Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.org/thanglong/index.php)
-   Tâm sự, gỡ rối tơ lòng (http://www.tathy.org/thanglong/forumdisplay.php?f=23)
-   -   Gái xinh muốn dứt người yêu si/điên/cuồng, các bác giúp đỡ (http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=29258)

emNgọc 24-03-2014 05:24 PM

Gái xinh muốn dứt người yêu si/điên/cuồng, các bác giúp đỡ

Em chào các bác, em xin các bác tư vấn cho em gái em (nghiêm túc) như sau:

Gái 91, học gỏi, ngoan, tính tình hiền lành, gia đình khá giả, xinh lắm (cỡ Pé Sam pé siếc gì đấy), đang làm trợ lý cho bạn Tây lông, hiện tại đang có người yêu đã yêu được 7-8 tháng, người yêu SN 90 con nhà giàu, học hành vớ vẩn xong lâu rồi, hiện tại chả làm gì. Thằng người yêu em này có một sở thích quái dị là gọi điện cho gái em một ngày không dưới 50 cuộc để kiểm tra (ít nhất 30 phút/lần), nếu em ý đang họp không nghe máy thì lập tức gọi máy bàn, khoảng 1-2 tuần thì bắt em gái phải đổi điện thoại (em dùng đt của nó, nó dùng đt của em) :-0 để nghe các cuộc điện thoại gọi đến cho em gái, trước Tết thì bắt em gái phải đổi số điện thoại, ngày nào cũng đưa đi làm và đón về, blah blah.

Gái nhà em đã bắt được bệnh bạn kia và do lỡ nhận lời yêu (kiểu bọ xít linh tinh lang tang chứ chả sâu sắc gì) mà giờ muốn dứt ra không biết làm thế nào vì em ý cũng sợ một ngày đẹp trời em bị 1 can axit vào mặt hay nặng hơn là đi sang thế giới bên kia không kịp trăng trối với bố mẹ người thân?

Hiện tại em đang nhẹ nhàng mềm mại với bạn cuồng kia để ủ mưu nhưng vẫn chưa biết làm cách nào. Các bác cao kiến cho em xin tư vấn cho em nó với :( .

Gái nhà em cần tư vấn nghiêm túc nên bác nào nào tính troll em nó thì thôi nhé.
Em cảm ơn các bác nhiều!

dragon_slayer 24-03-2014 05:32 PM

Ca này khó nhỉ, sợ nhất các đồng chí kiểu này. Theo thiển ý của em, là chuyển thành phố ví dụ như vào sài gòn chả hạn. Xa mặt, cách lòng, đồng chí kia tự chán thôi.
P.s: Khi vào sài gòn, nhớ cho em contact nhé

coolpixS4 24-03-2014 05:36 PM

Cũng phải cẩn thận đấy, em biết một trường hợp như thế này, mà thằng kia nó phục để giết cho bằng được.

Moneytalks 24-03-2014 05:40 PM

Có trường hợp thằng bỏ mẹ kia còn đổ xăng đến đốt nhà cơ, thật là mệt mỏi.

Tốt nhất là phải yêu tiếp, bác ạ :D

AZA 24-03-2014 05:40 PM

Gái xinh, ngoan, nhà giầu như thế mà dốt quá đi yêu thằng cuồng, phí của.

Chuyển vào SG vẫn quá gần, nó vẫn có thể cho tắm axit hoặc phục giết tươi được. Tốt nhất ra nước ngoài, bên đó có vẻ an toàn hơn.

emNgọc 24-03-2014 05:44 PM

Dạ, vụ di chuyển gái nhà em định đi du học rồi nhưng thằng kia bảo em đi học nước nào anh đi theo nước ấy :(.

Em gái vì ngây thơ và vô tư nên gặp đen đủi, mà bố mẹ bạn giai kia cũng ngon lành cành đào nên không nghĩ là hậu duệ lại như vậy.

Bác Tiền ơi, yêu tiếp thì xác định là phí mất cả đời, phải nghĩ cách mà dứt ra thôi.

AZA 24-03-2014 05:45 PM

Trích dẫn:
emNgọc viết:
Dạ, vụ di chuyển gái nhà em định đi du học rồi nhưng thằng kia bảo em đi học nước nào anh đi theo nước ấy :(.

Em gái vì ngây thơ và vô tư nên gặp đen đủi, mà bố mẹ bạn giai kia cũng ngon lành cành đào nên không nghĩ là hậu duệ lại như vậy.

Trốn đi đâu cho nó biết làm gì. Chờ nó lấy vợ đẻ con xong rồi về may ra.

yuki 24-03-2014 05:47 PM

Phải hết sức cẩn thận bác ạ. Em họ của đồng nghiệp em đã chết oan uổng vì 1 cái thằng điên mà em nó thậm chí còn chưa bao giờ có thể hiện tình cảm đặc biệt gì. Thằng điên kia còn hiền lành cơ, và nó chỉ là yêu đơn phương thầm kín, đến khi em gái bắt đầu có bạn trai thì bị thằng điên kia nó đâm chết.

Hay là em bác thử chơi cách này xem: Giả vờ dò la hỏi xem thằng kia nó ghét kiểu con gái nào, rồi đóng kịch làm nhân vật thằng đó nó ghét 1 thời gian cho nó phát chán rồi tự buông tha em nó?

Trước mắt ít nhất là có thể tự làm giảm sắc đẹp, ăn mặc tuyềnh toàng, không chăm sóc nhan sắc, v.v... Nói chung đầu tiên cứ khổ nhục kế xem thế nào đã.

AZA 24-03-2014 05:55 PM

Trích dẫn:
yuki viết:
Phải hết sức cẩn thận bác ạ. Em họ của đồng nghiệp em đã chết oan uổng vì 1 cái thằng điên mà em nó thậm chí còn chưa bao giờ có thể hiện tình cảm đặc biệt gì. Thằng điên kia còn hiền lành cơ, và nó chỉ là yêu đơn phương thầm kín, đến khi em gái bắt đầu có bạn trai thì bị thằng điên kia nó đâm chết.

Hay là em bác thử chơi cách này xem: Giả vờ dò la hỏi xem thằng kia nó ghét kiểu con gái nào, rồi đóng kịch làm nhân vật thằng đó nó ghét 1 thời gian cho nó phát chán rồi tự buông tha em nó?

Trước mắt ít nhất là có thể tự làm giảm sắc đẹp, ăn mặc tuyềnh toàng, không chăm sóc nhan sắc, v.v... Nói chung đầu tiên cứ khổ nhục kế xem thế nào đã.

Ý này cũng hay.

Tạm thời 10 ngày không tắm giặt không lăn nách, cả tháng không nhổ lông làm đẹp gì cả rồi xem nó thế nào. Nó vẫn mê mệt là bỏ mẹ, không chạy nhanh là chết.

pretty 24-03-2014 05:55 PM

Những trường hợp như thế này theo em nên thận trọng tìm hiểu rõ tâm sinh lý đối tượng. Cần nắm rõ cậu ta thích gì, sợ gì, tin và nghe lời ai nhất rồi tìm hướng tác động bác ạ.
Hoặc còn một cách nhanh hơn nhưng không phải ai cũng muốn làm và làm được là nhờ thầy cúng. Em nói nghiêm túc đấy vì em cũng đã từng chịu cảm giác khiếp đảm sợ hãi vì những thành phần kiểu này rồi.

dragon_slayer 24-03-2014 05:56 PM

Thằng này nó chém đấy, em đoán nó cũng thuộc dạng em chã, nói chém gió thì được còn làm thì không được. Nếu nó không phải em chã thì giờ đã chả rảnh rỗi ngồi không rồi.
Cứ sang Tây, hàng tháng ông bà già gửi tiền sang, thuê nhà, xin học etc là vỡ mặt rồi. Và lại, đi đâu thì tiết lộ đồng chí đấy làm gì nhỉ? hay lại giống miếng gân gà, ăn thì không ăn được bỏ đi thì tiếc :D
Với các đồng chí chã thế này, quanh quẩn ở nhà với ông bà già thì còn chém gió được, đi xa thầy u là khóc.
Trích dẫn:
emNgọc viết:

Bác Tiền ơi, yêu tiếp thì xác định là phí mất cả đời, phải nghĩ cách mà dứt ra thôi.

Lều lều 24-03-2014 06:09 PM

Theo kinh nghiệm của em thì những thằng quấy nhiễu gái suốt ngày là bị treo tim, cút dại. Nó có vẻ hầm hố thế thôi nhưng ẩn sâu bên trong là một tâm hồn yếu đuối :D
Bác cứ nhắn em gái cuối tuần tắt máy, bí mật bỏ sang nhà bạn để cu cậu cuống. Đồng thời có mấy phương án cư xử sau:
- nếu cu kia đưa về nhà gặp phụ huynh thì cứ cái bát/đĩa/chén... nào cầm là ném luôn xuống đất cho vỡ.
- nếu cu kia đưa đi gặp bạn thì bảo em gái chịu khó xài curse words với swear nhiều vào :D, đồng thời chửi thằng cu kia trước mặt bạn nó.
...

Bác miêu tả thêm chi tiết, em sẽ tham mưu tiếp :D

emNgọc 24-03-2014 06:13 PM

@dragon: thì nó chã mà bác, nhưng thằng chã mà liều thì còn nguy hiểm hơn thằng khôn, nhưng mà vụ du học thì vẫn đang cân nhắc thực hiện bí mật
@yuki: em đang tập hợp ý của bác vào list
@pretty: em cũng sẽ nghiên cứu tư vấn của bác

Em cảm ơn các bác khác!

Phu du 24-03-2014 06:17 PM

Cẩn thận với các case này bác ạ. Cách đây gần chục năm em có 1 đứa bạn xinh đẹp bị thằng người yêu đâm chết vì bỏ nó (con bé đi cafe với các bạn, thằng ấy lù lù đến xiên luôn, giữa quán đông người nhưng ko cứu kịp).

Hy vọng trường hợp nhà bạn thằng kia chưa si tình quá mức, chỉ là tính tình bệnh hoạn thôi. Dứt càng sớm càng tốt, chứ không sau này là phải tính mưu tính kế thật cẩn thận đấy :(.

K.Râu 24-03-2014 06:19 PM

Trích dẫn:
Lều lều viết:
Theo kinh nghiệm của em thì những thằng quấy nhiễu gái suốt ngày là bị treo tim, cút dại. Nó có vẻ hầm hố thế thôi nhưng ẩn sâu bên trong là một tâm hồn yếu đuối :D
...

Em cũng nghĩ thế. Các bác khác cứ dọa chém với giết. nhưng giai nhà giàu kiểu cậu ấm có phải đứa nào cũng can đảm thế đâu :p

Gặp phải thằng yếu đuối, mà em gái lại xinh, thì chỉ cần vài anh tathy hầm hố đứng ra bảo kê, tạt tai thằng kia mấy phát như XH đen, có khi thằng bé đã chạy mất dép rồi ấy :D

emNgọc 24-03-2014 06:19 PM

Bác Lều còn single không, cưa em nó để đỡ hộ em ý với, nói thật là gái em đang chán đời vì không hiểu sao lại vớ phải thằng như vậy vì gái luôn mơ ước có người yêu lớn hơn tuổi (cỡ 8x đời đầu đến đời giữa) chín chắn hào hoa (như giai tathy) mà tìm mỏi mắt không thấy :D .
Cao kiến dưới đây của bác em thích đấy, để em tư vấn gái xem.

Trích dẫn:
Lều lều viết:
Bác cứ nhắn em gái cuối tuần tắt máy, bí mật bỏ sang nhà bạn để cu cậu cuống. Đồng thời có mấy phương án cư xử sau:
- nếu cu kia đưa về nhà gặp phụ huynh thì cứ cái bát/đĩa/chén... nào cầm là ném luôn xuống đất cho vỡ.
- nếu cu kia đưa đi gặp bạn thì bảo em gái chịu khó xài curse words với swear nhiều vào :D, đồng thời chửi thằng cu kia trước mặt bạn nó.
...

Bác miêu tả thêm chi tiết, em sẽ tham mưu tiếp :D

Moneytalks 24-03-2014 06:19 PM

Những ca này chính ra rất hay gặp. Ngày xưa em đi làm cùng một em, em này yêu một thằng cu kém một tuổi. Cu này yêu đến mức mà xin vào làm cùng. Một hôm bọn em đi chơi, chứng kiến thằng mất dậy đấy gọi cho con bé phải đến chục lượt, em mới hỏi làm sao. Con bé kể là thằng đấy nó còn cắt máu ăn thề, lấy máu viết lên tường nhà trọ là "Anh yêu em" hay cái gì đại khái thế nữa cơ.

Rất là thảm khốc. Con bé đấy về sau bỏ xứ mà đi rồi :D

temp 24-03-2014 06:23 PM

Nghe các bác kể mấy trường hợp vãi đạn nhỉ. Các bác có biết trường hợp nào mà đổi vai giữa giai với gái ko thì kể nốt ra để em còn biết.

Sơn ca 24-03-2014 06:25 PM

Thấy bác Ngoc viết xinh cỡ Pé Sam. Em cũng tò mò tìm Pé Sam thì ấn tượng mỗi quả camel toe. :D
http://kenh14.vn/doi-song/pe-sam-da...02073417284.chn

Moneytalks 24-03-2014 06:29 PM

Về vụ đổi vai giai với gái ở đây, kinh nghiệm cá nhân em mới chỉ dừng lại ở mức bị khủng bố điện thoại là cao nhất thôi. Chưa bị dọa tới mức lên gối dập đầu các kiểu gì.

Múi giờ GMT. Hiện tại là 03:05 PM.