Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.org/thanglong/index.php)
-   Tâm sự, gỡ rối tơ lòng (http://www.tathy.org/thanglong/forumdisplay.php?f=23)
-   -   Gái bám theo, làm thế nào? (http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=22229)

BackRock 04-08-2009 01:20 PM

Bảo anh giờ không có tiền, thất nghiệp, em nuôi anh từ giờ đến hết đời nhé, anh chán làm việc rồi, chỉ thích ở nhà đi óanh bạc, trai gái thôi :>>

NoOne 04-08-2009 01:27 PM

Bác No nói thế cũng dek phải, từng tuổi nào rồi mà không chịu trách nhiệm với những gì mình làm, gái hay trai cũng rứa cả thôi, sao cả 2 cùng lên giường mà lại bảo thẳng đàn ông là hèn, có ép được nhau éo đâu, đơn giản ko thích nửa thì đứt, thẳng thắn một câu cho nó lành. Hôm nay mình ăn gì mà nói lắm thật :D

Hàohoa 04-08-2009 02:18 PM

Chú cứ gửi link này cho gái lên đây điều trần. Nếu ngon cơm, ngọt thịt thì thiếu gì thằng xin giải quyết hộ.

NCC 04-08-2009 02:24 PM

Lẩn tránh kiểu TNM cũng không phải cách, trốn được mãi à?
Làm cho gái chán bằng cách ủy mị, yếu đuối, vô tích sự cũng chẳng được, sống với nhau một thời gian gái nó chả thừa hiểu chất con người ra sao, chưa kể gái đã kết thì xấu thành đẹp tuốt. Tình yêu mà.
Phũ với gái cũng không xong, gái nhiều khi lại cứ vấn vương với thằng nó phũ với mình, yêu chiều quá nó lại không khoái.
Theo cá nhân tớ, cứ thẳng thắn: "chúng ta chẳng có vị gì đâu, anh chưa có ý định cưới vợ, không có ý định lấy em. Đề nghị em không làm cho những người xung quanh anh tưởng mình còn tình cảm nữa". Chú gì chủ topic phải biết chấp nhận một thời gian, bạn bè xung quanh nói thì thanh minh, mỏi mồm rồi chả cần thanh minh, kệ nó. Một thời gian gái xác định không còn cửa gì nữa chắc sẽ thôi.

MinhNgoc 04-08-2009 02:30 PM

Em thấy vấn đề này rất đơn giản mà sao bác Fight phải khó khăn thế nhỉ?
Trực tiếp chính thức nhắc lại lời chia tay một lần nữa. Bảo là chuyện chúng mình đã chấm dứt, anh thấy không hợp, anh cần thời gian, anh muốn tập trung cho sự nghiệp, anh đã có người khác...vv trăm ngàn lý do. Xong rồi là cứ thế lờ đi thôi. Gửi mail thì cho vào hòm spam luôn. Gọi điện thì anh bận lắm, còn gặp người quen có hỏi thăm thì bác cứ công nhận là bạn gái cũ, đã từng có thời gian tìm hiểu nhau nhưng đã thôi rồi. Chấm hết.
Gái có đi kể là bạn gái bác với yêu đương thế nào thì thật cũng xấu mặt gái thêm thôi chứ bác thì càng được tiếng sát gái chứ sao mà phải lo nhỉ. Còn sợ trả thù thì thật, em cũng mong gái đấy của bác thuộc loại sát thủ nó bám theo dai dẳng và mưu mô trói buộc ngấu nghiến đời giai của bác cho đáng đời. Giai thì nên phóng khoáng độ lượng tí đi, nếu quá khứ đã làm gì sai thì cứ phải thẳng thắn công nhận mình sai lầm và chấp nhận thông cảm cho gái được phép trả thù mình tí xíu đê.

chakuchak 04-08-2009 02:31 PM

Nói như Cờ cũng phải, mục tiêu chính là giãy được ra chứ việc gì phải đắn đo người khác bàn ra tán vào. Cứ đặt mục tiêu quan trọng nhất lên hàng đầu là xong

mahathir 04-08-2009 02:37 PM

Bác em tên là Chiến mà lại không biết xử thế nào thì em thấy lạ.
Bác em cứ bình tĩnh, nhẹ nhàng, trước quay về với em nó cho em nó choáng đã, sau tặng hoa coi như là yêu lại. Tuy nhiên, khi bước chân lên giường, thay vì vẫn hào hoa lịch thiệp ở ngoài đời, bác em phải tỏ ra cực kỳ bệnh hoạn vào. Thích 3-4 người một lúc, quay phim chụp ảnh, xem phim mát rồi bắt em nó làm theo, trói chân trói tay bịt mắt đánh đấm bóp cổ đội nước treo ngược lên trần nhà quay video, thỉnh thoảng lại bảo ơ hôm nay trên tathy có admin buồn muốn mượn dùng một tý....mây mây và mây mây.
Em của bác áng chừng 1-2 tháng là tình lặn.

Ham~tai` 04-08-2009 02:51 PM

Ở vụ này có mỗi 1 chuyện khó giải quyết là việc em ấy đi khoe loạn lên. Nếu bác Fight mà không bị trói về mặt bằng cớ rành rành (kiểu phim, ảnh với em ấy) thì cứ thoải mái đê. Có gái bám thì sẽ lên giá đó. Trường hợp này thì đặc biệt không được thanh minh, cứ cười tủm rồi nói "Thế à ?" với các câu hỏi về mối quan hệ với ẻm.
Còn lại thì chấm hết. Viết mail thì đặt cái lệnh auto chuyển sang thư mục thư rác. Nhắn tin, gọi điện thì dùng chặn cuộc gọi, divert sang số ở bên Mẽo gì gì đó. Đại khái thế. Em chả thấy có vấn đề gì khó giải quyết ở đây cả.

thanhcong 04-08-2009 02:55 PM

Kể cả có phim ảnh thì đã sao nào? Làm người phải đàng hoàng chứ! Dám làm thì dám chịu :)

cuti` 04-08-2009 03:12 PM

Vấn đề là đã quyết dứt thật chưa? Hay là cứ để nó đấy, lúc nào bí quá thì kéo đi??? Nếu quyết thật rồi thì dễ thôi. Chỉ cần tỏ cho gái biết là quyết dứt thật thì gái nó cũng bám làm gì đâu? Tránh nhất là:
1. Quyết xong rồi lại ngồi động viên dạng: "Anh ko xứng đáng với em" hay "chúng ta không hợp" "chúc em tìm được người yêu em hơn anh". Quyết kiểu này cải lương bỏ mẹ, giai bảo quyết dứt còn chả dứt được nữa là gái.
2. Quyết qua mail, qua tin nhắn, qua điện thoại v.v. Làm người ai làm thế, đàn ông cứ phải hoành tráng, gặp mặt nói một câu là quyết rồi.
3. Quyết theo kiểu lờ lớ lơ. Làm thế nó hèn người ra, lúc nào cũng phải lo lắng nghĩ ngợi nó gọi điện nhắn tin, gửi mail, tác động người thân v.v.v
4. Quyết theo kiểu yếu hay khỏe như bác chak cũng là hạ sách, chả biết lúc nào nên yếu, lúc nào nên khỏe. Mà thực tế thì khỏe là khỏe, yếu là yếu, lẫn lộn thế đíu nào được.
5. Quyết theo kiểu bác Thỉa, kiểu này phải dàn xếp, đạo diễn nhiều, dễ dính dáng đến pháp luật hoặc các phiền phức khác
...

Tóm lại là cứ hẹn gặp tận nơi, tâm lý bình thản, (lạnh lùng được thì tốt) kết luận 1 câu là mọi chuyện nên kết thúc ở đây, tránh sa đà vào tranh luận ai sai ai đúng, vừa mất thời gian, vừa khó dứt khoát.

cuc_gach 04-08-2009 03:58 PM

Trích dẫn:
syl viết:
Ôi giời. Phải biết chọn mặt gửi vàng chứ bạn Fight. Khéo lo vừa thôi, nghe chân dài thế kia khối giai TL chấp nhận hi sinh hộ bạn rồi. Lăn tăn gì ba cái lẻ tẻ. Chẳng nhẽ cứ phải bảo thẳng là bạn đẩy cho thằng bạn nào kiểu rạch giời rơi xuống ấy :D

Lý đã nói thế này thì bạn Fight giới thiệu đi còn gì, coi như quà sinh nhật muộn :D

syl 04-08-2009 04:10 PM

Bạn cục gạch không phải phím. Mình đã nói là đá cho thằng nào rạch giời rơi xuống ấy. Các bạn để ý status tý chứ. hehe

Softcake 04-08-2009 04:34 PM

Bạn này trẻ con nhỉ. Gái kia chắc đang ăn dưa bở thôi.
Tớ mà là bạn, hẹn gặp gái đàng hoàng, tới nơi thì để gái nói cho thỏa lòng, kiên nhẫn ngồi chờ, 1h-2h, gái nói xong thì hỏi: "em nói xong chưa?" Gái bảo chưa xong thì chờ gái nói tiếp, bảo xong thì bảo “bây giờ em nghe anh nói”, (anh nói thì ngắn gọn từ tốn thôi, xong đừng có bóng gió vì vẫn muốn bảo toàn hình ảnh long lanh với gái).

"Anh không yêu em, không có cảm giác muốn chăm sóc và che chở cho em, không còn hứng thú đưa em tới thiên đường, nhưng lại có cảm giác ấy với người khác. Anh rất tiếc không có được tình cảm như vậy dành cho em nữa. Chúng ta dừng lại ở đây. Anh hứa sẽ không làm phiền em về mọi chuyện sau này, và coi như những chuyện giữa chúng ta chưa từng xảy ra vậy."
À nói thế xong thì mình không đoán được phản ứng của gái, cơ mà nếu gái la hét và chửi bới thì tiếp tục ngồi mà nghe, còn gái im lặng thì đứng dậy cắp dép mà về, đầu không ngoảnh lại.
Giai như Fight, e là chưa đủ trình để làm thế :p

nrepoed 04-08-2009 04:47 PM

Cơ bản vừa tham vừa hèn. Ăn không, nhưng giờ vừa muốn gái không theo nhưng khi nào cần alo thì gái đến cơ.

Anh nói thế, có đúng không chú Fight.

Công Tử Bạc Liêu 04-08-2009 04:50 PM

Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát là đơn giản hết. Bài bỏ gái của em ngày xưa rất nhiều, không quên được người cũ, hay xin lỗi em chính anh cũng hiểu nhầm tình cảm anh dành cho em... nhưng vòng vo và mất thời gian. Giờ này đã xác định bỏ em nói một câu thôi "Cô là cái gì mà đòi yêu tôi", xong.

TVBK 04-08-2009 04:57 PM

Mọi trường hợp về gái xin chuyển sang cho ácmin Xchâu đảm bảo những ca khó tỷ lệ thương tật chỉ là 1%. Đối với trường hợp gái Xấu nhưng chân lại Dài thì tỷ lệ có khi chỉ là 0,1%

NoOne 04-08-2009 05:17 PM

Trích dẫn:
nrepoed viết:
Cơ bản vừa tham vừa hèn. Ăn không, nhưng giờ vừa muốn gái không theo nhưng khi nào cần alo thì gái đến cơ.

Anh nói thế, có đúng không chú Fight.

Làm người ai làm thế bác Fight nhờ ;-)

Fight 04-08-2009 05:19 PM

Chả có ràng buộc phim ảnh gì cả các bác, em chỉ không muốn gặp lại gái đấy thôi, mặc dù em cũng muốn thử cảm giác mạnh kiểu khổ dâm 1 tí :-)). Hôm rồi đang ngồi cafe với người yêu em tự nhiên thấy số lạ gọi (em vừa mới lấy số này hơn 1 tháng, ít người biết) đoán là gái đấy gọi nên em tắt luôn. Kiểu này muốn giải quyết dứt điểm chắc em phải gọi cho gái đấy hoặc gặp 1 phát mất. Thôi em đi uống rượu với bạn đã, tối nay mà không say quá thì vào nhờ các bác giúp tiếp, không thì sáng mai.

Babi 04-08-2009 05:26 PM

Chú lấy cái ảnh anh Sen nhà ta cho vào trong ví, bảo đấy là người trong mộng của chú, đảm bảo là gái lượn khẩn trương hoặc cuối năm nhà Sen có tin vui !!!

Rosebud 04-08-2009 05:43 PM

Trích dẫn:
Fight viết:
Kiểu này muốn giải quyết dứt điểm chắc em phải gọi cho gái đấy hoặc gặp 1 phát mất.

Gặp là được rồi, đừng thêm 1 phát nữa Fight nhá :)

Múi giờ GMT. Hiện tại là 12:59 AM.