-2011 01:09 PM

Là gái, xinh xấu chưa nói nhưng ai cũng có cái duyên của phụ nữ cả, đấy là cái cần để nếu người ta không dành cho sự quý mến, thì cũng đừng để cho họ thấy khó chịu về bạn một cách không cần phải lý do. Riêng bạn thì tôi thấy đe'o có.

EmCòi 10-06-2011 11:08 AM

Công ty toàn thằng hãm, điên hết cả người. X(

Anh hùng 10-06-2011 11:20 AM

Cứ mỗi lần cãi nhau xong mình lại phải xuống nước đi xin lỗi là sao? Bực mình quá.

Sát Thát 12-06-2011 12:56 AM

Tháng hạn, năm củ chuối lại gặp toàn đứa dở hơi cám lợn. Làm mình xui xẻo kinh. Cứ thế này chắc mình lên chùa đi tu quá. X(

Valerie 14-06-2011 10:20 PM

Em thề là em không biết chửi bậy nhưng quả này đ éo nhịn được nữa rồi. Em phải làm mới hộ chiếu ở Đức gửi thư bảo đảm lên Berlin kèm tiền, hôm nay có con mẹ nào gọi điện bảo lệ phí mất rồi em ạ. Mất mất cái đ éo gì, em đảm bảo thằng nào con nào nhận thư bóc mẹ nó ra lấy tiền rồi mới gửi đến phòng làm hộ chiếu, hoặc bọn nó muốn ăn thêm để chia chác nhau. Đéo mẹ bọn sứ quán ăn tiền không biết ngượng mặt. Bà là bà bố thí cho chúng mày mấy ơ rô tưởng thế là hay lắm à. DCM!!! X(X(X(

yuki 15-06-2011 12:08 AM

Ủa mình tưởng gửi thư bảo đảm thì sẽ ghi rõ có gì trong thư chứ sao chúng nó nuốt được dễ thế nhỉ?

Tama 15-06-2011 12:40 AM

Viết séc chứ sao lại để tiền mặt.

conmeocon 15-06-2011 01:40 AM

Bài học thôi, không bao giờ gửi bưu điện tiền mặt cả :D

Valerie 15-06-2011 01:52 AM

Ở Đức dân ko hay dùng séc vì cái gì cũng wire hết. Hồi em sang Mẽo wire lằng nhà lằng nhằng tự nhiên phải dùng séc, hồi đấy thấy bực thế :D đang quen chuyển tiền online banking vù phát xong gửi séc lại phải bưu điện này nọ. Về lại Đức sướng quá đỡ phải kè kè quyển séc. Nghĩ lại kể cái gì cũng có cái hơn cái thiệt. Bọn sứ quán 4` ko có tài khoản để wire làm em tặc lưỡi gửi tiền mặt như chúng nó "hướng dẫn" lúc gọi điện lên hỏi (với cả thấy đồng bào ở đây làm hộ chiếu cũng toàn gửi tiền mặt). Tiên sư bố nhà chúng nó chứ.

Nhưng tự nhiên em nghĩ, nếu chúng nó cũng chơi bài này, rút mẹ nó tờ séc đi rồi bảo em gởi lại tờ mới, rồi chúng nó cầm 2 tờ séc đi rút tiền, thế cũng có bảo đảm đc đâu nhỉ.

conmeocon 15-06-2011 04:39 AM

Séc chỉ có người viết trên đấy mới rút tiền được, nên nếu trên đấy viết là Đại sứ quán VN, và séc đã được rút tiền thì chỉ người đại diện đại sứ quán VN mới rút tiền được. Ngoài ra séc còn có record, có thể check được ai là người rút tiền :)

Phóng 15-06-2011 04:50 AM

Séc cũng hủy được nữa bác em ạ.

Valerie 15-06-2011 05:15 AM

Ý em là *giả dụ* giờ em gửi 1 tờ đi, nó lại đòi thêm tờ mới bảo tờ cũ mất rồi, rồi sau đó 2 thằng khác nhau nhưng đều là nhân viên DSQ đi rút tiền thì trên lý thuyết là vẫn đc đúng ko ạ. Nhưng mà thôi đấy là giả thuyết thế, em gửi séc đi đây chứ chả nhẽ bỏ nhà bỏ cửa đi Berlin :D. Hi vọng nó ko cù nhầy nữa. Bố nó chứ. Tự nhiên mất thời gian, mất tiền đã đành, nhưng bị thêm mấy ngày ko có passport, chủ yếu là cảm giác bị nó ăn chặn là thấy bực bõ nhất :D Tuy nhiên giờ hết bực rồi bực lâu sợ già giai bỏ hehe :D

Phóng 15-06-2011 10:17 AM

Trích dẫn:
Valerie viết:
Ý em là *giả dụ* giờ em gửi 1 tờ đi, nó lại đòi thêm tờ mới bảo tờ cũ mất rồi, rồi sau đó 2 thằng khác nhau nhưng đều là nhân viên DSQ đi rút tiền thì trên lý thuyết là vẫn đc đúng ko ạ. Nhưng mà thôi đấy là giả thuyết thế, em gửi séc đi đây chứ chả nhẽ bỏ nhà bỏ cửa đi Berlin :D. Hi vọng nó ko cù nhầy nữa. Bố nó chứ. Tự nhiên mất thời gian, mất tiền đã đành, nhưng bị thêm mấy ngày ko có passport, chủ yếu là cảm giác bị nó ăn chặn là thấy bực bõ nhất :D Tuy nhiên giờ hết bực rồi bực lâu sợ già giai bỏ hehe :D

Nếu mất séc thì bác gọi điện lên ngân hàng hủy cái séc đấy đi rồi gởi lại là xong, cái séc cũ không còn giá trị nữa.

lamgiang 16-07-2011 05:50 PM

Ngày thứ nhất bị thằng điên đâm vào lốp xe, thay lốp.
Ngày thứ hai bị đày tớ nhân dân vịn xin tiền.
Ngày thứ ba làm rơi tiền.
Ngày thứ tư mất điện thoại..
.................................................. ......
Điên hết cả người!

saubeoxinh 16-07-2011 10:52 PM

Tại sao mọi người lại cho họ cái quyền được dèm pha về hình thể của người khác? Tại sao???? X(

Múi giờ GMT. Hiện tại là 08:48 PM.