Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.org/thanglong/index.php)
-   Tâm sự, gỡ rối tơ lòng (http://www.tathy.org/thanglong/forumdisplay.php?f=23)
-   -   Bổ túc kỹ năng xã hội cho gái xinh nhưng ngơ (http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=29988)

pretty 04-05-2016 07:40 PM

Bổ túc kỹ năng xã hội cho gái xinh nhưng ngơ

Các bác ạ, em có cô em gái nom xinh xắn dáng thể thao cao trên mét sáu nhưng mà ba ti ngơ quá.

Nó bị ấp trong nhà từ bé. Đến khi được thả xa xã hội lại chơi với toàn gái già an phận chồng con. Em cố gắng dạy dỗ hết sức rồi mà 2 năm nay nó chưa thụ được 1/10 cái thần nanh nỏ mỏ, kỹ xảo bắt gà của em. Bảo nó mở rộng mạng lưới giao tiếp xã hội bằng cách tham gia câu lạc bộ này nọ thì nó nhát, giao tiếp công việc loanh quanh lại toàn gái già.

Tầm này 24-25 mà mới được mỗi một mối tình vắt vai (ku người yêu cũ lại cũng ba ti ngơ như nó) em thấy nguy cơ ế là rất to.

Các bác tư vấn hộ em xem có cách nào giúp duyên cho con bé với.

À người lạ rủ nó đi chơi nó không dám đi đâu ạ.

SPR 04-05-2016 08:20 PM

Giống em quá, cũng 23 tuổi đầu mà có nhõn một mối tình vắt vai. Bác xem em gái bác sinh hoạt tập luyện ở đâu mà cải thiện thì bảo em để em học nhé. Người lạ rủ em đi chơi em cũng chưa đi bao giờ :(
Không liên quan lắm nhưng bấm vào Bài mới thấy topic này với "Tặng rau sạch" đứng cạnh nhau cứ kỳ kỳ sao ấy :D

xong 04-05-2016 08:51 PM

Dạo này em cũng gặp mấy em gái. Một em 25 tuổi được giới thiệu thì kiên quyết không gặp vì "không quen biết gì nhau gặp thì kì quá". Một em 28 tuổi, xinh, chia tay người yêu được gần 2 năm vẫn single, em vô tình quen qua mạng thì "tiếc quá mình không có bạn chung, chẳng có ai giới thiệu nên là người lạ, mà em thì ngại gặp người lạ lắm ạ". Em này thỉnh thoảng vẫn hỏi han chat chit qua FB, quen từ tháng 6 năm ngoái. Một em 30, cũng xinh, dở hơi như em 25, không chịu gặp.

Toàn các gái làm ở ngân hàng, từ sáng đến tối về, xong ở nhà đọc truyện hay xem film HQ, chả ra ngoài giao lưu. Lúc nào cũng kêu bận cả "em ế rồi". Tóm lại là em chả hiểu các gái muốn cái gì. Chắc phải có 1 sự kiện tình cờ nào đó như trong film diễn ra. Đi đâu gặp nhau, nhìn vào mắt nhau, thấy thích nhau xong zai xin số về nhắn tin qua lại, thế là yêu.

Ngoài ra có vài em 93 94, rất chủ động làm quen với em sau khi được giới thiệu, nhưng em không khoái lắm vì các bạn ý trẻ quá, nói chuyện có phần không hợp. Các bạn này cũng trải qua vài mối tình rồi, giờ chỉ máu cưới chồng cho ổn định và phụ thuộc chồng. Các em này đều có vẻ practical, em thì ko care chuyện này lắm, nhưng mà cảm giác gái không chia sẻ được/nói không hiểu thì cũng buồn, ngoài phịch ra đúng là chả biết làm gì.

chicken 04-05-2016 09:17 PM

Chính ra như thế lại an toàn - hiếm, quý. "Thần nanh đỏ mỏ" giờ dễ bị stress lắm 😁

iznogoud 04-05-2016 09:27 PM

Cho vào công ty anh, đã đào tạo thành công mấy em liền như thế.

Moneytalks 04-05-2016 09:28 PM

Trời ơi sao tôi lại lấy vợ sớm thế này. Đọc các bác viết mà thấy rầu đời quá, huhu :-<

pretty 04-05-2016 10:31 PM

Chẹp, hiếm quý mà cất trong kho cho han gỉ thì phí của lắm bác Gà ạ.
Anh Gù xem cho em nó một chân quét nhà pha nước gì đó được không? Em bị nó bám 2 năm nay đòi dạy này học nọ mà phát lo phát phiền lên ấy.

04-05-2016 11:11 PM

Gái nhà bác, nếu trí tuệ chưa đến mức như em yuki ở tathy, thì em nghĩ cũng không có gì đáng lo.

noname_nonick 04-05-2016 11:26 PM

Nếu chuẩn như bác pretty giới thiệu thì bác chuyển sang cho em đào tạo. Đảm bảo chất lượng đầu ra :D

Marseille 04-05-2016 11:31 PM

Tóm lại là bác lo ế hay thiếu kỹ năng xã hội ?

04-05-2016 11:36 PM

Trích dẫn:
noname_nonick viết:
Nếu chuẩn như bác pretty giới thiệu thì bác chuyển sang cho em đào tạo. Đảm bảo chất lượng đầu ra :D

Ý là bác noname_nonick làm đầu vào ;;)?

SPR 04-05-2016 11:41 PM

Thì tất nhiên đầu vào quyết định đầu ra mà các bác, máy móc tốt lại chưa đến nỗi han rỉ :D

vananh 04-05-2016 11:46 PM

Ý bác no_nick là khóa đào tạo với học bổng đặc biệt. Một người học miễn học phí sau chín tháng có đủ kỹ năng xã hội còn thêm một người mang về.

noname_nonick 05-05-2016 01:11 PM

Đúng là tathy, nói gì các bác cũng hiểu :D Mà ngoài lề tẹo, xinh xắn<xinh đúng không các bác nhỉ?

tory 05-05-2016 01:20 PM

Trích dẫn:
xong viết:
Dạo này em cũng gặp mấy em gái. Một em 25 tuổi được giới thiệu thì kiên quyết không gặp vì "không quen biết gì nhau gặp thì kì quá". Một em 28 tuổi, xinh, chia tay người yêu được gần 2 năm vẫn single, em vô tình quen qua mạng thì "tiếc quá mình không có bạn chung, chẳng có ai giới thiệu nên là người lạ, mà em thì ngại gặp người lạ lắm ạ". Em này thỉnh thoảng vẫn hỏi han chat chit qua FB, quen từ tháng 6 năm ngoái. Một em 30, cũng xinh, dở hơi như em 25, không chịu gặp.

Toàn các gái làm ở ngân hàng, từ sáng đến tối về, xong ở nhà đọc truyện hay xem film HQ, chả ra ngoài giao lưu. Lúc nào cũng kêu bận cả "em ế rồi". Tóm lại là em chả hiểu các gái muốn cái gì. Chắc phải có 1 sự kiện tình cờ nào đó như trong film diễn ra. Đi đâu gặp nhau, nhìn vào mắt nhau, thấy thích nhau xong zai xin số về nhắn tin qua lại, thế là yêu.

Ngoài ra có vài em 93 94, rất chủ động làm quen với em sau khi được giới thiệu, nhưng em không khoái lắm vì các bạn ý trẻ quá, nói chuyện có phần không hợp. Các bạn này cũng trải qua vài mối tình rồi, giờ chỉ máu cưới chồng cho ổn định và phụ thuộc chồng. Các em này đều có vẻ practical, em thì ko care chuyện này lắm, nhưng mà cảm giác gái không chia sẻ được/nói không hiểu thì cũng buồn, ngoài phịch ra đúng là chả biết làm gì.

Đọc xong bác viết thì em thấy là bác chưa đủ hấp dẫn gái rồi, chứ không bác chat với em nó mấy ngày thì chả hẹn hò bác ngay ý chứ :p

Nguyệt Hoa 05-05-2016 01:26 PM

Hí hí, tathy em thấy có mấy anh cũng ngon lành cành đào mà chưa vợ đấy: Tiền công tử năng động hướng ngoại này, Lều công tử trên thông cầu đường dưới tường piano này, Gon công tử sống nội tâm lại hay đi xem phim nữa này...
Bác Xinh cứ demo một cái ảnh của em Ngơ lên thì tha hồ mà tuyển phò mã.

taiadau 05-05-2016 01:43 PM

Trích dẫn:
noname_nonick viết:
Đúng là tathy, nói gì các bác cũng hiểu :D Mà ngoài lề tẹo, xinh xắn<xinh đúng không các bác nhỉ?

Xinh xắn theo em nghĩ là, cứ chỗ nào xắn lên là xinh, càng xắn càng xinh :p

Texrex 05-05-2016 02:21 PM

Nguyên nhân cốt lõi là ở "ku người yêu cũ cũng ba ti ngơ như nó". Giờ chỉ cần gặp anh nào máy móc chưa han gỉ là khỏi ngay.

pretty 05-05-2016 03:28 PM

:)) Các bác định đào tạo nó cái gì đấy ạ? Em nó giờ chỉ thiếu kỹ năng xã hội thôi chứ các kỹ năng cá nhân em đã dạy được nó hòm hòm rồi.

Ở mình có cái hoạt động tập thể gì mà cả gái cả giai tham gia vào thoải mái vô tư được không các bác nhỉ? Chả hiểu sao bây giờ vòng giao tiếp của bọn trẻ hạn hẹp thế, chẳng như em hồi xưa vơ đâu cũng ra bạn: bạn cùng lớp, cùng trường, trường bên cạnh, bạn thư viện, bạn của anh chị/ anh chị của bạn ... đến bạn quen trên mạng cũng chơi được với nhau đến giờ mười mấy năm vui vẻ chả làm sao. Thế mà mấy đứa em em đứa nào cũng lèo tèo vài mống bạn loanh quanh chỉ thấy ru rú trong nhà.

tory 05-05-2016 03:32 PM

Tham gia làm leader CISV đi bạn Đẹp. Thanh niên tham gia chơi với nhau vui lắm. Đảm bảo về là thích tham gia các hoạt động xã hội luôn.

Múi giờ GMT. Hiện tại là 08:42 AM.