PDA

View Full Version : Thịt trừu ở SG

daudinh
06-11-2008, 10:51 AM
Mình muốn mua thịt trừu để làm BBQ thì mua ở đâu được nhỉ trên cái đất SG này?

Sunny
06-11-2008, 10:55 AM
Ở Metro...................................................

daudinh
06-11-2008, 11:05 AM
Mua ở Metro phải có cái membership card mới chết chứ.

NCC
06-11-2008, 12:02 PM
Daudinh lên cột rồi nhưng ai biết cho tớ hỏi tí, thịt trừu là thịt gì, có phải thịt cừu không?

chap
06-11-2008, 12:03 PM
Mình biết một chỗ đường NKKN, đoạn gần nhà hàng Blue Ginger.

leonardo da vinci
06-11-2008, 12:05 PM
tớ thắc mắc giống hệt NCC, chưa nghe bao giờ, kể cả các bạn sài gòn cũng nói thịt cừu

Saint
06-11-2008, 12:09 PM
Có một số nơi gọi là thịt Trừu, cái này dân Bắc 54 gọi. Ngày xưa thì không rõ nhưng đọc mấy đồng chí dân Bắc viết loay hoay thời sau 75 cũng thấy gọi thịt Trừu.

Sunny
06-11-2008, 12:16 PM
[QUOTE=daudinh]Mua ở Metro phải có cái membership card mới chết chứ.[/QUOTE]
Thì rủ đứa nào có thẻ Metro đi cùng. Tớ thấy mua ở đó là rẻ & ngon nhất.

Cafeteria
06-11-2008, 12:17 PM
Ở trên đường Võ Văn Tần, đoạn gần bảo tàng quái quỉ gì đấy, có quán (Chiều này?) chuyên đồ nướng: Cừu, kanguro, Đà Điểu, Cá sấu ...

Tây Độc
06-11-2008, 01:38 PM
Nói lại bảo mình xính ngoại, nhưng cừu thì phải cừu nhập mới ngon. Trước vào quán Hương Đồng chỗ Pasteur, thấy có trừu nướng, ăn thử chẳng thấy ngon gì cả. Chắc là trừu nội. :p

Còn một lần khác vào ăn quán Brazil ở chỗ Trương Định, kiểu nó cứ vác xiên đến tận bàn cắt cho mình ý. Đùi cừu của nó ăn cũng được.

Kiểu kiểu thế này:

[QUOTE=Cafeteria]Ở trên đường Võ Văn Tần, đoạn gần bảo tàng quái quỉ gì đấy, có quán (Chiều này?) chuyên đồ nướng: Cừu, kanguro, Đà Điểu, Cá sấu ...[/QUOTE]

Bảo tàng Chứng tích chiến tranh. Còn cái quán đấy là Hỏa Lò gì gì chứ nhỉ? Như kiểu mấy quán bò bít tết Hòa Mã ở Hà Nội. Đi qua nhìn thấy đã thấy nực, chịu không dám bước chân vào.

yuki
06-11-2008, 02:35 PM
Thế mà trước giờ em cứ tưởng có con trừu riêng, con cừu riêng chứ không biết 2 con đấy là 1.

Nhìn thịt cừu đỏ hồng ngon thật, hồi em bé bé, đọc truyện của Nga ngố hay có đoạn miêu tả mùa đông Ivan lê mình ngoài trời mưa gió tuyết rét mướt, nhìn thấy abc ngồi bên bếp lửa đỏ rực canh nồi thịt cừu ninh sôi lục bục thơm lừng ... chẹp chẹp nghe thèm chết, cứ ước ao được ăn miếng thịt cừu thì có chết cũng cam lòng. Nhưng sau bố em lại bảo thịt cừu hôi lắm ăn không ngon bằng thịt bò đâu, nên em cũng quên mất mơ ước thuở nhỏ, đến giờ vẫn không biết thực hư thế nào. Không biết ở Hà Nội chỗ nào có bán không hả các bác?

Reth
06-11-2008, 06:58 PM
Ở Hà nội bạn lên Tara nhé, tớ ăn trưa ở đó có đấy. Nhưng nói thật là không thấy ngon như hồi ở bên Úc mình tự ướp, tự nướng. Thịt cừu phải ăn nóng mới ngon, để nguội ko ăn nổi.

Tây Độc
06-11-2008, 07:13 PM
Cừu Hà Nội thì đâu chẳng có. Tự mua thì Metro, BigC, 66 Bà triệu. ĐI ăn thì các khách sạn, các nhà hàng âu... liệt kê ra không hết được.

leonardo da vinci
06-11-2008, 07:43 PM
Ối bác Độc làm tớ nhớ quả ăn thịt nướng ở chợ trời ở Garden Grove ngay cạnh Apple Store , vừa rẻ vừa ngon, huhu.

Ổi xanh
09-11-2008, 01:41 AM
[QUOTE=Tây Độc]
Bảo tàng Chứng tích chiến tranh. Còn cái quán đấy là Hỏa Lò gì gì chứ nhỉ? Như kiểu mấy quán bò bít tết Hòa Mã ở Hà Nội. Đi qua nhìn thấy đã thấy nực, chịu không dám bước chân vào.[/QUOTE]

Bác em nhầm với quán bánh mỳ bít tết Hỏa Diệm Sơn rồi. Quán bạn Cà nói là quán "Chiều nay", ăn cũng được, chỉ bán buổi chiều, thịt tươi ngon. Cơ mà không phải ở Võ Văn Tần, ở đâu em chả nhớ đường :D