Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.org/thanglong/index.php)
-   Tâm sự, gỡ rối tơ lòng (http://www.tathy.org/thanglong/forumdisplay.php?f=23)
-   -   Bực! (http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=25552)

Nhi-co-lai 25-12-2010 02:48 PM

Bực!

Bực chứ không phải buồn nhé, làm ăn thế thì chết hết cả lũ đi. Vô trách nhiệm.

Hyo 22-02-2011 01:49 PM

Thế quái nào cái công ty này cứ nảy nòi ra toàn những thể loại oái oăm? Gái ế, gái thừa chồng rồi lại thêm đạo đức giả nữa. Nếu là chị khi chị thế này thế kia thì chị sẽ làm hết trách nhiệm, rồi chị sống là abcxyz để cho người ta phải nể. Trong khi chị bị đuổi việc tại công ty cũ, bạn bè đồng nghiệp ở công ty cũ của chị coi chị chả ra cái giẻ rách gì. Hài!

Castaway 07-04-2011 11:18 PM

Mình hôm nay ra ngõ chắc dẫm phải kứt, toàn gặp chuyện bực mình. Mịe, bình luận với comment thì giỏi lắm, nhìn lại bản thân với những cái comment tự viết đi, trước khi phán người khác như ... đúng rồi, thối vãi đái. Chẳng nhẽ lại nói phắn mịe nó đi, ngứa mắt. Không thèm trả lời nữa lại tưởng ... dưa bở. Đúng là vịt bầu. Bực mình, mất cả hứng.

Softcake 08-04-2011 03:27 AM

Eo, bạn Castaway nóng thế! Thế này hại ngọc thể lắm ý :p
Hôm nay mình không bực, chỉ cảm thấy hơi khó chịu.
Khó chịu vì cứ nhớ mãi một người ở thật xa mà không chịu nhớ những người khác ở thật gần :( .
Khó chịu vì nhìn thấy người khác giả dối mà họ không tự nhận ra được là mình giả dối :( . Thực tình mà nói, ai cũng có lúc cần giả vờ mà, nhưng ở mức độ kín đáo hay lộ liễu thôi.
Khó chịu vì người khác chỉ nói mà không làm. Miệng lúc nào cũng kêu "tớ gọn gàng lắm, tớ thích sạch sẽ lắm, tớ không cần dùng lò sưởi blah blah..." Nhưng làm thì ngược lại. Mà có ai đánh thuế người không gọn gàng, ngăn nắp đâu? Tại sao cũng nào cũng thích vơ vào mình những điều mình không có?
Thật là khó chịu! Mà khi mình khó chịu thì cái mặt mình như cái bị và mình không thích nói chuyện. Phải nói với người mà mình có ít thiện cảm thật là cực hình!

Anh hùng 08-04-2011 09:39 AM

Khó chịu quá! Đã định tha thứ rồi thì...tha thứ luôn đi, sao cứ phải kéo dài làm khổ nhau mãi thế. Nói thật nhé, sức chịu đựng là có giới hạn thôi đấy :(

vinamilk 09-04-2011 03:04 PM

Làm ăn thế nào mà hỏi đến cái gì cũng không biết, không biết là xong chuyện sao? Điên quá thì cho nghỉ việc hết!

EmCòi 25-04-2011 11:22 AM

Em đầu hàng rồi, em ạ anh luôn, anh trả dép cho em về thôi. Anh cứ mang cái tâm lý của 1 kẻ chỉ thích lưu giữ những cái cũ, không setup 1 cái mới thì em cũng không thể đứng nhìn bức tường trước mặt mãi được. Đứng nhìn mãi bức tường, chỉ tường đè mà bẩn chân thôi.

strongcu 25-04-2011 11:25 AM

Buồn ỉa quá.....................

Loveletter 28-04-2011 05:04 PM

Bực léo tả, cứng nhắc léo tả, no wonder!

naughty_bitchy 29-04-2011 09:57 AM

Bạn sống ảo thôi rồi. Toàn săn lùng những sự ngưỡng mộ đâu đâu. Kể cho mình nghe những chuyện tình mà cái sự nên thơ và đạo đức của nó làm mình bần thần vì sợ hãi (trước cái sự ảo của bạn với bản thân và với mình). Rồi mình offer cho bạn một cơ hội để thành thật. Bạn chẳng những không nhận, còn bày đặt chạy trốn và đau lòng. Khổ thế đấy, có Kiếp sát ở cung Nô Bộc, hèn chi thỉnh thoảng cũng bị rụng một bạn :(

Và mình bực một cách rất đỗi bình thản :)

BestSeller 29-04-2011 10:13 AM

Đối tác với chả đối tiếc. Điên rồi nhá!!!!

Moneytalks 05-05-2011 12:21 AM

Ặc, đang nằm trên sàn nhà xem laptop thì có con rết không to lắm, dài quãng 5cm bò lên người, quýnh quáng hắt ra hắt vào thế nào nó chui mẹ vào đống chăn rồi không tìm thấy đâu nữa.

Thế là lại không dám nằm dưới sàn nhà vì sợ rết, mà SG trời này thì rõ là nóng. Phòng trên lầu thì không có điều hòa, giường lâu ngày không có người nằm nên nhiều bụi hay loại rặm gì, ngả người cái nổi mẩn ngứa khắp người. :(

Softcake 05-05-2011 04:39 AM

Sao các cụ được giải Nobel nói chán thế nhỉ! Hay số mình không gặp may? Mà các cụ già rồi, sao không nghỉ hưu? Không hiểu lúc mình 65 tuổi thì mình có vừa nói tiếng Anh vừa thở khó nhọc như các cụ không nhỉ? Bực mình vì mất cả buổi chiều mà không thu lượm được thông tin gì mới!

Moneytalks 17-05-2011 10:22 PM

Đ. con mẹ bọn bưu điện với bọn Hải quan thần kinh cả lò nhà chúng mày, mua có 5 cái đĩa CD ca nhạc từ eBay có 300 gram cho cá nhân mình nghe ở nhà mà chúng nó bắt phải làm thủ tục nhận văn hóa phẩm, phải đi xin giấy phép của Sở với đủ thứ thủ tục khác trong giờ hành chính.

Đ. cả lò bọn con hoang chúng mày.

cùn 17-05-2011 10:27 PM

ĐCM thằng bạn vàng, mùng 1 tháng này nó rủ em đi, làm từ đầu tháng đến giờ em nhọ như chó mực! mai em lại phải đi giải đen!

lastchoice 18-05-2011 10:10 PM

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Đ. con mẹ bọn bưu điện với bọn Hải quan thần kinh cả lò nhà chúng mày, mua có 5 cái đĩa CD ca nhạc từ eBay có 300 gram cho cá nhân mình nghe ở nhà mà chúng nó bắt phải làm thủ tục nhận văn hóa phẩm, phải đi xin giấy phép của Sở với đủ thứ thủ tục khác trong giờ hành chính.

Đ. cả lò bọn con hoang chúng mày.

Ối giời, cơ quan em cũng vừa dính chưởng quả này xong. Đối tác tặng vài quyển sách vô thưởng vô phạt mà chúng bắt bên em xin đủ các loại giấy phép hết Sở nọ đến Sở kia. Bọn nó hành quá bên em mới tức mà bảo rằng: vâng, nếu khó khăn thế mời các bác chuyển lại cho nơi gửi giúp chúng em. Thế là bọn Hải quan lại sợ :D.

Hoa Viên 24-05-2011 09:57 PM

Đạm Cà Mau, xã hội bây giờ muốn tin người khó thế. Lương tháng trả đầy đủ, cơm ăn ba bữa, áo mặc cả ngày, thế mà còn lừa mình để mình phải tạm nghỉ việc ở nhà với cụ ngót gần 100 tuổi.

conmeocon 30-05-2011 01:56 PM

Tại sao đàn bà con gái cứ phải bitchy với nhau như thế nhỉ

Bông còi 30-05-2011 02:41 PM

Tự nhiên rước bực vào mình với cái thằng làm tủ bếp dở hơi cám hấp. Cứ chạy theo nó mà bực hết cả mình.

muinho 30-05-2011 06:07 PM

Éo hiểu gì, sao các bạn cứ tỏ ra nguy hiểm là sao? là sao? Các bạn đã ngu thì câm miệng lại cho được việc, các bạn không nói, éo ai bảo các bạn câm, ts nhà bạn.

Múi giờ GMT. Hiện tại là 04:55 AM.