Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ

Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ (http://www.tathy.org/thanglong/index.php)
-   Quán nước vỉa hè (http://www.tathy.org/thanglong/forumdisplay.php?f=28)
-   -   Trả lại Hà Nội cho tao đây (http://www.tathy.org/thanglong/showthread.php?t=27728)

Red_devil 01-04-2012 09:04 AM

Trả lại Hà Nội cho tao đây

Từ hôm qua, đường xá thoáng đãng hẳn, đỡ được cái cảnh ô tô xe máy chen lấn xô đẩy nhau ở các ngã tư. Rồi tối đến khi về nhà bật cái đèn lên cũng thấy sáng hơn ban ngày, Gấu nhà bảo đấy là do số lượng hộ dùng điện giảm đột biến.

Đúng là, trả lại Hà Nội cho tao đây!

Tomo 01-04-2012 09:52 AM

Hôm qua là Giờ trái đất bác ạ, chắc cả nước tắt điện cho bác dùng nên nó mới sáng thế.

khottabit 01-04-2012 10:25 AM

Bác Red_devil có phải là thanh niên xa mẹ không ?
Bọn nước ngoài nó cũng nghĩ như bác Red_devil là đuổi hết bọn ngoại quốc ra khỏi nước nó (aka trả lại nước tao cho tao đây) thì bác nghĩ sao ?

Anh hùng 01-04-2012 10:32 AM

Bác Red_devil đừng có nói là fan của MU đấy nhé, kẻo anti MU lại có cớ vào sỉ nhục.
Btw, em cũng đã trả HN lại cho bác rồi, chỉ hi vọng 1 năm vài lần ra HN thăm đồng đội, đừng bị các bác đuổi nữa.

honeybee2002 01-04-2012 11:09 AM

Bác có bức xúc thì cũng phải cố giữ bình tĩnh ghi chú thêm câu là bọn nào phải trả lại Hà Nội cho bác: Bọn mới ra dăm ba năm gần đây, hay kể cả bọn đã ra dăm ba chục năm, hoặc thậm chí cứ soi gia phả truy được đứa nào còn bằng chứng là gốc gác không phải HN là đuổi tất?

Nếu thế em e khéo chính bác cũng phải cuốn gói đấy ạ.

Diver_Vika 01-04-2012 11:47 AM

Chủ topic bị dở hơi à:-/

Occean18 01-04-2012 11:51 AM

Ở đây toàn dân xa mẹ, em dự bác Red lại sớm có đủ gạch để xây nhà thôi :D

sputnik 01-04-2012 01:42 PM

ơ, là của ai mà bác đòi ạ? :D
Em là em thấy những cái nỗi khổ hàng ngày của bác toàn do bọn HN mà ra cả, chứ chả liên quan gì đến bọn bác đang định đòi :))

Phong Sơn 01-04-2012 01:49 PM

Mình ở SG, cứ mỗi dịp Lễ, Tết, SG lại vắng hoe. Sau dịp đó hỏi các bạn sinh ra và lớn lên ở SG thấy thế nào? Các bạn bảo thích SG yên ả, không kẹt xe, không ồn ào khói bụi, nhưng bạn nào cũng bảo như thế lại thấy SG buồn buồn và thiếu vắng.

Tiêu đề Topic này rất là vớ vẩn.

chicken 01-04-2012 01:51 PM

Ý của chủ topic tự trào rất hay mà sao ít bạn có đủ khiếu hài hước để nhận ra nhỉ

lechoice 01-04-2012 02:07 PM

Tự trào hơi đuối nên không truyền tải được ý , thành ra khác người.

vananh 01-04-2012 04:03 PM

Công nhận sáng nay đi bộ qua đường Giảng Võ thấy thoáng, vắng, mát thế. Ngẫm ra nhà nước mìnhban hành thêm mấy ngày nghỉ lễ trong năm như giỗ Hai Bà Trưng, giỗ Bà Triệu, giỗ Lý Nam Đế,.. nữa thì của cải vật chất có giảm tí mà dân đô thị có chất lượng cuộc sống cải thiện hơn hẳn.

Quốc Hưng 01-04-2012 04:22 PM

Nếu hiểu theo nghĩa "Trả lại Hà Nội cho tao đây" là một đòi hỏi gay gắt, yêu cầu trả lại ngay lập tức nguyên trạng địa giới hành chính Hà Nội trước đây, tái lập tỉnh Hà Tây, đầu tư phát triển mạnh mẽ TP. Hà Đông, TP. Sơn Tây nhằm thu hút dân cư, giảm gánh nặng cho Hà Nội, thì yêu cầu đó là rất chuẩn, rất đúng, theo lối nói rất hài hước.

Những thằng bỏ mẹ nào nghĩ ra trò nhập Hà Tây với Hà Nội vào làm một, tạo thành một thành phố thủ đô khổng lồ, đông đúc, chật chội, tắc nghẽn giao thông, được quản lý yếu kém, phân bổ nguồn lực bất hợp lý, không đồng đều, thì đều phải treo cổ hết chúng lên.

Lũ ngu xuẩn, man di, mọi rợ.

Quốc Hưng.

gianghovat 01-04-2012 05:31 PM

Hôm qua lúc thắp hương giỗ Tổ, bác có khấn thế không, hay là cầu tài lộc bình an?

Quỷ Môn Quan 01-04-2012 05:38 PM

Ngày Cá tháng 4 mà mọi người nặng nề quá.

Quốc Hưng 01-04-2012 05:58 PM

Muốn có tài lộc, bình an thì đất nước này phải tốt lên, Hà Nội, TP. HCM, Hải Phòng, Đà Nẵng, Cần Thơ, ..., phải tốt lên.

Muốn thế quy mô đô thị phải phù hợp, bộ máy quản lý phải giỏi nghề, phải tốt tâm, tốt tính.

Nghĩa là phải tái lập Hà Tây, phát triển TP. Hà Đông, TP. Sơn Tây, đuổi cổ ngay lập tức ra khỏi bộ máy những kẻ xấu tâm, xấu tính như thằng Thành, thằng Thoại, thằng Ca, ..., ở Hải Phòng, những kẻ bắng nhắng, cơ hội, ngu xuẩn như thằng La Thăng ở Bộ Giao thông và vận tải.

Rõ không, Gianghovat.

Như thế là đủ rõ, lúc tôi thắp hương giỗ Tổ đã khấn những gì, đúng không.

Có gì đâu mà nặng nề, Quỷ Môn Quan, cuộc sống từ xưa đến nay, ở khắp nơi trên trái đất này, vốn vẫn diễn ra như vậy, những gì là xấu xa, hư hỏng, dốt nát, sai quấy đều phải bị thải loại, làm cho xã hội ngày càng trong sạch hơn, tốt đẹp hơn, đúng đắn hơn.

Quốc Hưng.

Tùng Dinh 01-04-2012 05:59 PM

Em rất bực chuyện con bé nhà em khi làm CMND nguyên quán ghi "Hà Nội", nơi thường trú tất nhiên "SG", oách nhất nhà :D

Hay em làm cái topic "Trả Hà Tây về cho ông" nhở :(

Quốc Hưng 01-04-2012 06:13 PM

Tùng Dinh quê Hà Tây à.

Tạm thời chia buồn với chú.

Nhất định rồi Hà Tây quê lụa, đất hai Vua, đất của những vị La Hán chùa Tây Phương sẽ phải được tái lập thôi.

Một vùng đất hiển hách, tươi đẹp như thế, nền văn hóa lâu đời đầy bản sắc của nó phải được duy trì, gìn giữ và phát triển, không thể để bị thôn tính, mai một đi được.

Quốc Hưng.

Tùng Dinh 01-04-2012 06:22 PM

Vầng, nơi sinh ra và lớn lên từ đời cha em về trước bác ạ. Đã là quê hương bản quán thì chả ai muốn bị thay tên đổi họ hết.

Nhân tiện topic này lan man 1 tí, hồi em đủ tuổi làm CMND nguyên quán ghi đơn vị hành chính tới cấp Xã. Bây giờ chúng nó cắt cụt ngủn còn mỗi Tỉnh/Thành, kể ra cũng buồn man mác :(

Quốc Hưng 01-04-2012 06:36 PM

Tùng Dinh, khi văn hóa được đặt đúng vị trí của nó trong xã hội, thì những chuyện nhố nhăng, nhảm nhí sẽ bớt dần đi thôi.

Mong rằng không ai trong chúng ta để cho lòng mình nguội lạnh, dửng dưng trước xoay chuyển của thời cuộc, trước tương lai của đất nước, chỉ biết bo bo giữ cái nồi cơm riêng cho gia đình mình.

Quốc Hưng.

Múi giờ GMT. Hiện tại là 06:56 PM.